PDA

View Full Version : [Share] ForsakenWorld - Thần ma đại lục Offline trên máy ảo

Tuan565
14-06-12, 06:59 PM
ForsakenWorld - Thần ma đại lục Offline trên máy ảo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thông tin trò chơi

- Forsaken World có cùng công nghệ và nhà sản xuất PW với TGHM, Tru Tiên, Xích Bích, Q-W xứ sở thần tiên. Nên game có những điểm giống với những game trước là điều dễ hiểu.

- Có thể kể ra đây một số minh chứng như sau: khi vào game bạn có thể bắt gặp những nét hao hao như những game trước về phong cảnh, quái vật, ... Game có hệ thống vũ khí đặc biệt như Q-W, đó có thể là 1 con cá hoặc một nhành cây. Hệ thống bơi - lội tương tự như TGHM. Đặc biệt là hệ thống phụ bản cũng không khác các game trước là bao. Trạng thái nghỉ của nhân vật tương tự như TGHM, mỗi tộc - mỗi nghề - mỗi giới tính có kiểu nghỉ khác nhau, bảo đảm không đụng hàng. Ví dụ cùng là Reverend và cùng giới tính nhưng trạng thái nghỉ của Human Reverend khác với Elf Reverend

- Tuy có nhiều điểm giống với các game cũ như trên là vậy, nhưng vì là sản phẩm đi sau nên Forsaken cũng có nhiều điểm đổi mới. Cụ thể: game có hệ thống phụ bản theo giờ và hạn chế số lần tham gia phụ bản khác trong 1 ngày (3 hoặc 5 lần). Bạn có thể PT khác kênh, lúc vào phụ bản thì chủ PT ở kênh nào bạn sẽ được tự động chuyển sang kênh đó

- Trên đây chỉ mới là những nhận định ban đầu của cá nhân tôi. Với cả game cũng mới ra được những phiên bản đầu tiên nên chưa thể biết hết được. Để được rõ hơn, tốt nhất là hãy chơi game và tự khám phá

IP máy ảo : 192.168.1.101
Máy ảo sử dụng 2 card Mạng : Cái Network Adapter 1 để là NAT còn cái Network Adapter 2 để Vmnet-1 ( chỉnh subnet Ip về 192.168.1.0 )
ID + Pass đăng nhập Ubuntu
ID : root
Pass : root
Lệnh khởi động server : ./start
Lệnh tắt máy : poweroff
Web đăng kí : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Phpmyadmin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ngôn ngữ game : Tiếng Anh

Đồ nghề cần để chiến game này
1.Server ( đã kèm video hướng dẫn ở trong )

hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass giải nén : tuan565
Ai máy ram 4Gb mà lag thì tăng ram máy ảo lên 2GB nhé
2.Client

Down client theo link sau
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vào game bằng file patcher.exe
3.Video hướng dẫn

Đi kèm trong link server
Nguồn Ragezone _ Gốc là máy ảo VirtualBox mình convert sang Vmware xài cho tiện

Có thể down Vmware 8 theo link sau

Cài đặt thì chỉ việc Next > Next ............ rồi khởi động điền key sau vào
0A4NA-D00E4-LZJY1-UK9N6-1357G
MF0KF-2Y183-HZXW9-409Q6-C325W

tututu12
19-06-12, 04:12 PM
cái server sao down về chạy không dc vậy bạn fix lại thử nha bạn
tks

duthli
19-06-12, 04:33 PM
hóa ra cái game này là thần ma đại lục à thấy trên ragezone mà chả bít game gì nên chả download :D

boyganz
19-06-12, 06:37 PM
ai biết chỉnh rate set gm add thêm tiền vào không chơi không hiểu gì hết

Tuan565
19-06-12, 06:43 PM
ai biết chỉnh rate set gm add thêm tiền vào không chơi không hiểu gì hết

ở đây nó có hướng dẫn đó . bản này bản khác nên có 1 vài chỗ hơi khác . giờ mình next game khác rồi nên ko nghịch cái này nữa
Lệnh start Iweb của server này

cd .. (enter)
cd opt/jakarta/bin/ (enter)
sh startup.sh (enter)

boyganz
19-06-12, 06:57 PM
ở đây nó có hướng dẫn đó . bản này bản khác nên có 1 vài chỗ hơi khác . giờ mình next game khác rồi nên ko nghịch cái này nữa
Lệnh start Iweb của server này
Bạn có yahoo cho mình xin thích cái sv này lắm

novarg
19-06-12, 08:39 PM
bản này chơi ok ko chủ 2pic ^^

mjkenny
23-06-12, 12:06 AM
Sao mình chạy máy ảo k đc nhỉ nó bị gì ý, ra 4 cái dòng lạ lạ.

novarg
25-06-12, 12:38 PM

Tuan565
25-06-12, 12:45 PM

client chuẩn mà nhỉ . bạn xài client nào vậy . đợi server khởi động xong thì vào nhé . client + server đã đồng bộ chuẩn rồi

DarkFoxIT
25-06-12, 12:47 PM
Ko hiểu sao mình thấy cái game này nó không bằng PW hay TT ta8-|.

Tuan565
25-06-12, 12:55 PM
Ko hiểu sao mình thấy cái game này nó không bằng PW hay TT ta8-|.

uk TT vs PW vẫn đậm chất thần thoại còn game này mang hơi hướng Châu âu quá rồi . VN mình chắc ko thik đâu nếu ko WOW đã ko bị chê

novarg
25-06-12, 02:48 PM

phamvuong
09-07-12, 09:48 PM
của mình bị như thế này bạn tuân5 xem gúp mình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tuan565
09-07-12, 09:59 PM
của mình bị như thế này bạn tuân5 xem gúp mình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vào trong Bios xem thử xem có phần nào Virtualization Technology thì Enabled nó lên . ko có thì chịu rồi

phamvuong
11-07-12, 07:03 AM
bó tay lun vào bios rồi mà ko thấy phần này, chả hỉu j hết, mình thấy cũng có vài người gặp tình trạng như vậy, hay do lỗi phiên bản chăng

Tuan565
11-07-12, 07:41 AM
bó tay lun vào bios rồi mà ko thấy phần này, chả hỉu j hết, mình thấy cũng có vài người gặp tình trạng như vậy, hay do lỗi phiên bản chăng

máy ảo chạy Linux 64bit nên CPU phải hỗ trợ ảo hóa mới chơi dc .ko phải do lỗi phiên bản

wenlang
16-08-12, 09:36 PM
máy ảo chạy Linux 64bit nên CPU phải hỗ trợ ảo hóa mới chơi dc .ko phải do lỗi phiên bản

chỉ mình file elements.data và gshop.data của sv nằm ở đâu vậy bạn. Mình mở sv = winSCP mà tìm hoài k thấy 2 file đó.

macdichqua
24-08-12, 02:09 PM
Làm sao chỉnh cho patcher chạy update theo ip của mình Tuấn chỉ giúp

bryan1412
24-08-12, 10:50 PM
của mình bị như thế này bạn tuân5 xem gúp mình <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png)
Mình cũng bị lỗi này :| tuấn chỉ cách fix dc ko [-O< mình pm yahoo bạn sao bạn ko rep vậy ?

delkiller10
27-10-12, 08:41 AM
Game này RAM 2Gb chơi nỗi k mấy a

Shame
25-12-12, 08:30 PM
dùng client tiếng việt thì phải làm thế nào nhỉ Tuấn.. ngày xưa bên freesvn có hướng dẫn nhưng mình quên mất rồi.. ai chỉ dùm mình với

V2_UN_VU
18-07-13, 09:17 AM
dùng client tiếng việt thì phải làm thế nào nhỉ Tuấn.. ngày xưa bên freesvn có hướng dẫn nhưng mình quên mất rồi.. ai chỉ dùm mình với

source sever 2013 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>