PDA

View Full Version : [KT] Help!!! không chạy được server và client...

shinw4y
13-06-12, 05:23 PM
Mình đang sử dụng server của xaophayxoan. Chạy 3 cái đầu thì được, nhưng không chạy được cái gamecenter.exe chỉ chạy được gamecenterd.exe thôi.
Cũng không chạy được cái gameserver.exe(từ 1->5) mà chạy được gameserverd.exe(từ 1->5) nhưng cái chạy gameserverd.exe thì báo lỗi visual c++... nhấn ignore thì bị lỗi (chạy cái gameserverd.exe nó hiện lên 1 cái bảng cmd ghi đến đoạn [...Max player =>100..] j j đó nhớ không rõ. Rồi hiện thêm cái bảng ghi toàn chữ tau j không biết nhấn 1 cái là bị visual c++...). Ai biết giúp mình với....HELP!!!

Đây là ảnh không chạy được cái gameserver.exe
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình chạy thử cái game.exe thì bị zầy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phien-nhatrang
13-06-12, 05:38 PM
dùng visual studio rút gọn đúng ko bạn .

satthupro95
13-06-12, 06:13 PM
Mình đang sử dụng server của xaophayxoan. Chạy 3 cái đầu thì được, nhưng không chạy được cái gamecenter.exe chỉ chạy được gamecenterd.exe thôi.
Cũng không chạy được cái gameserver.exe(từ 1->5) mà chạy được gameserverd.exe(từ 1->5) nhưng cái chạy gameserverd.exe thì báo lỗi visual c++... nhấn ignore thì bị lỗi (chạy cái gameserverd.exe nó hiện lên 1 cái bảng cmd ghi đến đoạn [...Max player =>100..] j j đó nhớ không rõ. Rồi hiện thêm cái bảng ghi toàn chữ tau j không biết nhấn 1 cái là bị visual c++...). Ai biết giúp mình với....HELP!!!

Update chưa bác ???

shinw4y
13-06-12, 06:17 PM
Đúng vậy mình dùng vc2005 90mb. Bạn chỉ mình đi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Update chưa bác ???

bản rút gọn cũng cần update hả?

Sesshomaru
13-06-12, 06:36 PM
Đúng vậy mình dùng vc2005 90mb. Bạn chỉ mình đi

--- Chế độ gộp bài viết ---

bản rút gọn cũng cần update hả?
bạn nên cài bản full.hơi mất công một chút nhưng ko bị lỗi:D

shinw4y
13-06-12, 07:07 PM
Mình thấy trong forum có nhiều bản FULL quá không biết dùng bản nào hết mà bản nào cũng mấy GB, còn update nữa.

Không biết bản nào không lỗi nữa(China hay Eng).

Vậy mình nên dùng bản nào đây bạn.

shinw4y
14-06-12, 09:52 AM
Sẵn đây mấy bạn cho mình hỏi nếu cài KT trên máy ảo thì có cần cai visual studio FULL k vậy?

thiencoi55
14-06-12, 10:11 AM

Bạn cài vs full để sửa lỗi khi chạy server của bạn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn client bạn cài yahoo phiên bản mới nhất là được ^^! Chúc thành công

vipbk
14-06-12, 12:28 PM
máy của bạn chủ top thế nào chứ máy mình WinXP SP3 dùng VS rút gọn chạy server xaophayxoan vù vù, đã cài lại nhiều lần vẫn chưa có lỗi gì cả :)

shinw4y
14-06-12, 06:11 PM
máy của bạn chủ top thế nào chứ máy mình WinXP SP3 dùng VS rút gọn chạy server xaophayxoan vù vù, đã cài lại nhiều lần vẫn chưa có lỗi gì cả :)

Mình cũng dùng WINXP SP3 nè mà có chạy được đâu, À mà cho mình hỏi luôn là lúc chạy cái VS rút gọn sao nó không hiện lên j hết zẩy, nó tự giải nén vào C:\Window luôn là sao... có bản VS rút gọn nào mà cài đặt không bạn.

vipbk
14-06-12, 06:16 PM
Mình cũng dùng WINXP SP3 nè mà có chạy được đâu, À mà cho mình hỏi luôn là lúc chạy cái VS rút gọn sao nó không hiện lên j hết zẩy, nó tự giải nén vào C:\Window luôn là sao... có bản VS rút gọn nào mà cài đặt không bạn.

bản này có phải cài gì đâu, bạn phải bấm chuột phải vào đó rồi chọn Extract here nó ra 4 thư mục, cóp tất cả vào C:\WINDOWS\

changtraicaoquy
15-06-12, 05:55 AM
sửa Client chỉ cần tải yahoo 11 hoặc 12 về cài là xong :))