PDA

View Full Version : [JX] Lỗi không đánh được quái !

hoanglinhpt
08-06-12, 12:00 AM
Mình dùng server của trilap2004 ( AWJX kết hợp TSBD) vào map 3x ( Thanh Loa đảo) không đánh được quái và quái cũng không đánh mình, chỉ chạy vòng vòng trong map thôi. Mong pro chỉ giúp cách fix

jxvietnam
08-06-12, 06:08 AM
kiểm tra xem có đoạn SetFightSate(1) này vào hàm di chuyển ở xa phu khi lên thanh loa đảo chưa, nếu ko có thì thêm vào

hoanglinhpt
08-06-12, 07:04 PM
Ah, bạn cho mình hỏi cái này nữa nha.
Mình chơi con võ đang có skill kiếm phí kình thiên (kiếm 3x) chỉ đánh được bên tay phải, nên mình dùng jxstudio để chỉnh lại cho đánh được cả 2 tay. Sau khi can thiệp vào file skill.txt đó thì skill kiếm phí kình thiên đánh được 2 tay, nhưng những môn phái khác không hiểu bị sao mỗi phái bị mất đi 1 icon skill. Hình bên dưới :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png[/url]
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.png[/url]

Trước khi chỉnh thì các ô trống đều hiện skill đầy đủ, không biết là bị sao, mong bạn giúp với.

jxvietnam
08-06-12, 08:11 PM
Cái này mình cũng ko biết bạn à, chắc do chỉnh bằng tool jxstudio nên lỗi

Trước giờ mình toàn dùng bằng thủ công nên ko thấy lỗi này

vipbk
08-06-12, 08:14 PM
chính xác, hồi trước mình chỉnh = tool cũng bị lỗi này
chỉnh = tay thì lại không bị :D

hoanglinhpt
08-06-12, 08:32 PM
chính xác, hồi trước mình chỉnh = tool cũng bị lỗi này
chỉnh = tay thì lại không bị :D
Chỉnh bằng tay là mình mở file skill.txt = exel lên chỉnh hã bạn

jxvietnam
08-06-12, 08:34 PM
Chỉnh bằng tay là mình mở file skill.txt = exel lên chỉnh hã bạn
mở bằng Excel, nếu mà skill.txt đã đc việt hóa có dấu thì phải chuyển ngôn ngữ máy về English(nofont) mới chỉnh đc, nếu để China PRC thì lỗi.

0kazaki
10-06-12, 06:01 AM
mở bằng Excel, nếu mà skill.txt đã đc việt hóa có dấu thì phải chuyển ngôn ngữ máy về English(nofont) mới chỉnh đc, nếu để China PRC thì lỗi.
chà cái này khó đây e bật lên bằng Excel server nofont (đã chuyển font máy thành English) toàn tiếng tàu a o e lỗi nhằng nhịt không xem đc có cách nào khác không bác dùng jxstudio rất tốt nhưng hay lỗi mất hình ảnh

jxvietnam
10-06-12, 06:55 AM
chà cái này khó đây e bật lên bằng Excel server nofont (đã chuyển font máy thành English) toàn tiếng tàu a o e lỗi nhằng nhịt không xem đc có cách nào khác không bác dùng jxstudio rất tốt nhưng hay lỗi mất hình ảnh
nofont thì tui chưa thử bao giờ nên ko dám phán bừa, cách của tui chỉ dùng cho có font

hoanglinhpt
10-06-12, 12:32 PM
Mình đã làm như cách 2mod bày là chỉnh = tay thì thấy ổn không bị lỗi :D. Vấn đề của 0kazaki thì mình thì cũng thấy vậy á, nhưng tạm khắc phục = cách là mở Jxstudio lên xem việt hóa. rồi mở excel lên chỉnh. hơi mất công tí :|

Nhân tiện Mod cho mình hỏi là sao vấn đề này : Quái map 8x của server mình chơi mà đánh toàn rớt ra đồ cấp thấp 1x 2x 3x. Quái map 10x thì rớt ra đồ cấp cao 8x ( như Đại phong đao đồ á). Mình thấy vậy nên chỉnh lại đường dẫn droprate của quái map 8x thành đường dẫn droprate của quái 10x để rơi ra đồ cấp cao giống quái 10x. Nhưng vào chơi thì thấy đánh quái 8x vẫn toàn rớt ra đồ cấp thấp, không biết vấn đề này làm sao để khắc phục.

0kazaki
10-06-12, 01:24 PM
Mình đã làm như cách 2mod bày là chỉnh = tay thì thấy ổn không bị lỗi :D. Vấn đề của 0kazaki thì mình thì cũng thấy vậy á, nhưng tạm khắc phục = cách là mở Jxstudio lên xem việt hóa. rồi mở excel lên chỉnh. hơi mất công tí :|

Nhân tiện Mod cho mình hỏi là sao vấn đề này : Quái map 8x của server mình chơi mà đánh toàn rớt ra đồ cấp thấp 1x 2x 3x. Quái map 10x thì rớt ra đồ cấp cao 8x ( như Đại phong đao đồ á). Mình thấy vậy nên chỉnh lại đường dẫn droprate của quái map 8x thành đường dẫn droprate của quái 10x để rơi ra đồ cấp cao giống quái 10x. Nhưng vào chơi thì thấy đánh quái 8x vẫn toàn rớt ra đồ cấp thấp, không biết vấn đề này làm sao để khắc phục.

để mình thử lại nhưng hơi bất tiện ;));))

rapidvien
12-06-12, 10:17 AM
Xin lỗi các bác. Em là lính mới. Bác nào có hể giúp em cài đặt server offline đc ko. Chân thành cảm ơn

vipbk
12-06-12, 10:22 AM
Xin lỗi các bác. Em là lính mới. Bác nào có hể giúp em cài đặt server offline đc ko. Chân thành cảm ơn

bạn làm theo ebook, cài dễ lắm, có gì không hiểu post lên sẽ có người giải đáp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>