PDA

View Full Version : Unpack data trong client CQ có khả thi không??

gaconex
06-06-12, 12:37 AM
Mình muốn hỏi là có bạn nào biết cách bung data từ các file .dat trong client của CQ không, nếu có cách xin vui lòng chỉ bảo?
Hiện mình chỉ thấy có 3 code, 1 là code trong forum, 2 là destiny online, 3 la CQ của china đang chạy (trước tìm thấy mà lưu đâu mất rồi).
Vấn đề VH có lẽ là dễ dàng, viết code, add item, fix bug thì trong bõ cũng có bạn làm được rồi, tuy nhiên mình cảm thấy chưa đủ, có lẽ cần phải biết cách pack/unpack data của client ra xem chủ yếu là files .dat, như vậy có thể add thêm item, thêm hiệu ứng, icon cho trang bị, tận dụng được nguồn item từ các game khác cũng như mở hướng mới cho phát triển game
Mình thử qua vài soft unpack nhưng không được, vì lập trình mình học chưa ra đâu nên tìm giải thuật giải mã hóa là không thể.
Mong các ban cho ý kiến

gaconex
08-06-12, 01:11 AM
dạng .dat ít game trung quốc dùng, họ thích dùng đuôi pak hơn với lại pack trung quốc toàn chữ tàu khó làm quá. Hy vong sẽ có thể tìm ra được 1 tool bung được data của nó.

changbluetooth
08-06-12, 05:35 PM
:)) Hoho, từ hồi mới dev đến giờ ta với Việt dùng đủ mọi cách, tìm bít bao lâu mờ vẫn chưa có unpack đc file .dat.

Chắc còn phải đợi dài dài....:))

ngọa hổ
08-06-12, 07:43 PM
mình xin khẳng định việc unpack những thứ trong .dat là khả thi
nhưng mình cũng xin nói luôn, trong file .dat, không chứa ảnh jpg, png, ... mà là định dạng ảnh của chiến quốc, và chưa có chương trình nào để đọc những file ảnh này. tất nhiên trừ chiến quốc.
do vậy, chờ đến khi source client chiến quốc public rồi thì mới có hy vọng.

kelalung
08-06-12, 08:01 PM
đọc file .dat của cq à, cái này cần đến mấy ông ASM rồi, ai rành ollydbg giúp cho mau

nobitachan
09-06-12, 07:16 AM
đọc file .dat của cq à, cái này cần đến mấy ông ASM rồi, ai rành ollydbg giúp cho mau
có lí đấy ! đễ mình thử xem !
Nhưng Olly làm gì bung dc mấy file .dat :-??

gaconex
13-06-12, 05:25 PM
Unpack thì mình cũng nghĩ là có thể, bọn SGTel phát hành game nó cũng add thêm được item thay đổi toàn bộ thanh giao diện mới mà ...thi xong đi học unpack data thôi

search thấy sever game china nè..mấy bạn tham khảo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dat233
13-06-12, 07:45 PM
Unpack thì mình cũng nghĩ là có thể, bọn SGTel phát hành game nó cũng add thêm được item thay đổi toàn bộ thanh giao diện mới mà ...thi xong đi học unpack data thôi

search thấy sever game china nè..mấy bạn tham khảo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

CQ china đây mà =))
30 char.....................................

gaconex
14-06-12, 07:34 PM
tên miền tw chắc là của đài loan. Các bạn test thử xem sao
Tiện đây mình tìm thấy nhà phát triển của nó, thấy logo của bọn SaiGonTel với cả bọn đài loan luôn nè
có khi mình contack nó hỏi cách unpack game nhỉ...:Laluot_180: