PDA

View Full Version : [JX] Cho Hỏi Về Monster

DMC.NeZo
30-05-12, 09:38 PM
Cho mình hỏi làm sao để sau khi đánh chết quái quái sẽ tự động có lại ngay chổ củ.

Ví dụ: mình đánh con boss sau khi đánh chết nó tự hồi sinh lại ngay điểm đó.

Mong mọi người giúp đở

hoivegame
30-05-12, 09:58 PM
Lấy cái hàm add npc boss đó bạn gán vào script function OnDeath() của con boss là xong.

DMC.NeZo
31-05-12, 06:27 AM
bạn có thể nói chi tiết đc ko 30 charrrrrrrrrrrrrr

có ai ko làm ơn giúp mình vấn đề này với :(

thaihoa91
31-05-12, 09:54 AM
Trong NpcS.txt có 1 cột wy định time xuất hiện lại con quái đó khi bị đánh chết, tui ko nhớ cột nào, nhưng hãy tham khảo loại wái là cọc gỗ, bao cát, nó cũng là dạng quái mà khi đánh nó mất rùi hiển thị liền tại chỗ, bạn có thể mò các thông số của nó để làm cho con quái khác của bạn !

hoivegame
31-05-12, 10:02 AM
Bạn nhìn code fia dưới như 1 ví dụ. Nếu bạn sử dụng các server gần đây thì bạn vào fan script\global\kinhnghiem sẽ thấy các files .lua chứa OnDeath() function của các npc. Còn không thì bạn dùng cách Thái hòa chỉ dẫn.

Include("\\script\\source\\hamchuot.lua");

function OnDeath()

Msg2SubWorld("Người chơi "..GetName().." đã tiêu diệt boss hoàng kim tiểu !!")
renew()
end

function renew()
map = SubWorldID2Idx(53)
bosstieu1 = AddNpc(509,80,map,1513*32,3306*32)
SetNpcSeries(bosstieu1,random(0,4))
IsBoss(bosstieu1,2)
Msg2SubWorld(boss lieu thanh thanh xuất hiện tại ba lăng huyện(188/206)")

end

jxonline94
31-05-12, 04:03 PM
Trong NpcS.txt có 1 cột wy định time xuất hiện lại con quái đó khi bị đánh chết, tui ko nhớ cột nào, nhưng hãy tham khảo loại wái là cọc gỗ, bao cát, nó cũng là dạng quái mà khi đánh nó mất rùi hiển thị liền tại chỗ, bạn có thể mò các thông số của nó để làm cho con quái khác của bạn !

Chính xác là cột CH (ReviveFrame) ^^ Sửa nó về 100 thì khoảng 3 - 4s là nó xuất hiện lại, chả cần load hàm nặng GS