PDA

View Full Version : [TLBB] Lập server với mục đích "ngoại hóa"

mingzhu
07-06-12, 05:33 AM
Mình đang định mở 1 pserver cho người nước ngoài chơi. Lâu nay mình thấy pserver toàn dc Việt hóa chứ chưa thấy Anh hóa bao giờ. Có pro nào xin chỉ giúp :D

BMK
07-06-12, 05:50 AM
:-| vậy thì phải biết rành én lịt mới làm dc chứ ko ai làm sẵn đâu

mingzhu
07-06-12, 05:40 PM
:-| vậy thì phải biết rành én lịt mới làm dc chứ ko ai làm sẵn đâu

Em chơi bên EU vs Dragon Oath rồi. Tiếng Anh em dịch dc.. nhưng ko biết cách làm... ehehehe XD

PT_LOVE
08-06-12, 01:29 AM
Em chơi bên EU vs Dragon Oath rồi. Tiếng Anh em dịch dc.. nhưng ko biết cách làm... ehehehe XD

Đâu phải dịch được tiếng việt sang tiếng anh là xong đau đôi khi phải dịch tiếng [ Hồ Cầm Điếu ] nữa

mingzhu
08-06-12, 05:33 PM
Đâu phải dịch được tiếng việt sang tiếng anh là xong đau đôi khi phải dịch tiếng [ Hồ Cầm Điếu ] nữa

Haizz, mong muốn của em là open dc 1 pserver tiếng Anh, cho nên đừng đánh mất hy vọng của em nhé :-$. Các ACE làm dc, sao em ko làm dc? Cái gì người ta cũng làm dc. Quan trọng là có chiệu học hỏi và cố gắng ko. Bây giờ nếu có tiếng "thượng" ₫i nữa thì em làm cũng dc.
Players chơi cho vui và làm quen dc vs bạn bè trên nhiều nước. Nhưng hiện tại chưa có 1 pserver nào cho họ. Qua pserver Vn chơi, những chức năng basic thì họ biết cách làm, còn những chức năng mới trong TLBB2 hoặc 3 thì họ đâu biết :| Qua TQ thì khó nữa..... Mà ₫ã chơi pserver thì chơi sao cho thích hơn sv chính (ý em là phiên bảng mới, free tokens, exp cao hơn v.v).
Bản thân em biết English, Icelandic, Danish và học kỳ sắp tới sẽ học Spanish XD (ko có pháo đâu nhé:|).

Em hy vọng các ACE giúp em, hướng dẫn em để cho ra lò 1 pserver tiếng Anh cho các sis và bro nước ngoài. :):).

Cho em hỏi luôn. Máy em là CoolerMaster Dominator 690 II Advanced. Win7 64 bit. Eh...em dùng 1GB MSI GeForce GTX 560...Như thế đặc dc tiêu chuẩn open pserver ko?... Em là newbie XD nhưng ý tưởng tạo pserver nó cứ tự nhiên bay tới, tíhí;;)

1st.TheKing
08-06-12, 05:52 PM
Haizz, mong muốn của em là open dc 1 pserver tiếng Anh, cho nên đừng đánh mất hy vọng của em nhé :-$. Các ACE làm dc, sao em ko làm dc? Cái gì người ta cũng làm dc. Quan trọng là có chiệu học hỏi và cố gắng ko. Bây giờ nếu có tiếng "thượng" ₫i nữa thì em làm cũng dc.
Players chơi cho vui và làm quen dc vs bạn bè trên nhiều nước. Nhưng hiện tại chưa có 1 pserver nào cho họ. Qua pserver Vn chơi, những chức năng basic thì họ biết cách làm, còn những chức năng mới trong TLBB2 hoặc 3 thì họ đâu biết :| Qua TQ thì khó nữa..... Mà ₫ã chơi pserver thì chơi sao cho thích hơn sv chính (ý em là phiên bảng mới, free tokens, exp cao hơn v.v).
Bản thân em biết English, Icelandic, Danish và học kỳ sắp tới sẽ học Spanish XD (ko có pháo đâu nhé:|).

Em hy vọng các ACE giúp em, hướng dẫn em để cho ra lò 1 pserver tiếng Anh cho các sis và bro nước ngoài. :):).

Cho em hỏi luôn. Máy em là CoolerMaster Dominator 690 II Advanced. Win7 64 bit. Eh...em dùng 1GB MSI GeForce GTX 560...Như thế đặc dc tiêu chuẩn open pserver ko?... Em là newbie XD nhưng ý tưởng tạo pserver nó cứ tự nhiên bay tới, tíhí;;)
Thế cậu tự làm đi :| Không ai giúp cậu đc đâu :|

mingzhu
09-06-12, 05:21 PM
Thế cậu tự làm đi :| Không ai giúp cậu đc đâu :|

Ô hay, đương nhiên là tự làm rồi. Xin đọc bài viết của mình. Chỉ là mình ko biết cách làm cần dc hướng dẫn thôi XD.
Mình ko tin forum có nhiều pro mà lại ko chiệu giúp hướng dẫn cách làm ( "Keo" quá rồi đó:) ).

vuhuy99v
09-06-12, 06:06 PM
Ô hay, đương nhiên là tự làm rồi. Xin đọc bài viết của mình. Chỉ là mình ko biết cách làm cần dc hướng dẫn thôi XD.
Mình ko tin forum có nhiều pro mà lại ko chiệu giúp hướng dẫn cách làm ( "Keo" quá rồi đó:) ).
Mình nghĩ cái này thì zễ thui nhưng rất tốn nhìu thời gian!^^
Đầu tiên,bạn down 2 tool này:
_ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Tool edit file .txt trong Config.axp)
_ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Tool pack và unpack .axp)
Sau đó down Client trang chủ bên đó và dùng 2 tool này để edit lại Tv or tiếng trung tùy bạn chọn client!
or
Bạn có thể down client Tiếng Anh về và có thể sửa trực típ lên client lun.
Còn Server thì nhớ Google đi và dùng thêm vốn từ-ngữ pháp bạn vốn có(khi chơi game) để có thể có bản TLBB EU hoàn thiện.^^

mingzhu
12-06-12, 05:51 PM
Oh wow, cảm ơn bạn nhiều;);););):D:D:D:D:D:D

dualeolxag192
13-06-12, 09:14 AM
nào lập đc sv share cho anh em chiến với nhé