PDA

View Full Version : [MU] Hướng dẫn config CTC trong vòng 1 ngày SCFMT 11.00.00 [Đã test]

SnowBlood™
14-05-12, 07:45 PM
Mình thấy nhiều bạn còn chưa config CTC được nên hôm nay mạo mụi mở topic này cho những AE còn hứng thú với MU ;))
Đây là hướng dẫn của mình trên bản SCFMT 11.00.00 các bản SCFMT khác các bạn chỉ cần làm tương tự thôi
Hiện tại mình đã config chạy trong 1 ngày được (Sau một thời gian vò mọc, phá phách X_X)
Thôi ko dài dòg văn tự nữa chúng ta bắt đầu vào việc nào :))

Bước 1 :( có thể bỏ qua)

-Mở Enterprise Manager:
Chọn MuOnline DB ==> Stored Procedures ==>Click kép (hoặc click phải chọn Properties) vào WZ_CS_ReqRegAttackGuild :

Tìm các dòng sau và sửa lại theo ý bạn:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
BEGIN
SELECT 5 As QueryResult
END
ELSE
BEGIN
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
BEGIN
SELECT 8 As QueryResult
END

Bước 2 :

- Databases => MuOnline => Tables
click phai vao MuCastle_DATA => Open Table => Return all Rows (theo hướng dẫn đó) sẽ hiện ra cái bảng ... ta bắt đầu sử lý các thông số trong bảng nhe :
-Ngoài 3 table : Siege Start Date , Siege End Date , Owner_Guild này ra các table bạn đặt giá trị bằng 0 hết ( riêng table CASTLE_OCCUPY đặt giá trị là 1 nếu không sẽ không thấy được Guild chủ thành ở NPC đăng ký CTC)

Siege Start Date : nhập vào ngày tháng hiện tại .
Siege End Date : Ngày tháng kết thúc công thành (đây là chu kỳ , sau ngày này sẽ tự động bắt đầu công thành tiếp theo )
Owner_Guild : Nhập vào tên Hội của nhân vật làm chủ thành (ko có thì có thể bỏ trống ...sửa lại sau cũng ok )

Thí dụ : hôm nay là ngày 14/5/2012 & dự định công thành trong 1 ngày với Hội chủ thành : Cool thì :
Siege Start Date : 14/5/2012
Siege End Date : 15/5/2012
Owner_Guild : Cool

Bước 3

-Mở files CommonServer.cfg trong server tìm các dòng sau và edit như dưới đây :

CastleSpecificState =0 edit lại thành 1

CastleCycleStartYear =0
CastleCycleStartMonth =0
CastleCycleStartDay =0

CastleStateStartYear =0
CastleStateStartMonth =0
CastleStateStartDay =0
CastleStateStartHour =0
CastleStateStartMinute =0

Bước 4 ( đây cũng là bước quan trọng nhất )
Tiếp tục mở file MuCastleData.dat , chỉ cần quan tâm đoạn này thôi , các đoạn khác sau này rành rồi tự tìm hiểu thêm ...

//=======================
// CASTLE SIEGE SETTINGS

0
1 ( mặc định nó là 7 nếu để là 7 nó sẽ hoạt động theo chu kỳ 7 ngày/lần các bạn có thể tìm hiểu tại các topic hướng dẫn trên google) // How many days will last the entire cycle of the event
end

//================================================== =======================
// Setting of castle periods..
// ID ---Ngày---Giờ---Phút
1
1 0 1 0 // Bat Dau Dang Ky
2 0 16 30 // Ket Thuc Dang Ky
3 0 16 31 // Nop Rena
4 0 18 30 // Ket Thuc Nop Rena
5 0 18 31 // Cong Bo Ket Qua
6 0 18 59 // Ket Thuc Cong Bo
7 0 19 00 // Cong Thanh
8 0 21 00 // ket Thuc
9 1 0 0 // end of cycle (restart from state 1, automaticaly)
end

Thế là xong, chỉ việc chờ đợi và "enjoy" nó thôi, chúc các bạn có một buổi tối vui vẻ 8-|

Một vài pic đã test em nó nhá :X

Công bố kết quả CTC

Begin CTC :))

Cái phong ấn chính vì do mình không đủ ACc để test được các bạn tự test và đừng quên click nút thank nhé :D

Thank to: phamnguyen0307 :X

hukhong102
22-05-12, 12:02 AM
Đại ca ơi em làm song như anh hướng dẫn rồi nhưng khi kích vào thằng đăng ký thì không hiển thị gì ( em để nó ở trong thành loren) . khi kích vào nó không thấy gì thử move nhưng không được , phải đổi nv.
Bác có gì chỉ bảo cho em với.
yahoo em : hukhong102
Thanks bác lần nữa

gaoblackxincha
22-05-12, 01:26 AM
TKS anh nhé !!!!!!!!!!!!!!!
30 charrrrrrrrrrrrr

SnowBlood™
22-05-12, 09:12 AM
Đại ca ơi em làm song như anh hướng dẫn rồi nhưng khi kích vào thằng đăng ký thì không hiển thị gì ( em để nó ở trong thành loren) . khi kích vào nó không thấy gì thử move nhưng không được , phải đổi nv.
Bác có gì chỉ bảo cho em với.
yahoo em : hukhong102
Thanks bác lần nữa

Bạn qua sub công thành chiến thằng NPC ấy nó mới hoạt động \:D/

hukhong102
23-05-12, 05:58 PM
Bạn qua sub công thành chiến thằng NPC ấy nó mới hoạt động \:D/

Híc em dân gà mới nóp ngóp vào . Sub công thành << bác có thể nói qua về nó được không ạ. Em PM yahoo bác nhưng không thấy bác online . ( đừng mắng em nha ^^)

darkmagician
25-05-12, 05:58 AM
sub công thành chiến là chạy thêm cái gscs nữa và vào game chọn sub gscs thì sr4 công thành dc

SnowBlood™
30-05-12, 07:52 AM
Híc em dân gà mới nóp ngóp vào . Sub công thành << bác có thể nói qua về nó được không ạ. Em PM yahoo bác nhưng không thấy bác online . ( đừng mắng em nha ^^)

Sao pm yahoo trả thấy trả lời gì hết nhỉ, im ru :|

CanCaiTen
25-06-12, 09:56 AM
Mình thấy nhiều bạn còn chưa config CTC được nên hôm nay mạo mụi mở topic này cho những AE còn hứng thú với MU ;))
Đây là hướng dẫn của mình trên bản SCFMT 11.00.00 các bản SCFMT khác các bạn chỉ cần làm tương tự thôi
Hiện tại mình đã config chạy trong 1 ngày được (Sau một thời gian vò mọc, phá phách X_X)
Thôi ko dài dòg văn tự nữa chúng ta bắt đầu vào việc nào :))

Bước 1 :( có thể bỏ qua)

-Mở Enterprise Manager:
Chọn MuOnline DB ==> Stored Procedures ==>Click kép (hoặc click phải chọn Properties) vào WZ_CS_ReqRegAttackGuild :

Tìm các dòng sau và sửa lại theo ý bạn:

BEGIN
SELECT 5 As QueryResult
END
ELSE
BEGIN
BEGIN
SELECT 8 As QueryResult
END

Bước 2 :

- Databases => MuOnline => Tables
click phai vao MuCastle_DATA => Open Table => Return all Rows (theo hướng dẫn đó) sẽ hiện ra cái bảng ... ta bắt đầu sử lý các thông số trong bảng nhe :
-Ngoài 3 table : Siege Start Date , Siege End Date , Owner_Guild này ra các table bạn đặt giá trị bằng 0 hết ( riêng table CASTLE_OCCUPY đặt giá trị là 1 nếu không sẽ không thấy được Guild chủ thành ở NPC đăng ký CTC)

Siege Start Date : nhập vào ngày tháng hiện tại .
Siege End Date : Ngày tháng kết thúc công thành (đây là chu kỳ , sau ngày này sẽ tự động bắt đầu công thành tiếp theo )
Owner_Guild : Nhập vào tên Hội của nhân vật làm chủ thành (ko có thì có thể bỏ trống ...sửa lại sau cũng ok )

Thí dụ : hôm nay là ngày 14/5/2012 & dự định công thành trong 1 ngày với Hội chủ thành : Cool thì :
Siege Start Date : 14/5/2012
Siege End Date : 15/5/2012
Owner_Guild : Cool

Bước 3

-Mở files CommonServer.cfg trong server tìm các dòng sau và edit như dưới đây :

CastleSpecificState =0 edit lại thành 1

CastleCycleStartYear =0
CastleCycleStartMonth =0
CastleCycleStartDay =0

CastleStateStartYear =0
CastleStateStartMonth =0
CastleStateStartDay =0
CastleStateStartHour =0
CastleStateStartMinute =0

Bước 4 ( đây cũng là bước quan trọng nhất )
Tiếp tục mở file MuCastleData.dat , chỉ cần quan tâm đoạn này thôi , các đoạn khác sau này rành rồi tự tìm hiểu thêm ...

// CASTLE SIEGE SETTINGS

0
1 ( mặc định nó là 7 nếu để là 7 nó sẽ hoạt động theo chu kỳ 7 ngày/lần các bạn có thể tìm hiểu tại các topic hướng dẫn trên google) // How many days will last the entire cycle of the event
end

//================================================== =======================
// Setting of castle periods..
// ID ---Ngày---Giờ---Phút
1
1 0 1 0 // Bat Dau Dang Ky
2 0 16 30 // Ket Thuc Dang Ky
3 0 16 31 // Nop Rena
4 0 18 30 // Ket Thuc Nop Rena
5 0 18 31 // Cong Bo Ket Qua
6 0 18 59 // Ket Thuc Cong Bo
7 0 19 00 // Cong Thanh
8 0 21 00 // ket Thuc
9 1 0 0 // end of cycle (restart from state 1, automaticaly)
end

Thế là xong, chỉ việc chờ đợi và "enjoy" nó thôi, chúc các bạn có một buổi tối vui vẻ 8-|

Một vài pic đã test em nó nhá :X

Công bố kết quả CTC

Begin CTC :))

Cái phong ấn chính vì do mình không đủ ACc để test được các bạn tự test và đừng quên click nút thank nhé :D

bên tay phải máp CTC có 1 cửa có rất nhiều quái. vô đánh thì đồ thần rơi như mưa.Bạn cho biết chỉnh tỷ lệ đồ thần ở đây rơi ít đi ở đâu dc không

hoainiemclub
28-06-12, 04:02 PM
ai biết code của con NPC để đăng ký công thàh không.mình quá sub GCSC mà không thấy thằng NPC đó ở đâu cả

SnowBlood™
30-06-12, 08:25 AM
ai biết code của con NPC để đăng ký công thàh không.mình quá sub GCSC mà không thấy thằng NPC đó ở đâu cả

code của nó là 224 hay sao ấy, k biết phải k nữa lâu rồi nên quên mất:))
nhưng mặt định là sub CTC nó add sẵn con npc ấy rồi mà[-(

--- Chế độ gộp bài viết ---

bên tay phải máp CTC có 1 cửa có rất nhiều quái. vô đánh thì đồ thần rơi như mưa.Bạn cho biết chỉnh tỷ lệ đồ thần ở đây rơi ít đi ở đâu dc không

bên tay phải nào bạn, mạp crywofl hử? chụp cái pic mình xem nào :-*

hoainiemclub
30-06-12, 01:25 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/center]

của mình sao không hiện cái bảng phong ấn phụ nhỉ.chỉ hiện dòng chữ ở dưới là đã phong ấn phụ thành công thôi

alobabyday
16-07-12, 02:59 PM
Config cái GameseverCS như nào ạ :|

E khơi động cái đấy nó báo không conec được tới port 55964

SnowBlood™
24-07-12, 02:25 PM
Config cái GameseverCS như nào ạ :|

E khơi động cái đấy nó báo không conec được tới port 55964

Thì bạn cho nó connect với DS port 55962 :d
.................

hoainiemclub
24-07-12, 04:14 PM
Thì bạn cho nó connect với DS port 55962 :d
.................

tại các bài viết ngày xưa là bản scf dưới 11.lúc đó còn phải chạy dataserrver .chứ bây h k cần chạy nữa.nên chỉ càn conect đến 2 dataserver là 55960 và 55962 là thích mơ bao nhiêu chả đc

DieuNinh
27-07-12, 08:37 PM
chủ top có biết vì sao lỗi guild liên mình bản 11.11.82

ở server khác thì hiện liên minh

nhưng qua server CTC thì nó ko hiện guild liên minh

đăng ký không được vì báo ko có guild liên minh

mặc dù ở guild lm kia vẫn thấy guild đó trong danh sách liên minh của mình

SnowBlood™
28-07-12, 08:35 AM

Sao lạ vậy nhỉ.Bản .82 bạn lấy ở đâu, đã chạy fix những gì cần thiết để run ctc chưa :|

DieuNinh
31-07-12, 02:07 PM
mình CTC được rồi
nhưng cái Guild Liên minh

giờ mình muốn bỏ đi được ko
có nghia là mình ko cần liên minh guild mà vẫn CTC được đó

Domino9990
01-08-12, 09:01 AM
mình CTC được rồi
nhưng cái Guild Liên minh

giờ mình muốn bỏ đi được ko
có nghia là mình ko cần liên minh guild mà vẫn CTC được đó
ohm.. uppppp cho cậu..........

DieuNinh
01-08-12, 11:41 AM
Up cho pro vao giúp.........................

heroviet2301
03-09-12, 03:40 PM

Mình bị cái lỗi này với lại đến giờ CTC hay event thung lũng loren là treo sub-20 :Laluot_220:

Domino9990
09-10-12, 07:21 PM
mình đã làm theo hướn dẫn nhưng mà cắn vào ông để đang ký thì k đc...nó chẳng lên gì cả...giúp minh với đc k

nhớ xem kĩ ngày giờ của máy chủ của bạn nữa nhé....

takdcvne
11-10-12, 12:25 PM
file MuCastleData.dat ở đâu thế mọi ng, mình dùng sub CTC riêng, ko có GS_CS đâu
à thôi thấy rồi hí hí hí
buoc 4 khó quá, mình k biết chỉnh có đúng ko
1 0 1 0 // register period
2 1 12 59 // idle state
3 2 13 00 // register mark of the lord state
4 5 13 10 // idle state
5 5 13 11 // castle attack guild notification state
6 5 13 12 // ready for castle siege state
7 6 13 15 // castle siege start state
8 6 21 00 // castle siege end state
9 7 0 0 // end of cycle (restart from state 1, automaticaly)
end

mình vừa config lun, nó báo cứ báo Thông Tin vê` thanh` khong bình thuơng`

The Gamer
28-10-12, 08:47 AM
Xin hỏi anh em lỗi này là bị gì mà sao đăng ký tuyên chiến cứ bào là thất bại nhỉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

SnowBlood™
14-11-12, 05:20 AM
Xin hỏi anh em lỗi này là bị gì mà sao đăng ký tuyên chiến cứ bào là thất bại nhỉ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ldon115
14-11-12, 11:39 PM
mình chơi mu ofline 1 mình trên 1 máy thôi , cho mình xin hỏi mình có thể đi CTC 1 mình được không vậy ?

The Gamer
15-11-12, 12:28 AM
CTC đến map trong cùng phong ấn như thế nào các bạn nhỉ 8-|

phusang
15-11-12, 09:55 AM
CTC đến map trong cùng phong ấn như thế nào các bạn nhỉ 8-|

Chủ lioe6n minh đứng ở đái phong ấn chính, phó hội và lãnh đạo trận chiến thì phong ấn phụ, (chỉ có 3 ng này cùng 1 liên minh và cùng 1 hội nhé)

The Gamer
16-11-12, 08:56 AM
Chủ lioe6n minh đứng ở đái phong ấn chính, phó hội và lãnh đạo trận chiến thì phong ấn phụ, (chỉ có 3 ng này cùng 1 liên minh và cùng 1 hội nhé)

Mình thấy cái phong ấn này ảo vãi - SM nó ru ngủ thì 3 thằng ko làm dc gì luôn

duongpc
23-11-12, 12:40 PM
Làm sao để xoá các Guild đã tuyên chiến. Mà không cần phải chủ Guild vào Game rút lui

hoainam8080
10-01-13, 11:04 PM
Làm sao để xoá các Guild đã tuyên chiến. Mà không cần phải chủ Guild vào Game rút lui

bạn chạy Query này: delete MuCastle_REG_SIEGE (nhớ chọn database Muonline nhé!)

remesouth
04-04-13, 07:30 AM
Híc mình cũng làm đúng rồi mà sao đến phần chọn nhân vật thì được nhưng log vào 1 cái là loading -> trắng màn hình luôn
Bạn nào rảnh qua ktra giúp đc ko YH remesouth

The Gamer
29-11-14, 10:55 PM

số thành viên trong 1 guild

anhtrang9x
07-12-14, 05:10 PM
Khởi động CTC thành công. Phá hết tượng.... Nhưng khi đứng ở cửa lên Tháp Rồng ( Cửa cuối cùng để lên bàn Phong Ấn ) thì không tự động dy chuyển lên đó. Ai biết chỉ giúp mình với nhé. Xin cảm ơn!

thanh10101991
31-08-15, 08:14 AM
mình không đối thoại được với thằng npc là sao nhỉ

luutrunhac
31-08-15, 12:00 PM
Chạy main thường thì CTC đc còn main UGK sao lại ko vào đc nhỉ? bạn nào hướng dẫn với.

vanhai32
31-08-15, 12:21 PM
Chạy main thường thì CTC đc còn main UGK sao lại ko vào đc nhỉ? bạn nào hướng dẫn với.
báo lỗi gì vậy bạn .

luutrunhac
31-08-15, 01:37 PM
treo ko vao đc sub ctc đó bạn .

DAMMEMU
30-03-17, 04:47 PM

Mình cũng bị lỗi này, ai biết sửa không ạ?

onlinezajzaj
05-07-17, 09:49 PM
treo ko vao đc sub ctc đó bạn .

Mình cũng bị lỗi như trên

Xin hỏi Ae nào biết cách sửa xin chỉ giúp

Xin cảm ơn !!