PDA

View Full Version : Add IZ point để đổi KNB (đã test, 100% OK) !

A17148
07-06-12, 09:52 PM
Nhất Kiếm Offline.
Theo riêng ý kiến của mình thì cái add KNB = NPC thì hơi khó nên mình viết thêm 1 bài mới cũng add KNB như sau (ko có ý ném đá bài trước đâu nha :D)

Trước hết cái này áp dụng cho server global1 (cho những server có chế độ nạp thẻ trên local host).

B1: Đầu tiên các bạn cần down về máy NotePad ++ (ở trên có rồi đấy, mình chưa post đường link được).

B2: Theo đường dẫn D:\1KServer\NhatKiem\htdocs\trang-chu\cp\plugin và mở file check nạp thẻ IZ (không phải VTC) bằng NotePad++ (ở đây mình đại diện theo đường dẫn của mình thôi, các bạn lấy đường dẫn tương ứng của các bạn nhé).

B3:Mở file lên Ctrl+A -> Delete, sau đó copy nguyên đoạn code sau của mình vào:
<?php
session_start();
define('IN_ECS', true);
if(!$_GET["ss"] or !$_SESSION['izss_user_id']) {
exit();
}
// Include file
include_once('../#config.php');
include('../function.php');
// Make connect
$dbconn = new connectMySQL;
// Khai bao ham bao ve tai khoan
checkUser();

// Them file cau hinh vtc vao
include('../module/usercp/napthe/izcardcheck/thietlap.php');

// khai bao cac thong tin can thiet
$username=$_SESSION['izss_user_id'];
$cardseri=$_GET["txtserial"];
$cardcode=$_GET["txtmathe"];
// Neu thieu thi dung khong xu ly
// Kiem tra thong tin the nap
$dbconn->connect('izuser');
$q_check_card = mysql_query("SELECT * FROM izcard WHERE serial = '111111111111' and password = '111111111111' and usecard = 0");

$giatien=1000000000;

$khuyenmai2=1000000000;
echo"<br>";
// Chuyen tien tuong ung vao tai khoan
# Open connect izuser
$dbconn->connect('izuser');
// Chuyen tien vao tai khoan goc
mysql_query("update user set izcoin=izcoin+$duocnap where id_user='$username'");
// Chuyen tien vao tai khoan phu
if($khuyenmai2 > 0) {
mysql_query("update user set izcoin_free=izcoin_free+$khuyenmai2 where id_user='$username'");
}
// Update info the thanh the nap roi
mysql_query("UPDATE izcard SET usecard = 1 WHERE serial='$cardseri'");
$duocnap=number_format($duocnap);

// Cap nhat thong tin user
logActionUser('Nạp thẻ <b>IZCard</b> mệnh giá '.number_format($giatien).'VNĐ (Serial: '.$cardseri.') vào lúc '.date('h:i A j/n/Y'));
// Thong bao cho admin biet luon
logAdmin($_SESSION['izss_user_username'].' đã nạp thẻ <b>IZCard</b> của cửa hàng <b>'.$obj->shopbuy.'</b> mệnh giá '.number_format($giatien).'VNĐ (Serial: '.$cardseri.') vào lúc '.date('h:i A j/n/Y').'. IP sử dụng là: '.$_SERVER['REMOTE_ADDR']);
echo"<font color=blue>Bạn đã nạp thẻ thành công! Bạn nhận được <b>".$duocnap."</b> IZCoin vào tài khoản gốc và <b>".$khuyenmai2."</b> IZCoin vào tài khoản khuyến mãi.</font><br>";
exit();
?>

B4: vào local host > nạp thẻ > đăng nhập > nạp thẻ > chọn thẻ IZ

B5: Điền serial và mã, cả 2 ô điền 111111111111 ( 12 chữ số 1). > enter > nhận được 1 tỷ IZ point > đổi IZ point lấy KNB.

B6: Dùng KNB ( =)) ).

Ghi chú:
Việc add IZ point chỉ thực hiên được 1 lần cho 1 nic cho nên bạn nên suy nghĩ cho kĩ trước khi chọn nhân vật muốn add, muốn add lại mời cài lại 1K :D.

Thật ra tớ đã viết 1 bài giống hệt trong chủ đề của bạn hai07dv những mình muốn share cho nhiều bạn hơn nên viết 1 cái mới :">.
Ai thấy hay thks cho tớ với nhé.

quancoi000
08-06-12, 12:36 AM
chỉnh chỗ tạo nhân vật, cho 4 cái gold1, gold2, gold3, gold4 lên thành 9 số 9 xem, chả bao giờ thiếu knb cả =))
mình lười sờ lại cái này lắm nhưng cái add knb này thì cực dễ luôn rồi! =))

lyngochoa
28-09-12, 09:59 PM
chủ thớt làm rắc rối quá à.. tui chỉnh Izcoin trong db.. sửa chổ đỗi KNB thành k tốn tiền? 1 lần 100tỷ [crash lun KNB] 1 lần 10triệu thôi

A17148
14-12-12, 09:13 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>