PDA

View Full Version : [TLBB] Cần giúp cách chỉnh đồ file Equipbase

anhtuanz
16-05-12, 12:39 AM
Mặc dù có 1 số topic đã post nhưng thực sự em vẫn chưa rành ạ , mong các bác chỉ rõ dùm em , cách chỉnh thuộc tính đồ trong file equipbase .
Các dòng như nội ngoại , băng hỏa %...Và item trong file này có liên quan đến các dòng file khác (blueequipbase.txt, whiteequipbase.txt) không ?
Căn theo mở bằng excel thì ứng với cột nào (J,K,L,M...) bác Hữu Duyên có HD nhưng mà trong t_iteminfo:-s
Mong bác nào vừa cao tay vừa nhiệt tình giúp em chút em thanks dài dài|-)

1st.TheKing
16-05-12, 09:31 AM
Chính xác là file EquipSetAttr.txt

Trong đó có các thứ chi tiết như sau:
Cột 1: ID của SET (lấy từ EquipBase.txt)
Cột 2: Tên SET (Không quan trọng, tiếng Trung hay Việt đều chạy server tốt)
Cột 3: qui số thuộc tính được cộng (số thuộc tính được cộng = giá trị cột đó -1. VD: cột đó có giá trị 3 thì số thuộc tính ẩn của SET đó là 2 dòng)
Cột 8,10,12,14,16,18...: qui định loại thuộc tính được cộng, có id riêng cho từng thuộc tính, hiện vẫn chưa tìm ra hết.
Chỉ nêu một số cái mình đã biết:

0 máu giới hạn trên +
1 máu giới hạn trên %
3 khí giới hạn trên +

12 huyền công
19 Ngoại công
22 nội thủ

26 Nội công
29 nội thủ
37 hội công

42 cường lực
43 nội lực
44 Thể lực
45 Trí lực
46 Thân pháp

48 Tất cả các thuộc tính

Cột 9,11,13,..: qui định giá trị được cộng
Nguồn sưu tầm từ gamezone

anhtuanz
16-05-12, 10:13 AM
Thanks bác ! Nhưng 1 số item như mấy đồ "Chưa sử dụng" lại không có ID trong file EquipSetAttr bác ạ phiền bá chỉ thêm :)

anhtuanz
16-05-12, 11:57 AM
up!up!up! ai chỉ em tiếp nào:) ví dụ mấy cái đồ 130 nó chỉ nằm ở file eqiupbase mà thui , zay các dòng nó như nào ạ

legend1250
19-05-12, 08:01 AM
Thanks bác ! Nhưng 1 số item như mấy đồ "Chưa sử dụng" lại không có ID trong file EquipSetAttr bác ạ phiền bá chỉ thêm :)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>