PDA

View Full Version : [JX] Cần giúp lỗi vào game xong bị dis

babykool
09-06-12, 04:19 PM
Mình cài sv ở topic này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-Config xong hết
-Chạy Server
-Vào game thì nó như này :| Nếu click 1 cái thì dis game.exe :(Đứng xem thì ko sao cả :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cảm ơn tất cả !

notfile
09-06-12, 05:08 PM
hôm nọ mình đã hướng dẫn cho 1 bạn rồi , bạn không chịu khó tìm tòi thôi !

Cái này do chức năng DEP của windown nó hạn chế GS thế nên phải tắt chức năng DEP đi hoặc add GD vào DEP

còn hướng dẫn tắt DEP thì lên google tìm nhé bạn !

vipbk
09-06-12, 08:03 PM
Nói chung không nên chạy server bằng tool

0kazaki
10-06-12, 05:56 AM
Nói chung không nên chạy server bằng tool
từ trc đến nay mình đều dùng tool có bao giờ lỗi đâu có khi máy bác ý yêu kéo không nổi cái gameserver thành ra dis

babykool
10-06-12, 07:22 AM
chạy dc ko mấy bác =:)=:)

vẫn chưa tìm dc cách tắt DEP của win 3:-O3:-O

Phong_JxOnline
10-06-12, 07:49 AM
chạy dc ko mấy bác =:)=:)

vẫn chưa tìm dc cách tắt DEP của win 3:-O3:-O

máy tui peitum 4 chạy ào ào ông 2160 k lẻ chạy k nổi;))

babykool
10-06-12, 08:10 AM
máy tui peitum 4 chạy ào ào ông 2160 k lẻ chạy k nổi;))

hihi vào dc rồi :P.................

notfile
10-06-12, 08:36 AM
cách add GS vào DEP rất đơn giản :
Click chuột phải MyComputer -> Properties -> Advance -> chọn Setting đầu tiên
Chọn Data Execution Prevention -> Bấm nút Add -> chọn đến thứ mục server rồi chọn GameServer.exe -> ok -> ok

còn đây là hướng dẫn tắt hẳn áp dụng cho win XP và server 2k3