PDA

View Full Version : [JX] Cần hướng dẫn làm võ lâm online

kiwan
30-05-12, 11:42 PM
Em trước giờ chưa biết gì về việc làm game online... em chỉ biết về 3 cái code site, forum, quản trị site,... hiện đang làm adm vài site vs 4r nhỏ nhỏ

Tình hình là anh em có 4 cái máy chủ... đợi cài xong IP là em làm...

cho em hỏi luôg là chạy 1 server game onl như zị thì cần vps cấu hình ntn ? và vps linux có đc ko ạ ?

mà hiện tại em chưa biết gì cả...

em nghe nói làm bản off ttrước rồi up thành onl

ai có thể giúp em tư vấn cho em 1 bản võ lâm loại nào sài ổn... ít bị hack, bug... và cách cài luôn :)

em sắp thi tn nên để thi xong mới làm... lập topic trước... có bác pro nào... nhận em làm đệ thì tuyệt luôg con cú mèo :D

mí pro zô đọc topic cho em xin cái yahú nhé... có gì em hú ... giúp em xíu ạ

mong nhận đc 1 sư phụ ở gamezone... hì :)

em cảm ơn

Y!m của em: kiwan_dn

Leo031
31-05-12, 12:13 AM
Hem ai giúp bạn ý ah? Cũng có câu hỏi tương tự ;)

vipbk
31-05-12, 08:21 AM
ai có thể giúp em tư vấn cho em 1 bản võ lâm loại nào sài ổn... ít bị hack, bug... và cách cài luôn :)

khó có 1 server nào tốt như vậy được, được cái này thì mất cái kia ;))
(chỉ là góp ý thôi ko có ý gì đâu)

thaihoa91
31-05-12, 09:51 AM
Bạn cần có thời gian học cách cài đặt, sửa lỗi, viết code game trước khi làm online, bạn ko thể khi làm online nó xuất hiện lỗi thì bạn đi nhờ ng` này ng` kia dc, hãy chuẩn bị mọi thứ trước khi mún làm online, ít nhất fải ngâm JX trong vòng 3 - 6 tháng trước khi ra làm online !

kiwan
31-05-12, 01:29 PM
zị cấu hình vps ntn thì chạy ổn 1 game đc mấy pzô

à mà thôi em chạy trên server luôg :)

ko cần vps nửa

kiwan
31-05-12, 09:37 PM
các pro cho em hỏi... giờ em fải bắt đầu ntn ạ...

máy em win 7 thì cài sql nào để phù hợp ? cài game off

và khi up lên vps thì củng fải là sql đó .. hay sql khác củng đc ? sql bao nhiu thì dễ cài và sử dụng ạ ?

cần mở những port nào

hoivegame
01-06-12, 12:27 AM
1.Down server cài off(y/c máy ram >= 1gb)
2.Chơi game off 1 mình test gì test, rảnh nhìn wa code.
3.Bỏ chút thời gian làm 2 điều trên là dc.

Cái bạn cần đều có trên gamezone này, chỉ cần bạn lục lại là thấy. Làm 3 điều trên cho đến ngày bạn thi xong là cũng bik kha khá về game vl rồi đó.

kiwan
01-06-12, 03:10 PM
em sài win 7 ko cài đc sql 2000

em cài thì nó báo another instance of setup is allready running

vào star task mâg xóa cái file setup của sql đi

cài lại nó ko báo nửa... mà nó im hơi luôg chã thấy j`

---

tiện em xin link down ebook luôg em keiém mãi trên gz không có

e cảm ơn

DMC.NeZo
01-06-12, 03:41 PM
em sài win 7 ko cài đc sql 2000

em cài thì nó báo another instance of setup is allready running

vào star task mâg xóa cái file setup của sql đi

cài lại nó ko báo nửa... mà nó im hơi luôg chã thấy j`

---

tiện em xin link down ebook luôg em keiém mãi trên gz không có

e cảm ơn
Ebook 1.0 của cubin : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ebook 2.0 của giangleloi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ebook 3.0 của jxvietnam : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ebook 3.1 của haquocvu : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Link Mediafire ebook 3.1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )