PDA

View Full Version : [KT] Không chạy được server

tungpro102
13-05-12, 07:08 PM
lần đầu tiên mình gặp trường hợp này
chạy server không được đã cài vs update đầy đủ, mysql data đầy đủ
chạy cái 1 2 3 kick vào nó hiện lên rùi phụt tắt
mình đã thử rất nhiều windows đều bị như trên ( Server 2k3, 2k8 7 (64) )

Bạn nào biết cách fix chỉ mình với, hì hục down win từ sáng hôm qua đến giờ nản lắm rùi

lastpr0
13-05-12, 07:16 PM
Xóa hết các logs,cache (logs trong các folder của server) và logs cache windows, thế là chạy :)

tungpro102
13-05-12, 07:20 PM
Xóa hết các logs,cache (logs trong các folder của server) và logs cache windows, thế là chạy :)

Log mình xóa hết rồi không chạy được, ko biết nó bị sao, mình có 2 máy 1 máy chạy bình thường, máy kia chạy là bị phụt tắt, máy mới cứng nên ko thể do virus được ( cài avira bản quền quét rồi )

phien-nhatrang
13-05-12, 07:28 PM
down mysql bản 5.5 trở lên cài vào, xóa mysql hiện dùng đi.Hoặc chạy mysql của xampp. Nói chung lỗi này là do các phiên bản mysql.

lastpr0
13-05-12, 08:21 PM
Chả xác định được là Mysql, 2 máy mysql như nhau, 1 máy chạy 1 máy lỗi thì kết luận sao được.

Muốn dẫn đến lỗi này dễ lắm, cài máy bt, cái vs vc đầy đủ (Chỉ chưa import 2 database jxaccount jxcoincard), xong chạy Bishop ko check acc, rồi chạy các server khác để setup, xong thoát ra, thoát hết ra. Chạy Bishop có check acc => tắt (đương nhiên), chạy vài lần nữa => Phát hiện ra (hơi muộn) thiếu database, import vào (đã muộn), lúc đó dù có chạy bishop check acc đến 1000 lần nó vẫn tắt như lúc chưa import 2 database kia ^^. Đã mấy lần bị, đã nhiều người bị (import chạy từ đầu thì ko sao), xóa logs, xóa cache hết là chạy, phần mysql, nếu ko chạy, tạo user khác thay vì root, đặt là roooot, pass vẫn 1234, sửa gc gs gd, ls thành roooot hết là đc. Cache kéo cọt gì đấy chả biết nguyên nhân gì.

phien-nhatrang
13-05-12, 08:36 PM
Chả xác định được là Mysql, 2 máy mysql như nhau, 1 máy chạy 1 máy lỗi thì kết luận sao được.

Muốn dẫn đến lỗi này dễ lắm, cài máy bt, cái vs vc đầy đủ (Chỉ chưa import 2 database jxaccount jxcoincard), xong chạy Bishop ko check acc, rồi chạy các server khác để setup, xong thoát ra, thoát hết ra. Chạy Bishop có check acc => tắt (đương nhiên), chạy vài lần nữa => Phát hiện ra (hơi muộn) thiếu database, import vào (đã muộn), lúc đó dù có chạy bishop check acc đến 1000 lần nó vẫn tắt như lúc chưa import 2 database kia ^^. Đã mấy lần bị, đã nhiều người bị (import chạy từ đầu thì ko sao), xóa logs, xóa cache hết là chạy, phần mysql, nếu ko chạy, tạo user khác thay vì root, đặt là roooot, pass vẫn 1234, sửa gc gs gd, ls thành roooot hết là đc. Cache kéo cọt gì đấy chả biết nguyên nhân gì.

các tiến trình chạy sv bị tắt là do nó không tác động được vào mysql nhé bạn, id pass port đúng hết nhưng đồi khi nó chẳng chịu connect, nên cách đơn giản nhất là như trên

Sesshomaru
13-05-12, 10:39 PM
các tiến trình chạy sv bị tắt là do nó không tác động được vào mysql nhé bạn, id pass port đúng hết nhưng đồi khi nó chẳng chịu connect, nên cách đơn giản nhất là như trên
Chuẩn đấy.lỗi chạy mà tắt là do Mysql.còn cụ thể mysql bị cái gì thì bạn phải tự xem lại.pass mysql.vv.chưa tạo database Jxaccount

tungpro102
14-05-12, 11:34 AM
Đã chạy Ok thanks all ^m^..............................................