PDA

View Full Version : [KT] Hướng Dẫn Phần Thưởng Tống Kim, Rate Boss, TDC, Chỉnh phần thưởng Thương Hội

dragonkent
20-05-12, 08:43 PM
Cũng có nhiều bài hướng dẫn của mọi người rồi. Nhưng có điều tìm hơi khó. Và mình cũng từng mò mẫm khá là khổ sở ^^! Nên nay tổng hợp lại đôi chút. Tuy đơn giản nhưng thấy nhiều AE cần. Bro nào biết rồi thì bỏ qua nhé. Mình cũng hỏi Mr.QuangHuy nhiều mới tìm đc :D

Ok

1. Phần thưởng Tống Kim. Muốn chỉnh để đi TK đc thêm huyền tinh 8 khóa khi đủ 3k điểm chẳng hạn. Các bạn vào gameserver\script\mission\battle\battle_bouns.lua tìm dòng

if (nPaiCount > 0) then
pPlayer.AddItem(18,1,112,nItemId);
self:WriteLog("AwardGood", string.format("Give player %s a zhanchanglingpai", pPlayer.szName));
pPlayer.SetTask(self.TSKGID, self.TSK_BTPLAYER_ZHANCHANGLINGPAI, 0);
end
Sử lại thành

if (nPaiCount > 0) then
pPlayer.AddItem(18,1,114,8);
self:WriteLog("AwardGood", string.format("Give player %s a zhanchanglingpai", pPlayer.szName));
end

2. Rate BOSS, TDC, Tần lăng Các bạn vào gameserver\setting\npc\droprate tìm và Edit rate nhé!

3. Phần thưởng Thương Hội Các bạn vào gameserver\setting\task\merchant\award_step.txt Edit nhé.

Step Name Genre Detail Particular Level Five Num Money BindMoney
Bước Tên miêu tả Loại Đạo Cụ Loại cụ thể Loại chi tiết Cấp Ngũ hành Số lượng Bạc Bạc khóa
10 5 vạn Bạc 500000
10 5 vạn Bạc khóa 500000
20 5 vạn Bạc 500000
20 5 vạn Bạc khóa 500000
30 5 vạn Bạc 500000
30 5 vạn Bạc khóa 500000
40 20 vạn Bạc 2000000
40 20 vạn Bạc khóa 2000000
40 Huyền Tinh 8 18 1 1 8 5

Đây là bảng mẫu mình đã edit :D Đơn giản đúng ko :D

Mình nghĩ cái khó của Newbie là không biết tìm ở đâu. Còn chỉnh sửa mấy cái này cũng ko khó. Nếu có gì sai sót các bác bỏ qua nhé :D

khungvonline1
20-05-12, 09:16 PM
Cũng có nhiều bài hướng dẫn của mọi người rồi. Nhưng có điều tìm hơi khó. Và mình cũng từng mò mẫm khá là khổ sở ^^! Nên nay tổng hợp lại đôi chút. Tuy đơn giản nhưng thấy nhiều AE cần. Bro nào biết rồi thì bỏ qua nhé. Mình cũng hỏi Mr.QuangHuy nhiều mới tìm đc :D

Ok

1. Phần thưởng Tống Kim. Muốn chỉnh để đi TK đc thêm huyền tinh 8 khóa khi đủ 3k điểm chẳng hạn. Các bạn vào gameserver\script\mission\battle\battle_bouns.lua tìm dòng

Sử lại thành

2. Rate BOSS, TDC, Tần lăng Các bạn vào gameserver\setting\npc\droprate tìm và Edit rate nhé!

3. Phần thưởng Thương Hội Các bạn vào gameserver\setting\task\merchant\award_step.txt Edit nhé.

Đây là bảng mẫu mình đã edit :D Đơn giản đúng ko :D

Mình nghĩ cái khó của Newbie là không biết tìm ở đâu. Còn chỉnh sửa mấy cái này cũng ko khó. Nếu có gì sai sót các bác bỏ qua nhé :D

if me.CountFreeBagCell() < then
me.Msg("Túi của bạn đã đầy, cần ít nhất 15 ô trống.");
end
if (nPaiCount > 0) then
pPlayer.AddItem(18,1,114,8);
end
Bỏ xung thêm cái này cho bạn nào muốn add nhiều item không bị bug khi mà số ô thiếu có thể nhận được nhiều lần

chaolegion01
21-05-12, 04:23 PM
Vậy còn chỉnh phần thưởng tống kim theo hạng thì làm như thế nào vậy ?

huylouis1996
21-05-12, 08:20 PM
sao k có rate của săn HT nhỉ :-? forder nào đâyyy

chaolegion01
02-06-12, 08:23 PM
Mình muốn chĩnh tống kim phần thưởng theo xếp hạng thì làm như thế nào vậy .

hieubg1900
03-06-12, 10:57 PM
sao k có rate của săn HT nhỉ :-? forder nào đâyyy

[SIZE=4][I]Rate phần thưởng Hải Tặc chỉnh ở đây nhé ku

\setting\\npc\\droprate\\guanfutongji\\tongji_lv55 .txt", --Hải Tặc 55
\setting\\npc\\droprate\\guanfutongji\\tongji_lv65 .txt", --Hải Tặc 65
\setting\\npc\\droprate\\guanfutongji\\tongji_lv75 .txt", --Hải Tặc 75
\setting\\npc\\droprate\\guanfutongji\\tongji_lv85 .txt", --Hải Tặc 85
\setting\\npc\\droprate\\guanfutongji\\tongji_lv95 .txt", --Hải Tặc 95

satthupro95
27-07-12, 03:42 PM
Chỉnh phần thưởng TK theo hạng và tích lũy thế nào vậy mng nhỉ ?

ngaunachay
27-07-12, 06:47 PM
Sẵn tiện cho hỏi ké cái là bỏ đi nhiệm vụ thu thập nguyên liệu ở map 55 của nhiệm vụ thương hội sao vậy? Thanks nhiều !!!!!!!!!=D>

vipbk
27-07-12, 06:56 PM
Sẵn tiện cho hỏi ké cái là bỏ đi nhiệm vụ thu thập nguyên liệu ở map 55 của nhiệm vụ thương hội sao vậy? Thanks nhiều !!!!!!!!!=D>

vào: gameserver\setting\task\merchant\ mở 2 file: newtype_collectitem.txt và type_collectitem.txt
Xóa hết các dòng thu thập nguyên liệu, nhớ phải để lại dòng tiêu đề:

TaskId TaskName StepDesc TaskType Diff Genre Detail Particular Level Series Num ItemName Suffix Step01 Step02 Step03 LevelFlag StartDay AwardExp NeedTime
Số nhiệm vụ Tên nhiệm vụ Miêu tả tìm đường Loại nhiệm vụ Độ khó (miêu tả) Loại lớn Phân loại Loại nhỏ Cấp Ngũ hành Số lượng Tên vật phẩm Tên hậu tố Bước 1-9 Bước 10 Bước 100 Đạt cấp 60 Sau khi mở server Nhận được kinh nghiệm (kinh nghiệm chuẩn) Thời gian cần (giây)

và 1 dòng trắng cuối cùng

anhvaem_n2s
27-07-12, 11:52 PM
CHỉnh phần thưởng Tk theo hạng thế nào vậy mọi người, mò mãi mà không ra

kakakura
28-07-12, 12:00 AM
CHỉnh phần thưởng Tk theo hạng thế nào vậy mọi người, mò mãi mà không ra

Cái này mình mò cũng khó hiểu nữa ... chờ pro hướng dẫn thui .

satthulauhyh
29-07-12, 12:42 AM
Các bạn ngâm cứu chỗ này trong file bouns nhá:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gxephangchientruong.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

satthupro95
29-07-12, 10:10 AM
Các bạn ngâm cứu chỗ này trong file bouns nhá:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> gxephangchientruong.png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cái này là hạng 1 - hạng 2 - hạng 3 đúng k bạn ?
Ví dụ đoạn code của mình nó ntn :

function Battle:AwardFinalShengWang(tbPlayerList)
local nNowShengWang = 0;
local nMaxRank = 0;
local nIndex = 0;
for i = 1, #tbPlayerList do
local tbBattleInfo = tbPlayerList[i];
local nNowShengWang = 0;
local nRankSheng = 0;
local nBounsSheng = 0;
if (1 == i) then
nRankSheng = Battle.tbRANKSHENGWANG[1];
elseif (2 <= i and 4 >= i) then
nRankSheng = Battle.tbRANKSHENGWANG[2];
elseif (5 <= i and 10 >= i) then
nRankSheng = Battle.tbRANKSHENGWANG[3];
elseif (11 <= i and 20 >= i) then
nRankSheng = Battle.tbRANKSHENGWANG[4];
end
Mình sửa lại :

if (1 == i) then
nRankSheng = Battle.tbRANKSHENGWANG[1];
tbBattleInfo.pPlayer.AddItem(18,1,400,1);
Có phải nếu hạng 1 sẽ nhận được vật phẩm 18,1,400,1 k bạn ?

satthulauhyh
29-07-12, 06:32 PM
Đúng rồi bạn, nếu bạn sửa không được thì mình up file của mình lên cho :)

kakakura
29-07-12, 07:58 PM
Đúng rồi bạn, nếu bạn sửa không được thì mình up file của mình lên cho :)

Up lên đi bạn mình đang tìm hiểu cái này mà vẫn chưa hiểu ý nó như thế nào ? thank

anhvaem_n2s
04-08-12, 05:37 PM
bạn satthulauhyh share file phần thưởng tống kim đi bạn>-)

satthulauhyh
04-08-12, 07:59 PM
File bouns của các bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bữa giờ đi làm bên gameloft nên hok dzo được :D

quyena4vd
05-08-12, 09:11 AM
bạn nào dùng đc cáo file của bạn satthulauhyh (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
mình dùng thì bị lỗi
mình dùng sv của xaophayxoan (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

divine9966
16-08-12, 01:33 PM
File bouns của các bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bữa giờ đi làm bên gameloft nên hok dzo được :D

Bác satthu cho e hỏi cái này ak. phần thưởng mà bác add thêm vào đó thỳ hạng 1, hạng 2, hạng 3,...được nhận bao nhiêu đồng thế ak.và chỉnh số đông đó ở chỗ nào ak.

giúp e nhá :)

lyvanbethao
23-11-12, 11:23 PM
huong dan dùm mình khai báo task đầy đủ đi bạn chép file của bạn vào nhận thưỡng ko có gì có lõi như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 222.bmp
mình cám ơn nhé:-s

sdonku
23-02-13, 11:45 AM
Bạn ơi cho mình hỏi. Mình muốn chỉnh giết 1 con liên tục đều được điểm tích lũy thì chỉnh ở đâu vậy bạn....

kiemthe_dev
07-03-13, 09:20 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dongahchu
10-03-13, 02:46 AM
các bạn pro cho mình hỏi cái tiêu dao cốc với

mình vào xoyogame mo len

duoc 5 loai bos tu 1 den 5 minh ko hieu cai day nghia la nhu nao. cac pro chi giup voi

Chú ý viết tiếng Việt có dấu !

FeiHung
09-04-21, 01:16 PM
Ai chỉ cho em cách lúc mình nộp cái điểm danh vọng TDC cho npc không còn bị giới hạn 60c nữa ạ.
Kiểu như em muốn 1 ngày nộp 1k cái ạ
Em cảm ơn

mthuong000
03-09-21, 04:21 PM
Cho mình hỏi trong droprate của các map ko có droprate của Huyền Tinh Cấp 7
Trong player.lua onKillNpc cũng ko thấy add Huyền Tinh Cấp 7

nhưng mình train quái là có droprate add Huyền Tinh Cấp 7 vào hành trang.

Mọi người biết chổ nào sửa add cái vật phẩm khi train quái nào khác ko?

vodangdaihiep
03-09-21, 05:30 PM
Cho mình hỏi trong droprate của các map ko có droprate của Huyền Tinh Cấp 7
Trong player.lua onKillNpc cũng ko thấy add Huyền Tinh Cấp 7

nhưng mình train quái là có droprate add Huyền Tinh Cấp 7 vào hành trang.

Mọi người biết chổ nào sửa add cái vật phẩm khi train quái nào khác ko?

Check xem train quái nào drop -> lấy tên -> tra lại Npc.txt để xem fiile droprate