PDA

View Full Version : [JX] Lỗi Giá trị GS

duongqua0007
29-05-12, 06:33 PM
mình Vừa cài lại Sever Off cho máy của ng bạn khi vào đươc GS thì cái bản giá trị dầu tiên : VD > 3352761 : 0
tạo thử Nhân vật vào Game thì kết nối thất bại

và xin bài hướng dẩn mở port modem ZyXel lun nhé mình chưa làm Zyxel lần nào nên dòm củng không hiều:!!!

thaihoa91
30-05-12, 02:22 PM
xxxxx : 0

Số 0 là do enable wá nhìu card mạng (Local Area Connection) ! Cách khắc fục là disable tất cả và chỉ enable duy nhất 1 card mạng để chạy Server là dc !

Linh_JX
30-05-12, 02:27 PM

Số 0 là do enable wá nhìu card mạng (Local Area Connection) ! Cách khắc fục là disable tất cả và chỉ enable duy nhất 1 card mạng để chạy Server là dc !

nhầm máy sài có 1 car à anh cũng có lỗi này thì sao

thaihoa91
30-05-12, 03:08 PM
nhầm máy sài có 1 car à anh cũng có lỗi này thì sao

Dạng đó là mạng ẩn, nó có 1 mạng khác nhưng ko hiện trong Connection, em vào menu start, chọn run, gõ cmd -> enter, gõ ipconfig và enter là sẽ thấy hết toàn bộ mạng !

Nhất là mấy cái máy sử dụng HotSpot Shield hay dùng fần mềm gì trong máy tính liên quan mobile là dễ có mạng ảo ngầm lắm ! Fải xoá triệt để (Uninstall) và reset máy mới hết bị !

Linh_JX
30-05-12, 03:46 PM
Dạng đó là mạng ẩn, nó có 1 mạng khác nhưng ko hiện trong Connection, em vào menu start, chọn run, gõ cmd -> enter, gõ ipconfig và enter là sẽ thấy hết toàn bộ mạng !

Nhất là mấy cái máy sử dụng HotSpot Shield hay dùng fần mềm gì trong máy tính liên quan mobile là dễ có mạng ảo ngầm lắm ! Fải xoá triệt để (Uninstall) và reset máy mới hết bị !

nó chỉ ra 1 ip là 192.168.1.3 thui :Z

vipbk
30-05-12, 04:09 PM

mình hỏi bạn cái này, mình đã từng chạy server thành công khi mở cả card ảo và card thật + vào được game chơi bình thường

bạn có thể giải thích được ko, mình đã thử cả server font và cả no font

DEMO:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
30-05-12, 04:25 PM
mình hỏi bạn cái này, mình đã từng chạy server thành công khi mở cả card ảo và card thật + vào được game chơi bình thường

bạn có thể giải thích được ko, mình đã thử cả server font và cả no font

DEMO:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn tuỳ nữa bạn, nhưng tốt nhất ko dc đụng 2 mạng với nhau !

jxvietnam
31-05-12, 08:04 AM
2 card mạng cùng 1 lúc có sao đâu, vẫn bt mà

0kazaki
01-06-12, 10:00 AM
tắt tất card mạng đi để lại cái card thật nếu có mạng set ip cho cái card đấy hết lỗi

duongqua0007
02-06-12, 10:34 PM
thui mình làm dc ùi Tk mấy bác nhé mình Xóa SQl cai lai rùi dùng ip cua canyouseeme làm dỉa chi MAc lun :)) thế là làm dùm mấy cái máy Cua newber rùi