PDA

View Full Version : [KT] Các bác làm và share giúp em bản ghost đã cài kiếm thế >..<!!

verylove_mu
31-05-12, 03:26 PM
(:| Em sài lap nên không bik cài kiếm thế như thế nào cả. Cả mấy tuần mày mò mà vẫn chưa ra. :((. Bác nào giúp em làm bản ghost ùi share cho em được không?. Em xin chân thành cảm ơn. \:D/

vipbk
31-05-12, 03:44 PM
nếu có bản ghost như vậy sợ không ai dám up :))

mà bạn dùng Win gì vậy

mr.longtay
31-05-12, 03:52 PM
Có 1 cách cài KT cho bạn nhanh nhất
Sử dụng windown xp sp2 hoặc sp3
Cài VS for kt đã có trên forum
Phần còn lại là cài xampp và server + client (edit thông số IP)

vipbk
31-05-12, 03:55 PM
chính xác, như vậy là nhanh nhất có thể :)

verylove_mu
01-06-12, 02:07 PM
Có 1 cách cài KT cho bạn nhanh nhất
Sử dụng windown xp sp2 hoặc sp3
Cài VS for kt đã có trên forum
Phần còn lại là cài xampp và server + client (edit thông số IP)

Cái VS for kt có cần up 2 bản lên sp1 nữa không bạn. Mình down đủ hết công cụ cần thiết để cài ùi mà chưa cài được #-o

mr.longtay
01-06-12, 02:11 PM
hình như không phải update
chỉ cần chạy cái đấy là đc

divine9966
01-06-12, 02:27 PM
Dùng bản kiếm thế cài sẵn máy ảo => mở máy ảo => tạo ghost all main =>xong

vipbk
01-06-12, 03:04 PM
hình như không phải update
chỉ cần chạy cái đấy là đc

chắc chắn không cần update, tui cài đi cài lại chỉ dùng cái 82M đó mà vẫn chạy sv ngon lành :x

verylove_mu
01-06-12, 08:10 PM
Dùng bản kiếm thế cài sẵn máy ảo => mở máy ảo => tạo ghost all main =>xong

X_X Mình đang down nè :((. Không có acc vip down lâu quá :P

Ghét nên bỏ win 7 sài luôn win xp3 :D. Cài cho nó máu

verylove_mu
03-06-12, 01:03 PM
Bác vippk ui cho mình hỏi nè:Ở SV do bác hai07 làm win ảo á. Mình cài được rùi nhưng khi chơi không có túi tân thủ. Và mình muốn copy dữ liệu từ máy thật sang máy ảo thì làm thế nào :?. VD như mình muốn chạy SV mới ... Có gì cảm ơn bác trước :x

phungbaphu
03-06-12, 01:05 PM
bạn cài teamviewer rồi pm qua yahoo mình mình cài cho : loive_doncoi_rienganh_mathoi

vipbk
03-06-12, 01:09 PM
Bác vippk ui cho mình hỏi nè:Ở SV do bác hai07 làm win ảo á. Mình cài được rùi nhưng khi chơi không có túi tân thủ. Và mình muốn copy dữ liệu từ máy thật sang máy ảo thì làm thế nào :?. VD như mình muốn chạy SV mới ... Có gì cảm ơn bác trước :x

mình chưa cài trên máy ảo bao giờ nên không rõ, bạn nên cài trên máy thật đi, dễ chỉnh sửa hơn nhiều ;)

verylove_mu
04-06-12, 09:25 AM
bạn cài teamviewer rồi pm qua yahoo mình mình cài cho : loive_doncoi_rienganh_mathoi
Thế cho mình hỏi mình cần down cái gì và Cài win gì?. Mình sài lap nên hiện đang chạy win7 ;))

VipPk: Thank.

vipbk
04-06-12, 09:44 AM
Thế cho mình hỏi mình cần down cái gì và Cài win gì?. Mình sài lap nên hiện đang chạy win7 ;))

VipPk: Thank.

bạn dùng WinXP dễ cài hơn và đỡ nặng máy, các thứ cần dùng:
VS rút gọn 82M
MySQL
Navicat
Server
Client

verylove_mu
08-06-12, 08:32 AM
Bác Vippk ui. Mình không sài SQL + Navicat mà mình sài xpp. Như hướng dẫn trên mạng. Nhưng lại phát sinh lỗi 8-x. Cụ thể mình cài như sau:
Mình sài Winxp. Đầu tiên mình cài bản VT 90mb. Típ đến mình cài xpp -> đổi pass 1234 trong 127.0.0.1/phpmyadmin/ -> tắt admin ở xpp đi -> copy 2 file trong data Server(xaophaixoan) vào data trong SQL của xpp ->bật lại admin ->Bật Server vào chơi. Đến lúc này mình lại bị lỗi đánh pass gì cũng vào được (không cần ffffff -123) mà vẫn vào được. Mình cài thiếu chỗ nào hay bị sai gì không?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thank nhìu nhìu b-)