PDA

View Full Version : Hướng dẫn NPC ngạo kiếm ko trèo cây

dodt1306
03-06-12, 02:13 AM
Cái này mình vô tình phát hiện ra thui, Mình cảm ơn đến bạn hai07dv đã cho mình gợi ý quan trọng này
NPC chèo cây là do file ...hh\data\res.mpt gây ra . Mình sang trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lây cái file này về cho vào. Ngạc nhiên thấy 1 số chỗ đã việt hóa rất hay, NPC được di chuyển sang chỗ khác nên ko còn hiện tượng bị leo cây...những lại gặp 1 lỗi là ko trả được nhiệm vụ. Sau một hồi nghiên cứu cuối cùng cũng tìm ra : Đó là sai tọa độ NPC client với NPC của server.
_ Đầu tiên các bạn đổi tên file hh\data\res.mpt thành file zip rồi giải nén tìm file tên là scene.json các. file này là tên NPC và tọa độ NPC ...các bạn đổi tất cả tọa độ NPC sao cho phù hợp xong rồi các bạn vào server mở file này lên ..mmo.config\map\scene.jso đổi tọa độ cho khớp với file kia
_Hoặc các bạn có thể tải file rest.mpt này về đã việt hóa 1 phần ...file này tọa độ NPC khác với tọa độ NPC trong server các bạn(...mmo.config\map\scene.jso).....các bạn đổi cho phù hợp

download
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

500Đ demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anh em đừng ném đá em nhé...

thắc mắc yh : the_darkknight_9x

hai07dv
03-06-12, 02:26 AM
trời ah...đưa nguyên cái nội dung file lên chi để đui mắt lun =)) ..đề nghị xóa đoạn code or cho vô thẻ ẩn hiện bài viết

Fix NPC sai tọa độ thì phải làm đồng bộ giữ server + htdocs ..=> Yêu cầu chung là tự việt hóa (dựa theo cái ngạo kiếm)...ko được copy paste..sẽ lỗi ngay

=))

P/S: chã biết bạn vô tình kiểu j mà nội dung hướng dẫn fix ..gần y chang cái bài mình viết bên kia =))...

(nói vui thui hem có j..hehe)

dodt1306
03-06-12, 02:28 AM
hì hì.........................:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

hai07dv
03-06-12, 02:30 AM
hì hì.........................:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

Thằng NK này dễ vọc nek ....:)) có điều 1 mình ôm xô thì ko đỡ nổi =))

nhanmap123
03-06-12, 03:00 AM
hai có yahoo không mình cũng đang ngâm game này có gì chỉ mình với ;)

tielee2013
03-06-12, 04:24 AM
ôk ngon rồi đấy
bonus thêm 1 kái là down kái kia về xong đổi đuôi .zip rồi copy kái scene.json vào D:\HH\sv\mmo.config\map thì mới trả được Q nhé
mà kái phần [Quà] bị mất luôn x.X

microvn
03-06-12, 09:49 AM
nói chung chung quá ! ;)) đúng r thì nên đưa 2 file đã fix lên đây !

thế này là đủ hiểu json k phải là k đọc làm dc !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dodt1306
03-06-12, 12:01 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bác này có cái tool hay thế.......việc gì bác phải bôi đen thế.......>:)>:)>:)

mrsmith59
03-06-12, 01:28 PM
Share mọi người tools đọc file JSON cho tiện nè :))

Download về, giải nén ra .
Muốn mở file JSON nào thì ném file đó vào JsonView.exe

dodt1306
03-06-12, 01:51 PM
Share mọi người tools đọc file JSON cho tiện nè :))

Download về, giải nén ra .
Muốn mở file JSON nào thì ném file đó vào JsonView.exe

cảm ơn bác nhé...bác tốt quá không như bác kia bôi đen dấu tools:x

mrsmith59
03-06-12, 01:58 PM
cảm ơn bác nhé...bác tốt quá không như bác kia bôi đen dấu tools:x

tools này chỉ đọc thôi bác à. Bác search JSON editer nhé. em cũng đang search xem tools nào hay, nếu có thì share lên cho mọi người cùng dùng.

mrsmith59
03-06-12, 02:42 PM
hài quá, Việt hoá cái file trong mmo.config dùng UTF 8 thì ko load đc game.
convert ASSI vào đc thì quái chết hết :))

hai07dv
03-06-12, 03:31 PM
hài quá, Việt hoá cái file trong mmo.config dùng UTF 8 thì ko load đc game.
convert ASSI vào đc thì quái chết hết :))

Chắc do gameserver nó ko nhận mã UTF-8 ...Còn mấy cái swf thì khai báo lang "zn-CH"

mrsmith59
03-06-12, 03:39 PM
Chắc do gameserver nó ko nhận mã UTF-8 ...Còn mấy cái swf thì khai báo lang "zn-CH"

Biết add shop chưa hải. SHOp trống rỗng

hai07dv
03-06-12, 03:50 PM
Biết add shop chưa hải. SHOp trống rỗng

Đang ngồi fix chay NPC ..chưa đụng cái đó nữa :(

mrsmith59
03-06-12, 04:34 PM
Đang ngồi fix chay NPC ..chưa đụng cái đó nữa :(

Mở file scene.json trong thư mục res bằng JSON VIEWER đã share ở trên.
Fomart text rồi coppy ra notepad lưu lại với tên scene.json
Coppy vào sv :))

hai07dv
03-06-12, 04:37 PM

Hehe..tự làm khổ mình xíu...với lại vẫn thích lối viết code server kiểu dọc hơn kiểu ngang ở htdoc =))

Ah send cho mình cái mcsvr100.dll của bạn nhé (send message 4rum)

hjx mới ghost lại máy ...down cái dll rùi mà nó hem chịu chạy =))

Để mần cái thương thành xem thế nào ..chắc phải add chay quá =))

microvn
03-06-12, 04:42 PM
chắc do flash thôi !. về flash của ngaokiem vẫn run dc vẫn thấy npc ;)) nhưng k trả quest dc =)

với cả cái tools kia k edit dc json đéo hiểu !

mrsmith59
03-06-12, 04:48 PM
Hehe..tự làm khổ mình xíu...với lại vẫn thích lối viết code server kiểu dọc hơn kiểu ngang ở htdoc =))

Ah send cho mình cái mcsvr100.dll của bạn nhé (send message 4rum)

hjx mới ghost lại máy ...down cái dll rùi mà nó hem chịu chạy =))

Để mần cái thương thành xem thế nào ..chắc phải add chay quá =))

bình thường cái file ở data/res nó viết kiểu ngang. fomart nó thành dọc rồi.
Cái của thằng Ngạo kiếm.net nó phiên bản mới nhất nên so với cái ở sv của mình thừa nhiều quá :)).

ông cài cái vcredist_x86.exe là hết lỗi dll mà.
Từ hồm ông teamV Tôi mới cài lại máy có cần cài dll đâu.

--- Chế độ gộp bài viết ---

chắc do flash thôi !. về flash của ngaokiem vẫn run dc vẫn thấy npc ;)) nhưng k trả quest dc =)

với cả cái tools kia k edit dc json đéo hiểu !

ko kiếm đc cái tools editer :))...........
file json của của sv này có 5930 dòng, của thằng Ngaokiem.net hơn 14000 dòng :))
sử bằng tay cũng vui :))

hai07dv
03-06-12, 04:48 PM
bình thường cái file ở data/res nó viết kiểu ngang. fomart nó thành dọc rồi.
Cái của thằng Ngạo kiếm.net nó phiên bản mới nhất nên so với cái ở sv của mình thừa nhiều quá :)).

ông cài cái vcredist_x86.exe là hết lỗi dll mà.
Từ hồm ông teamV Tôi mới cài lại máy có cần cài dll đâu.

Ônn chạy game được rùi ak...cung hỷ :))

cài vredist rùi mà nó vẫn báo dll =)) " lỗi desgin ..j j đó "

microvn
03-06-12, 04:52 PM

copy thế nó k chạy là đúng =)) vì nó còn 1 file map[id].json cũng quang trọng mà

full

web:
data/res.mpt/scene.json

server:
mmo.config\map\scene.json
mmo.config\map\s[mapid].json
mmo.config\task\t_freshman.json

hai07dv
03-06-12, 04:56 PM
copy thế nó k chạy là đúng =)) vì nó còn 1 file map[id].json cũng quang trọng mà

full

web:
data/res.mpt/scene.json

server:
mmo.config\map\scene.json
mmo.config\map\s[mapid].json
mmo.config\task\t_freshman.json

Để ko mất công..thì từ server TQ đã trả nv ngon thì từ đó chỉ fix tọa độ NPC là được..có copy paste đảm bảo ko lỗi này cũng lỗi nọ....chậm mà chắc #-o

mrsmith59
03-06-12, 04:57 PM
Trả Q OK mà, Vào thành rồi mà :)).......................

hai07dv
03-06-12, 04:59 PM
Trả Q OK mà, Vào thành rồi mà :)).......................

send cái mcsvr100.dll của ông cho tui cái ....nhờ mà hem thấy pm :( bùn 3s

mrsmith59
03-06-12, 05:03 PM

ở đâu nhỉ, system 32 ko có........................

microvn
03-06-12, 05:04 PM

pm yh chat group r bàn luôn nào !.
hackerxiteen

hai07dv
03-06-12, 05:09 PM

pm yh chat group r bàn luôn nào !.
hackerxiteen

bị lỗi này là sao nhỉ.................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 170638.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mrsmith59
03-06-12, 05:11 PM
bị lỗi này là sao nhỉ.................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 170638.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

đến lượt ông :)).........................

hai07dv
03-06-12, 05:14 PM
đến lượt ông :)).........................

hehe....phá máy nhiều quá nên ghost lại => =))

gameserver kén chọn quá ...mịa nó

microvn
03-06-12, 05:15 PM
rs máy xem .................................................. .....

hai07dv
03-06-12, 06:00 PM
rs máy xem .................................................. .....

Tìm được nguyên nhân rùi ..cái gamserver.exe của mình copy lộn có 4MB =)) chạy ko dc là phải

Cái cũ tới 13MB lận :))

mrsmith59
03-06-12, 06:29 PM
Tìm được nguyên nhân rùi ..cái gamserver.exe của mình copy lộn có 4MB =)) chạy ko dc là phải

Cái cũ tới 13MB lận :))

tôi xài cái 4,7 MB nè :)).........
add yahoo nc cho tiện, có mấy thằng vọc thôi

hai07dv
03-06-12, 06:39 PM
tôi xài cái 4,7 MB nè :)).........
add yahoo nc cho tiện, có mấy thằng vọc thôi

Tôi chỉ chạy được cái 13MB thui :))

Kèm theo phát hiện được cách fix lỗi start mongoDB (NET HELPMSG 185..) lun =))

Yahoo j: hem có :))

mrsmith59
03-06-12, 07:45 PM
Tôi chỉ chạy được cái 13MB thui :))

Kèm theo phát hiện được cách fix lỗi start mongoDB (NET HELPMSG 185..) lun =))

Yahoo j: hem có :))

Lỗi mongoDB biết fix rồi :)) heeeeeeeeeeee

hai07dv
03-06-12, 07:50 PM
Lỗi mongoDB biết fix rồi :)) heeeeeeeeeeee

Dùng cái gameserver (no 100%) sao toàn báo lỗi "MSVCR100.dll is either not desinged to run on windows....."

Ai bjt cái này hem :(

mrsmith59
03-06-12, 07:57 PM
share tôi xin cái tool edit swf................

Dùng cái gameserver (no 100%) sao toàn báo lỗi "MSVCR100.dll is either not desinged to run on windows....."

Ai bjt cái này hem :(

sv thì chịu, hem biết fix. fix đc cái MongoDB chưa???

hai07dv
03-06-12, 08:01 PM
share tôi xin cái tool edit swf................

sv thì chịu, hem biết fix. fix đc cái MongoDB chưa???

1/ tools swf thì dùng sothink swf decomplies or trillix or URL actions 6.0 kèm FL cs4 or cs5

2/ MongoDB thì chạy ok ..còn cái gameserver bị lỗi ..đang nhờ pác Gu Gồ fix dùm =))

mrsmith59
03-06-12, 08:06 PM
1/ tools swf thì dùng sothink swf decomplies or trillix or URL actions 6.0 kèm FL cs4 or cs5

2/ MongoDB thì chạy ok ..còn cái gameserver bị lỗi ..đang nhờ pác Gu Gồ fix dùm =))

thế cái tools .jta hôm nọ ông nào share nhỉ...

hai07dv
03-06-12, 08:31 PM
thế cái tools .jta hôm nọ ông nào share nhỉ...

Ông Vinh thì phải

Mà unpack được ..sao pack lại ta :)) gà quá

hjx cái gameserver 100% thì chạy ngon ..sao cái no 100% chạy éo được ..mịa ..làm đủ kiểu rùi ....vẫn lỗi MCSVR100.dll ...down cái đống cái vcredist_x86.exe về không giải quyết được

dodt1306
03-06-12, 09:56 PM
Ông Vinh thì phải

Mà unpack được ..sao pack lại ta :)) gà quá

hjx cái gameserver 100% thì chạy ngon ..sao cái no 100% chạy éo được ..mịa ..làm đủ kiểu rùi ....vẫn lỗi MCSVR100.dll ...down cái đống cái vcredist_x86.exe về không giải quyết được

mình chạy có 30% thui à...cài netfarm 4.0 thử xem

hai07dv
03-06-12, 10:00 PM
mình chạy có 30% thui à...cài netfarm 4.0 thử xem

Hjx ... mới ghost thêm lần nữa ..vẫn bị lỗi MSVCR100.dll -bad images

Quan trọng là cái gameserver.exe (chạy 100% CPU ) nó vẫn chạy được => như vậy ko phải do máy

Bạn nào up cái gameserver.exe (no 100% CPU) mà đang chạy ngon ..send cho mình để mình test thử xem có bị lỗi MSVCR100.dll - bad images ko :(

dodt1306
03-06-12, 10:23 PM
Hjx ... mới ghost thêm lần nữa ..vẫn bị lỗi MSVCR100.dll -bad images

Quan trọng là cái gameserver.exe (chạy 100% CPU ) nó vẫn chạy được => như vậy ko phải do máy

Bạn nào up cái gameserver.exe (no 100% CPU) mà đang chạy ngon ..send cho mình để mình test thử xem có bị lỗi MSVCR100.dll - bad images ko :(

mình dowserver ở trên đây thui <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ... mình dùng win 7 64 bít,,,,chạy ngon

hai07dv
03-06-12, 10:38 PM
mình dowserver ở trên đây thui <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ... mình dùng win 7 64 bít,,,,chạy ngon

Mình cũng xài server đó mà :)) ..bản gốc tàu thì gameserver chạy ngon ( 100%CPU ) .......
Ngoài ra còn thử 2 server ngạo kiếm down ở các nơi khác nhau đều ok

Đếch hiểu các gameserver fix 100% sao ko chịu chạy

Tất cả nhưng gì cần để fix đã làm hết rùi ..mà ko chạy mới đau :((

dkn2911
03-06-12, 10:43 PM
Mình cũng xài server đó mà :)) ..bản gốc tàu thì gameserver chạy ngon ( 100%CPU ) .......

Cho mình cái yahoo nào hải , mình cũng dev ngạo kiếm nè

hai07dv
03-06-12, 10:49 PM
Cho mình cái yahoo nào hải , mình cũng dev ngạo kiếm nè

yahoo là cái j hử trời :)) phải nick chat hem =)) nó giống nick 4rum

dodt1306
03-06-12, 10:51 PM

nói thật lần đầu mình dow cái bản mà các bạn bảo 100% ý về cài chạy....chả bao h 100% cả =))

hai07dv
03-06-12, 10:56 PM
nói thật lần đầu mình dow cái bản mà các bạn bảo 100% ý về cài chạy....chả bao h 100% cả =))

Cả chục người la làng...chắc máy bác khủng lém đây :)) ..........

dodt1306
03-06-12, 11:08 PM
Cả chục người la làng...chắc máy bác khủng lém đây :)) ..........

nếu mà khủng thì sướng quá... chả biết có phải hay ko...máy tui cài đủ tất cả các phần mềm khá là nhiều đến nỗi bây h full ổ cứng 500gb....không biết nó có tác dụng gì đến cái kia ko ....... kkkk =))

hai07dv
03-06-12, 11:21 PM
nếu mà khủng thì sướng quá... chả biết có phải hay ko...máy tui cài đủ tất cả các phần mềm khá là nhiều đến nỗi bây h full ổ cứng 500gb....không biết nó có tác dụng gì đến cái kia ko ....... kkkk =))

Nhắc lại mới nhớ ...hum qua máy tui cũng trong tình trạng full soft tùm lùm =)) ..mới ghost lại máy ..thế là hem chạy được gameserver lun =))

[I]am[T]
03-06-12, 11:37 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g)

Dấu như mèo dấu cứt ~:>

hai07dv
03-06-12, 11:57 PM
Cuối cùng cũng fix được lỗi chạy gameserver.exe báo lỗi msvcr100.dll =))

Trên thực tế file này chỉ có >750kb ...còn down trên mạng về thì nó >800kb => không hỗ trợ

phù.....ae cho mình tự sướng phát .....cả buổi tối mới tìm ra nguyên nhân ..........

dodt1306
04-06-12, 12:35 AM

Trên thực tế file này chỉ có >750kb ...còn down trên mạng về thì nó >800kb => không hỗ trợ

phù.....ae cho mình tự sướng phát .....cả buổi tối mới tìm ra nguyên nhân ..........
bác chia sẻ kinh nghiệm đi bác..ko hiểu lắm

hai07dv
04-06-12, 12:39 AM
bác chia sẻ kinh nghiệm đi bác..ko hiểu lắm

Ai bị lỗi tương tự sẽ help sau

Giờ đi ngủ ..mai đi xin việc làm =))

Mai sẽ hướng dẫn set level + chỉnh tiền cho nhân vật ;))..ko bjt có ai bjt chưa..bjt rùi thì share

dodt1306
04-06-12, 12:48 AM
Ai bị lỗi tương tự sẽ help sau

Giờ đi ngủ ..mai đi xin việc làm =))

Mai sẽ hướng dẫn set level + chỉnh tiền cho nhân vật ;))..ko bjt có ai bjt chưa..bjt rùi thì share

Chúc bác xin được việc làm tốt....

longryu
04-06-12, 08:53 AM

mình cũng bị giống bạn...bạn chỉ cach fix dùm mình với..cảm ơn bạn;))

bboynam99
04-06-12, 09:55 AM
Hôm trước mình cũng bị lỗi MSCR100 gì đó và cái mongo không run được,cài đặt cả 2 cái VCdist gì đó cả 2 bản 2005 và 2008 thì OK

hai07dv
04-06-12, 10:23 AM
Hôm trước mình cũng bị lỗi MSCR100 gì đó và cái mongo không run được,cài đặt cả 2 cái VCdist gì đó cả 2 bản 2005 và 2008 thì OK

Cái mongodb ko run được không liên quan tới dll ....Fix nó chạy trên mỗi máy # nhau thì giờ quá đơn giản :))

Còn về cái MSVCR100.dll mình đã tìm hiểu kỹ rùi (mặc dù đã cài đặt mọi soft có thể ) ...giờ thì fix ok rùi

DEV tiếp thui ..kakakaa

mrsmith59
04-06-12, 11:17 AM
Cái mongodb ko run được không liên quan tới dll ....Fix nó chạy trên mỗi máy # nhau thì giờ quá đơn giản :))

Còn về cái MSVCR100.dll mình đã tìm hiểu kỹ rùi (mặc dù đã cài đặt mọi soft có thể ) ...giờ thì fix ok rùi

DEV tiếp thui ..kakakaa

mất cả đêm tìm tools JSON edit mà chưa có, ông có ko?
Muốn làm bằng tay thì phải có tools.

hai07dv
04-06-12, 11:38 AM
mất cả đêm tìm tools JSON edit mà chưa có, ông có ko?
Muốn làm bằng tay thì phải có tools.

Cần sửa cái j ..json edit = notepad++ được mà :))

bboynam99
04-06-12, 11:40 AM
Ông Hai07 này thì mỗi lần có source nào mới là cắm đầu dev ý nhỉ,từ hồi cái Faren đến giờ tui để ý bác thấy vậy...
:-?:-?:-?

hai07dv
04-06-12, 02:12 PM
Ông Hai07 này thì mỗi lần có source nào mới là cắm đầu dev ý nhỉ,từ hồi cái Faren đến giờ tui để ý bác thấy vậy...
:-?:-?:-?

:D tui có sở thích game nào mới chưa cài bjo là tui nhảy vô test hết :)) (game online có chừa cái nào đâu =)) )...cái nào dễ vọc thì mới cắm đầu vô dev ;)) ....dev ko được thì ngồi hóng chờ share chơi off :)) ..chứ tui hem dev để đưa online

hai07dv
04-06-12, 02:30 PM
Đã tìm được cách xài full file res.mpt của nhatkiem.net =)) đỡ phải việt hóa lại

Không lệch NPC + trả Q bình thường lun ...Dùng ngay file của nó ..khỏi edit chi cho mệt..kakaka =))

microvn
04-06-12, 04:24 PM
am[T];614399']Dấu như mèo dấu cứt ~:>

cứt cái c ..... có share r còn gi fuck you =))

dodt1306
04-06-12, 04:39 PM
Đã tìm được cách xài full file res.mpt của nhatkiem.net =)) đỡ phải việt hóa lại

Không lệch NPC + trả Q bình thường lun ...Dùng ngay file của nó ..khỏi edit chi cho mệt..kakaka =))

nhatkiem thì liên quan gì đến ngạo kiếm hả bác

hai07dv
04-06-12, 04:49 PM
nhatkiem thì liên quan gì đến ngạo kiếm hả bác

Lộn...nhiễm 1k lâu quá nên quên =))

tielee2013
04-06-12, 04:52 PM
Lộn...nhiễm 1k lâu quá nên quên =))

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hai07dv
04-06-12, 05:32 PM
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Cái gì ???????????????????????????? 30 chả cá

tielee2013
04-06-12, 05:50 PM
Cái gì ???????????????????????????? 30 chả cá

30 charka

hai07dv
04-06-12, 06:13 PM
30 charka

Lên ngạo kiếm chôm...ba la ba lá =)).......Thui đi ăn cơm..tình hình là fix được Q thằng Quầy Thuốc rùi...Không phải sai NPC đâu ông ah...Vô topic kia xem đi =))

tielee2013
04-06-12, 06:16 PM
Lên ngạo kiếm chôm...ba la ba lá =)).......Thui đi ăn cơm..tình hình là fix được Q thằng Quầy Thuốc rùi...Không phải sai NPC đâu ông ah...Vô topic kia xem đi =))

fix đc thỳ share cho tôi đi =)) giấu hàng kỹ qá =))

hai07dv
04-06-12, 06:38 PM
fix đc thỳ share cho tôi đi =)) giấu hàng kỹ qá =))

Có nói giấu đâu...Đi ăn muk :-s:-s

dodt1306
04-06-12, 08:11 PM
Có nói giấu đâu...Đi ăn muk :-s:-s

share đi bác anh em với nhau cả..hì hì hì

hai07dv
04-06-12, 08:36 PM
share đi bác anh em với nhau cả..hì hì hì

Mỗi người dev server sẽ đồng bộ với client đó ..ko thể share riêng được ;))

Mình chỉ nói gọn lại là: đồng bộ file giữa server + client sẽ ít lỗi ...Việt hóa cũng tương tự thế :))

dodt1306
04-06-12, 09:15 PM
Mỗi người dev server sẽ đồng bộ với client đó ..ko thể share riêng được ;))

Mình chỉ nói gọn lại là: đồng bộ file giữa server + client sẽ ít lỗi ...Việt hóa cũng tương tự thế :))

Thui ko ép bác làm gì.....:-s:-s

hai07dv
04-06-12, 09:22 PM
Thui ko ép bác làm gì.....:-s:-s

Chờ fix xong share sau ........Chờ đợi là hạnh phúc ...chứ jo share nguyên folder..up lâu lém :)) ...............Mà còn lỗi tùm lùm nek ..Mang về cũng chã chơi được......

nhanmap123
09-06-12, 10:10 PM
Vậy source ngạokiếm.net Ver mới của nó cũng có thể lấy phải không . Các file trong sv đều nằm trong các file .mtp không biết có phải thế không nhỉ hải =((

hai07dv
09-06-12, 10:34 PM
Vậy source ngạokiếm.net Ver mới của nó cũng có thể lấy phải không . Các file trong sv đều nằm trong các file .mtp không biết có phải thế không nhỉ hải =((

Thử làm đi thì biết :)) ...........Cũng chỉ lượm lặt được vài file của client ngaokiem.net thui ...đặc biệt cái main.swf của nó hem xài dc...đè vô toàn lỗi load game ko ah :(