PDA

View Full Version : [KT] Cấu hình này có chơi được KT ko mấy bác ?

phamngochai2
14-06-12, 02:25 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bmp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bmp

Sao mình chép patch vào thì nó báo lỗi ko vào được client, còn chưa chép patch vào thì vào client bt.Bác nào biết fix dùm mình với !

satthupro95
14-06-12, 02:30 PM
Chơi thì cx được nhưng hại máy lắm bác ^^
Máy nhà e chạy 1 server của bác xoan là gần 2gb bác ạ ^^

phamngochai2
14-06-12, 02:39 PM
Chơi thì cx được nhưng hại máy lắm bác ^^
Máy nhà e chạy 1 server của bác xoan là gần 2gb bác ạ ^^

vậy bác xem sao mình chép patch vào thì ko vào client dc, mà ko chép patch thì zô client dc !

satthupro95
14-06-12, 03:06 PM
vậy bác xem sao mình chép patch vào thì ko vào client dc, mà ko chép patch thì zô client dc !

Bác chỉnh address trong user của client chưa bác ?

phamngochai2
14-06-12, 03:19 PM
Bác chỉnh address trong user của client chưa bác ?

mình vào game là nó báo ứng dụng sẽ đóng do cấu hình máy ko đáp ứng yêu cầu...j j đó nữa ( lỗi thông báo = tiếng anh).Còn về chỉnh address trong user thì mình chưa chỉnh.

luumin
15-06-12, 08:02 AM
mình vào game là nó báo ứng dụng sẽ đóng do cấu hình máy ko đáp ứng yêu cầu...j j đó nữa ( lỗi thông báo = tiếng anh).Còn về chỉnh address trong user thì mình chưa chỉnh.
bạn xem lại cái độ phân giải của bạn xem là 32bit hay la 16bit nếu là 16bit thì hãy chỉnh lại thành 32bit còn nếu đã là 32bit mà vẫn không vào được thì bạn lên chọn chơi game ở chế độ 2D đừng có chọn 3D.
với cấu hình Ram 1G card 128 bạn chạy server ngon lành, bạn chỉ cần set thêm cái Ram ảo lên khoảng 3G là chạy ngon chú ý chỉ lên chơi 1 mình thôi chứ bạn mở online hoặc chơi Lan thì không lên sẽ hại máy lắm

Sesshomaru
15-06-12, 10:03 AM
bạn xem lại cái độ phân giải của bạn xem là 32bit hay la 16bit nếu là 16bit thì hãy chỉnh lại thành 32bit còn nếu đã là 32bit mà vẫn không vào được thì bạn lên chọn chơi game ở chế độ 2D đừng có chọn 3D.
với cấu hình Ram 1G card 128 bạn chạy server ngon lành, bạn chỉ cần set thêm cái Ram ảo lên khoảng 3G là chạy ngon chú ý chỉ lên chơi 1 mình thôi chứ bạn mở online hoặc chơi Lan thì không lên sẽ hại máy lắm
@chủ pic:bạn nên nâng cấp ram lên tối thiểu là 2GB để tránh cháy máy.lời khuyên chân thành đấy.đừng nghe bạn này ko thì máy sẽ được đưa tới vechai.info đấy.
Ram thật khoảng 2GB rồi mở khoảng 30map trở xuống là ổn:-ss

phamngochai2
16-06-12, 04:54 PM
@chủ pic:bạn nên nâng cấp ram lên tối thiểu là 2GB để tránh cháy máy.lời khuyên chân thành đấy.đừng nghe bạn này ko thì máy sẽ được đưa tới vechai.info đấy.
Ram thật khoảng 2GB rồi mở khoảng 30map trở xuống là ổn:-ss

Server thì mình chạy ổn rồi, nhưng chép patch vào thì ko vào được client bác ạ ! Đã chỉnh thử 32bit và 16bit rồi, ko vào được game !

vipbk
16-06-12, 06:33 PM
Server thì mình chạy ổn rồi, nhưng chép patch vào thì ko vào được client bác ạ ! Đã chỉnh thử 32bit và 16bit rồi, ko vào được game !

Chỉnh IP client chưa bạn, hoặc phải cài yahoo mới nhất :D

testdangky123
16-06-12, 08:59 PM
lúc đầu tưởng hỏi con này đủ để chạy server KT chưa =))
định bảo là con này sợ chưa đủ để chơi KT chứ nói gì là làm =))
nhìn kỹ lại mới thấy =))

thật sự con này tạo thêm 2gb ram ảo nữa thì đủ chạy rồi đấy nhưng mà đừng hỏi tại sao die máy nha =))

phamngochai2
17-06-12, 04:05 PM
Chỉnh IP client chưa bạn, hoặc phải cài yahoo mới nhất :D

Chơi game thì liên quan j phải cài yahoo mới nhất hả bác ?

vipbk
17-06-12, 04:08 PM
liên quan chứ, chạy game.exe có thể gặp lỗi do chưa cài Redistributable, cài yahoo thì nó tự cài cái đó

siegvnn
17-06-12, 05:01 PM
lúc đầu tưởng hỏi con này đủ để chạy server KT chưa =))
định bảo là con này sợ chưa đủ để chơi KT chứ nói gì là làm =))
nhìn kỹ lại mới thấy =))

thật sự con này tạo thêm 2gb ram ảo nữa thì đủ chạy rồi đấy nhưng mà đừng hỏi tại sao die máy nha =))
Tạo ram nên thêm 1.5 thôi lên 2g hại lắm,lên cao quá chạy giữa đùng màn hình xanh dum ram ấy bác:-s
bác nên theo lời khuyên là nâng cấp ram 2g và mở 30map,còn làm full map thì nên ram 5g> và cài window 64bit