PDA

View Full Version : [JX] Thảo luận về script mở nhân vật chống hack !

notfile
14-06-12, 11:31 AM
Hiện tại các server JX chưa có anti bị hack nhân vật rất nhiều , mình lập topic đưa ra để hỏi cách viết script chống
hack đó ,
Với bảng mã mở khóa nhân vật hacker chỉ cần 1 cú enter là đã phá được mã khóa nhân vật
Được King hướng dẫn sử dụng hàm SetTimer mình đã nghĩ ra 1 cách để chống lại cái mở nhưng nó còn nhiều hạn chế :

Ý tưởng của mình là : dùng hàm SetTimer để cho nó cứ 5 giây là hiện bảng mở khóa
khi mở khóa thành công sẽ được SetTask để cho nó không hiện bảng mở khóa nữa
nhưng vấn đề ở chỗ 5s thì không thể mở khóa được , để 10s thì hacker cũng đủ thời gian để vất đồ ra ngoài
vậy anh em nào có ý tưởng hay cách viết script chống hack thì cho ý kiến ở đây nhé !

tagtag15
14-06-12, 11:37 AM
ý kiến này hay đó ! a e jx vào nào :D

ngheolavaydo
14-06-12, 12:47 PM
Hiện tại các server JX chưa có anti bị hack nhân vật rất nhiều , mình lập topic đưa ra để hỏi cách viết script chống
hack đó ,
Với bảng mã mở khóa nhân vật hacker chỉ cần 1 cú enter là đã phá được mã khóa nhân vật
Được King hướng dẫn sử dụng hàm SetTimer mình đã nghĩ ra 1 cách để chống lại cái mở nhưng nó còn nhiều hạn chế :

Ý tưởng của mình là : dùng hàm SetTimer để cho nó cứ 5 giây là hiện bảng mở khóa
khi mở khóa thành công sẽ được SetTask để cho nó không hiện bảng mở khóa nữa
nhưng vấn đề ở chỗ 5s thì không thể mở khóa được , để 10s thì hacker cũng đủ thời gian để vất đồ ra ngoài
vậy anh em nào có ý tưởng hay cách viết script chống hack thì cho ý kiến ở đây nhé !

Không ổn lắm :D sao ko dùng hàm KickOutSelf() tôi thấy độ an toàn cũng khá cao

chỉ sợ hack dùng những thủ đoạn khác , như là roll làm dis GS liên hoàn 8-} + thêm hack nó add item share cho toàn sv :D ( lý dó khó hiểu về hack add item ) ..v..v..
mở được cái sv online khó lắm , phải biết trình anti may ra có cơ hội sống xót cao
sv ngày nay share khá oke + thêm việc dev , thêm bớt vào nữa là có 1 sv cũng mở online chơi oke rồi
ước gì anti cũng share đầy rẫy như là sv nhỉ ;)) chắc 3 năm sau jx đóng cửa thì may ra có =P~

notfile
14-06-12, 04:31 PM
nghe nói bạn có cái script chống hack khá tốt , bạn có thể share cho mọi người không ??
có gì pm yahoo mình hỏi chút nhé !
Y!M dnfserver

KingMax
14-06-12, 06:21 PM
ai bảo lập bảng Say cho nó Enter :| , nói chung cách thì có nhưng chỉ là chống gà thôi

notfile
14-06-12, 06:31 PM
thế không lập bảng say thì như nào hả KING , mình đang bí phần này quá !

KingMax
14-06-12, 06:42 PM
kick out ra lun là đc mà 30 charrrrrrrrrrrr

KingMax
14-06-12, 06:55 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tham khảo bài ni đi , những bài hữu ích chả ai quan tam :)

dnytz
14-06-12, 10:27 PM
thế không lập bảng say thì như nào hả KING , mình đang bí phần này quá !

Tất cả những NPC và món đồ click vô nó ra cái Talk thì bác xài GetTask để coi cái mật mã đã được đánh vô chưa . Nếu rồi thì mới cho vô function main còn chưa thì KickOutSelf cho nó disc . Vì nó chỉ cần click vào một cái gì ra cái Talk là cái bảng khóa sẽ bị mất mà không cần gõ pass . Nhưng cái này hình như chỉ để chống gà thôi mấy thằng pro nó vẫn hack vào được . Nó hack vào nhân vật được nhưng pass rương nó không biết nên nó không mở rương ra được . Mình vẫn đang tìm coi nó hack bằng cách nào để anti nó