PDA

View Full Version : Hướng dẫn sửa lỗi Can't dowloading file !!!

popping01
20-05-12, 02:21 PM
những ai dùng bản do trungviet share thì đều làm theo các bước này
1 . mở file play.ini

[TEST SERVER] //Tên cụm server
127.0.0.1 //IP để kiểm tra số lượng kết nối vào server
Thử_nghiệm-New_ 127.0.0.1 8888 0 2 //Tên server (Muốn viết dấu cách ở phần tên thì phải sửa dấu cách trong phần tên thành dấu _) - IP kết nối tới server - Port kết nối (Port này là giá trị port của GSE.ini trong thư mục current) - Bỏ qua - Bỏ qua
[END] //Kết thúc nội dung.
Bước Trên config server trong xampp
file patch.ini nguyên trạng là như thế này

[Net]
DatVersion=1.01.50
patch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bước trên có mạng không được đổi nhé !!!!!

2 . còn bước này là dành cho các máy không có mạng mới được làm , nếu đổi đường dẫn ở bước trên khi máy có mạng thì sẽ bị lỗi can't dowloading file

[Net]
DatVersion=1.01.51
patch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lần mò sao lại tìm được bác nào làm được rồi thì đừng đáp gạch + cho em ra đảo nhé , ai chưa biết thank em phát nhá

trungviet
21-05-12, 01:46 PM
Bạn kiểm tra lại bài viết nhé ;)).

popping01
22-05-12, 07:39 AM
sorry viết sơ xài quá ;;) nhưng sao mà phải xem lại thế việt ơi 8-x8-x8-x

trungtheboy
22-05-12, 09:04 AM
sorry viết sơ xài quá ;;) nhưng sao mà phải xem lại thế việt ơi 8-x8-x8-x
Bạn vào client mở file server.lst lên vào copy tất cả rồi tạo 1 file server.txt sau đó paste nội dung vừa copy vào -> save. Tiếp theo bạn copy file đó lên host local ở máy bạn. Ví dụ dùng IIS thì bạn copy vào "C:\inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" rồi sửa file play.txt :
ServerListAddr=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sửa thành:
ServerListAddr=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

popping01
22-05-12, 02:13 PM
ý mình nói cách sửa cái lỗi đó mà nhưng ai có mạng mà sửa cái patch.ini là bị lỗi đó còn mình không dùng IIS mà dùng xampp cho nhanh gọn lẹ 8-x để cái server.txt vào chỗ htdocs chứ trả cần sửa ở root của IIS làm gì trả mấy khi mình dùng IIS cả server mu + pangya + cổ long + CQ ...... toàn dùng xampp + app

trungviet
22-05-12, 04:21 PM
1 . mở file play.ini

Không phải do trình bày đâu bạn, chỉ là trên đang ghi mở thằng này mà ở dưới lại sửa thằng khác :)).

longxxy
30-05-12, 12:01 AM
mình cũng bị lỗi này cứ đổi của patch.ini thì bị can't download file mong việt chỉ giùm vì nhiều khi mất mạng không chơi được game buồn thấy mồ :-s