PDA

View Full Version : [JX] Chia Sẻ Và Cùng Nhau Phát Triển Game Engine.

dungnguyen15
06-06-12, 11:27 AM
Chào các bạn,

Mình nghĩ cái ý tưởng này chắc cũng không còn xa lạ lắm đối với tất cả chúng ta, đặc biệt là những bạn đam mê thế giới công nghệ game. Chắc hẳn các bạn cũng giống như mình. Luôn sẽ tự đặt ra những câu hỏi cho chính bản thân mình "Tại Sao TQ làm được" mà chúng ta cũng có đâu thua kém gì so với các nước bạn. Có lẽ vì chúng ta chưa kết hợp được với nhau và chưa hình thành quan điểm chung để đưa giới trẻ chúng ta vươn tầm ra thế giới. Mình viết bài này cũng hy vọng diễn đàn sẽ tạo ra một box để chia sẽ và học hỏi cũng như tìm kiếm những đồng quan điểm để chúng ta xây dựng được cái Engine ấy mà không cần phải phụ thuộc vào ai cả. Nếu bài viết có gì không hợp lý mình mong các bạn bỏ qua và phản hồi lại với mình nhé.

Chúc cộng đồng của mình luôn vững mạnh.

DungNguyen

thaihoa91
06-06-12, 12:43 PM
Tui thấy engine có sẵn trong source game, chủ yếu mỗi ng` tự mà trao dồi kiến thức nền cơ bản rùi vọc là dc !

assaa
06-06-12, 01:21 PM
Bác hòa hướng dẫn mọi người build source full mà không bị error đi :x

jxvietnam
06-06-12, 01:46 PM
Chào các bạn,

Mình nghĩ cái ý tưởng này chắc cũng không còn xa lạ lắm đối với tất cả chúng ta, đặc biệt là những bạn đam mê thế giới công nghệ game. Chắc hẳn các bạn cũng giống như mình. Luôn sẽ tự đặt ra những câu hỏi cho chính bản thân mình "Tại Sao TQ làm được" mà chúng ta cũng có đâu thua kém gì so với các nước bạn. Có lẽ vì chúng ta chưa kết hợp được với nhau và chưa hình thành quan điểm chung để đưa giới trẻ chúng ta vươn tầm ra thế giới. Mình viết bài này cũng hy vọng diễn đàn sẽ tạo ra một box để chia sẽ và học hỏi cũng như tìm kiếm những đồng quan điểm để chúng ta xây dựng được cái Engine ấy mà không cần phải phụ thuộc vào ai cả. Nếu bài viết có gì không hợp lý mình mong các bạn bỏ qua và phản hồi lại với mình nhé.

Chúc cộng đồng của mình luôn vững mạnh.

DungNguyen
Dòng chữ in đâm bôi xanh
:-h:-h:-h
Chúng ta ko thua kém gì nhiều nhưng hiện tại thì nền KT trung quốc đang đứng top thế giới, tốc độ tăng trưởng cao nhất thế giới, trong vài năm nữa sẽ vượt mỹ. Dĩ nhiên nền KT phát triển như vậy thì cũng sẽ thúc đẩy sự phát triển của các ngành khác trong đó có lập trình game.

Đa số các game online hiện nay ở VN đều là mua của TQ hoặc 1 số nước khác, và đều đc sự hỗ trợ về kỹ thuật, chứ ko phải lấy về là tự xài đc liền

JX cũng từ source TQ , rồi những develop việt họ tự viết thêm các chức năng vào bằng ngôn ngữ lập trình của riêng họ, suy cho cùng thì vẫn là phụ thuộc vào của TQ

thaihoa91
06-06-12, 01:47 PM
Chủ yếu là thiếu thư viện, thư viện đã có đủ trong source, chỉ việc đem wa là xài dc !