PDA

View Full Version : [JX] 1 số câu hỏi liên quan jx

kiwan
13-06-12, 08:17 PM
em mới tập làm jx... e có vài câu hỏi như sau... mong các anh chị giúp đỡ

1. em ko nạp thời hạn chơi cho người chơi thì có bị hack ko ?
2. cho em xin file icon chuyển sinh kiếp + file di chuyển của các trang bị bạch kim... cách sửa nó em dùng jxstudio mà tìm ko thấy.
3. cách đổi tên npc ở 3 lăng huyện...
4. cách việt hóa không dấu 1 số chỗ: như tiêu đề ở chỗ thời gian của màn hình trong game, thông báo nhận được kinh nghiệm, nhận được exp, dòng trong trang bị, dòng trong skill ...
5. em xin file game.exe có thể thay đổi được intro :)
6. à chỉnh màu tên cho boss và đổi tên nó ạ
7. đổi ví trị các npc trong thành... và xóa npc nào đó
tạm thời là vậy còn nửa mà... quên mất... mong mọi người giúp đỡ em cảm ơn rất nhiều

0kazaki
13-06-12, 08:34 PM

2. cho em xin file icon chuyển sinh kiếp + file di chuyển của các trang bị bạch kim... cách sửa nó em dùng jxstudio mà tìm ko thấy.
4. cách việt hóa không dấu 1 số chỗ: như tiêu đề ở chỗ thời gian của màn hình trong game, thông báo nhận được kinh nghiệm, nhận được exp, dòng trong trang bị, dòng trong skill ...
tạm thời là vậy còn nửa mà... quên mất... mong mọi người giúp đỡ em cảm ơn rất nhiều
1. đã có ý mở thí đừng sợ bị hack nếu sợ khỏi mở
3. đổi tên bạn vào Jxstudio vào phần biên tập item chọn Npcs.txt sửa trong đấy xong lưu lại đông bộ với file setting trong client bạn nên dùng excel để làm chứ dùng cái JXstudio thỉnh thoảng nó lỗi đấy
5. intro bạn có thể dùng của thaihoa trong ebook của 3.0 jxvietnam có hd đấy
6. đổi tên tương tự đổi tên npc trên
7. thường thường npc băng nằm trong script\global\Get_NPC.lua còn 1 vài sv khác thì khác nhé

kiwan
13-06-12, 08:36 PM
à còn 1 cái nửa là bấm chuột fai vào icon là nó biến mất vật phẩm đó... bỏ chức năg đó đi ntn ạ ?

cái số 6 bác nói rõ hơn 1 chút đi ạ ?

0kazaki
13-06-12, 08:39 PM
à còn 1 cái nửa là bấm chuột fai vào icon là nó biến mất vật phẩm đó... bỏ chức năg đó đi ntn ạ ?

cái số 6 bác nói rõ hơn 1 chút đi ạ ?

Cái này mình cũng không rõ lắm hình như có 1 bản TSBD chuột phải item nhiệm vụ cũng mất

kiwan
13-06-12, 08:42 PM
Cái này mình cũng không rõ lắm hình như có 1 bản TSBD chuột phải item nhiệm vụ cũng mất

mình sài bản tsbd của bác nhoxpk... giờ muốn đổi tên npc admin đổi như thế nào... ko có trong npcs.txt :(

chỉnh màu cho boss luôn ạ ?

jxvietnam
13-06-12, 09:44 PM
TSBD màu boss ko có đâu mà chỉnh :))

kiwan
13-06-12, 10:43 PM
cho em hỏi ... cái item vật phẩm cứ bấm chuột fair là biến mất... bỏ chức năng đó ra sao ạ :(

jxonline94
14-06-12, 08:10 AM
cho em hỏi ... cái item vật phẩm cứ bấm chuột fair là biến mất... bỏ chức năng đó ra sao ạ :(

TSBD làm gì sử dụng đc questkey nhỉ 8-> Còn nếu là AWJX thì vào file lua của nó lên xóa dòng DelEventItem(x) là xong, SV Cyber thì dùng jxstudio

tien-kiem.net
14-06-12, 01:47 PM

Icons chuyển sinh kiếp thì bạn lấy từ Jx Thiện Ác cũ đấy

kiwan
14-06-12, 07:18 PM
Icons chuyển sinh kiếp thì bạn lấy từ Jx Thiện Ác cũ đấy

bác cho em xin file đó đi... em ko thấy :(

còn bác có file của mũ bạch kim thiếu lâm ko :-/

--- Chế độ gộp bài viết ---

TSBD làm gì sử dụng đc questkey nhỉ 8-> Còn nếu là AWJX thì vào file lua của nó lên xóa dòng DelEventItem(x) là xong, SV Cyber thì dùng jxstudio

cụ thể là file j` bác ????............... em sài tsbd có mà... ko tin bác team wwa em cho xem

legendaryntq
14-06-12, 07:24 PM
ai cho em hỏi là sv này có thể đưa lên onl đc ko nhỉ ;)) ( ko hamachi )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
14-06-12, 08:06 PM
ai cho em hỏi là sv này có thể đưa lên onl đc ko nhỉ ;)) ( ko hamachi )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server của cyberteam không online được bằng ip wan

kiwan
14-06-12, 08:16 PM
Server của cyberteam không online được bằng ip wan

trả lời câu hỏi của em với bác

kiwan
14-06-12, 11:22 PM
trang bị kim ô phái nào củng bị tàng hình cái mũ... còn :(

còn item kích chuột phải là bị mất ... fixx lại bỏ chức năng kích chuột fai ntn ạ ...

0kazaki
15-06-12, 12:49 AM
trang bị kim ô phái nào củng bị tàng hình cái mũ... còn :(

còn item kích chuột phải là bị mất ... fixx lại bỏ chức năng kích chuột fai ntn ạ ...

sv này cũ mà bạn không chuột phải được đâu nếu bạn tính làm lại từ đầu thì có thể đấy