PDA

View Full Version : [JX] Cách cộng điểm tiềm năng nhanh

f-fantasy
11-06-12, 08:44 PM
Vì sv có chuyển sinh nên điểm tiềm năng khá là cao mình sử dụng 2 cách để hỗ trợ nâng tiềm năng nhanh một là viết code lua add vào NPC và 2 là dùng tool viết bằng autoit check vào memory của gameserver rồi cộng nhưng cả 2 gặp vấn đề là các điểm cộng kiểu này (Ví dụ xài 2 cách cộng 50 vào sinh khí ) thì sinh lực ko hề tăng lên chút nào cả nó vẫn đứng yên mặc dù điểm sinh khí đã tăng rồi chỉ có duy nhất cách là xài auto click hoặc click bằng tay từng điểm 1 thì sinh lực sẽ tăng từ từ theo mà thôi ...

Ai có cách nào để ko cần xài auto click và cộng điểm nhanh được không vì mình chơi chỉ thích đề full màn hình mình đã viết ra cái tool gần như hỗ trợ hết rồi chơi khỏi out ra ngoài để full nhìn nó mới đã con mắt :">

Còn vấn đề này nữa mình chưa tìm hiểu được giả dụ mình xài autoit đọc memory của gameserver mình phải làm gì để có thể ra lệnh gameserver làm các lệnh các hàm VD như làm sao để nó KickOutSelf nhân vật nào đó ... mình đã xài CE tìm kiếm các giá trị nhưng chủ yếu là Value và Text đến đoạn có ý tưởng thì ko biết làm sao tìm được để ra lệnh nó KickOutSelf ... mình gà chẳng biết C là gì cả nhìn cái đống source của MinhPhung share đọc hoài nguyên 2 ngày ngu đi ko biết bao mà vẫn ko hiểu gì nên quyết quay sang xài CE và autoit =)) .... Do trình cũng kém nên ko biết làm sao để có chuyển sinh cho cái AWJX trước đến giờ mấy anh em trong cùng phòng toàn chơi trò đủ level là del nhân vật tạo lại vô chuyển sinh giờ mình viết cái tool setlevel và toàn bộ các thông số nhân vật về ban đầu bằng check memory gameserver nên mới đẻ ra lắm thứ cần nhét vô cái tool ...

Ai rành chỉ mình với nhé ... Thanks :x:x

KingMax
11-06-12, 09:53 PM
cộng điểm = script vẫn đc mà nhỉ , thử thêm cái kick out self ra xem

f-fantasy
12-06-12, 04:37 AM
Ờ đến tận giờ mới sờ lại vào mới nhớ ra là hàm gì để add thẳng điểm tiềm năng vào sức mạnh thân pháp nội công sinh khí nhỉ bên server hút hít ấy ngày trước hình như có từng làm cho server nào đó mà giờ ko nhớ cứ đinh ninh là làm được =)) ai nhớ chỉ mình mấy cái hàm đó của hút hít được ko

Linh_JX
12-06-12, 07:47 AM
mấy bác này ! hỏi là ta hĩu rùi ! =))

KingMax
12-06-12, 10:41 AM
ai thích hỏi gì về AWJX thì PM mình kingjxp_develop .. Support Free ^^ , vì mình vọc AWJX cũng gần hết rồi

f-fantasy
13-06-12, 12:21 AM
Tìm được hàm cộng điểm rồi nhưng bệnh vẫn là chỉ số máu mana chả có gì thay đổi cả cái hay của cái hàm bên awjx là khi dùng nó cộng thêm bao nhiêu điểm vào thì tự động trừ đi số điểm dư thừa đang có

jxvietnam
13-06-12, 08:00 AM
Làm đc cả tool set level kinh thật :D

0kazaki
13-06-12, 08:15 AM
bác thử thêm cái này vào đoạn cuối trước khi kết thúc hàm xem KickOutSelf() mình nghĩ là nếu set kiểu đây thoát ra vào lại phải có sự thay đổi chứ thêm cái kia vào đỡ phải thoát ra cho mệt mình nghí thế nào mình nói thế nếu sai bác đừng trách e ngu lại còn nói liều nhé

f-fantasy
29-06-12, 06:17 AM
Kickout hay không cũng vậy thôi à, mình đâu đến nỗi chưa thử cái hàm đó nhưng cũng chẳng ăn thua nhân vật 1k sinh khí máu chỉ có 1500 :)) vẫn vô phương cứu chữa hx hx

tienhung15
29-06-12, 06:20 AM
bạn mỡ sever nào thế chủ thớt
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

f-fantasy
29-06-12, 09:06 AM
đâu có mở sv nào đâu bạn mình mở kiểu mạng LAN mọi ng cùng xóm trọ chém gió mà :))