PDA

View Full Version : [MU] Cần 1 sever mu online thuơng mại chạy ổn định

vietnamboy
28-05-12, 10:17 PM
Hiện tại mình đang có nhu cầu làm 1 sever MU ( khoảng từ 200 tới 500 người chơi) ổn định trong dịp hè này

MU ss6... ( game , web game , forum ... )
Tiêu chí : vui là chính nhưng kinh doanh là 10
Yêu cầu : cần 1 bạn có thiện chí , nhiệt tình ( mình đầu tư hosting, vps ...mọi thứ liên quan tới game theo yêu cầu người cài đặt )
Chi tiết : gặp sẽ thảo luận
Giá cả : thuơng lượng ( sẵn sàng trả giá cao cho 1 sever chất lượng )

ps/ : trao đổi , thỏa thuận, giao dịch gặp mặt trực tiếp tại TPHCM ( không dao dịch qua mạng )
Địa điểm và thời gian : theo ý người cài đặt yêu cầu

LH: 0912302447 ( mình là Thành )
yahoo : vietnamboy2307
Rất mong dc BRO nào đó chiếu cố giúp đỡ dùm

cuocdoisp
28-05-12, 10:43 PM
lại có một người mất tiền và ko được gì :) .chém cái cho nó vui

vietnamboy
29-05-12, 08:14 AM
đề nghị nghiêm túc mà sao không thấy ai giúp hết , hix :(

ntquang.info
29-05-12, 08:28 AM
Hiện tại mình đang có nhu cầu làm 1 sever MU ( khoảng từ 200 tới 500 người chơi) ổn định trong dịp hè này
Được vậy thì mình cũng chịu bỏ ra 30tr tiền đâu tư =))

hieutham
29-05-12, 08:34 AM
Được vậy thì mình cũng chịu bỏ ra 30tr tiền đâu tư =))

đừng nói 500 , được 200 cũng sẵn sàng ném ra 50 triệu để làm. chủ pix quá ảo tưởng. chắc định cạnh tranh FPT và Mu Hà Nội :-?:-?:-?

ôi 500 người. ước mơ của mọi Admin đã và đang làm Mu ;));));))

vietnamboy
29-05-12, 08:50 AM
muốn dc vậy thì phải cố gắng thôi

chưa làm mà thấy mấy bạn nói vậy cũng thấy buồn buồn

ps : ý định làm vẫn như cũ , thật sự cần 1 BRO nhiệt tình giúp đỡ :(

luutrunhac
29-05-12, 09:13 AM
Không có từ nào chính xác hơn là: "hoang tưởng"

Mr.LeViAi
29-05-12, 09:32 AM
200 -> 500 là bình thưởng chả có gì là hoang tưởng
Đã chơi là phải đầu tư chứ biết chắc được từng đó người mới chịu đầu tư thì....
Muốn lấy đc tiền của người khác trước tiên phải bỏ tiền ra đã

chubelonton
29-05-12, 09:33 AM
mọi thữ ổn định đều có thể,nhưng số lượng người chơi,ko ai cam đoan cho bạn được cả,giờ lam server mà 50 người chơi 1 lúc là mừng lắm rồi,chứ 100 người thì đếm đầu ngon tay,có khi đầu tư cả mớ tòm tèng 15,20 đứa!tóm lại,hãy hết mình vì đam mê,lợi nhuận ắt tự có,chứ cứ tính lợi nhuận,thì tính hoài chả được bao nhiêu đâu!

vietnamboy
29-05-12, 09:43 AM
Không có từ nào chính xác hơn là: "hoang tưởng"

bạn không làm xin bạn đừng nói vậy >:/

có ý đóng góp thì mình xin nhận , chứ đừng làm mất lòng chiến sĩ như vậy :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

mọi thữ ổn định đều có thể,nhưng số lượng người chơi,ko ai cam đoan cho bạn được cả,giờ lam server mà 50 người chơi 1 lúc là mừng lắm rồi,chứ 100 người thì đếm đầu ngon tay,có khi đầu tư cả mớ tòm tèng 15,20 đứa!tóm lại,hãy hết mình vì đam mê,lợi nhuận ắt tự có,chứ cứ tính lợi nhuận,thì tính hoài chả được bao nhiêu đâu!

mình không cần người làm cam đoan cho mình về khoản người chơi , quan trọng là game thôi , còn phát triển lượng người chơi là do mình :D , mình bỏ tiền ra làm đơn nhiên mình phải tính tới mục đích cuối cùng là : lợi nhuận . Nhưng muốn vậy phải bỏ công bỏ sức , chứ không thì đung là '' hoang tưởng '' thiệt

--- Chế độ gộp bài viết ---

lại có một người mất tiền và ko được gì :) .chém cái cho nó vui

rất mong có dc sự hợp tác của BRO này , 1 người còn tâm huyết với game MU

tomatoes
29-05-12, 09:49 AM
Người ta chưa làm mà đã hạ nhục chí rồi ^^
Mỗi người đều có 1 tài năng riêng,các bạn mở ra ko đc 500 ko có nghĩa người khác ko làm đc ^^
Nhưng tôi nghĩ chắc chỉ đc lúc đầu,vì SV MU hiện tại chưa đủ để bạn duy trì mức 500 Mem nổi,sẻ nảy sinh rất nhiều vấn đề khi làm.

ByHackker
29-05-12, 09:58 AM
Cái Này Người Ta Đam Mê Mà Người Mới Vào Ngề Thì Bắt Buộc Phải Vậy Thôi

Bỏ 1 Số Vốn Mở Chứ Giờ 1 Server Người Ta Share Về Repack Về Củng 1 Số Lỗi Bug V.v

Đóng Góp Vậy Thôi Đừng Cho Ăn Gạch:-??

xunhim8x
29-05-12, 10:04 AM
Mình nghĩ là số lượng người chơi không những phụ thuộc vào tính chuyên nghiệp trong quản lý, server game chuẩn , trình độ quảng cáo PG ... của bạn mà còn có 1 chút may mắn trong cái nghề kinh doanh Mu Online này :)) :ar!

vietnamboy
29-05-12, 10:10 AM
Người ta chưa làm mà đã hạ nhục chí rồi ^^
Mỗi người đều có 1 tài năng riêng,các bạn mở ra ko đc 500 ko có nghĩa người khác ko làm đc ^^
Nhưng tôi nghĩ chắc chỉ đc lúc đầu,vì SV MU hiện tại chưa đủ để bạn duy trì mức 500 Mem nổi,sẻ nảy sinh rất nhiều vấn đề khi làm.

ý mình không phải là cứ duy trì lượng mem mức 500 , đó là mong muốn vậy thôi
đơn nhiên làm thì sẽ nhìu vấn đề nảy sinh , nhưng mà giờ cứ nghĩ vậy , cứ nghĩ tới khó khăn không thì còn ai làm nữa , sao không nghĩ khác đi ?
có ai dám chắc chắn 100% là thành công ko ?

chubelonton
29-05-12, 10:20 AM
uh,chúc bạn thành công nhé,mình thì chưa làm server được 500 người bao giờ,có thể do có 1 thân 1 ngựa,nếu làm 1 mình.mà quản lý được hết số con người trên chắc hơi khó nhai đấy!^^

sunhide
29-05-12, 10:36 AM
200 -> 500 là bình thưởng chả có gì là hoang tưởng
Đã chơi là phải đầu tư chứ biết chắc được từng đó người mới chịu đầu tư thì....
Muốn lấy đc tiền của người khác trước tiên phải bỏ tiền ra đã

ở đây thì cậu muốn 200 - 500 người thì trước tiên cần : TIỀN ( tiền mua server , antihack , máy chủ có thể đặt thuê chỗ đặt và...., NGƯỜI LÀM ( người viết website + desiger + am hiểu cực kì =)) có thể vượt qua cả nbb hay web i-web ) riêng khoản này chắc gần 50 triệu =)) mua luôn con sv chạy cho nó khỏe 20 tr trở lên

Alexandria
29-05-12, 10:36 AM
Tui thỳ 500 chắc không nởi cỡ 200-300 member là bình thường :))quang trong là maketing thôi

nhactre8x
29-05-12, 12:03 PM
đầu từ tầm 50 chai trở lên là sẽ có con máy chủ ngon + sv + web + anti ngon + PR nữa.....
quan trọng bạn có chịu bỏ ra đc từng đó ko.hay chỉ mới có 5,10tr đã thấy lớn rồi.
thứ 2 là biết chỗ để mà đầu tư ko,hay là gặp scam thì lại mất toi từng đó tiền mà chẳng đc gì.

thanh_ca
29-05-12, 01:01 PM
Đọc topic học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm.Up Up lên đầu để các pác bàn tiếp nào :D

vietnamboy
30-05-12, 04:23 AM
ở đây thì cậu muốn 200 - 500 người thì trước tiên cần : TIỀN ( tiền mua server , antihack , máy chủ có thể đặt thuê chỗ đặt và...., NGƯỜI LÀM ( người viết website + desiger + am hiểu cực kì =)) có thể vượt qua cả nbb hay web i-web ) riêng khoản này chắc gần 50 triệu =)) mua luôn con sv chạy cho nó khỏe 20 tr trở lên

đồng ý với bạn đầu tiên là tiền đâu , nhưng mà muốn có 200 - 500 người chơi thì đầu tiên cũng phải từ 1 - 2 người chơi trước tiên , chứ đùng đùng đòi chừng đó người chơi thì không bao giờ dc . Mấu chốt là game của bạn có dc người dùng đón nhận hay không , cách bạn đầu tư , PR , đối xử với game thủ , quản lý ... nói chung là nhìu vấn đề nhưng quan trọng là do mình thôi .

Nhìu người trong topic này nói mình hoang tưởng , không bao giờ dc ... ?? , bạn không dc nhưng đây là mình chứ không phải bạn :D , mình là dân quản trị , không biết gì về games nhưng đã chơi MU từ năm 2004 ( không bít có BRO nào bít MU Tân Định không ta ) ,mình cảm nhận vẫn còn có cơ hội kiếm tiền , điều mình cần đây là kỹ thuật , cỏn việc pr or phát triển game là do mình , sao không chúc mình may mắn mà còn nói lùi , bàn lùi ... buồn nhưng giờ lỡ suy nghĩ rồi , cũng lên phương án hết rồi , không làm mà cứ nghĩ hoài mệt lắm , thà thử làm xem sao , thất bại thì chấp nhận ^^ , thành công thì tốt :D . Có nhìu tiền thì đã không có topic này !

p/s : làm MU cùi bắp đầu tư < 10 tr à , mong BRO nào còn yêu MU giúp mình 1 tay <=> đơn nhiên không có ai tự nhiên tốt với ai bao giờ cả có qua có lại >.< , cứ rõ ràng cho nó dễ nói chuyện

ntquang.info
30-05-12, 05:46 AM
đồng ý với bạn đầu tiên là tiền đâu , nhưng mà muốn có 200 - 500 người chơi thì đầu tiên cũng phải từ 1 - 2 người chơi trước tiên , chứ đùng đùng đòi chừng đó người chơi thì không bao giờ dc . Mấu chốt là game của bạn có dc người dùng đón nhận hay không , cách bạn đầu tư , PR , đối xử với game thủ , quản lý ... nói chung là nhìu vấn đề nhưng quan trọng là do mình thôi .

Nhìu người trong topic này nói mình hoang tưởng , không bao giờ dc ... ?? , bạn không dc nhưng đây là mình chứ không phải bạn :D , mình là dân quản trị , không biết gì về games nhưng đã chơi MU từ năm 2004 ( không bít có BRO nào bít MU Tân Định không ta ) ,mình cảm nhận vẫn còn có cơ hội kiếm tiền , điều mình cần đây là kỹ thuật , cỏn việc pr or phát triển game là do mình , sao không chúc mình may mắn mà còn nói lùi , bàn lùi ... buồn nhưng giờ lỡ suy nghĩ rồi , cũng lên phương án hết rồi , không làm mà cứ nghĩ hoài mệt lắm , thà thử làm xem sao , thất bại thì chấp nhận ^^ , thành công thì tốt :D . Có nhìu tiền thì đã không có topic này !

p/s : làm MU cùi bắp đầu tư < 10 tr à , mong BRO nào còn yêu MU giúp mình 1 tay <=> đơn nhiên không có ai tự nhiên tốt với ai bao giờ cả có qua có lại >.< , cứ rõ ràng cho nó dễ nói chuyện

Nếu câu nói vậy thì pm yh mình ở dưới chữ ký, tuy không PRO nhưng cũng đủ xài, mình sẽ hổ trợ cho cậu về mặt kỹ thuật (Không mất tiền) b-)

minhtan123
30-05-12, 06:27 AM
Cái này đông Mem hay không cũng do hên xui , hiện đang làm 2 cái 1 cái ~ 100mem , 1 cái hơn 100mem ;))

kenpro7777
30-05-12, 06:57 AM
Member đông hay không là do quảng cáo có đúng chổ ko thôi ! Chúc bạn thành công hiii