PDA

View Full Version : [KT] Ai khắc phục được lỗi kẹt acc này không

bikakavt
14-05-12, 01:34 PM
mình mới làm sever kiếm thế lan hamachi nhưng mà sao cứ mặc set đồ +16 vào uot ra là bị mất kết nối không vào được nữa ai có cách khắc phục xin chỉ giùm cảm ơn nhiều , chỉ có trường hơp chơi chỗ net là bị còn máy chủ ở nhà thì vô được acc người bị kẹt mong các bạn chỉ cách khắc phục .

nguyendung2011
14-05-12, 08:09 PM
mình mới làm sever kiếm thế lan hamachi nhưng mà sao cứ mặc set đồ +16 vào uot ra là bị mất kết nối không vào được nữa ai có cách khắc phục xin chỉ giùm cảm ơn nhiều , chỉ có trường hơp chơi chỗ net là bị còn máy chủ ở nhà thì vô được acc người bị kẹt mong các bạn chỉ cách khắc phục .

hình như 1 phần là do database nó load không kịp do tài phú lên nhanh quá, bạn làm cái máy khủng vào thì nó đỡ được 1 phần hoặc hạn chế lên tài phú và lever đột ngột (không pro nào chỉ nên mình mạo muội chém gió theo hiểu biết của mình thế :x )

mrkutepro
22-05-12, 05:01 PM

Cái này bạn ố đầu tư máy khủng đến đâu vẫn mắc phải, nguyên nhân là do bạn chơi qua hamachi, cơ bản hamachi chỉ là một mạng lan tốc độ kết nói chậm, cho dù máy bạn có xài mạng 1Gbs đi chăng nữa chơi hamachi vẫn bị. Chỉ có cách lập một websever mà chơi trực tiếp thôi

ken07
23-05-12, 09:15 PM
Cái này bạn ố đầu tư máy khủng đến đâu vẫn mắc phải, nguyên nhân là do bạn chơi qua hamachi, cơ bản hamachi chỉ là một mạng lan tốc độ kết nói chậm, cho dù máy bạn có xài mạng 1Gbs đi chăng nữa chơi hamachi vẫn bị. Chỉ có cách lập một websever mà chơi trực tiếp thôi
.........lại tỏ ra ngủy hiểm!.đừng nên khẳng định cái chưa ai khẳng định

mrkutepro
26-05-12, 07:48 AM
.........lại tỏ ra ngủy hiểm!.đừng nên khẳng định cái chưa ai khẳng định
Ông test đi rồi biết. Đừng có nói người khác như vậy!

sitachi
26-05-12, 09:42 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vjpnet2k7
26-05-12, 10:06 AM
1/ Config chuẩn ( Hamachi fake mạng lan nên giảm kẹt acc nhiều đó )
2/ Tăng TCP buffer của win lên
3/ Máy cấu hình cao thì mở nhiều GS ( 8 GS sẽ giảm kẹt nhiều )
4 - Giải pháp tối ưu, đợi mua server của ông 3pick ( ông ấy có source và đã tăng TCP Buffer nên 90% là không kẹt )

minhai88
04-06-12, 12:04 AM

cái này rất đúng đó bạn. Mình cũng bị nhiều rồi. Ai biết tạo webserver thì share lên cho ae đi nha.:x