PDA

View Full Version : [KT] Ai biết về bệnh này của sever xoan chỉ giùm mình với

nguyendung2011
13-05-12, 05:27 PM
mình hỏi bên kia rùi nhưng sợ không có pro nào để ý nên post lại bên này hy vọng sẽ có cách khắc phuc.
tình hình là mình cài sever của xoan nhưng không add được code tạo ở db jxcoincard vào con sứ giả họat đồng cổ phong hà, mặc dù đã chạy hết các thôn làng để thử, và cũng del sạch down cài lại mà vẫn bị lỗi con sứ giả hoạt động nó không nhận code, nó báo lỗi ở đoạn này:

function TbTuiGuangYuan:CheckExt()
local nExtPoint = me.GetExtPoint(self.EXTPOINT);
if nExtPoint <= 0 then
return 1, "活动推广员:只有被推广员系统推广� � ��帐号才可以领取奖励。";
end
của file tuiguangyuan_award.lua, pro nào biết không chỉ giùm với , xài mấy sever trước của mấy bác kia thì add code nhận bình thường, copy các file của mấy sever trước vào sv của xoan cũng bị lỗi tương tự, tìm cả 2 tuần rồi mà chịu thua nên đưa lên đây ai biết chỉ giùm với, tks nhiệt tình

Sesshomaru
13-05-12, 10:41 PM
mình hỏi bên kia rùi nhưng sợ không có pro nào để ý nên post lại bên này hy vọng sẽ có cách khắc phuc.
tình hình là mình cài sever của xoan nhưng không add được code tạo ở db jxcoincard vào con sứ giả họat đồng cổ phong hà, mặc dù đã chạy hết các thôn làng để thử, và cũng del sạch down cài lại mà vẫn bị lỗi con sứ giả hoạt động nó không nhận code, nó báo lỗi ở đoạn này:

function TbTuiGuangYuan:CheckExt()
local nExtPoint = me.GetExtPoint(self.EXTPOINT);
if nExtPoint <= 0 then
return 1, "活动推广员:只有被推广员系统推广� � ��帐号才可以领取奖励。";
end
của file tuiguangyuan_award.lua, pro nào biết không chỉ giùm với , xài mấy sever trước của mấy bác kia thì add code nhận bình thường, copy các file của mấy sever trước vào sv của xoan cũng bị lỗi tương tự, tìm cả 2 tuần rồi mà chịu thua nên đưa lên đây ai biết chỉ giùm với, tks nhiệt tình
bạn dùng gameserver.exe hay gameserverd.exe?.nếu dùng gameserver.exe thì nên chạy gameserverd.exe xem lại nhé

nguyendung2011
14-05-12, 09:15 AM
bạn dùng gameserver.exe hay gameserverd.exe?.nếu dùng gameserver.exe thì nên chạy gameserverd.exe xem lại nhé
tks ,toại, mình đã dùng cả gamesever và gameseverd, thậm chí cả gamecenter và gamecenterd đảo đi đảo lại mấy cái ấy mà vẫn không add được, mình down bản chưa update chưa chỉnh sửa gì cũng ko add được, mà các sv khác thì vào là add được liền, mình xài path sever khác qua sever xoan cũng ko add được >> như vậy là do lỗi sever rồi. không biết có bạn nào xài sever xoan mà add được code nhận đồng không lên tiếng mình biết với chứ mình dù down kiểu nào nó cũng báo lỗi thế. mình đã thử với 3 máy tính khác nhau vẫn bị y thế, bạn nào biết cách khắc phục chỉ giùm, tks nhiều :x

VNGameZoneVN
14-05-12, 09:20 AM
tks ,toại, mình đã dùng cả gamesever và gameseverd, thậm chí cả gamecenter và gamecenterd đảo đi đảo lại mấy cái ấy mà vẫn không add được, mình down bản chưa update chưa chỉnh sửa gì cũng ko add được, mà các sv khác thì vào là add được liền, mình xài path sever khác qua sever xoan cũng ko add được >> như vậy là do lỗi sever rồi. Không biết có bạn nào xài sever xoan mà add được code nhận đồng không lên tiếng mình biết với chứ mình dù down kiểu nào nó cũng báo lỗi thế. Mình đã thử với 3 máy tính khác nhau vẫn bị y thế, bạn nào biết cách khắc phục chỉ giùm, tks nhiều :x

sv này chưa add dc bạn ah. Và cái event ném tuyết thông báo tới giò vẫn ko thể đi dc.

dragonkent
14-05-12, 02:58 PM
Mình cũng có cài sv của xoan và test thử rồi bạn. Vẫn add được đồng bình thường. Và bạn phải chạy Gameserverd mới add được đồng. Mình cũng dùng bản bt của xoan thôi. Chưa edit gì thêm. Bạn thử lại xem nhé!

nguyendung2011
14-05-12, 07:49 PM
Mình cũng có cài sv của xoan và test thử rồi bạn. Vẫn add được đồng bình thường. Và bạn phải chạy Gameserverd mới add được đồng. Mình cũng dùng bản bt của xoan thôi. Chưa edit gì thêm. Bạn thử lại xem nhé!

ý mình là add code nhận đồng ở sứ giả hoạt động ấy bạn, bạn add được sv xoan ah? chứ nhận đồng ở túi tân thủ thì đúng là chạy gameseverd có nhận được.

nguyendung2011
15-05-12, 06:10 PM
up cái, có anh chị em nào đang xài sever xoan mà add được code nhận đồng không ới tiếng với tks nhiều :D