PDA

View Full Version : [KT] Hướng dẫn cài đặt Kiếm thế không cần VS2005 !

Trang : 1 [2]

hyosoo
04-12-12, 09:28 PM
thành công rồi, chạy ngon lành. thanks bạn nhé

knowledge2520
06-12-12, 02:35 PM
Cho mình hỏi có thể chơi mạng LAN với máy khác được hay không?

minhchau0309
11-12-12, 09:44 AM
cho tớ hỏi dùng shark develope 3.2 có thể chạy được không, vì máu tớ cài framework 4 hem có được

tuidangvui
11-12-12, 09:59 AM
cho tớ hỏi dùng shark develope 3.2 có thể chạy được không, vì máu tớ cài framework 4 hem có được
Tốt nhất đừng cài j lằng nhằng cho nhẹ máy. Không cài fame, ko shark, ko VS2005.
Update 2 file patch VC2005 + sử dụng các file exe có share trên điễn đàn
Đã test chạy tốt trên win7, win2k3, win2k8

minhchau0309
11-12-12, 10:01 AM
Tốt nhất đừng cài j lằng nhằng cho nhẹ máy. Không cài fame, ko shark, ko VS2005.
Update 2 file patch VC2005 + sử dụng các file exe có share trên điễn đàn
Đã test chạy tốt trên win7, win2k3, win2k8

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuidangvui
11-12-12, 10:10 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
... còn 1 số bài cũng hướng dẫn, chịu khó tìm lại 8-}

kenleehp
12-12-12, 12:23 PM
Cho Minh hoi , phan dang nhap ghi la Xin xac nhan sever da online thi phai lam ntn

nh0kk3n2310
12-12-12, 12:29 PM
Cho Minh hoi , phan dang nhap ghi la Xin xac nhan sever da online thi phai lam ntn

map ấy chưa load xong or chưa map đó

kenleehp
12-12-12, 12:42 PM
map ấy chưa load xong or chưa map đó

Ban noi ro ra dc k ban .hi` ..................

khanhkim1989
14-12-12, 12:00 PM

gacontapbay555
17-12-12, 04:27 PM
Chủ thớt cho mình hỏi với nhé
Mình dùng win7 và cài thành công với sever bạn share. Nhưng chuyển sang sever của xaophayxoan thì không load được server_start (đổi hết IP rồi đó)

--- Chế độ gộp bài viết ---

post lại cái ảnh:D

Tinypoker
17-12-12, 05:12 PM
Mình dùng win7 và cài thành công với sever bạn share. Nhưng chuyển sang sever của xaophayxoan thì không load được server_start (đổi hết IP rồi đó)

Chưa update Vs hoặc MySQL config chưa chuẩn

vipbk
17-12-12, 05:28 PM

do chưa update VS

dùng sv của nghichtu91 không cần update gì hết:

ngocduanlq
23-12-12, 10:35 PM
Sao mình thay đổi exp train quái trong gameserver\setting\gamesetting.ini. Rồi chạy lại sever mà không thấy thay đổi gì nhỉ

vipbk
24-12-12, 11:40 AM
Sao mình thay đổi exp train quái trong gameserver\setting\gamesetting.ini. Rồi chạy lại sever mà không thấy thay đổi gì nhỉ

thêm vài số 0 (3 hoặc 4) thôi, không tăng nhiều quá

catneko
24-12-12, 12:35 PM
Lỗi nhận nhiệm vụ tân thủ:
Mình cài sv theo hướng dẫn vào ok, những bị lỗi này, xin được giải đáp:
1. Nhận nv đầu tiên tại NPC bạch thu lâm thì con npc nó đọc xong trang đầu, rồi màn hình tối đi 1 chút, ko click chuột di chuển được nữa, ấn các phim chức năng f1,f2... thì được, vào lại game thì thấy chưa nhận được nv.
2. Làm thế nào để xem được trên server có những acc nào, cách chỉnh sửa acc đó?
3. vào game phải chạy bằng file game.exe, nếu chạy file autoupdate thì nó update bản của VNG, rồi thay bằng sv VNG luôn.
4. Mình sửa exprate theo các hướng dẫn nhưng ko thấy tác dụng
Xin cảm ơn

ngocduanlq
24-12-12, 10:49 PM
thêm vài số 0 (3 hoặc 4) thôi, không tăng nhiều quá
Nguyên seversetting la 100000 mình sửa la 900000 không được Sau sửa là 2500 cũng không được Mỗi lần sửa đều chạy lại server_start_new.exe
Re: catneko Tớ cũng không nhận được nv như bạn.Chỉ có thể chạy game.exe để vào game

haibolove
25-12-12, 11:28 PM
Mình chạy OK hết cơ mà bị lỗi này, khi vào đăng nhập, bà bạch thu lâm nói abc gì đó xong đứng hình màu đen như vầy luôn, ấn F2 F3 thì ok hết, chỉ là bấm chuột cho nó mất cái này để mình di chuyển thì k được :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .700x0.bmp
Các Bro Help với

lynk_kid
14-01-13, 08:04 PM
em làm xong rồi muốn sử dụng chức năng GM hay ADM thì phải làm sao.Muốn chenk set đồ sát thần vs bá vương thì phải làm sao. Mà sao ko lấy đc đồng thường mà khi mua đồ trên Kì Trân Các thì nó mất kết nối rồi vào lại nó báo là sever bảo trì bác nào chỉ giúp em vs.Em cảm ơn

thuybmt
18-01-13, 08:53 PM
Mình chạy OK hết cơ mà bị lỗi này, khi vào đăng nhập, bà bạch thu lâm nói abc gì đó xong đứng hình màu đen như vầy luôn, ấn F2 F3 thì ok hết, chỉ là bấm chuột cho nó mất cái này để mình di chuyển thì k được :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .700x0.bmp
Các Bro Help với

Mình cũng bị như bạn mà chưa tìm được cách khắc phục !! Mấy bro help với T___T

paladinf1
20-01-13, 02:03 PM
Mình dùng win7 làm như clip rùi mà khi tạo nhân vật xong vào game thì báo sever đang bảo trì,hì hì hục hục suốt mà không vào được,chán quá ạ giúp mình với.
Không thì cho mình xin 1 bản hoàn chỉnh chạy trên win7 với.tks<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

paladinf1
26-01-13, 04:54 PM
Không ai giúp mình sao.Lỗi như trên là sao ta huhuhuhu

hieudkny11o2
28-01-13, 09:19 AM
mình đã cài như bạn mà lúc tạo nhân vật xong nó báo bảo trì nhỉ :( xem cả video rồi

tiện thể bạn chủ thớt cho hỏi là muốn tạo acc mới thì như thế nào ? và muốn xóa nhân vật vừa tạo cũng như id vừa tạo thì ntn ạ :D e cám ơn các anh

hieudkny11o2
28-01-13, 11:16 AM
mình đã cài như bạn mà lúc tạo nhân vật xong nó báo bảo trì nhỉ :( xem cả video rồi

tiện thể bạn chủ thớt cho hỏi là muốn tạo acc mới thì như thế nào ? và muốn xóa nhân vật vừa tạo cũng như id vừa tạo thì ntn ạ :D e cám ơn các anh

ai giúp em lỗi ở trên với...30 char

zgiavuong
16-02-13, 04:24 AM
SAO SEVER BAO TRI NHi CAHN THE TROI

Lần sau nhớ viết tiếng Việt có dấu !

bluesky089
25-02-13, 07:40 AM
Bước 1 chuẩn bị:
1.SharpDevelop 4.2
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2.Microsoft NET Framework 4 Full (bắt buộc)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3. bộ server và path
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (minh dung sv2 và path1)
4.MySql
5.:|NAVICAT
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (key: NAVJ-W56S-3YUU-MVHV)
Bước 2 Thực hiện: (cài Theo thứ tự)
1.cài đặt Microsoft NET Framework 4
2.cài SharpDevelop 4.2
3.MYSQL (để pass mặc định 1234)
4.NAVICAT(vào connect thử localhost coi có kết nối chưa)
5.:|giải nén path và copy đè vào Folder Kiếm thế
mở file Kiem The\user\uicommon.ini sửa thành

:|
1_Title=Kiếm Thế
1_Address=127.0.0.1

1_Title=[Tam Thanh]
1_Address=127.0.0.1
1_State=

Tiếp tục mở Kiem The\user\serverlistdebug.ini sửa thành

[Info]
Time=2010-01-01 00:00:00
[List]
Count=2
AdviceRegion=1
RegionCount=1
Region_1=[Cum Thien Kiem]

AdviceRegion=2
RegionCount=2
Region_2=[Cum Huyet Kiem]

[Region_1]
Count=3
1_Title=[Tam Thanh]
1_Address=127.0.0.1
1_GatewayName=91jx

2_Title=[Ngu Phung]
2_Address=127.0.0.1
2_GatewayName=91jx

3_Title=[Long Hai]
3_Address=127.0.0.1
3_GatewayName=91jx

[Region_2]
Count=3
1_Title=[My Khe]
1_Address=127.0.0.1
1_GatewayName=91jx

2_Title=[Hoi An]
2_Address=127.0.0.1
2_GatewayName=91jx

3_Title=[Trieu Duong]
3_Address=127.0.0.1
3_GatewayName=91jx

6.Giải nén sever
vào SV-KetHop-hoanthien\TRON SHINICHIQUANG\gameserver1\servercfg.ini

tìm

[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=
OutIp=
Port=6041
SendInterval=4
sửa thành

[GameServer]
ServerID=1
InAdapterIdx=1
OutAdapterIdx=1
InIp=127.0.0.1
OutIp=127.0.0.1
Port=6041
SendInterval=4

chạy sever Bắt đầu tận hưởng thành quả thôi................. :-)
Chú Ý : mình không rành về server lên chỉnh sửa mod hay .v.v.v.... không giúp đỡ ai được cả.
test trên windows 7 XP chưa thử AE thử và cho ý kiến. Đừng quên cám ơn nhé :)

UPDATE có thể chạy được cả trên Win7 và XP

Mình sẽ UPDATA file Video Hướng dẫn theo Y/C của 1 số bạn chưa cài được, mình làm Trên win Xp và Win 7 làm tuơng tự nhưng theo hướng dẫn của bài này nhé.

các bạn cần download thêm 2 cái này nếu cài win xp

Nếu sử dụng windows XP các bạn cài thêm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Do ken07 cung cấp cám ơn ken07)

Link Download :
Phần mềm xem video BB flashback <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

VIDEO Hướng Dẫn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sao em lèm đk ùi muk k thấy người zậy ai đóa chỉ em zới[..] và khi làm nv thì nó bị đứng hình zậy k đi dk ai bít chỉ em nào

bluesky089
25-02-13, 08:36 AM
Không ai giúp mình sao.Lỗi như trên là sao ta huhuhuhu
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> coi lick làm theo đi:-&

KozzVN
02-03-13, 01:26 PM
Microsoft NET Framework 4 Full link down đã Đie :-"

vipbk
02-03-13, 01:53 PM
Microsoft NET Framework 4 Full link down đã Đie :-"

bigbight
15-04-13, 04:54 AM
Đã down xong và test ngon, thank chủ thớt nhé, tiện đây cho mình hỏi bác nào có file add được đồng và thông báo toàn sv ko cho mình xin.

vipbk
15-04-13, 06:41 AM
Đã down xong và test ngon, thank chủ thớt nhé, tiện đây cho mình hỏi bác nào có file add được đồng và thông báo toàn sv ko cho mình xin.

- script add đồng:

me.AddJbCoin(số đồng);

- thông báo toàn server:

function tbLiGuan:ThongBaoToanServer()
Dialog:AskString("Nhập dữ liệu", 1000, self.ThongBao, self);
end
function tbLiGuan:ThongBao(msg)
GlobalExcute({"Dialog:GlobalNewsMsg_GS", msg});
end

tinnhan247
17-05-13, 04:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .700x0.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .700x0.bmp)
Các Bro Help với

Em cũng bị lỗi như thế này, bác nào chỉ ae cách fix với ạ

tinnhan247
17-05-13, 07:35 PM

satthupro95
17-05-13, 07:52 PM
Em cũng bị lỗi như thế này, bác nào chỉ ae cách fix với ạ

Out ra vào lại là được sao đâu

tinnhan247
17-05-13, 10:01 PM

hachvanchung
29-06-13, 10:42 PM
có cai test trên Win XP được không cho, sao mình làm hoài mà không được [-O<

kings6789
02-07-13, 01:35 AM
có ai chạy sverver 2.6 được không vậy có bài nào hướng dẩn chỉ mình với.mình cài mà ko chạy được svever.:-/

dongnguyen0510
02-07-13, 08:08 AM
có ai chạy sverver 2.6 được không vậy có bài nào hướng dẩn chỉ mình với.mình cài mà ko chạy được svever.:-/
Đã kèm theo tool cài đặt và video hướng dẫn chi tiết. Bạn dùng sv của ninhmca thì import db trong file tool cài đặt. Còn cài sv khác thì import DB khác. Các SV cũ nếu chơi offline một mình thì không cần import db;))

newhorizon1811
05-07-13, 09:37 AM
mình bị lỗi như vầy
khi bật cái GameServer

mình cũng bị như bạn này... ai giúp với...

voanhnhat20010
05-07-13, 09:40 AM
mình cũng bị như bạn này... ai giúp với...
bạn dow sever mới về cài MySQL cài đi
rùi sau đó vào cái sever của thớt share nó
giải nén ra
vào sever chính xóa
goddes, bishop, logsever.
rùi copy cái sever k cần VS copy vào sever chính và chạy

finalshare
05-07-13, 01:50 PM
patch dùng bản kiếm thế hiện tại của VNG có đc ko zậy
ps:hỏi câu ngu quá.

finalshare
05-07-13, 02:59 PM
Ai giúp em cái lúc cài dotnetfx 4.0 có lỗi.

An error occurred during the installation of the device.

The filename, directory name, or volume label syntax is incorrect.

là thế nào vậy nhỉ.

vipstarkpop
06-03-14, 05:44 PM
mình cài xong vào game thì màn hình đen xì là sao vậy?

na.ilusm89
06-03-14, 06:27 PM

Tải Bản Ful Kiếm Thế VNG Mới Nhất Update nó lên 100% ... Thoát Update khi đủ 100% ... Xóa hết foder trong Kiếm thế VNG để lại mình foder pak ... Chép Client của bản kiếm thế hiện tại bạn đang chơi vào ...

NhanVT
06-03-14, 09:21 PM
Cài đặt chi cho lằng nhằng, chỉ cần 2 file fix là đủ

vipstarkpop
07-03-14, 01:21 PM
Tải Bản Ful Kiếm Thế VNG Mới Nhất Update nó lên 100% ... Thoát Update khi đủ 100% ... Xóa hết foder trong Kiếm thế VNG để lại mình foder pak ... Chép Client của bản kiếm thế hiện tại bạn đang chơi vào ...

mình đã tải bản full, cập nhật 100% và vào thứ test ok, xóa đi rồi copy client thì màn đen mình mới hỏi chứ =]]z

Cài đặt chi cho lằng nhằng, chỉ cần 2 file fix là đủ
cho mình xin link fix với, tks bạn
P/s: đã tìm ra lỗi, tại file update.pak mình xóa file đó đi rồi dùng file khác thấy ok

vipbk
07-03-14, 03:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> UPDATE 5

vipstarkpop
08-03-14, 07:51 AM
cho mình hỏi chút, bị như này là sao?

longryu
24-07-14, 08:22 PM
pro nào chỉ dùm..cái này là bị gì dù đã tạo được nhân vật mà mất kết nối sever !

bludragon2012
24-07-14, 10:02 PM

tìm trên 4r file ui.pak rồi chép vào foder pak là hết thì phải

Ai giúp em cái lúc cài dotnetfx 4.0 có lỗi.

An error occurred during the installation of the device.

The filename, directory name, or volume label syntax is incorrect.

là thế nào vậy nhỉ.

dùng win gì

luôn tiện cho hỏi win xp sp3 cài file WIC thớt nói nếu win xp thì cài thêm sao cài nó không được là sao ta

pro nào chỉ dùm..cái này là bị gì dù đã tạo đượn nhân vật mà mất kết nối sever !

em hỏi ngu cái server nào và patch nào thế, nhìn đẹp :v mà luôn tiện bác cài server thế nào thế, cần những thứ gì, em làm y chan mà chả chạy được với server 2.6 new trong 4r mình

voanhnhat20010
24-07-14, 10:03 PM
tìm trên 4r file ui.pak rồi chép vào foder pak là hết thì phải

dùng win gì

luôn tiện cho hỏi win xp sp3 cài file WIC thớt nói nếu win xp thì cài thêm sao cài nó không được là sao ta
:| Ông không nhận ra đc win xp hả :|
Cái này này là do chưa config IP ở client thôi.

bludragon2012
24-07-14, 10:23 PM
:| Ông không nhận ra đc win xp hả :|
Cái này này là do chưa config IP ở client thôi.

thế thì chắc kéo thêm cái windows installer 3.1 hoặc cao hơn cũng được về xong chắc cài được, mà nè, ông cho tui cái lịn SQL server 2005 cái, nếu cái đó cần để cài server, mới cài lại win 7 bên VM =D>

longryu
25-07-14, 01:40 AM
thế thì chắc kéo thêm cái windows installer 3.1 hoặc cao hơn cũng được về xong chắc cài được, mà nè, ông cho tui cái lịn SQL server 2005 cái, nếu cái đó cần để cài server, mới cài lại win 7 bên VM =D>

mình sài bản này và cài mới được nè bạn ơi ! bạn nhớ đổi ip thành : 127.0.0.1 là ok giữa cilent và sever nha bạn

NhanVT
25-07-14, 08:45 AM
mình sài bản này và cài mới được nè bạn ơi ! bạn nhớ đổi ip thành : 127.0.0.1 là ok giữa cilent và sever nha bạn

Cài KT đâu cần cài 3 cái linh tinh làm j cho rối, bỏ qua mấy cái đó cho nhẹ máy nhẹ đầu
1. mysql ver < 5.5.19, pass 1234, cần thì tạo jxaccount
2. config ip, dùng ip 127.0.0.1 là được, nếu dùng máy sv khác client thì tắt firewall hoặc mở port
3. serverdebug chạy cùng máy sv thì dùng 127.0.0.1, máy cùng LAN thì dùng ip LAN, online thì dùng IP WAN
4. chạy lần lượt các file sv, dùng bishop no check pass cho nhanh
5. vào game, fix dev j chạy được hãy tính tiếp

burynny1
14-04-15, 09:55 PM
Minh cai het roi nhung vao game lai bi loi sever bao tri ai giup minh dc k

voanhnhat20010
14-04-15, 10:01 PM
Minh cai het roi nhung vao game lai bi loi sever bao tri ai giup minh dc k

link dow : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trong link có 3 mục: bishop, goddess, logserver
tải server win của ai đó rồi chép đẹp 3 mục này vào server rồi config lại rồi chạy
:)) Server win nhé
đừng cài Linux =P~=P~

trickster
14-04-15, 10:55 PM
link dow : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
trong link có 3 mục: bishop, goddess, logserver
tải server win của ai đó rồi chép đẹp 3 mục này vào server rồi config lại rồi chạy
:)) Server win nhé
đừng cài Linux =P~=P~

Cái chữ kí kia có mục đích gì thế :-?

Nch93
28-04-15, 12:42 AM
Chào các bạn mình là new bie. Mình rất muốn cài game kiếm thế offline này và có đọc guide của diễn đàn tuy nhiên có vài guide của bên gamezone toàn bộ đã die. Giờ mình đã down xong client mới nhất kiếm thế của VNG , cài đặt xong Mysql, bộ server và patch đã giải nén, đang tải vinacat, Đọc cmt từ đầu đến giờ thấy #1 ghi down Sharp tuy nhiên có cmt lại ghi không phải.
down . Mình cần làm gì tiếp theo, bạn nào có guide sử dụng Mysql để cài kiếm thế gửi cho mình càng tốt :D
Edit: máy mình win 7 32bit :D

Nch93
28-04-15, 01:30 AM
navicat lỗi missing required libarary files. Ai giúp mình với

zzkenkashjzz
30-04-15, 11:05 PM
navicat lỗi missing required libarary files. Ai giúp mình với

Bạn chạy lại file cài đặt là hết
File navicat8_mysql_en.exe trong thư mục luôn.
Nhân tiện, cho mình hỏi, có thể dùng pass Mysql khác theo ý mình không nhỉ? Phải chỉnh sửa ở đâu? Cảm ơn!

chauduy
13-05-15, 11:28 AM
may cua minh win xp,cai dat game server của tuan565,vào game bị tình trạng :báo lỗi don`t send gs1, máy chủ bảo trì
các bạn giúp với,ai có lòng hảo tâm xin sdt để mình liên lạc cho tiện,cảm ơn

na.ilusm89
13-05-15, 11:47 AM
may cua minh win xp,cai dat game server của tuan565,vào game bị tình trạng :báo lỗi don`t send gs1, máy chủ bảo trì
các bạn giúp với,ai có lòng hảo tâm xin sdt để mình liên lạc cho tiện,cảm ơn

Chưa impoint database jxaccount vào naviacat hoặc phpmysql bạn dùng data nào hợp với server hiện tại là được

Kulteam
13-05-15, 12:39 PM
Ai còn giữ này k ?
Reupload lại cho mình đc k ?
Thank trc :)