PDA

View Full Version : [JX] Vấn đề về SQL . Cài Không Được

TheHades
17-05-12, 09:24 PM
AE nào biết chỉ với khi cài SQL 2000 cứ bị thế này

Erro
A previous program installation created pending file operations on the installation machine . You must restart the computer before running setup

Mình cũng thử rs mấy nhiều lần cũng không được . Mình cũng down nhiều part khác nhau rồi rs máy nữa vẫn hiện lên thế này AE nào biết chỉ mình với .
Mình mới cài lại Win xp sp2 xong ... Lúc trước mình cài SQL 2000 bình thường ... Cài lại Win xong bị thế này hoài

0979623387
17-05-12, 09:42 PM

Erro
A previous program installation created pending file operations on the installation machine . You must restart the computer before running setup

Mình cũng thử rs mấy nhiều lần cũng không được . Mình cũng down nhiều part khác nhau rồi rs máy nữa vẫn hiện lên thế này AE nào biết chỉ mình với .
Mình mới cài lại Win xp sp2 xong ... Lúc trước mình cài SQL 2000 bình thường ... Cài lại Win xong bị thế này hoài

Cái này giống lỗi khi cài SQL ở tiệm nét nè, mình thử cài ở tiệm nét nhưng không được

DMC.NeZo
17-05-12, 10:07 PM

Erro

bạn phải reset máy lại mới cài đc SQL 2000

0kazaki
18-05-12, 05:25 AM
cái lỗi này là do trc đó bạn có cài đặt hoặc gỡ bỏ phần mềm nào đó nên nó không cho phép cài bt chỉ cần khởi động lại máy là đc mà

TheHades
18-05-12, 05:54 AM
minh reset máy lại nhiều lần lắm rồi vẫn không cài được ???

accelan006
18-05-12, 07:49 AM
vào regedit xóa cái pending file rename option gì đó đi là cài bt không cần rs

davidtuan25
19-05-12, 07:32 AM
Bấm phím phải chuột vào My Computer rồi chọn Properties trong menu ngữ cảnh > chọn bảng Computer Name và bấm nút Change > gõ tên mới trong ô Computer Name (không được trùng với tên account trong máy và đặc biệt phải viết HOA ) > khởi động lại Windows để thay đổi có hiệu lực.
Xóa file Setup.exe đi , giữ lại bản Winrar thôi , sau đó Unlstarlll hết tất cả gì liên quan đến nó , rs lại lần nữa
Rồi Extract file setup.rar ra --> cài đặt thử xem
Hi vọng là đc[-O<