PDA

View Full Version : [KT] Xin hướng dẫn cụ thể về đưa KT lên online

cadaibao
11-06-12, 07:41 PM
Mình đã set xong kt và đã chơi qua mạng LAN, bây giờ muốn đưa lên online thì cần những bước nào.

Mình cũng còn lơ mơ về cái vụ online này lắm, mình đang xài router TP-link 8817. mấy bạn biết thì hứong dẫn mình từng bước với ^^!

satthupro95
11-06-12, 07:48 PM
Bạn làm theo cái này để đưa lên Onl nhé :
+Đầu tiên là mở port 5001,5633,5100,5135,6041,5636,5632,5622 -> web hướng dẫn mở port các loại modem : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <- cách sửa IP ở server
+Những chỗ 192.168.1.3 là IP Lan bạn muốn xem IP lan thì click vào hình 2 máy tính ở góc dưới màn hình -> Support có dòng IP address bạn đổi tất cả 192.168.1.3 trong hướng dẫn thành IP address của bạn nhé
+IP wan thì bạn vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để xem IP Wan là dòng IP Address ở trong bảng đó nhé cột value đó
+Còn bạn muốn cho mng chơi Kiếm Thế cùng bạn thì bạn gửi cho mng cái patch của bạn - bạn vào folder Patch đó -> User -> tìm serverlistdebug bật = notepad đổi dòng Address thành IP Wan nhớ là sau dấu "=" không có khoảng cách nhé ví dụ :
1_Address=113.190.238.116 ( Là đúng)
Còn 1_Address= 113.190.238.116 ( Là sai)
+Bạn phải tạo lên 1 cái card mạng ảo - cài xong bật nó lên đổi cái IP addres trong card mạng ảo là IP wan của bạn dòng Subnet thì click vào nó tự mặc định rồi mấy dòng dưới để trắng cũng được
+Chú ý mỗi lần bạn tắt model bật lên thì Ip wan sẽ bị thay đổi nên mỗi khi reset bạn phải bảo mng là vào Folder Kiếm Thế -> User -> serverlistdebug bật =notepad đổi dòng address thành IP wan mới của bạn ^^
+Nếu bạn chơi trên máy mở server thì bạn vào Folder Kiếm Thế -> User -> serverlistdebug bật =notepad đổi address thành IP lan của bạn ^^
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
CHúc bạn chơi vui show cho bạn cái hình của server mình ^^ :

cadaibao
11-06-12, 08:10 PM
trước tiên thank bạn nhiều ;;)

minh đang test ^^!

cadaibao
12-06-12, 12:49 PM
bạn ơi. lúc mình chỉnh ip mạng của mình để đưa lên online bị lỗi. lúc chạy thì server hiện ra là mất lun.

Mặc định mình chơi offline thì ko chỉnh 127.0.0.1, thì server lúc khởi động không báo lỗi gì và chơi ok. Nhưng khi chỉnh sửa lại ip trong mấy file *ini thì lại bị lỗi ko khởi động được.

Mình đã mở port và cài thêm loopback là địa chỉ IP WAN. mình làm y như hướng dẫn, đã add ip wan vào client rồi send qua cho bạn mình.

IP máy mình là 192.168.1.101, lúc thay thế vào ip server 127.0.0.1 thì ko chạy được server.

giúp mình nha.!;)

cadaibao
12-06-12, 04:56 PM
ko ai help mình vậy #-o .................................................. ..

anhkhoalata123
13-06-12, 10:28 AM
Mình đã set xong kt và đã chơi qua mạng LAN, bây giờ muốn đưa lên online thì cần những bước nào.

Mình cũng còn lơ mơ về cái vụ online này lắm, mình đang xài router TP-link 8817. mấy bạn biết thì hứong dẫn mình từng bước với ^^!

Ram 8G hjx vụ này khó àh . THeo minh biết thi hiện nay sever private có rất nhiều, phải tốn sức lăm bạn àh không nên đâu. Thân