PDA

View Full Version : [KT] Xin Pro Giúp đỡ lỗi Server (chưa tìm thấy bài nào trên Forum)

cherco_vic
09-06-12, 09:14 PM
Mình dùng server của bác XaoPhaiXoan
Sau khi mình chạy đến server thì thông báo lỗi sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg
Và sau khi chạy xong server thì thông báo lỗi sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
Mình chạy server xong! Mình dùng máy server vào Clien thì vẫn vào ngon lành ko thấy lỗi gì!
Còn dùng máy khác để vào Clien thì thông báo server đang bảo trì!
( Mình chạy server offline thì ko xuất hiện lỗi này! Sau khi chỉnh sửa như các bài viết trên forum để đưa lên online thì mới xuất hiện lỗi! )
Pro xin chỉ giáo!

vdl_12c
09-06-12, 09:17 PM
Lỗi đó là lỗi scripts khi sv nó load đến!
Còn đăng nhập k đc ở máy khác thì coi lại IP out put, in put xem!

cherco_vic
09-06-12, 09:29 PM
Mình chạy server offline thì ko xuất hiện lỗi này! Sau khi chỉnh sửa như các bài viết trên forum để đưa lên online thì mới xuất hiện lỗi!

vipcuonghy
10-06-12, 02:30 AM
Mình dùng server của bác XaoPhaiXoan
Sau khi mình chạy đến server thì thông báo lỗi sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.jpg)
Và sau khi chạy xong server thì thông báo lỗi sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)
Mình chạy server xong! Mình dùng máy server vào Clien thì vẫn vào ngon lành ko thấy lỗi gì!
Còn dùng máy khác để vào Clien thì thông báo server đang bảo trì!
( Mình chạy server offline thì ko xuất hiện lỗi này! Sau khi chỉnh sửa như các bài viết trên forum để đưa lên online thì mới xuất hiện lỗi! )
Pro xin chỉ giáo!

gamesever và gamesever1 nếu chạy cùng servercfg.ini sẽ bị lỗi này
hoặc gamecenter/setting/hostset.ini ServerCount=6 cái này để quá số lượng gameserver.exe nó cũng bị như thế này
hoặc worldset.txt bạn để 1 gameserver.exe load quá nhiều máp nó cũng bị như vậy
còn chuyện vào máy khác để truy cập vào máy chủ, có thông báo bảo trì. bạn hãy xem lại
InIp=
OutIp=
nếu ko đc bạn hãy xem lại patch nhé
chúc thành công