PDA

View Full Version : [KT] Share Sever Kiếm Thế Mới

kelly
22-05-12, 03:46 PM
.................................................. .

vipbk
22-05-12, 03:50 PM
bóc tem, test thử đã =P~

resconam
22-05-12, 03:56 PM
tết thử nào a e 30chaarrrrrrrrrrrrb-)
hỏi cái add đồ vô nhân vật làm sao :T

Sesshomaru
22-05-12, 04:01 PM
[JXWorld-Team]

Được anh khungvo1 chia sẻ tập tin gốc của server china , hôm nay mình se chia sẻ với các bạn

- Làm sạch hệ thống server va db
- Không kẹt acc khi dich chuyển ( bắt buộc mở full map = 3GS trong thư mục GameServer -- GS_1,GS_2,GS_3 )
- Không bị tình trạng dùng một thời gian sau đăng nhập bị báo sai tài khoản nữa
- Không kẹt acc khi mức tài phú cao
- Không xuất hiện lỗi C++
- Phiên bản này sử dụng gs va gc mới load 1200 User trên 1 GS và phiên bản sẽ không sử dụng đồng và sẽ sử dụng đồng khóa
trên cơ bản đòng khóa với đồng thường cũng giông nhau , đồng thường di GD duoc noi chung không cần thiết lắm
- Phiên chưa việt hóa ,Update hay fix bug (cái này mọi người làm kiều gì thì làm theo ý mình)
- Để ngon thì phải dev thêm cần thời gian , cái này phụ thuộc vào các bạn

Đây là link :

Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P-Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình không hô trợ qua yahoo nhé !!!

Không share nhưng update cung như fix bug , cái này các bạn phải tự làm , mình chỉ chia sẻ cấu trúc server để các bạn phát triển
Ban. khang? dinh ko ket. acc???

kelly
22-05-12, 04:02 PM
Về vụ này mình khẳng định vì đã test rồi bạn ạ chư không phải nói bừa bại mà không kiểm tra

resconam
22-05-12, 04:02 PM
run sever sao k dc ta 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrr

Sesshomaru
22-05-12, 04:05 PM
Về vụ này mình khẳng định vì đã test rồi bạn ạ chư không phải nói bừa bại mà không kiểm tra
cho minh` hoi? ban test online hay offline;)).sr mod nhe,ngoi net ko co unikey

kelly
22-05-12, 04:08 PM
Kẹt acc có nhiều lý do nhưng thường do người sử dụng chư server thương không xảy ra, người sử dụng bắt ep nó thì nó sẽ lỗi thôi

--- Chế độ gộp bài viết ---

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

resconam
22-05-12, 04:09 PM
chỉ cái coi run toàn bị tự tắt đi không :TTTTT chủ thớt VL

kelly
22-05-12, 04:13 PM
Các hiện tượng két acc mình đã nghiên cưu đa phần do ly do o server sau
Với phiên bản của mình sài gs 1 sood bạn cho thêm cái gsd vào , thứ nhất là sẽ xung đột đường truyền no không tương thích với nhau , thứ 2 2 gs se save nhân vật 1 kiểu mỗi lần dữ liệu nhân vật thay đổi, sử dụng vật phẩm o client hiên thi nhưng server thì không có đây chính là lý do chinh dẫn đến kẹt acc

Sesshomaru
22-05-12, 04:13 PM
Kẹt acc có nhiều lý do nhưng thường do người sử dụng chư server thương không xảy ra, người sử dụng bắt ep nó thì nó sẽ lỗi thôi

--- Chế độ gộp bài viết ---

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
^^.khong co y' gach da' gi` ca.nhung minh nghi~ cai Gameserver.exe nay cha? khac gi gameserver.exe cua Shinichi da tung share.vi vay ket acc la dieu` ko the tranh khoi.ban khang dinh khong ket acc minh thay bat ngo`:)).minh` cai` offline hay online "chua bao gio bi ket acc".Nhung mem online khac thinh thoang bi ket.the thoi nhe.chuc thread dat' khach.van thank cho tinh than cong dong`

kelly
22-05-12, 04:15 PM
bạn nói vậy mình chịu thôi , cư coi như mình sai vậy !!!!!!!!!!!!!!

resconam
22-05-12, 04:15 PM
nhiều cái gì ?
chạy nó k ở đó bao lâu lại tự tắt k cho vô game :(

kelly
22-05-12, 04:17 PM
bạn kiểm tra lại nhé chư mình không hỗ trọe setup vì nhiều qua rồi

tungpro102
22-05-12, 04:40 PM
IP loclahost sẽ không kẹt acc, test qua Hamachi cũng giảm kẹt nhiều vì hamachi fake mạng lan, test online = ip wan và port mới chuẩn

Ai test lại đi :D

Kyo Công Tử
22-05-12, 04:51 PM
không sử dụng được đồng thì hơi buồn :(

kelly
22-05-12, 05:01 PM
nếu bạn muốn add đồng thì kết hợp hai bản nhưng mình nói trước khi save nhân vật sẽ phat sinh bug , nên dưng tham cái đồng làm gì , mình không quan tâm dến cái này , chủ yếu server hoạt động tôt la được rồi

Kyo Công Tử
22-05-12, 05:03 PM
bạn có thể share server full của bạn chưa chỉnh sửa gì không, đương nhiên là còn gameserverd vs gamecenterd

vipcuonghy
22-05-12, 05:09 PM
xem cấu trúc thì bản này giống bản danh kiếm và đc bị xóa bớt mấy phần,

tungpro102
22-05-12, 05:13 PM
Không add được đồng thường => không tự động nạp thẻ được nên ông kia thấy buồn đó

Xem qua thì thấy giốn hệt của Shinichi share từ dung lượng gameserver.exe đến ngày buil

kelly
22-05-12, 05:29 PM
theo server gốc 2 gs va gc được làm lại , va 2 cái này hoạt động rất tốt , server shini cung bắt đầu dev từ bả này , nhưng bàn này bishop nó hoạt động tốt không như bản shini

tungpro102
22-05-12, 05:37 PM
theo server gốc 2 gs va gc được làm lại , va 2 cái này hoạt động rất tốt , server shini cung bắt đầu dev từ bả này , nhưng bàn này bishop nó hoạt động tốt không như bản shini

Server Shinichi dev từ bản này và kẹt acc gấp 10 lần các bản khác :H

huylouis1996
22-05-12, 05:43 PM

server full có đồng nghĩa với việc source full k bạn :D ý mình là các chức năng như hệ thống chân nguyên , trang bị bạn đồng hành có add đc k ấy :D . tks

satthulauhyh
22-05-12, 05:47 PM
server full có đồng nghĩa với việc source full k bạn :D ý mình là các chức năng như hệ thống chân nguyên , trang bị bạn đồng hành có add đc k ấy :D . tks

Bạn ý cũng dev từ sever TQ mà shinichi dev nên không phải source => không full chức năng. Điển hình là không add được đồng thường.

tungpro102
22-05-12, 06:10 PM
Đã test thử, giống hết server Shinichi share, kẹt acc thì như server Shi, bishop thì không biết vì chưa test

gau.caonguyen
22-05-12, 06:20 PM
[JXWorld-Team]

Được anh khungvo1 chia sẻ tập tin gốc của server china , hôm nay mình se chia sẻ với các bạn

- Làm sạch hệ thống server va db
- Không kẹt acc khi dich chuyển ( bắt buộc mở full map = 3GS trong thư mục GameServer -- GS_1,GS_2,GS_3 )
- Không bị tình trạng dùng một thời gian sau đăng nhập bị báo sai tài khoản nữa
- Không kẹt acc khi mức tài phú cao
- Không xuất hiện lỗi C++
- Phiên bản này sử dụng gs va gc mới load 1200 User trên 1 GS và phiên bản sẽ không sử dụng đồng và sẽ sử dụng đồng khóa
trên cơ bản đòng khóa với đồng thường cũng giông nhau , đồng thường di GD duoc noi chung không cần thiết lắm
- Phiên chưa việt hóa ,Update hay fix bug (cái này mọi người làm kiều gì thì làm theo ý mình)
- Để ngon thì phải dev thêm cần thời gian , cái này phụ thuộc vào các bạn

Đây là link :

Server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P-Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình không hô trợ qua yahoo nhé !!!

Không share nhưng update cung như fix bug , cái này các bạn phải tự làm , mình chỉ chia sẻ cấu trúc server để các bạn phát triển

Xin hỏi sài Client nào vậy bạn? mình mới vào đây không rành lắm. cảm ơn

dung920
22-05-12, 07:27 PM
Xin chân thành cảm ơn chủ thớt...........Sv chạy tốt lắm

Mr.Quy
22-05-12, 09:05 PM
server nhảm lềnh :|
chả cái này phải share từ lúc box kiếm thế mới đc lập thì mới gọi là hot :))

nguyendung2011
22-05-12, 09:08 PM
tks chủ thớt với tinh thần chia sẻ, ko biết ai thế nào, dùng hay không dùng nhưng cũng đừng nói lời cay đắng, tất cả vì sự phát triển kt thôi :x

Mr.Quy
22-05-12, 09:25 PM
tks chủ thớt với tinh thần chia sẻ, ko biết ai thế nào, dùng hay không dùng nhưng cũng đừng nói lời cay đắng, tất cả vì sự phát triển kt thôi :x

tí mình cũng post bài server kiếm thế full, no bugs no lag no dis no hack no fix no have MONEY lên mới đc =))

gau.caonguyen
22-05-12, 10:16 PM
mình hỏi sài Client mà ko ai trả lời giùm

kelly
22-05-12, 10:54 PM
vinagame bạn ạ

mà tớ chỉ chia sẻ nguồn server chuẩn , còn hiện tượng kẹt acc tớ nói thẳng tơ đang test qua hamachi không co bị nhé , kẹt ác hay không thì do người sử dụng chư đừng đổi thừa do cái server , mình nói vậy các bạn hiểu rrooif chứ , mình post ai xài hì sài không sài thì thôi dừng ném gạch , test server rồi sẽ thây , đến nản

đây là bản full phải phải hiểu điwwù này

Thứ nhất việc sử dụng đồng thường không phải chức năng gì to tác , nó người build muôn người dugnf không sài server này để online hut mau men
nên loại bỏ nó dùng đồng thường
đây là điều rất hợp lý đối với private việt nam

Các bạn nên suy nghĩ trước khi đặt vấn đề

Chốt lại 1 câu server chuẩn , không kẹt acc ai dùng thì dùng mình không noi nhiều mệt rồi .. hazzi
Kẹt acc chi do người sử dụng chư khong do server mong các bạn hiểu điwwù này

khactai
22-05-12, 11:02 PM
Các hiện tượng két acc mình đã nghiên cưu đa phần do ly do o server sau
Với phiên bản của mình sài gs 1 sood bạn cho thêm cái gsd vào , thứ nhất là sẽ xung đột đường truyền no không tương thích với nhau , thứ 2 2 gs se save nhân vật 1 kiểu mỗi lần dữ liệu nhân vật thay đổi, sử dụng vật phẩm o client hiên thi nhưng server thì không có đây chính là lý do chinh dẫn đến kẹt acc
vậy theo bạn nói gs vs gsd giống nhau.....chắc bạn chưa sử dụng gsd nhiều rồi..2 cái có sự khác biệt nhau rất lớn khi đưa lên online đó!
ko dùng sv nhưng thanks nhiệt tình vi tinh thần chia sẽ

kelly
22-05-12, 11:05 PM
bạn nhầm rồi minh đâu nói nó giông nhau gs da được lam chuẩn con gsd thi ban dùng chắc bạn biết , nó la bản build đầu tiên , vậy bạn hiểu chứ gì

o0oVipGameso0o
22-05-12, 11:28 PM
các bác cho em hỏi em tải 2 link đó về rồi giải nén vào thư mục client kiếm thế VNG
làm theo hướng dẫn
1 - Goddess\KG_GoddessD.exe

2 - Logserver\kg_cslogserverd.exe

3 - Bishop\KG_BishopD.exe

4 - Gamecenter\gamecenter.exe....................====> em chạy cái này nó báo lỗi,ko chạy đc

5 - Gameserver\GS_1\gameserver.exe

6 - Gameserver\GS_2\gameserver.exe

7 - Gameserver\GS_3\gameserver.exe
xong chạy game.exe nó báo sv bảo trì gì ấy.......
các bác cho em hỏi,có cần cài thêm cái gì nữa ko,trước giờ em chưa cài cái này
các bác hướng dẫn em giùm,em cám ơn......

TomCleverley
23-05-12, 05:19 AM
các bác cho em hỏi em tải 2 link đó về rồi giải nén vào thư mục client kiếm thế VNG
làm theo hướng dẫn
1 - Goddess\KG_GoddessD.exe

2 - Logserver\kg_cslogserverd.exe

3 - Bishop\KG_BishopD.exe

4 - Gamecenter\gamecenter.exe....................====> em chạy cái này nó báo lỗi,ko chạy đc

5 - Gameserver\GS_1\gameserver.exe

6 - Gameserver\GS_2\gameserver.exe

7 - Gameserver\GS_3\gameserver.exe
xong chạy game.exe nó báo sv bảo trì gì ấy.......
các bác cho em hỏi,có cần cài thêm cái gì nữa ko,trước giờ em chưa cài cái này
các bác hướng dẫn em giùm,em cám ơn......

Bạn đã cài xampp chưa
đặt id/pass xampp là root/1234 nhé
hoặc cài mysql cũng đc!

bacnam7287
23-05-12, 07:10 AM
Đã thử lỗi sai mật khẩu, server online được khoảng 30p thì báo sai mật khẩu.
Chấm hết...

khactai
23-05-12, 08:32 AM
bạn nhầm rồi minh đâu nói nó giông nhau gs da được lam chuẩn con gsd thi ban dùng chắc bạn biết , nó la bản build đầu tiên , vậy bạn hiểu chứ gì
1 sai lầm lớn ai nói với bạn là gs đc làm chuẩn hài ^^!.

Mr.Quy
23-05-12, 10:15 AM
vinagame bạn ạ

mà tớ chỉ chia sẻ nguồn server chuẩn , còn hiện tượng kẹt acc tớ nói thẳng tơ đang test qua hamachi không co bị nhé , kẹt ác hay không thì do người sử dụng chư đừng đổi thừa do cái server , mình nói vậy các bạn hiểu rrooif chứ , mình post ai xài hì sài không sài thì thôi dừng ném gạch , test server rồi sẽ thây , đến nản

đây là bản full phải phải hiểu điwwù này

Thứ nhất việc sử dụng đồng thường không phải chức năng gì to tác , nó người build muôn người dugnf không sài server này để online hut mau men
nên loại bỏ nó dùng đồng thường
đây là điều rất hợp lý đối với private việt nam

Các bạn nên suy nghĩ trước khi đặt vấn đề

Chốt lại 1 câu server chuẩn , không kẹt acc ai dùng thì dùng mình không noi nhiều mệt rồi .. hazzi
Kẹt acc chi do người sử dụng chư khong do server mong các bạn hiểu điwwù này

ee bạn ơi mình là newbie mới tham ra zô kím thế nè

bạn ơiiii cho mình hỏi là kẹc ácc á
ok rồi đâo có kẹc ácc đaoooooo :D

nhưng mòa cứ online lên khoẳnng 100 người là kẹc liềng hề =))
còn bậc sê vơ lêng 1 mềnh mềnh chơi lấi cứa lý ro đéc chi để mòa kẹc đc =))
mềnh cũgg cóa mấi cứa sê vơ fullllll nề :D
nhưng mòa sê vơ full của mềnh đc cỏa mớ người share lênh rầu =))

tungpro102
23-05-12, 10:30 AM
Server này chắc chẵn là kẹt acc vô tội vạ

dừng quang bom ở đây

Thank chủ topic đã có tinh thần share

Mr.Quy
23-05-12, 11:14 AM
Server này chắc chẵn là kẹt acc vô tội vạ

dừng quang bom ở đây

Thank chủ topic đã có tinh thần share

server này có last hit =))

:))

:))

doanket098
23-05-12, 11:17 AM
cái bản này Việt hóa nhiều không bạn :-* mình mới lần đầu vào xin anh em chỉ giáo thêm :|

nguyendung2011
23-05-12, 11:55 AM
tí mình cũng post bài server kiếm thế full, no bugs no lag no dis no hack no fix no have MONEY lên mới đc =))

wellcome :ar! :ar! :ar! tks nhiệt tình :x

gicungk1
23-05-12, 12:02 PM
commer xem linh nha charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

kelly
23-05-12, 01:56 PM
close topic cho lành nói với nhưng người không biết mệt mỏi thêm , có đồ phải biết sử dụng các bạn ạ ! bó tay

kelly
23-05-12, 02:25 PM
"1 sai lầm lớn ai nói với bạn là gs đc làm chuẩn hài ^^!."

Bạn giải thích xem gameserver.exe với gamesercerd.exe khác nhau ,mà bạn nói câu như này . bo tay với gz rồi

Hay để dánh giá độ chuẩn bạn nhìn vào dung lượng là tốt ha? . chịu thua rồi

TomCleverley
23-05-12, 02:31 PM
kelly hướng dẫn chỉnh 100 player lên cao hơn được không?
mình k sử dụng gc vs gs của bạn!

tr4jhp
23-05-12, 02:36 PM
\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/\:d/

vjpnet2k7
23-05-12, 05:13 PM

Bạn giải thích xem gameserver.exe với gamesercerd.exe khác nhau ,mà bạn nói câu như này . bo tay với gz rồi

1/ GameServer.exe cơ chế save data khác ( lỗi nhiều hơn GSd ) => kẹt acc nhiều hơn GSd

a3pick
23-05-12, 05:25 PM
1/ GameServer.exe cơ chế save data khác ( lỗi nhiều hơn GSd ) => kẹt acc nhiều hơn GSd
Xin đính chính với bạn và cơ chế save role gsd và gs là hoàn toàn giống nhau nhé ;)

cuocdoisp
23-05-12, 08:48 PM
thôi im lặng là vàng . mod xóa giùm :P

khactai
23-05-12, 09:01 PM

với cái tính cách bảo thủ như vậy sao khá nỗi.....ko biết nên tìm hiểu đi...