PDA

View Full Version : [HKGH] Share Bản Server 7.0 mới build

vanluat1991
15-05-12, 10:02 PM
Close ...
UpDate ..:bz

sửa lỗi không đọc file config Gameserver
link download lại
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trong link đó có database của SQL 2008R2 bạn nào cài rồi thì restore vào.
bạn nào cài các bản SQL khác thì download cái này về
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hướng dẫn tạo Database
Đối với SQL 2005 thì làm như hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sau đó coppy nội dung trong mấy file script paste vào và run.
SQL2000 thì các bạn chọn phần SQL Query Analyzer trong Progam->Microsoft SQL server
rồi coppy nội dung trong mấy file script paste vào và run.
vậy là xong Phần database

client: download bản 7.1 tai đây

hoăc ở đây:

hiện tại mấy cái link 7.1 die hết rùi mấy bạn chịu khó download client ở đây nha

download client 5.0
download path 5.0~6.1
download path 6.1~7.1

vậy là có client 7.1 xài rùi :D
config lại mấy File Config trong Server và Login cho đúng rồi chiến thôi :d

hướng dẫn cho bạn nào xai SQL 2005

download database ở đây
làm theo như hình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
lam lần luọt cho từng database

link Launcher cho ban nào không có

nhơ và thư mục InfBack
check bỏ phần read only đi rồi edit lại địa chỉ server trong file đó thành địa chỉ server máy mình

ai muốn có pach việt hóa thì Download ở đây
cái này mình chỉ convert từ Dzo sang .việt hóa Ybi ,Ybmsg, Ybq

coppy cái này vào client 7.0 rồi coppy tiếp thư mục Data\inteface của client Dzo paste sang client 7.0 của mình
là việt hóa được 80% rồi

có lỗi ji thì các bạn vui long up lên đây dùm mình nha ,tại mình không hiểu về hiệp khách nhiều!!. thank mọi người :d

pikhjn
15-05-12, 10:29 PM
TEMMMM >:) này thì 30 ký tự ;))
thanks for shared...
à giúp dùm cái hàm nhé luật !

vanluat1991
15-05-12, 10:40 PM
TEMMMM >:) này thì 30 ký tự ;))
thanks for shared...
à giúp dùm cái hàm nhé luật !

nói rõ ra mới giúp dc
hàm tên ji
chức năng,
còn nói như kia thì chịu ;))

nhocluka
16-05-12, 09:23 AM
nè luật , cái này data 2k8 vậy dùng 2k5 chạy dc ko vậy , vì đang dùng bản 2k5:|:|

vanluat1991
16-05-12, 10:19 AM
nè luật , cái này data 2k8 vậy dùng 2k5 chạy dc ko vậy , vì đang dùng bản 2k5:|:|

xài cái này

ByHackker
16-05-12, 10:24 AM
Ai Giúp Mình Cài VS :-s 30CCCCCCCCCC

dailvcntt
16-05-12, 10:47 AM
bản này chưa việt hóa sao mà thấy toàn tiếng hoa vậy bạn

vanluat1991
16-05-12, 10:53 AM
Ai Giúp Mình Cài VS :-s 30CCCCCCCCCC

bản này chưa việt hóa sao mà thấy toàn tiếng hoa vậy bạn

bản này demo thôi mà bạn :d

.

nhocluka
16-05-12, 11:33 AM
xài cái này

dùng như thế nào vậy hướng dẩn sơ sơ cái.:|:|

vanluat1991
16-05-12, 12:52 PM
update server mới b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(

..
.

legend1250
16-05-12, 01:11 PM
7.0 của cậu có Vòng thăng thiên, khí công thăng thiên với lại skill 115 120 ko :-s

huy228866
16-05-12, 01:15 PM
7.0 của cậu có Vòng thăng thiên, khí công thăng thiên với lại skill 115 120 ko :-s

Thăng Chức 10 Lận Đấy :)) Nhưng Chỉ Mang Tính Chất Tự Sướng. Thăng Thức 8 Max Rồi. Skjll 115 120 130 :)

nhocluka
16-05-12, 01:38 PM
tên sever DARKNESS-THINK\SQL2008R2
tên này là tên PC mà

vanluat1991
16-05-12, 01:57 PM
tên sever DARKNESS-THINK\SQL2008R2
tên này là tên PC mà

mới build lại bản mới ko cần cái đó nữa :)

quanact
16-05-12, 02:35 PM
Bạn Luật cho mình cái yahoo hoăc add yahoo mình ( o0o_nohssiw_o0o ) hướng dẫn mình cài với, thích game này mà không biết cài :-s

vanluat1991
16-05-12, 10:43 PM
hjx, có lịch thi rồi chắc từ giờ đến tháng 6 ko dev soucre dc :D

shinelab
16-05-12, 11:45 PM
sử dụng client + path nào để chơi vậy ?

vanluat1991
16-05-12, 11:53 PM
sử dụng client + path nào để chơi vậy ?

cài bản client 7.1 là chiến dc rồi bạn :-*

shinelab
17-05-12, 12:22 AM
cho mình hỏi, lỗi này là sao thế
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

vanluat1991
17-05-12, 09:23 AM
cho mình hỏi, lỗi này là sao thế
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

phải cài Font china nha bạn lỗi này là do server đọc không đúng cấu hình trong file config.ini

quanact
17-05-12, 09:28 AM
giúp mình cài với :( khổ lắm cơ thích mà không biết cài, hi vọng không mất nhiều thời gian của bạn. chỉ xin hướng dẫn cách cài trên mssql 2005 thôi

vanluat1991
17-05-12, 09:30 AM
giúp mình cài với :( khổ lắm cơ thích mà không biết cài, hi vọng không mất nhiều thời gian của bạn. chỉ xin hướng dẫn cách cài trên mssql 2005 thôi

Download bản SQL2008R2 về đi , attack database vào đảm bảo 1 phát chạy liền :d

shinelab
17-05-12, 09:35 AM
hình

vanluat1991
17-05-12, 09:39 AM

trong file config.ini của game server bạn tìm đến dòng này
是否加密=1
sửa số 1 thành 0 la dc :)

quanact
17-05-12, 09:44 AM
ok để tớ làm lại, nhưng mà cho tớ xin cái yahoo với, không biết tớ còn hỏi, chứ không lại lên đây post bài rồi chờ mọi người lâu lắm ấy :(

vanluat1991
17-05-12, 09:47 AM
ok để tớ làm lại, nhưng mà cho tớ xin cái yahoo với, không biết tớ còn hỏi, chứ không lại lên đây post bài rồi chờ mọi người lâu lắm ấy :(

.

shinelab
17-05-12, 09:53 AM
是否加密=1

ôi thank đã vô đc rồi :-*:-*
30 char

vanluat1991
17-05-12, 09:58 AM
ôi thank đã vô đc rồi :-*:-*
30 char

có nút thank kìa bạn :):):)

.

legend1250
17-05-12, 10:16 AM
Server game nhẹ wá nhỉ :-o Có 2mb :-o

shinelab
17-05-12, 10:18 AM
sao khi tạo char mới login game toàn bị dis vậy ?
còn chả nịna lỗi file .bon gì đó, character fail loading !!

vanluat1991
17-05-12, 10:25 AM
sao khi tạo char mới login game toàn bị dis vậy ?
còn chả nịna lỗi file .bon gì đó, character fail loading !!

bạn nhớ xài đúng client 7.1 nha sau khi tao nhân vật xong thì thoát ra
vào table TBL_XWWL_Char sửa cái cột FLD_GETWX thành 0 thì vào game dc:)

--- Chế độ gộp bài viết ---

UPDATE launcher và cách cài đặ server với SQL 2005 :):):):):):):)

shinelab
17-05-12, 11:18 AM
mình sài client này vẫn bị lỗi file .bon gì đó khi login char ninja

vanluat1991
17-05-12, 11:30 AM
mình sài client này vẫn bị lỗi file .bon gì đó khi login char ninja

cái đó là do server gưởi thiếu thông tin cho Client , bây giờ mình ko có thời gian mò lại soucre bạn chịu khó test mấy char khác đi nha:)
có lỗi ji cứ post hết lên đây ,thi xong mình tổng hợp lại fix 1 lần lun :d
:-*

nhocluka
17-05-12, 12:50 PM
1 lổi nghiêm trọng , đánh quái ko chết :|:|:|

đang fix lại trong sql xem sao

vanluat1991
17-05-12, 01:04 PM
1 lổi nghiêm trọng , đánh quái ko chết :|:|:|

đang fix lại trong sql xem sao

đánh quái nào mà không chết !??

nhocluka
17-05-12, 02:24 PM
đánh quái nào mà không chết !??

chả hiễu sao con nào đánh hết máu củng ko chết hết , fix sql cung ko dc.

vanluat1991
17-05-12, 03:01 PM
chả hiễu sao con nào đánh hết máu củng ko chết hết , fix sql cung ko dc.

cái lỗi này không phải do cơ sở dữ liệu ,mà Gameserver :)
không hiểu cái gameserver ông bi ji chứ của tui có sao đâu ,đánh con nào là con đó chết

nhocluka
17-05-12, 03:05 PM
cái lỗi này không phải do cơ sở dữ liệu ,mà Gameserver :)
không hiểu cái gameserver ông bi ji chứ của tui có sao đâu ,đánh con nào là con đó chết

tức ghê,90% ko do sql ok
còn cái gs chả hiểu nổi , củng cái sever ông up lên thôi , sao người đánh quái dc người ko , chả hiểu :|:|:|:|

vanluat1991
17-05-12, 03:25 PM
tức ghê,90% ko do sql ok
còn cái gs chả hiểu nổi , củng cái sever ông up lên thôi , sao người đánh quái dc người ko , chả hiểu :|:|:|:|

download lại cai Gs thử xem sao :)

nhocluka
17-05-12, 04:20 PM
download lại cai Gs thử xem sao :)

dơ lại cái gs ông up vẫn vậy => có 3 nguyên nhân " theo tui nghĩ "
1. Do config GS sai hoặc thiếu gì đó ko biết.
2.Do data bị lỗi " fix hoài vận ko dc "
3 . Do Clien bị lỗi.

Nếu ông rảnh có thể up dùm tui cái Data ông đang chạy để tui test lại xem có do data ko nha + GS ông đang dùng đả cònig lại xem nguyên nhân tại đâu nha .

trên hình hiên ra 1 lổi nửa skill thăng thiên ko dùng được.
4 skill đó chỉ dùng dc 1 skill 115 còn 3 skill còn lại ko sử dũng dc.

Ông có bị như vậy ko

Add đồ vào data sẽ bị ẩn đi , nhưng vào game vẫn mua dc.Chỉ ko thấy trong data thôi.

vanluat1991
17-05-12, 04:51 PM
dơ lại cái gs ông up vẫn vậy => có 3 nguyên nhân " theo tui nghĩ "
1. Do config GS sai hoặc thiếu gì đó ko biết.
2.Do data bị lỗi " fix hoài vận ko dc "
3 . Do Clien bị lỗi.

Nếu ông rảnh có thể up dùm tui cái Data ông đang chạy để tui test lại xem có do data ko nha + GS ông đang dùng đả cònig lại xem nguyên nhân tại đâu nha .

trên hình hiên ra 1 lổi nửa skill thăng thiên ko dùng được.
4 skill đó chỉ dùng dc 1 skill 115 còn 3 skill còn lại ko sử dũng dc.

Ông có bị như vậy ko

Add đồ vào data sẽ bị ẩn đi , nhưng vào game vẫn mua dc.Chỉ ko thấy trong data thôi.

cái lỗi Skill thì mình chưa sửa dc :d
cái GS của mình chạy đánh quái vẫn chết như thường .(ông đã dùng đúng client chưa !?).
còn add đồ vào database mà ông ko thấy là do SQL chỉ hiển thị 200 dòng đầu tiên trong mỗi table
muốn xem hết thì phải dùng các câu truy vấn SQL để view ra hoăc chọn dòng select top 1000 rows sẽ thấy.

ghi nhận lại cái lỗi skill ;))

nhocluka
18-05-12, 05:58 PM
cái lỗi Skill thì mình chưa sửa dc :d
cái GS của mình chạy đánh quái vẫn chết như thường .(ông đã dùng đúng client chưa !?).
còn add đồ vào database mà ông ko thấy là do SQL chỉ hiển thị 200 dòng đầu tiên trong mỗi table
muốn xem hết thì phải dùng các câu truy vấn SQL để view ra hoăc chọn dòng select top 1000 rows sẽ thấy.

ghi nhận lại cái lỗi skill ;))

vừa test 2 char đao + kiếm skill 115+ 120 ok
nguyên nhân char cung ko su dụng dc skill do add thiếu thông tin skill ko có mana
test tiếp mấy char khác xem sao.

nhocluka
19-05-12, 12:19 PM
update link databas SQL 2008 , chỉ cần actack ko cần restor , add full set 13x max 99+10 ,máu mana ,pet,sách skill 115 + 120 full ... tàm tạm nhiu đó .
acc test: 1234567 pass :1

char ninja tà bị lổi skill 115 thứ 2 , 3 skill còn lại ok
đả tìm ra nguyên nhân đánh quái ko chết , do clien bị lổi skinmesh , fix lại ok .

Maximum
27-05-12, 08:35 PM
Ai cho mình cái DB của SQL 2000 đi làm biến cài lại win 7+ SQL 2008 quá, thx nhiều lun :)

nhocluka
27-05-12, 08:48 PM
Ai cho mình cái DB của SQL 2000 đi làm biến cài lại win 7+ SQL 2008 quá, thx nhiều lun :)

xp cài 2k8 củng đc mà ,cài còn dể hơn 2k.

dow bản 235m này về cài vầo.

Maximum
27-05-12, 08:50 PM

dow bản 235m này về cài vầo.

nhocluka
27-05-12, 09:18 PM

xp cài 2k8 củng đc ,ttui cài ok rồi :):)

Maximum
27-05-12, 09:20 PM
xp cài 2k8 củng đc ,ttui cài ok rồi :):)

nhocluka
27-05-12, 09:25 PM

ok hết :):):)......................................

Maximum
27-05-12, 09:39 PM
ok hết :):):)......................................

CÓ bạn nào add được đồ 13x gốc chưa nhỉ ? ko phải đồ đặc chế có cái áo choàng đằng sau nhé, đồ 13x đánh quái nhặt được ý :)

nhocluka
27-05-12, 10:02 PM
CÓ bạn nào add được đồ 13x gốc chưa nhỉ ? ko phải đồ đặc chế có cái áo choàng đằng sau nhé, đồ 13x đánh quái nhặt được ý :)

bản này dùng clien 8. , clien mới nhất ko cần pacth cho nen set 13x là set gốc ko fake ,nói chung sever nầy đồ đạc có tương đối đủ hết.
đồ 13x đánh quái nhặt được trước giờ chưa thấy , nó râ sâo nhỉ , nhớ 13x có 1 set duy nhất mà,:|:|

dùng clien homeviet có việt hóa có dấu :):)

Maximum
27-05-12, 10:06 PM
bản này dùng clien 8. , clien mới nhất ko cần pacth cho nen set 13x là set gốc ko fake ,nói chung sever nầy đồ đạc có tương đối đủ hết.
đồ 13x đánh quái nhặt được trước giờ chưa thấy , nó râ sâo nhỉ , nhớ 13x có 1 set duy nhất mà,:|:|

dùng clien homeviet có việt hóa có dấu :):)

Maximum
28-05-12, 06:29 PM

pikhjn
29-05-12, 01:18 AM

op ko được khảm thuộc tính vào item ko được hay là dòng op nó ko tác dụng ??

nhocluka
29-05-12, 07:16 AM

op thuot tính vẩn sử dụng dc khi add = sql .
Add trong game bị lỗi thôi.

Maximum
29-05-12, 04:25 PM

Maximum
29-05-12, 08:03 PM
hehe mò rốt cuộc cũng add được set 13x :D

Maximum
03-06-12, 06:57 PM

tieumaoy
08-06-12, 07:30 PM
chỉ mình cách restore cái datbases vào cái SQL 2008 cái.Hơi gà về lỉnh vực này.Thx!

tieumaoy
09-06-12, 01:14 PM
đây là lỗi gì vậy các bạn,bấm cái laucher nó lên,chọn kênh thì nó chỉ ẩn dưới góc màn hình mà ko lên,1 phút sau thì trở lại cái hình vào kênh sv

nhocluka
09-06-12, 01:34 PM
đây là lỗi gì vậy các bạn,bấm cái laucher nó lên,chọn kênh thì nó chỉ ẩn dưới góc màn hình mà ko lên,1 phút sau thì trở lại cái hình vào kênh sv

1 vài lổi có thể phát sinh như sau:
-data bị lổi do chỉnh sửa 1 vài chổ ko tương thích .
-chưa config sever " nghi là cái này "

tham khảo cách cài sever tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

tieumaoy
09-06-12, 03:12 PM
các pro xem dùm mình xem thữ mình lỗi gì nha,thx các pro
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái GS
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái LS
fix dùm lỗi nha các bạn

nhocluka
09-06-12, 08:29 PM
Bây giờ nha : làm theo các bước như sau:
- Kiểm tra lại tất cả thông tin :
1. Máy của bạn chắc chắn đả cài .NET 3.5 hay chưa , chưa cài thì update theo thứ tự." GS bãn này buột phải có .NET 3.5 mới chạy được "
2. Máy của bạn dùng bản SQL nào ,dùng sai bản sql sẻ ko actach dc
mọi thông tin xem tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3. Kiểm tra xem cài font China PRC chưa , chưa cài thì cài vào. " theo như hình thì bạn chưa cài font china "

- Làm theo hướng dẩn chắc chắn thành công.

tieumaoy
10-06-12, 07:43 AM
Bây giờ nha : làm theo các bước như sau:
- Kiểm tra lại tất cả thông tin :
1. Máy của bạn chắc chắn đả cài .NET 3.5 hay chưa , chưa cài thì update theo thứ tự." GS bãn này buột phải có .NET 3.5 mới chạy được "
2. Máy của bạn dùng bản SQL nào ,dùng sai bản sql sẻ ko actach dc
mọi thông tin xem tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3. Kiểm tra xem cài font China PRC chưa , chưa cài thì cài vào. " theo như hình thì bạn chưa cài font china "

- Làm theo hướng dẩn chắc chắn thành công.

bạn ơi,mình down font tiếng China trên mạng xuống và intall rồi nhưng nó lại ko nhận dc

nhocluka
10-06-12, 07:55 AM
bạn ơi,mình down font tiếng China trên mạng xuống và intall rồi nhưng nó lại ko nhận dc

ac .... font china làm gì mà intall

Start - > Control Panel -> Regional and Language Options -> Advanced -> chọn font China PRC -> ok

Quá trình cài font nó yêu cầu bỏ đĩa win vào , tìm đến thư mục I380 ,click đến khi nào hiện ra 1 file thì chọn nó '' chú ý nó yêu cầu 2 lần như vậy chỉ cần thoát thư mục I380 ra , rồi vào lại thấy 1 file thì chọn là dc.

tieumaoy
10-06-12, 08:48 AM
bạn nói là :
Vao SQL actach databas nhe.

bat SQL , chon SQL sever authen

login : sa

pass: 123 " luc nay ban dat trong khi cai sql "

databas > click phai > actach > hien ra 1 tab > chon ADD , tim den noi ban luu file data > click ok > click ok > xong
nhưng mình làm như chỉ dẫn cũa bạn vào datbases>click phải>actach>hiện ra 1 tab>add,tìm đến chỗ lưu đata(cái GS cậu cho down về),khi click ok ra như vậy nè
coi thử sai ở cho nào vậy bạn.fix dùm mình.Mình xài SQL 2008 đó bạn

nhocluka
10-06-12, 11:24 AM
dùng bản sql 2008 nào ,dow bản 235M tui up về dùng là actach dc.

pikhjn
10-06-12, 02:23 PM
Hỏi chút :|
database SQL 2k atacht trên SQL 2k5 được ko sao tui atacht bị lỗi ik trên :|

tieumaoy
10-06-12, 03:33 PM
mình cài bản SQL 2008 đĩa gốc mua ngoài tiệm luôn.nhưng vẫn bị lỗi này,down cái SQL cũa cậu cung cấp thì ko vào dc cái Sever arthen vì không có mật khẩu,vào cái Window Arthen thi lại ko vào dc.bó tay

nhocluka
10-06-12, 04:43 PM
hỏi chút :|
database sql 2k atacht trên sql 2k5 được ko sao tui atacht bị lỗi ik trên :|

tui acthach dc mà chạy sever vẩn dc có bị gì đâu .:-?:-?

mình cài bản SQL 2008 đĩa gốc mua ngoài tiệm luôn.nhưng vẫn bị lỗi này,down cái SQL cũa cậu cung cấp thì ko vào dc cái Sever arthen vì không có mật khẩu,vào cái Window Arthen thi lại ko vào dc.bó tay

làm ơn xem kỉ quá trình cài đặt SQL , để pass từ lúc cài đặt .
Do lỗi cài đặt rồi.

tieumaoy
10-06-12, 06:39 PM
tui acthach dc mà chạy sever vẩn dc có bị gì đâu .:-?:-?

làm ơn xem kỉ quá trình cài đặt SQL , để pass từ lúc cài đặt .
Do lỗi cài đặt rồi.
đã vào được cái Sever arthen nhưng vẫn lỗi như vậy nè
có biết bị gì ko bạn,hay cho mình cái database khác thữ xem nào.Thx pro
cho mình xin cái client 7.1 luôn,cái cua vanluat1991 die rùi,xài bản cụa nhocluka thì ID: 123.pass: 123 vào ko dc

Maximum
11-06-12, 06:01 PM

Sjfu01
18-06-12, 04:56 PM
Đc có 10 ng thui. Ít vậy ai giúp bạn ý đi kà :d :d

pikhjn
19-06-12, 01:26 AM
có 1 pro chuyên nghiệp có thể làm chuyện này nhưng điều cần thiết là Money :| :(

gacon1999
08-07-12, 03:57 PM
Cho mình cái Id của đồ 13x nha..Mình đang muốn tét thử đồ 13x xem sao :-*

huy228866
08-07-12, 08:30 PM
Cho mình cái Id của đồ 13x nha..Mình đang muốn tét thử đồ 13x xem sao :-*

XÀI XNVIEW CHỌN ĐƯỜNG DẪN ĐẾN Datas/interface/ITEM

RỒI XEM CÁI VŨ KHÍ 13x CÓ ID LÀ GÌ

ngovuongpt
09-07-12, 08:43 PM
是否加密=1

Cái dòng này nằm chỗ nào vậy bạn. Sao máy mình nó ko hiện chữ mà hiện toàn ô vuông nên chẳng bik cái dòng bạn nói nằm chỗ nào nữa :(

huy228866
09-07-12, 09:00 PM
cái dòng này nằm chỗ nào vậy bạn. Sao máy mình nó ko hiện chữ mà hiện toàn ô vuông nên chẳng bik cái dòng bạn nói nằm chỗ nào nữa :(

điều đầu tiên cần để cài đc server hk là font tq. Bạn thiếu cái này rồi đấy /:)

Sang_pro
09-07-12, 09:02 PM
Cái dòng này nằm chỗ nào vậy bạn. Sao máy mình nó ko hiện chữ mà hiện toàn ô vuông nên chẳng bik cái dòng bạn nói nằm chỗ nào nữa :(

Chơi sv hk thì phải cài Font china mới chơi dc bạn à.

ngovuongpt
09-07-12, 09:19 PM
Chơi sv hk thì phải cài Font china mới chơi dc bạn à.

vanluat1991
09-07-12, 11:44 PM

Online thì bạn chỉ cần sửa các IP trong file Config thành IP của Moderm thôi ,mà nếu chỉ cho 4 5 người chơi mình nghĩ bạn nên dùng hamachi cho nó đơn giản .

download hamachi về cài đặt thì nó sẽ cấp cho mình 1 cái IP ,bạn chỉ việc thay IP đó vào File Config Của gameServer và LoginServer là ok (nhớ tắt firewall đi nha) ,sau đó mời các bạn của bạn join vào là chiến thôi :beauty::beauty::beauty::beauty:

ngovuongpt
10-07-12, 08:29 AM
Online thì bạn chỉ cần sửa các IP trong file Config thành IP của Moderm thôi ,mà nếu chỉ cho 4 5 người chơi mình nghĩ bạn nên dùng hamachi cho nó đơn giản .

download hamachi về cài đặt thì nó sẽ cấp cho mình 1 cái IP ,bạn chỉ việc thay IP đó vào File Config Của gameServer và LoginServer là ok (nhớ tắt firewall đi nha) ,sau đó mời các bạn của bạn join vào là chiến thôi :beauty::beauty::beauty::beauty:

Cho mình hỏi là chơi qua hamachi như vậy có lag ko bạn ?
Muốn mở online sv này thì hình như là mở port 1300,13001,55970 phải ko bạn ?
à cho mình hỏi là phải cài thêm font gì thì mới hiện chữ Trung Quốc nhỉ ?? Phồn Thể hay Giản Thể ?? chứ hiện ô trống như mình và mã như bạn thì hiểu chết liền luôn :(
Rãnh thì bạn hướng dẫn mình việt hóa với
Thanks

vanluat1991
10-07-12, 09:48 AM
Cho mình hỏi là chơi qua hamachi như vậy có lag ko bạn ?
Muốn mở online sv này thì hình như là mở port 1300,13001,55970 phải ko bạn ?
à cho mình hỏi là phải cài thêm font gì thì mới hiện chữ Trung Quốc nhỉ ?? Phồn Thể hay Giản Thể ?? chứ hiện ô trống như mình và mã như bạn thì hiểu chết liền luôn :(
Rãnh thì bạn hướng dẫn mình việt hóa với
Thanks

muốn mở Online thì bạn mở Port 1300 (port của LoginServer) ,13000~13010 tùy theo bạn config mở bao nhiêu channel (Port của GameServer,bạn mở phần config của LoginServer ra xem là thấy a`), còn port 55970 là port kết nối giữa gameServer và LoginServer không cần mở Port này .

muốn hiện chữ trung quốc thì bạn cài Laguage China Prc Là Ok rồi .

việt hóa thì mình có share Tool unpack file Ybi.cfg rồi. bạn cứ unpack ra rồi dùng HexEditor việt hóa thôi.

ngovuongpt
10-07-12, 11:35 AM
muốn mở Online thì bạn mở Port 1300 (port của LoginServer) ,13000~13010 tùy theo bạn config mở bao nhiêu channel (Port của GameServer,bạn mở phần config của LoginServer ra xem là thấy a`), còn port 55970 là port kết nối giữa gameServer và LoginServer không cần mở Port này .

muốn hiện chữ trung quốc thì bạn cài Laguage China Prc Là Ok rồi .

việt hóa thì mình có share Tool unpack file Ybi.cfg rồi. bạn cứ unpack ra rồi dùng HexEditor việt hóa thôi.

Còn mình muốn add/remove 1 món nào đó vào shop thì sao bạn ? Shop của NPC ấy chứ ko phải webshop
Bản 3.1 hay 2.9 gì đó có cái Tools add nên dễ còn bản này thì sao hả bạn ?
Mình unpack ra rồi dùng HexEditor rồi nhưng nhìn vào nó ra cái chữ gì gì ấy chẳng hiểu gì cả. bạn có video hướng dẫn ko share mình đi

nhantz
10-07-12, 06:03 PM
cai nay add item zo lam sao
zi lai chinh tien` trong SQL
lam sao tra loi gap nha
(viet key kis an mat roi)

huy228866
10-07-12, 07:35 PM
Còn mình muốn add/remove 1 món nào đó vào shop thì sao bạn ? Shop của NPC ấy chứ ko phải webshop
Bản 3.1 hay 2.9 gì đó có cái Tools add nên dễ còn bản này thì sao hả bạn ?
Mình unpack ra rồi dùng HexEditor rồi nhưng nhìn vào nó ra cái chữ gì gì ấy chẳng hiểu gì cả. bạn có video hướng dẫn ko share mình đi

CHỈ UNPACH ĐC FILE YBi ( BẢN 7. )

CÒN MUỐN ADD NHƯ 3.1 THÌ EDIT LẠI

rxjhgame => rxjhgamenull ( TÙY. Sau Khi Edit Trong SQL Thì EDIT TRONG CONFIG LUÔN NHA ).
PublicDb => rxjhgame

RỒI XÀI TOOLS ADD BT

linkinpark1313
14-07-12, 11:10 AM
mình còn gà nên thắc mắc tí: mình thấy trong thư mục LoginServer với GameServer chỉ có file config, .exe , và file .dll . Vậy làm thế nào mấy bạn build suorce được vậy?? Có thể hướng dẫn các bước để build ko( không phải hướng dẫn code thế nào) ...
Thanks các ban

huy228866
14-07-12, 11:13 AM
mình còn gà nên thắc mắc tí: mình thấy trong thư mục LoginServer với GameServer chỉ có file config, .exe , và file .dll . Vậy làm thế nào mấy bạn build suorce được vậy?? Có thể hướng dẫn các bước để build ko( không phải hướng dẫn code thế nào) ...
Thanks các ban

Nếu Bạn Biết C# Thì Dùng Soucre code 7.0 Này Đi.

vanluat1991
14-07-12, 11:13 AM
Thanks các ban
mấy file đó ra đã build ra rồi đó bạn .còn bạn muốn biết build source như thế nào thì phải tìm hiểu C# trước đi đã (Source Server viết bằng C#)
.source của sever thì share đầy trong forum đó.

linkinpark1313
14-07-12, 11:34 AM
Thanks 2 bạn nhiều!!
cái link là dòng tiếng Tàu phải ko bạn?
mình hỏi thêm cái này: build source này khác với edit dữ liệu trong database không??
P/s: mình đang tập tành nên hỏi mấy câu có thể hơi gà nên các bạn thông cảm!! hì hì

huy228866
14-07-12, 11:46 AM
Thanks 2 bạn nhiều!!
mình hỏi thêm cái này: build source này khác với edit dữ liệu trong database không??
P/s: mình đang tập tành nên hỏi mấy câu có thể hơi gà nên các bạn thông cảm!! hì hì

Khác Hoàn Toàn !!!

Tưỡng Có Thêm 1 Pro Biết C# Ai Ngờ b-(

vanluat1991
14-07-12, 11:48 AM
Thanks 2 bạn nhiều!!

nó khác hoàn toàn chứ !! nếu bạn đọc hiểu dc code thì bạn có thể làm dc 1 server hoàn toàn mới theo phong cách của mình .

còn Edit trong Database chỉ sửa dc 1 số cái thôi.

mà bạn đang tập thì tốt nhất học cho có căn bản về lập trình đi ,sau đó rồi hãy đập phá cái source \m/\m/

linkinpark1313
14-07-12, 11:52 AM
thanks bạn đã giải đáp!!
c# thì mình code cũng đủ sống qua ngày
cái source 7.0 này mình dùng database vs client nào hả bạn

huy228866
14-07-12, 11:57 AM
thanks bạn đã giải đáp!!
c# thì mình code cũng đủ sống qua ngày
cái source 7.0 này mình dùng database vs client nào hả bạn

DATABASE Ở ĐẦU TOPIC

CLIENT THÌ DÙNG CLIENT 7.0

Không Có Link Thì Xài Link Này

ngovuongpt
15-07-12, 12:46 PM
Bản này build còn nhiều lỗi như sau :

Ninja khi cộng khí công tăng né thì quái mạnh cỡ nào cũng né dc, có thể nói tỷ lệ né là 100%
Ninja chém thường thì dame bé tý 50 ~ 90/1 hit, mặc dù đã ép vũ khí rất mạnh, nhưng điều đáng nói là máu quái tụt nhanh còn hơn skill
PvP thì skill toàn miss, có thể nói 3 người PvP 1 tuần ko bơm máu cũng chưa có người win
Buff của cung thì chỉ có buff chính xác là xài dc
Ép đá thuộc tính ko dc, ép đá nhiệt huyết thạch ko dc, craft đồ ko dc
Thăng chức lần 1 chỉ số def dc nâng quá cao, cao đến nổi 2x lên map 6x quái đánh chỉ có 1 máu (cái này là đang mặc đồ 2x trắng tinh như vừa dc giặt OMO)
Map Nam Minh Hiệu ko PK dc
Auto chỉ bik chém thường, ko skill, ko tự hồi máu và mana, ko nhặt đồ
Pet cũng lên lv ko dc, mặc đồ cho Pet ko dc

huy228866
15-07-12, 05:41 PM
đây là bản demo thôi mà bạn,

dành cho mấy bạn chơi off chơi 1 mình thôi

chứ mở online ko đc đâu :)

có bản 7.0 chơi là vui rồi ^^!

vanluat1991
15-07-12, 06:22 PM
Bản này build còn nhiều lỗi như sau :

Ninja khi cộng khí công tăng né thì quái mạnh cỡ nào cũng né dc, có thể nói tỷ lệ né là 100%
Ninja chém thường thì dame bé tý 50 ~ 90/1 hit, mặc dù đã ép vũ khí rất mạnh, nhưng điều đáng nói là máu quái tụt nhanh còn hơn skill
PvP thì skill toàn miss, có thể nói 3 người PvP 1 tuần ko bơm máu cũng chưa có người win
Buff của cung thì chỉ có buff chính xác là xài dc
Ép đá thuộc tính ko dc, ép đá nhiệt huyết thạch ko dc, craft đồ ko dc
Thăng chức lần 1 chỉ số def dc nâng quá cao, cao đến nổi 2x lên map 6x quái đánh chỉ có 1 máu (cái này là đang mặc đồ 2x trắng tinh như vừa dc giặt OMO)
Map Nam Minh Hiệu ko PK dc
Auto chỉ bik chém thường, ko skill, ko tự hồi máu và mana, ko nhặt đồ
Pet cũng lên lv ko dc, mặc đồ cho Pet ko dc

coi bộ bạn là người test kĩ nhất từ trước tới nay đó :d.
-mấy cái của thằng Ninja,PK bạn edit trong file Config
-Ép đã thuộc tính ,craft đồ là do cái source nó share thiếu nên khi build sẽ không có mấy chức năng đó.
-muốn pet lên level thì chơi bản Server 3.1 mình đã edit cho nó lên lv theo % luôn rồi :D. còn cái Gs 7.0 này bug tùm lum a` nhìn thấy nản :D

cái này chơi offline tự sướng 1 mình thôi :D.Online là bị ăn gạch bể đầu ráng chịu =))

ngovuongpt
16-07-12, 08:56 PM
coi bộ bạn là người test kĩ nhất từ trước tới nay đó :d.
-mấy cái của thằng Ninja,PK bạn edit trong file Config
-Ép đã thuộc tính ,craft đồ là do cái source nó share thiếu nên khi build sẽ không có mấy chức năng đó.
-muốn pet lên level thì chơi bản Server 3.1 mình đã edit cho nó lên lv theo % luôn rồi :D. còn cái Gs 7.0 này bug tùm lum a` nhìn thấy nản :D

cái này chơi offline tự sướng 1 mình thôi :D.Online là bị ăn gạch bể đầu ráng chịu =))

Mình chơi online là với 2 người bạn ở xa nhà thôi. Chơi Pk cho vui mà khi PK thì....chỉ bik ngồi cười :))
Bạn bik bản nào ổn định, ít lỗi và có thể online or hamachi dc thì giới thiệu mình với
Thanks vì bạn là người hướng dẫn nhiệt tình nhất :D

huy228866
16-07-12, 09:00 PM
Mình chơi online là với 2 người bạn ở xa nhà thôi. Chơi Pk cho vui mà khi PK thì....chỉ bik ngồi cười :))
Bạn bik bản nào ổn định, ít lỗi và có thể online or hamachi dc thì giới thiệu mình với

BÁN 7.0 MỚI BUILD KHÁC. ĐANG CHỜ TEST. BẠN TEST THỮ LUÔN ĐI

BẢN NÀY CÓ VẺ NGON :)

ngovuongpt
16-07-12, 09:21 PM
BÁN 7.0 MỚI BUILD KHÁC. ĐANG CHỜ TEST. BẠN TEST THỮ LUÔN ĐI

BẢN NÀY CÓ VẺ NGON :)

Èo nhìn vào toàn các folder tiếng Tàu
hiểu gì chết liền :D

vanluat1991
18-07-12, 02:49 PM

có nút thank kìa bạn :x.
bản Ổn định nhất mình nghĩ là server 3.1 .

link server bạn tìm trong forum có nhiều lắm đó.
còn link Client 3.1 thì ở đây

zeronst
01-08-12, 12:42 PM
Bạn ơi Sever của bạn mình chơi char kiếm . Khí công 8x xác suất là 20% mà đánh 10 cái ko cái nào nhảy dame . Ban check lại dùm mình nhe

vanluat1991
02-08-12, 02:06 AM
đang fix cái Server này .
các lỗi mà các pác post trên kia sẽ sửa hết :D

các bác tiếp tục test lỗi đi thì sẽ có server ngon mà chiến |-)|-)

banhmikho
15-08-12, 10:20 PM

nguyenanmanh
17-08-12, 03:04 AM
tức ghê,90% ko do sql ok

cai loi cua ong nay la do dung sai client . tui bi may lan rui

havnat01
20-08-12, 07:50 PM
Ai biết sửa lỗi này không cứ chọn Kênh là bị như vầy :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình cài bản 3.9 cũng y chang như vậy thì chơi được, còn bản này cài đi cài lại mãi mà cũng chẳng được gì hết T.T
p/s: thêm cái câu hỏi ngoài lề server 3.9 sao char cung dùng vũ khi không đánh được thế ~.~

havnat01
20-08-12, 08:46 PM

MakeLove
01-09-12, 05:14 PM
Cùng lỗi đây uppppppppppppppppppppppppp

nhocluka
01-09-12, 06:39 PM
nói chung : 1 do clien 2 do laucher

.::AnhTu::.
23-09-12, 10:43 PM

mình login đến đây thì đứng im luôn.. làm sao đây các tiền bối

marongden
26-09-12, 11:41 PM
vanluat1991 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) oi, ban co Database danh cho sql 2000 ko. minh chang biet "SQL2000 thì các bạn chọn phần SQL Query Analyzer trong Progam->Microsoft SQL server
rồi coppy nội dung trong mấy file script paste vào và run." no nhu the nao nua. . ban huong dan cu the gium minh dc ko

yeuem9392
08-10-12, 10:34 AM
Luật ơi cậu cho mình xin yahoo đc k? bạn giúp mình cái vs mình cài toàn bị lỗi thôi :(

Kureiji
09-10-12, 02:39 PM
lỗi này là sao thế mọi người

pikhjn
09-10-12, 06:03 PM
đem laucher để ra ngoài mặc định floder là "C:/Program Files/Yulgang/"
không phải "C:/Program Files/Yulgang/client"

Kureiji
09-10-12, 06:48 PM
đã đưa launcher ra ngoài, kết quả vẫn y vậy, hic :-s

nhocluka
09-10-12, 07:03 PM
đã đưa launcher ra ngoài, kết quả vẫn y vậy, hic :-s

nhanh nhất cài lại clien ..............................

huy228866
09-10-12, 10:41 PM
đem laucher để ra ngoài mặc định floder là "C:/Program Files/Yulgang/"
không phải "C:/Program Files/Yulgang/client"

Bản launcher đó là launcher cũ. để vào trong client là đúng rồi. cái trên là không thể tìm thấy file client.exe hoặc không thể mở. xem lại thư mục client là vào game được

Nếu có client.exe thì mở chế độ hiện file ẩn. Chuyển thư mục WS2_32.dll ra chỗ khác rồi vào lại

phuc9999
05-02-14, 12:19 AM
Có ai biệt tạo account thế nào không?