PDA

View Full Version : [MU] Các bác vào đây giúp e với.

wilsontran
11-06-12, 01:20 AM
Hiện tại e muốn làm diễn đàn của mình chạy được host free. Các bác cho chỉ giáo e với. Cám ơn các bạn nhiều.

tielee2013
11-06-12, 02:12 AM
nếu muốn hỏi về làm diễn đàn thì tốt nhất sag các diễn đàn về vbb forum :D
nhưng 4rum thì đơn giản lắm
download 1 bản vbb forum về và up lên host (khuyên dùng 3.8.x cho nhẹ)
b1: lên host tạo 1 database
b2: vào include/config.php và sửa thông số data trong đó (chi tiết lên google)
b3: chạy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thực hiện các bước
all done !
sr kô có thời gian hướng dẫn chi tiết

tuanley
11-06-12, 03:50 AM
import nữa..................................

tielee2013
11-06-12, 02:12 PM
import nữa..................................

install rồi thỳ import lzỳ hả pa :|

legendaryntq
11-06-12, 02:31 PM
Hiện tại e muốn làm diễn đàn của mình chạy được host free. Các bác cho chỉ giáo e với. Cám ơn các bạn nhiều.

chắc làm đc trên hót thu phí ùi ;))
bác tìm trong box lưu trữ ý có bài hướng dẫn từ a->z rồi

thuynga
11-06-12, 03:50 PM

diễn đàn vbb mình là 1 lão làng , đã từng đi từ cái thời host free, sau đó dùng trên các cp sau : DA, CP11, kloxo , plesk (cái này ít dùng ).

Cài vbb cực kỳ đơn giản , o hề khó hiểu 1 tý nào , kinh nghiệm cho bạn , đừng bao giờ đọc ebook , ebook là thứ làm cho ng ta dễ đau đầu nhất , cứ video mà xem , các pro cứ thích bỏ công ngồi gõ kỳ cạch chưa chắc ng khác hiểu mình nói j :))

legendaryntq
11-06-12, 03:54 PM
diễn đàn vbb mình là 1 lão làng , đã từng đi từ cái thời host free, sau đó dùng trên các cp sau : DA, CP11, kloxo , plesk (cái này ít dùng ).

Cài vbb cực kỳ đơn giản , o hề khó hiểu 1 tý nào , kinh nghiệm cho bạn , đừng bao giờ đọc ebook , ebook là thứ làm cho ng ta dễ đau đầu nhất , cứ video mà xem , các pro cứ thích bỏ công ngồi gõ kỳ cạch chưa chắc ng khác hiểu mình nói j :))

kinh kinh kinh
pro pro pro
ebook họ viết ra là đồ bỏ chắc
em học vbb từ ebook chứ chả học từ video nào cả
chủ thớt cứ tìm hiểu anh google là ra hết