PDA

View Full Version : [TLBB] Không chỉnh được memory trong VMware

thaochau
07-06-12, 11:12 AM
Mọi người ơi , khi em cài xong VMware , mở WMware lên , vào File ---> open đến file Red Hat ......wmx ( sv TLBB ), đến phần chỉnh memory thì bị tô đen hết , không thể chỉnh được , mọi người có biết lỗi ji không ạ , hình demo :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> if

Mong mọi người giúp với :(

Edward_Newgate
07-06-12, 11:19 AM
Đang mở thế kia chỉnh kiểu gì :|
Cậu ấn vào play rồi cho nó vào
Xong ấn stop cho tắt hẳn đi

thaochau
07-06-12, 11:48 AM
Đang mở thế kia chỉnh kiểu gì :|
Cậu ấn vào play rồi cho nó vào
Xong ấn stop cho tắt hẳn đi

Ý a là sao ạ , em chưa play or stop ji hết mà , mới open thui à , em muốn chỉnh memory xuống để chạy sv muk a :((
tại h em ấn play thì nó báo lỗi , có cách nào khác ngoài ấn play ko a

MagicOfLove
07-06-12, 11:51 AM
Ý a là sao ạ , em chưa play or stop ji hết mà , mới open thui à , em muốn chỉnh memory xuống 1 Gb để chạy sv muk a :((
bây h bạn power off nó rùi bật cái vmware khác lên chỉnh xong rùi mới nhấn power on this viture machine

thaochau
07-06-12, 11:55 AM
bây h bạn power off nó rùi bật cái vmware khác lên chỉnh xong rùi mới nhấn power on this viture machine

thì em mới bật VMware lên rùi open đến file rùi chỉnh , em chưa hề đụng tới nút power on or off cả , mà ko bik tại sao nó cứ on , nút off bị tô đen rùi . mấy anh giúp em chỉnh cho nó off lại với :(

Edward_Newgate
07-06-12, 11:58 AM
Ấn Power On, chờ nó load Xong Ấn Power Off

MagicOfLove
07-06-12, 11:59 AM
thì em mới bật VMware lên rùi open đến file rùi chỉnh , em chưa hề đụng tới nút power on or off cả , mà ko bik tại sao nó cứ on , nút off bị tô đen rùi . mấy anh giúp em chỉnh cho nó off lại với :(
gỡ ra cài lại là off ngay doa mà đơn giản vô cùng:Laluot_202:

thaochau
07-06-12, 12:02 PM
gỡ ra cài lại là off ngay doa mà đơn giản vô cùng:Laluot_202:

Nãy em có repair cho nó hết 1 lần rùi và đây là các bước em mở :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gif
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gif

Edward_Newgate
07-06-12, 12:12 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nó đang ở trạng thái Pause đây này (:|
Ấn vào nút màu xanh bên phải cho nó khởi động
Rồi đến khi nút ô vuông màu đỏ bên trái sáng lên thì ấn vào để tắt hẳn máy ảo
Đến lúc đó thì mới chỉnh được, còn không được thì chịu :|

p/s: bên svit có sẵn 1 câu ở chữ ký là "Có quyền không support cho những người không biết sử dụng nút thanks" <~ bạn hiểu không =.=!

MagicOfLove
07-06-12, 12:13 PM
do lúc bạn tắt máy ảo lần trước bạn chọn chế độ suspended là ẩn cho lần chạy sau
h bạn nhấn vào resume rùi đợi nó load xong thì chọn power off:-bd
rùi mún chỉnh sửa gì thì chỉnh

thuy0112
07-06-12, 12:15 PM
ban de the ma chay cung duoc khong can chinh lam gi cho mat cong ca

thaochau
07-06-12, 12:15 PM
thì em biết là thế , nhưng khổ nỗi em bấm on thì nó báo lỗi , nói thật với bác là máy em gam có 1gb à nên ấn power on thì nó báo lỗi ko đủ gam , do đó em muốn chình memory xuống để chạy là vậy đó , mong bác giúp :((

Edward_Newgate
07-06-12, 12:19 PM
thì em biết là thế , nhưng khổ nỗi em bấm on thì nó báo lỗi , nói thật với bác là máy em gam có 1gb à nên ấn power on thì nó báo lỗi ko đủ gam , do đó em muốn chình memory xuống để chạy là vậy đó , mong bác giúp :((

Oải 8-}
Ram 1GB thì bạn bỏ ý định chơi TLBB Offline đi =.=!
Ram nhà mình 2GB chạy còn giựt giựt phải tắt hết soft + chỉnh máy tính xuống dạng clasic mới yên tâm chơi không lo hỏng máy đó :-<

thaochau
07-06-12, 12:23 PM
Oải 8-}
Ram 1GB thì bạn bỏ ý định chơi TLBB Offline đi =.=!
Ram nhà mình 2GB chạy còn giựt giựt phải tắt hết soft + chỉnh máy tính xuống dạng clasic mới yên tâm chơi không lo hỏng máy đó :-<

thì em chỉ mún chạy thử thui chứ ko chơi , tại đến cuối tháng 8 em mới có máy new =='' , do đó mong bác chỉ em cách ấn nút off [-O<

thaochau
07-06-12, 12:33 PM
Giúp em ấn được nút off thui mấy bác , please , Đừng quan tâm đến cấu hình nữa mà

thaochau
07-06-12, 12:44 PM
Đã giải được thắc mắc , thanks bác Newgate nhiu lắm , nhờ mod close topic hộ em nghen :) Thanks mọi người comment topic , thanks nhiu :">