PDA

View Full Version : [KT] Mọi người giúp em lỗi túi tân thủ với ạ ^^

satthupro95
28-05-12, 11:55 AM
E có sử dụng server của Bác xaophaixoan : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Và e sử dụng chức năng add ngựa của bác duynguyenjx :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
e đã làm theo bác duynguyenjx để add thêm ngựa , e dùng lệnh để add vào file newplayergift.lua để add ngựa vào nhưng mà khi chạy server thì bị lỗi file newplayergift.lua các bác giúp em với . Thanks các bác trước ạ ^^
Hình code đây ạ ^^:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mong các bác giúp e với ạ ^^

nguyenhophuc87
28-05-12, 12:58 PM
Trước tiên bạn khoan check lại code có bug không. nhưng bạn sai nguyên tắc code kiếm thế rồi. bạn download notepad++ về và thay thế từ nay soft lập trình đó nhé. nhớ chọn Encoding > Encode in UTF-8 with BOM rồi save lại.

Kiếm thế chạy theo chuẩn utf-8 with bom. thông thường nếu dùng notepad của windows sẽ xuất hiện lỗi sai định dạng nên báo lỗi khi load sv. bạn thử cách này có thể sẽ không còn bug nữa (nếu vẫn bug thì mới do code lập trình sai)

satthupro95
28-05-12, 05:04 PM
Trước tiên bạn khoan check lại code có bug không. nhưng bạn sai nguyên tắc code kiếm thế rồi. bạn download notepad++ về và thay thế từ nay soft lập trình đó nhé. nhớ chọn Encoding > Encode in UTF-8 with BOM rồi save lại.

Kiếm thế chạy theo chuẩn utf-8 with bom. thông thường nếu dùng notepad của windows sẽ xuất hiện lỗi sai định dạng nên báo lỗi khi load sv. bạn thử cách này có thể sẽ không còn bug nữa (nếu vẫn bug thì mới do code lập trình sai)
Cảm ơn bạn nhìu nhé ^^ :):):):):):):)

vipbk
28-05-12, 05:10 PM
Cảm ơn bạn nhìu nhé ^^ :):):):):):):)

bạn nên THANKS = hành động :))

người ta giúp đỡ bạn nhiệt tình lắm đó