PDA

View Full Version : [JX] Hỏi cách chống hack nhân vật bằng CE

Crawler
10-06-12, 01:38 PM
Mình cài server cho mọi ng chơi, nhưng bị lỗi hack nhân vật bằng CE, mặc dù mình cũng ko rõ làm ntn. Mình muốn hỏi mọi ng có kinh nghiệm cách chống hack này :(
Cảm ơn mọi ng !

Y!M của mình: vtn_tech

neverbestboy
10-06-12, 01:46 PM
Ngoài CE còn có rất nhiều tools có chức năng tương tự !
Để chống Hack mất nhân vật hoặc hack dup, log nhân vật ... thì nên code Anti từ Server !
Nếu không có 1 số cách tạm thời là anti từ Clien ( nhưng cái này thường vô dụng )

Linh_JX
10-06-12, 01:46 PM
Mình cài server cho mọi ng chơi, nhưng bị lỗi hack nhân vật bằng CE, mặc dù mình cũng ko rõ làm ntn. Mình muốn hỏi mọi ng có kinh nghiệm cách chống hack này :(
Cảm ơn mọi ng !

anti là được à ! có anti là chống dc CE

Crawler
10-06-12, 05:07 PM
Mình nghĩ là anti đc. Nhưng chưa hiểu các thức hacker dùng để hack nhân vật là ntn nên ko tìm đc cách chống. Phải biết cách thức rồi mới chống đc #:-s

neverbestboy
10-06-12, 05:17 PM
Cho mình bằng chứng bạn đang mở sv và đang gặp tình trạng trên !
Mình sẽ gửi cho bạn cách thức hack bằng CE như thế nào qua tin nhắn diễn đàn !

DNTmaster
10-06-12, 06:11 PM
CE & WPE là 2 tool hầu như là công cụ có thể hack bất cứ loại game nào chỉ cần 1 sơ hở nhỏ gamer tìm ra nó sẽ khai thác thẳng vào.
Còn về dùng CE để hack nhân vật thì bạn làm tương tự như cách hack tiền các loại game khác như diablo hay đại loại thế là sẽ thấy kết quả.
Cách anti thì làm tương tự như bên Mu tạo cơ chế checksum game.exe hook dll bảo mật từ server bla...bla....
P/s: bác never****boy là ai thế lần đầu thấy...

sevenmrbjn
10-06-12, 06:35 PM
Cảm ơn mọi ng !

Với Mình Những Cái Như CE thì cheat nhân vật khủng nhất! dù dùng anti hồi kì mình mua chính bản thân mình còn vượt qua được cả cái anti đó =_="

~> Cách tối ưu nhất là bây giờ sử dụng cái gamserver và client game sang một hướng khác (ý mình là: không đụng hàng) vì đa số bọn hack nhân vật vào forum dev game như gamezone để xem các bản server và client mới #:-s

neverbestboy
10-06-12, 10:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

debaf9
10-06-12, 11:04 PM
Rất mong được đóng góp ý kiến là: hiện nay nếu như bạn muốn chống hack CE thì mình khuyên bạn hãy nên học hỏi cách hack nhân vật trước và sau đó mình có thể đúc kết không cần anti clien hay anti sv gì hết bạn cứ để kick out khi đăng nhập vào thì hack cũng chỉ là nãn,hiện tại sv mình làm như vậy và các file liên như game.exe thì bạn làm những flie.pak kết nối vs game.exe riêng của bạn thì thay game exe khác thì sẽ không vào sv.sv mình đã làm dc như thế vì chắc có lẽ là mình chưa gặp pro nhưng làm cách này part có thể nặng lắm có thể trên 300m~. Minh đóng góp ý kiến như vậy các pro đừng chê e gà;)

neverbestboy
10-06-12, 11:14 PM
Rất mong được đóng góp ý kiến là: hiện nay nếu như bạn muốn chống hack CE thì mình khuyên bạn hãy nên học hỏi cách hack nhân vật trước và sau đó mình có thể đúc kết không cần anti clien hay anti sv gì hết bạn cứ để kick out khi đăng nhập vào thì hack cũng chỉ là nãn,hiện tại sv mình làm như vậy và các file liên như game.exe thì bạn làm những flie.pak kết nối vs game.exe riêng của bạn thì thay game exe khác thì sẽ không vào sv.sv mình đã làm dc như thế vì chắc có lẽ là mình chưa gặp pro nhưng làm cách này part có thể nặng lắm có thể trên 300m~. Minh đóng góp ý kiến như vậy các pro đừng chê e gà;)
Xin lỗi tình yêu !
Nó hack không được đồ nó dell luôn nhân vật chứ ở đó mà nản :))

nhocken2030
11-06-12, 08:14 AM
Hacker hiện nay thông minh lắm :)
Không gì mà làm kô đc( đối vs những ng` pro )
Chỉ có 1 số đứa bày đặt thể hiện :)
Chỉ bít dùng path khác để wa anti client ->> mở CE lên thế là tha hồ phá :))
Ngoài ra chả bít gì :)
JX Xuống trầm trọng khi có những tay hacker như vậy.
Thật đáng buồn:(

Crawler
11-06-12, 09:23 AM
Bạn nhocken có biết cách hack qua CE ko? Cho mình yahoo mình hỏi chút

sevenmrbjn
11-06-12, 09:51 AM
Hacker hiện nay thông minh lắm :)
Không gì mà làm kô đc( đối vs những ng` pro )
Chỉ có 1 số đứa bày đặt thể hiện :)
Chỉ bít dùng path khác để wa anti client ->> mở CE lên thế là tha hồ phá :))
Ngoài ra chả bít gì :)
JX Xuống trầm trọng khi có những tay hacker như vậy.
Thật đáng buồn:(

bổ sung thêm đó là tay trong của người bán anti nữa kìa =))

BunBun
11-06-12, 10:06 AM
Chủ toppic để lại Yhaoo cho người ta Pm mà chỉ cách

Crawler
11-06-12, 10:30 AM
Yahoo mình là: vtn_tech
Bạn nào biết cách chỉ giúp mình nhé :)>-

LeHuyetVoHon
11-06-12, 11:05 AM
hack = ce cũng đơn giản thôi:đếm sơ sơ có khoảng 3 cách:
1 là hack log nhân vật,tức là váo trực tiếp 1 nhân vật nào đó bằng tài khoản của mình.
2 là hack log acc.có thể vào bất kì 1 acc nào chỉ cẩn biết tên đăng nhập
3 là hack reset biến 1 nhân vật nào đó thành 1 nhân vật mới
4 là hack del nhân vật

còn hack bằng wpe thì ko hiểu quả cho lắm chỉ làm lag mạng thôi.

đỉnh nhất bây giờ vẫn là hack packet.trong server có vô số packet có thể hack làm dis server

còn loại hack logic game nữa,loại này gặp nhiều.

còn cách chống thì thôi khỏi bàn,để bên anti nó bán phần mềm để xử lý

LeHuyetVoHon
11-06-12, 11:10 AM
nếu các bạn cần tôi có thể share cho 1 số cách chống

KingMax
11-06-12, 11:47 AM
sơ sơ 1 số cách chống CE cho bạn nhé :
- Tắt Pass 2 ( không thể del nhân vật bằng pass 2 )
- Autologin : Sử dụng kết hợp vs reg acc
+ cơ chế : Khi reg acc , ví dụ bạn reg acc : id1 pass id1 , Autologin reg acc sẽ gửi về Server , thêm vào SQL như thế này id1 pass id1xxxxx
xxxxx là mã mà chỉ riêng bạn biết khi lưu vào SQL
Autologin code bằng C++ , sẽ nhập trực tiếp id1 pass id1 nhưng thêm chuôi xxxxx phía sau nữa , lưu ý mã nhập phải mã hóa hoàn toàn , không để keyloger hay đại loại các tool soi pass phát hiện ra nhé
OK chống đc cái Xóa acc = pass 1 rồi
- Cách chống hack nhân vật tài khoản : dùng cơ chế của awjx , khi login nhập pass, không nhập quá 5s thì kick out là ok thôi :) . còn Enter mà mất bảng nhập thì dung hàm check liên tục . Gợi ý hàm cần dùng là SetTimer nhé ..

assaa
11-06-12, 12:07 PM
Bạn chỉ cho mọi người đi. tks bạn

LeHuyetVoHon
11-06-12, 12:34 PM
khi nào rảnh tôi sẽ share cho cái chống hack kiểu ce,cũng khoảng 1-2 tuần tới.vì đang bận thi

assaa
11-06-12, 12:38 PM
- Tắt Pass 2 ( không thể del nhân vật bằng pass 2 )
- Autologin : Sử dụng kết hợp vs reg acc
+ cơ chế : Khi reg acc , ví dụ bạn reg acc : id1 pass id1 , Autologin reg acc sẽ gửi về Server , thêm vào SQL như thế này id1 pass id1xxxxx
xxxxx là mã mà chỉ riêng bạn biết khi lưu vào SQL
Autologin code bằng C++ , sẽ nhập trực tiếp id1 pass id1 nhưng thêm chuôi xxxxx phía sau nữa , lưu ý mã nhập phải mã hóa hoàn toàn , không để keyloger hay đại loại các tool soi pass phát hiện ra nhé
OK chống đc cái Xóa acc = pass 1 rồi
- Cách chống hack nhân vật tài khoản : dùng cơ chế của awjx , khi login nhập pass, không nhập quá 5s thì kick out là ok thôi :) . còn Enter mà mất bảng nhập thì dung hàm check liên tục . Gợi ý hàm cần dùng là SetTimer nhé ..
cách 1 và 3 thì có thể làm đc chứ cách số 2 có vẻ khó đấy. Vì đa số ko biết code autologin bằng C++

Crawler
12-06-12, 08:51 AM

Bạn có thể inbox mình cách chống ko?

--- Chế độ gộp bài viết ---

Đoạn này phải sửa ở đoạn nào hả bác ơi? mấy script LUA có can thiệp đc ở đây ko ạ?

neverbestboy
12-06-12, 09:31 AM
Đoạn scripts đó có hướng dẫn rồi mà bạn !
Nhưng hình như sv awjx vẫn chưa fix lỗi enter thì phải ?!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lần sau cẩn thận k bị lừa tềnh tiếp nhé :D

KingMax
12-06-12, 10:42 AM
Đoạn scripts đó có hướng dẫn rồi mà bạn !
Nhưng hình như sv awjx vẫn chưa fix lỗi enter thì phải ?!

Lần sau cẩn thận k bị lừa tềnh tiếp nhé :D
làm đc 1 bản autologin chèn + với WEB như anti mình nói ko bạn ^^

neverbestboy
12-06-12, 10:50 AM
Được bạn ơi :D
Miễn sao web có phần đăng kí ! Đổi mk .v.v. thì Ok !

bạn chủ pic chạy đâu rồi, đến lúc send file qua thì k nhận là sao _ _!

Crawler
12-06-12, 11:01 AM
Được bạn ơi :D
Miễn sao web có phần đăng kí ! Đổi mk .v.v. thì Ok !

bạn chủ pic chạy đâu rồi, đến lúc send file qua thì k nhận là sao _ _!

Mình gọi bạn hoài yahoo ko đc :((
bạn có skype ko?

neverbestboy
12-06-12, 11:05 AM
Để mình up lên media rồi gửi thư qua diễn đàn cho, có lỗi gì thì Pm mình !

keraotinh
12-06-12, 05:50 PM
Để mình up lên media rồi gửi thư qua diễn đàn cho, có lỗi gì thì Pm mình !

forum thật sự cần những người ntn :)