PDA

View Full Version : [MU] Cài Đặt Free All Cho Các Member mới tham gia GameZone

cuocdoisp
21-05-12, 09:54 PM
Thân chào !
Việc sở hữu một muonline đối với các bạn mới tham gia vào gamezone là điều rất khỏ do có quá nhiều bài viết hướng dẫn lẫn lộn . Các bạn mới tham gia nhìn vào mớ hỗn độn mà chẳng biết dùng cái nào , người người share nhà nhà share server rồi thì website chẳng biết đâu mà lần . Nhằm mục đích giúp đỡ cho các bạn có cảm giác làm Admin một lần lên cuocdoisp lập topic này ra để cài đặt miễn phí và hướng dẫn các bạn những điều cơ bản để trở thành admin .

Vài điều cần lưu ý với các bạn muốn làm Admin

Cấu hình máy chủ đáp ứng tối thiểu : Chip x2 (Dual cũng được hoặc Core càng tốt ) + Ram 2 GB . Win 32 Bit hoặc Win Server . Nếu máy tính của bạn vừa đủ yêu cầu trên thì vui lòng xóa hết các chương trình không liên quan như : Office , Game linh tinh , Photoshop ... để tránh tình trạng lag
Yêu cầu đường truyền tối thiểu phải là gói cước 290.000/1 tháng ( nếu gói cước 180.000 thì nghỉ làm cho nó lành vì quá yếu )
Admin phải có thời gian , có sự nhiệt tình tìm hiểu . Với những cái cơ bản và đơn giản cuocdoisp sẽ có video cho các bạn xem và làm theo . Video hết sức chi tiết nên các bạn hãy dành thời gian xem thật kỹ và làm theo . Làm đúng video đảm bảo các bạn làm được. Mong các bạn không lười xem kiểu lướt qua rồi ko làm được lại PM hỏi .

Chống Chỉ Định ( Không làm ):

Những cao thủ , những pro , những người vào ném gạch , những người thích chém gững
Những người không biết nhưng lười học ---> không bao giờ làm
Những người không biết , chăm học nhưng : " có công việc hay bận làm việc cơ quan lên không có thời gian xem video hướng dẫn , có gì cậu làm luôn cho mình " -----> không bao giờ làm :))

Thông tin về Server :

Server lấy từ nguồn share miễn phí trên gamezone và các diễn đàn khác . Hàng miễn phí lên lỗi hoặc ngon đôi lúc là do may mắn . Cucodoisp chỉ cố sức làm chứ không đảm bảo được nhiều . Anh em ai chấp nhận thì gửi bài ở dưới , ai cảm thấy không muốn thì cứ tìm mấy pro mà mua .
Website lấy từ nguồn share miễn phí trên gamezone và các diễn đàn khác . Hàng Free nhưng tính năng không thua kém bản thương mại là mấy . Đảm bảo 98% là không có " sâu bọ - shell " . Gamezone dạo này hàng shell và không shell cực kỳ khó phân biệt lên cuocdoisp không lấy bất kỳ website nào được share trên gamezone từ tháng 6/2011 cho đến nay . Tất cả website đều được lấy từ trước tháng 6 , cái thời điểm mà ít cao thủ về shell . Website cũ lên nó không được hiện đại , có điều đảm bảo . Anh em ai thích thì dùng không có thê mua riêng website của các pro
Clien trắng nguyên gốc . Nếu các bạn muốn add thêm antihack nào thì cuocdoisp sẽ giúp .
Hiện tại cuocdoisp chỉ giữ bản Muserver Season 6 Ep 1 . Nếu các bạn muốn cài bản khác thì cứ để lại link đến bản đó , cuocdoisp sẽ lấy nó về và cài đặt cho các bạnác

Các bạn muốn làm thì cứ viết bài bên dưới theo mẫu :

Yahoo:
Phiên bản muốn làm
Link đến phiên bản đó ( nếu muốn chính xác- nếu không có link thì cuocdoisp sẽ lấy server bất kỳ )

TB: mong các pro không ném gạch

Các bạn Add Yahoo : cuocdoisp01 để mình tiện liên lạc và cài đặt nhé .

duonglinh2
21-05-12, 10:01 PM
Yahoo: boy_tapyeu_16112
Phiên bản muốn làm ss6.3
Link đến phiên bản đó :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HRain
21-05-12, 10:23 PM
godhoang :-?
tính nghịch ss4.6 JPN (làm onl sau này)
cần: anh cuocdoisp hỗ trợ client - phần main với các hàm, dll, source full: 3D Cam + sky + fog + minimap :D
offset item thì em nhờ bạn đc, chứ mấy cái trên ít người hỗ trợ nên khó :(
sẵn đây hỏi anh luôn, cái phần F2 hiện chat/kô chat cũng do từ 1 hàm hook nào đó phải kô ? em thấy main ss4.6 này còn support. Và cả phần nút "tùy chọn" --> tự động đánh/hiện tin nhắn/chế độ màu ảnh cũng phụ thuộc ?

anhvu6
21-05-12, 10:26 PM
cho xin main trắng ss6 ep 2 với :(((((

vanminhit
21-05-12, 10:26 PM
Yahoo: phungvanminhit
Phiên bản muốn làm ss6.3
Link đến phiên bản đó : bản nào cũng được thanks ban nhiều nha hii , mong được chơi quá hii

xProAx
21-05-12, 10:44 PM
em thì mấy cái kia em biết rồi em mun anh lam cho em 1 cai atihack cho main k anh hướng dẩn em tự làm củng được....yahoo:traibao_kute123 em cảm ơn anh nha...em mún hoc atihack ma k biết học từ đâu mong anh chỉ bảo em

sunhide
21-05-12, 10:47 PM
Yahoo: mr.sun2809
Phiên bản muốn làm : season 5
Cần anh : có cashop :D và bản runs xp tàm tạm là đc anh ơi :D..

tuanley
21-05-12, 10:51 PM
Yahoo: tuanleyvt4
Phiên bản muốn làm : ss6.3
Link đến phiên bản đó : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vietanhkm
21-05-12, 11:16 PM
Yahoo: xitrum_va
Phiên bản muốn làm: ss6.3 (set Goku mới)
Link đến phiên bản đó: giúp mình cái link. vì link trên điễn đàn toàn thấy die client, SQL, Main ..... tìm giúp gửi qua Yahoo để mình down về các file cần thiết.

Thank chủ thớt.

pelinh
22-05-12, 01:19 AM
nice job
bây giờ ít ai làm free như a thế này
e cũng cần nhưng xin nhường lại cho các bạn khác :">~
vote like mạnh \m/

pqhuybl
22-05-12, 03:09 AM
YAhoo: quochuy22021992
SEASON: 6.2
Mong được giúp đỡ về hook anti hack, va pack main.

ChangeOfHeart
22-05-12, 04:50 AM
Y!M: change0fheart1250
X_X

sunnight
22-05-12, 08:23 AM
YAhoo: phongtran_m7
Mong được giúp đỡ về anti hack va pack main 1.03z

Tuan565
22-05-12, 08:43 AM
Yahoo : vantuan124
Season : 6.3
Cần giải đáp thắc mắc về mở offset + add new items trong quá trình làm . mình sẽ tự mò thêm ko cần hướng dẫn chi tiết

Alexandria
22-05-12, 09:21 AM
đây là box Releases mà sao lung tung thê này

123abc
22-05-12, 10:57 AM
Yahoo: xitrum_va
Phiên bản muốn làm: ss6.3 (set Goku mới)
Link đến phiên bản đó: giúp mình cái link. vì link trên điễn đàn toàn thấy die client, SQL, Main ..... tìm giúp gửi qua Yahoo để mình down về các file cần thiết.

Thank chủ thớt.
Bạn cài off ak pm yahoo mình cài cho
Em làm cho bạn này nhé anh cuocdoisp :D

kukubaby
22-05-12, 12:56 PM
Yahoo: giotnuocmattrong_toalet
Phiên bản muốn làm: mu gold edit
em cai` xong nhung ma khong mo duoc gameserver va joinserver khong chay
anh giup em nha
Thanks T.T

896588
22-05-12, 01:15 PM
ủng hộ bác nhưng bác làm thế củng 1 phần chung tay giúp bọn hút máu đấy:-s

HRain
22-05-12, 02:21 PM
ủng hộ bác nhưng bác làm thế củng 1 phần chung tay giúp bọn hút máu đấy:-s
như nhau cả thôi, đừng xoắn mà không chắc chắn :>
để ý là bác ấy lập hơn 1 ngày chưa thấy đá động gì nhỉ :-?

n3ono1
22-05-12, 02:32 PM
Ai biết packet của bless ss6.2 không giúp mình với :(

kukubaby
22-05-12, 02:59 PM
Yahoo: giotnuocmattrong_toalet
Phiên bản muốn làm: mu gold edit
em cai` xong nhung ma khong mo duoc gameserver va joinserver khong chay
anh giup em nha
Thanks T.T
ua~ vay khi nao giup em vay anh
ma yahoo anh la gi T.T

vietanhkm
22-05-12, 02:59 PM
Cám ơn chủ chớt và cả 123abc. Tặng mỗi người 1 Thank.

VND2012RS
22-05-12, 03:04 PM
Yahoo:kungfuvnd2012rs

Phiên bản muốn lầm:6.3
Link đến phiên bản đó: như mấy bạn kia post tKSSSSSSSSSSSSSSSS

131176
22-05-12, 04:16 PM
Yahoo : gathinh1997
Phiên Bãn Muốn Làm 6.3
Link Dẫn Tới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cám ơn anh

mutest
22-05-12, 05:44 PM
Thanks! rất mong bạn giúp đỡ. mình thì cài đặt được rồi nhưng mà có nhiều lỗi chỉ là không biết cách fix. Mong bro chỉ giúp là ok rồi.
bro có thể xem qua những lỗi ở bài này hộ mình nhá
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhactre8x
22-05-12, 06:14 PM
cái này có làm cả ngày cả tháng cả năm cũng ko hết newbie.

likenone
22-05-12, 07:52 PM
Yahoo: quanduiaorak_phongcakpro
Cảm ơn a nhé . E muốn cài anti-hack của vào sv của e được không a .

cuocdoisp
22-05-12, 10:22 PM
Anh em PM yahoo cuocdoisp01 để mình add yahoo và làm nhé

phuchungac
22-05-12, 10:42 PM
em muốn xin 1 anti cho ss3.1
và nhờ mọi người chỉ có cách nào cho anti server no check agi cao hơn chut được không a
code nó đây

//------------------------------------------------------//
// Anti-Hack Options //
//------------------------------------------------------//
SpeedHackPlayerBlock = 1
ItemSerialCheck = 1
HackCheckCount = 6
DisconnectHackUser = 1
IsKickDetecHackCountLimit = 1
DetectedHackKickCount = 10
UseNPGGChecksum = 0
SpeedHackPenalty = 1
MinimumAttackSpeedTime = 200
AttackSpeedTimeLimit = 800
DecTimePerAttackSpeed = 5.33
IsIgnorePacketHackDetect = 0
EnableCheckPenetrationSkill = 1
HackLogServer = 127.0.0.1

+15k agi là gs nó phát hiện nhầm hack speed.em ko muốn tẳt cái này đi mà muốn nâng agi nó lên thui a

plove01
22-05-12, 11:15 PM
Yahoo: changkho_thattha_1991_2008

Phiên bản muốn làm : ss6.3

Link đến phiên bản đó : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Quy
23-05-12, 12:15 AM
Đảm bảo 98% là không có " sâu bọ - shell " . Gamezone dạo này hàng shell và không shell cực kỳ khó phân biệt lên cuocdoisp không lấy bất kỳ website nào được share trên gamezone từ tháng 6/2011 cho đến nay . Tất cả website đều được lấy từ trước tháng 6 , cái thời điểm mà ít cao thủ về shell . Website cũ lên nó không được hiện đại , có điều đảm bảo

=)) =))

Edward_Newgate
23-05-12, 07:07 AM
Đảm bảo 98% là không có " sâu bọ - shell " . Gamezone dạo này hàng shell và không shell cực kỳ khó phân biệt lên cuocdoisp không lấy bất kỳ website nào được share trên gamezone từ tháng 6/2011 cho đến nay . Tất cả website đều được lấy từ trước tháng 6 , cái thời điểm mà ít cao thủ về shell . Website cũ lên nó không được hiện đại , có điều đảm bảo

=)) =))

Mít tơ Quý YAI vào đây làm gì thế ;;) Không đi UG chém gió nữa à ;;)

SnowBlood™
23-05-12, 08:02 AM
Mít tơ Quý YAI vào đây làm gì thế ;;) Không đi UG chém gió nữa à ;;)

like cái chữ ký của cậu :-*
.............

Alexandria
23-05-12, 08:50 AM
mấy chú này trước trong team cnc h cũng quay lại đây hết à

truc1810
23-05-12, 04:11 PM
yahoo daotruc1810
phiên bản ss6.3
link tới <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Hau
24-05-12, 09:14 PM
Topic này không hợp ở mục releases nhưng chưa biết nên chuyển sang mục nào cho hợp lệ đây

Domino9990
24-05-12, 09:16 PM
Topic này không hợp ở mục releases nhưng chưa biết nên chuyển sang mục nào cho hợp lệ đây

Hỏi Đáp Đó Anh..................

cuocdoisp
24-05-12, 09:36 PM
Hiện tại gamezone chắc không có mục nào để cài đặt free cả , cuocdoisp đã nghĩ vào cho rằng box releasesss có nhiều member mới quan tâm nhất lên tạo thử . tks mod đã quan tâm

Mr.Hau
25-05-12, 04:23 PM
Hiện tại gamezone chắc không có mục nào để cài đặt free cả , cuocdoisp đã nghĩ vào cho rằng box releasesss có nhiều member mới quan tâm nhất lên tạo thử . tks mod đã quan tâm
thôi cứ để tại mục này vậy,vì trước khi quản lý bài viết này mình cũng phân vân nên mới post bài,sợ để mục khác thì mem không biết

HRain
25-05-12, 06:06 PM
guide - kho lưu trữ ấy đại ka ka
release là share fần mềm
rõ là topic này đại ka cuocdoisp nói là "support hướng dẫn MU cho các admin làm GO" mà ;))

kmavu123
25-05-12, 11:23 PM
Yahoo: harry.potter479
Phiên bản muốn làm: SS6E3
Link đến phiên bản đó: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thanks

thanhbeokute
26-05-12, 05:48 PM
Yahoo: trecon_tapbanbi
Phiên bản muốn làm : Ss 4
Link đến phiên bản đó ( nếu muốn chính xác- nếu không có link thì cuocdoisp sẽ lấy server bất kỳ )

mrthanh2k11
26-05-12, 06:28 PM
Yahoo: mrthanh2k11
Phiên bản muốn làm: ss6.1
Link đến phiên bản đó: bản nào cũng được anh ạ miễn là 6.1

cuocdoisp
26-05-12, 07:13 PM
Bên kia có Pro nhận cài đặt rồi , cuocdoisp nhờ Mod khóa giùm topic này lại . những anh em đã đăng ký vui lòng PM yahoo cuocdoisp01 để mình cài cho xong hết nhé

kimchanjun
26-05-12, 07:43 PM
Cho mình xin cái video về hướng dẫn hook dll vào main chi tiết tí và có chất lượng nét 1 tí rồi close.
THANKS!

duymio
26-05-12, 09:58 PM
yahoo:cu_ti_muon_duoc_iu
phiên bãn muốn cài: mu ss6.3
thank trước pro nha....

Mr.Hau
28-05-12, 11:34 PM
Bên kia có Pro nhận cài đặt rồi , cuocdoisp nhờ Mod khóa giùm topic này lại . những anh em đã đăng ký vui lòng PM yahoo cuocdoisp01 để mình cài cho xong hết nhé

Khóa theo yêu cầu và chuyển vào Mục Hướng dẫn nhé