PDA

View Full Version : [JX] Thêm items ?????

Uchiha_Tai
22-05-12, 12:47 PM
Mình xài sever TSBD 0.3 có mấy cái items sever khác ( vật phẩm ) thì mún đem wa sever 0.3 thì cần làm những gì. ai có tài lieu hay hướng dẫn giùm mình. thanks nhìu

thaihoa91
22-05-12, 06:26 PM
Hỉu dc hàm additem là hỉu dc thông số và đem wa !

Uchiha_Tai
22-05-12, 06:57 PM
Hàm ADD items thì mình biết nhưng với 1 món đồ thì ko có trong lish items seeting thì phải làm sao

vipbk
22-05-12, 09:01 PM
Hàm ADD items thì mình biết nhưng với 1 món đồ thì ko có trong lish items seeting thì phải làm sao

sai chính tả nhiều quá bạn ơi: lish items seeting =))

Rogue
24-05-12, 01:05 PM
Thêm item trong queskey thì dễ, còn mấy item khác mình chưa thử nên chưa biết. Thử với item KNB nhé
Tạm đặt sv (1) là sv bạn đang dùng, (2) là sv có chứa item KNB mà sv bạn k có
VD: sv (1) không có item Kim Nguyên Bảo. Vậy mún thêm item KNB từ sv (2) vào bạn chỉ việc làm như sau
1. Copy 1 item bất kỳ trong queskey (mở = notepad) sv (1), quét khối cả 1 hàng dài thông số của item đó paste ra cuối dòng, save lại rồi mở queskey.txt (= excel), lưu ý: tốt nhất nên copy dòng thông số của item Huyền tinh, thuỷ tinh,...vì các item đó k có script
2. Thay đổi id của item vừa paste ra, vd item trước item bạn mới copy ra có id là 206 (cột C), thì bạn sửa item cuối dòng thành 207 và đổi tên item đó
3. Bật file queskey.txt (= notepad) của sv (2), copy dòng khai báo hình ảnh cho item

\spr\item\questkey\obj_item_cardg.spr rồi chép đè lên đường dẫn của item 207 bên queskey.txt của sv (1), xong save lại
4. Về vấn đề hiển thị item dưới đất thì bạn vào \Settings\obj\ObjData.txt, copy nguyên dòng thông số item Kim Nguyên Bảo của sv (2) paste vào cuối dòng rồi save lại, mở ObjData.txt = excel nhìn xem cột B là số mấy rồi mở queskey.txt của sv (1) vừa làm xong sửa số ở cột E theo số đó. Xong save lại rồi đồng bộ qua client
5. Dùng hàm AddEventItem(x) với x là id của item (cột C) rồi test thử
Chú ý: đối với sv nofont thì mở excel làm k sao còn sv có font dùng excel làm có thể bị lỗi, vì vậy bạn hãy làm trên JxStudio còn k dc nữa thì chuyển máy về nofont rồi làm. Xong
Chúc thành công

tienhung15
24-05-12, 02:38 PM
Rogue cho tớ xin cái Yahoo ^^ Help dùm tớ 1 số chuyện ^^ .

Rogue
24-05-12, 08:50 PM
Rogue cho tớ xin cái Yahoo ^^ Help dùm tớ 1 số chuyện ^^ .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>