PDA

View Full Version : [KT] Xin scrip chức năng như trùng sinh

anhvaem_n2s
01-06-12, 08:58 PM
Như trên, bạn nào có gợi ý nên dùng như thế nào thì giúp mình với, vi dụ như vật phẩm cần để trùng sinh chắng hạn...

Thank các pro nhiều

khactai
01-06-12, 09:08 PM
Như trên, bạn nào có gợi ý nên dùng như thế nào thì giúp mình với, vi dụ như vật phẩm cần để trùng sinh chắng hạn...

Thank các pro nhiều
gợi ý: đến 1 lv nhất định thì cho trùng sinh...sau khi trùng sinh: nhân vật đc tặng điểm tiềm năng...vật phẩm....v..vv
muốn giống mu thj cho nhân vật quay lại lv 50(tùy sở thik)
mỗi lần trùng sinh xuất hiện bản thông báo toàn sv + số lần TS của nhân vật đó
nhiều nhiều nữa...
đây chỉ là 1 gợi ý

probin
01-06-12, 09:23 PM
Cũng có ý định viết cái script như thế này mà ko biết hàm set level hoặc giảm level là gì. Chỉ biết addlevel :D

anhvaem_n2s
01-06-12, 09:27 PM
cái mình cần là hàm để làm những việc đó đó, chứ kịch bản thì cũng có sẵn rôi :))

khactai
01-06-12, 09:33 PM
cái mình cần là hàm để làm những việc đó đó, chứ kịch bản thì cũng có sẵn rôi :))
hàm thì đơn giản thôi muốn cái j thì viết cái đó..còn muốn ăn sẵn thj chắc lâu lắm mới có người share...
code này thì tui đã viết qua rồi nên cũng ko có khó...chịu khó nghiêng cứu mấy cái script có sẵn thì tui tin chắc bạn cũng sẽ viết đc 1 cái của riêng mình thôi

anhvaem_n2s
01-06-12, 10:11 PM
bạn có thể cho minh biết hàm về lv1 là như thê nào, và để làm cái kiểm tra vật phẩm cần khi trùng sinh là như thế nào không, vi du trùng sinh cần thỏi vàng tiểu chẳng hạn, mình muốn hỏi về các hàm thực hiện chứ xin ăn sẵn cũng không có mà8-x

khactai
01-06-12, 10:25 PM
bạn có thể cho minh biết hàm về lv1 là như thê nào, và để làm cái kiểm tra vật phẩm cần khi trùng sinh là như thế nào không, vi du trùng sinh cần thỏi vàng tiểu chẳng hạn, mình muốn hỏi về các hàm thực hiện chứ xin ăn sẵn cũng không có mà8-x
bạn coi script nhiệm vụ 110 sẽ hiểu ^^!.
ghcl.zapto.org nếu muốn thì mình mở sv cho tesst chức năng trùng sinh...lúc đó bạn sẽ hiểu thêm cơ chế chạy hàm

handoi8356
01-06-12, 10:57 PM
trong game kiếm thế này VNG còn chưa cho trùng sinh thì mình kiếm làm j` :D

anhvaem_n2s
01-06-12, 11:16 PM
sao bạn không hướng dẫn qua nhỉ, đc như thế thank bạn ngìn lần :D

bạn cho mình đường dẫn scrip nhiệm vụ 110 với

khactai
01-06-12, 11:23 PM
sao bạn không hướng dẫn qua nhỉ, đc như thế thank bạn ngìn lần :D

bạn cho mình đường dẫn scrip nhiệm vụ 110 với
cuả bạn đây : gs/script/task/task_skill/

probin
02-06-12, 12:24 AM
Mình xem cái script quest 110 thì cũng ko thấy hàm set level hoặc giảm level ở đâu cả. Chỉ có 1 đoạn check item thôi. Cái check item thì mình biết rồi. Còn hàm giảm lv kia bạn chỉ giùm mình với. Cảm ơn #-o

anhvaem_n2s
02-06-12, 01:04 AM
đúng là đọc xong cũng khá hiểu rồi nhưng mà cái hàm level thì vẫn chưa rõ

vipbk
02-06-12, 08:45 AM
đúng là đọc xong cũng khá hiểu rồi nhưng mà cái hàm level thì vẫn chưa rõ

trong gmcard có chức năng Tự điều chỉnh cấp đó bạn

function tbGMCard:AdjustLevel()
local nMaxLevel = GM.tbGMRole:GetMaxAdjustLevel();
Dialog:AskNumber("Đẳng cấp kỳ vọng (1-"..nMaxLevel..")", nMaxLevel, "GM.tbGMRole:AdjustLevel");
end

anhvaem_n2s
02-06-12, 11:00 AM
mình dùng chức năng xong nó dis game, vào lại thì nói báo mất kết nối máy chủ, không biết làm sao đây

khactai
02-06-12, 01:29 PM
trong gmcard có chức năng Tự điều chỉnh cấp đó bạn

function tbGMCard:AdjustLevel()
local nMaxLevel = GM.tbGMRole:GetMaxAdjustLevel();
Dialog:AskNumber("Đẳng cấp kỳ vọng (1-"..nMaxLevel..")", nMaxLevel, "GM.tbGMRole:AdjustLevel");
end
cái này dùng không được đâu ^^!.muốn dùng thì code lại chút nữa thôi.

anhvaem_n2s
02-06-12, 01:41 PM
Bạn có thể share cho mình không vậy. mình đang cái sv Pk cho anh em choi thôi, nếu đc thì vui lòng share ở đây ko thì gửi qua yahoo kiemthe_anhem giùm mình đc không, cảm ơn bạn nhiều

anhvaem_n2s
03-06-12, 04:04 PM
Bạn mô biết hàm set về lv 1 giúp mình với #-o#-o#-o#-o

anhvaem_n2s
09-06-12, 10:48 PM
Ai giúp mình với đc không vậy . dùng thử hàm SetLevel như jx1 không đc[..][..][..]

vipbk
10-06-12, 12:05 PM
Move sang Hỏi Đáp/Yêu Cầu ...................

khactai
10-06-12, 12:31 PM
up lên cho mọi người biết ^^!...........