PDA

View Full Version : [Tổng hợp] Topic share file việt hóa 1K-V2 tổng hợp....!

hai07dv
12-05-12, 06:40 PM
Topic này không dành cho pro dev + gạch đá dưới mọi hình thức. Chủ yếu dành cho member "làm biếng" ;))

Nhằm tránh tạo nhiều topic share việt hóa, nên mình tạo topic này để tập trung share tất cả các file việt hóa của mình or mong các thành viên khác share ở topic này để tránh loãng box + dễ tìm kiếm cho newbie :))

+++++ Nếu bạn không thích xài bản dịch của mình..thì pm hộp tin nội bộ. Mình sẽ send cái .fla đã dịch để các bạn tự sửa và build cho riêng mình ++++

Đầu tiên là việt hóa full database (wangpudb) => dịch auto là 9 nên có nhiều từ dịch chưa chính xác + hay :)) ai dùng thì down ....
Tất nhiên là có dấu kiểu mã NCR =))

Demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

Link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

wangpudb VH của chủ top dành cho ai không biết Import được, chỉ cần copy bỏ vào PHPNOW\MySQL-5.1.50\data

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Copy của bạn j đó ..cái nick gõ được chết liền =))

++++ sẽ update thêm phần việt hóa tiếp theo +++

Thứ 2 là nhiệm vụ + task ở NPC => copy folder NPC ở V1 qua V2 là được ..đã test ko thấy lỗi gì

Thứ 3 là việt hóa swf

Nhiều file có thể dùng từ V1 cho nhanh

Các file còn lại tự việt hóa nhé

-Đã việt hóa xong file market.swf + properties_1(2).swf :D

Link down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bonus thêm cái file việt hóa gốc chưa chỉnh sửa cho các bạn không thích xài việt hóa của mình...Các bạn tùy ý chỉnh sửa tên trong .fla rồi build lại swf nhé

Ai cần file .fla font TQ chưa việt hóa thì pm mình sẽ up lên lun

++++++++++++ update 14/5/2012 +++++++++++
Demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 143513.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 143513.jpg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 143734.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 143734.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 143743.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 143743.jpg)
+++++++++++++++++++++++
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 151403.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 151403.jpg)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 151414.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 151414.jpg)

+++++++++++++++++ Update 16/5/2012 ++++++++

Folder GameData việt hóa bởi hai07dv

Cái cuối cùng mình share..Bạn nào vọc tip thì tự việt hóa chỗ còn lại

++++++++++++= Update 22/5/2012 ++++++++++++
Share LoadInterface + skill để học full skill ẩn

Đã test OK trên máy có cài font...chưa có time test trên máy no font ....

Vui lòng đọc kỹ hướng dẫn trước khi..."ném đá"

Tut: down về đổi đuôi .hai07dv => .rar rồi giải nén pass: hcom
Sau đó copy vô PHPNOW\htdocs\resource

Tắt trình duyệt đi rồi vô lại nhé ..F5 cũng không được đâu

The end

killer040891
12-05-12, 06:44 PM
Thanks vì tinh thần chia sẽ, cảm ơn ông nhiều, sẵn cho hỏi có ai biết cách chuyển qua xampp ko, tui cài chuyển qua rồi mà login cứ lỗi bó tay.

hai07dv
12-05-12, 06:54 PM
Thanks vì tinh thần chia sẽ, cảm ơn ông nhiều, sẵn cho hỏi có ai biết cách chuyển qua xampp ko, tui cài chuyển qua rồi mà login cứ lỗi bó tay.

Hướng dẫn như sau

Đầu tiên chạy cái PnCp.cmd gõ 30 để stop hết

Sau đó cài xampp (or vertrigo or cái j đó tương tự)

Chạy xampp control lên bật start apache + mysql

Nếu đổi pass thành 123456 thì vô 127.0.0.1/phpmyadmin để config user

Sau đó copy D:\YjJh_Wy4f\PHPNOW\MySQL-5.1.50\data => \xampp\.\mysql\data

Tiếp tục copy D:\YjJh_Wy4f\PHPNOW\htdocs => xampp\.\htdocs

config ip + user + pw của mysql tương ứng

Chạy server xong vô game.......

tielee2013
12-05-12, 07:26 PM
hxhx
mong các pro sớm việt hóa ver 2 :x

hai07dv
12-05-12, 07:31 PM
hxhx
mong các pro sớm việt hóa ver 2 :x

Đã xong phần server và đang test xem có Q nào bị lỗi hem..chỉ còn swf nữa thui =))

killer040891
12-05-12, 08:48 PM
Hic, ko hiểu nổi tui làm cách bỏ ip chạy gameserver tất cả ok hết vào web ok luôn lúc đăng nhập toàn báo sai cái nó nhảy qua web thằng china .. hic hic

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
12-05-12, 08:52 PM
1k v2 này cũng đẹp quá, lâu quá không làm 1k nên anh em giúp mình với nhe!

kelalung
12-05-12, 09:04 PM
sao ko ai việt hóa mấy file exe của server nhỉ, cái này dùng hex dễ mà

hai07dv
12-05-12, 09:31 PM
sao ko ai việt hóa mấy file exe của server nhỉ, cái này dùng hex dễ mà

Uk dễ :)) ..font TQ nó ngắn nên mã hex nó # với font TV dài ...:)) hex dễ lỗi lém nek 8-}

helloboy
13-05-12, 09:53 AM
sao ko import vào server dc bạn ơi. vào địa chỉ 127.0.0.1\phpmyadmin ko thấy trang nào cả.

hoaiphong79
13-05-12, 10:36 AM
Anh em cho mình hỏi cái dòng điểm kinh nghiệm khi đánh quáy vh ở đâu vậy các bạn ( như hình dưới ). Cám ơn các bạn nhiều!

killer040891
13-05-12, 12:16 PM
Cho mình hỏi nếu mình thay cái pass root khác 123456 thì cần chỉnh sữa các file nào cho nó chạy ok vậy, mình chỉnh rồi chạy server ok chạy htdocs cũng ok mà vào game login thì luôn sai bó tay thật. Các bạn giúp mình với, với cho hỏi sao mình import cái data bạn share vào thì nó cũng toàn tiếng tàu có thằng tên nhân vật thì dc ít tiếng việt hic hic

herostreet25
13-05-12, 12:30 PM
bạn ơi chỉ mình import cái file viet hóa đó đi ban
dùng navicat đc ko bạn. hướng dẫn hộ mình

buzztieutu
13-05-12, 02:21 PM
Co cach cai dat ko share luon di

talamadayoo
13-05-12, 02:30 PM
bác nào có share lun đi máy em có cài đc nhìu phần mềm đâu :(((
mà dow về bỏ đâu các bác:-o

herostreet25
13-05-12, 04:04 PM
bác nào chỉ em cách import file với. em vào địa chỉ 127.0.0.1\phpmyadmin ko dc

helloboy
13-05-12, 06:10 PM
sao copy đối thoại ncp từ 1k cũ sang ko hiển thị tiếng việt dc các bác nhỉ. COPY scrip\NPC các file.lua sang 2k nó hiển thị tiếng việt đúng, sửa như thế nào vậy.

nhocluka
13-05-12, 06:39 PM
cho 1 vé test nhá :-w:-w:-w:-w:-w:-w

hai07dv
13-05-12, 06:41 PM
sao ko import vào server dc bạn ơi. vào địa chỉ 127.0.0.1\phpmyadmin ko thấy trang nào cả.

trong htdocs ko có folder phpmyadmin nên bạn dùng navicat để import nhé :)>-

hai07dv
13-05-12, 06:48 PM
Anh em cho mình hỏi cái dòng điểm kinh nghiệm khi đánh quáy vh ở đâu vậy các bạn ( như hình dưới ). Cám ơn các bạn nhiều!

Cái đó phải hex MsgServer.exe để việt hóa mới được...Tuy nhiên cái này hex dễ bị lỗi ..đề mình dev xem thế nào

Cho mình hỏi nếu mình thay cái pass root khác 123456 thì cần chỉnh sữa các file nào cho nó chạy ok vậy, mình chỉnh rồi chạy server ok chạy htdocs cũng ok mà vào game login thì luôn sai bó tay thật. Các bạn giúp mình với, với cho hỏi sao mình import cái data bạn share vào thì nó cũng toàn tiếng tàu có thằng tên nhân vật thì dc ít tiếng việt hic hic

các file .ini trong folder YJJHserver + .php trong htdocs\enter\data

sao copy đối thoại ncp từ 1k cũ sang ko hiển thị tiếng việt dc các bác nhỉ. COPY scrip\NPC các file.lua sang 2k nó hiển thị tiếng việt đúng, sửa như thế nào vậy.

Mình copy NPC ở V1 qua V2 bình thường ..hiện thị không lỗi ......Bạn mở bằng notepad++ xem nó có phải là utf-8 with boom ko..

Nếu là utf-8 rùi mà vẫn lỗi ...bạn copy LoadInterface.swf ở V1 qua là được ..vì trong swf phải set char utf8 mới hiện thị đúng tiếng việt

hai07dv
13-05-12, 07:16 PM
Hướng dẫn fix hiện thị tiếng việt khi đối thoại NPC

Bạn copy folder script\NPC ở V1 qua V2 mà bị lỗi hiện thị như sau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 190956.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cách fix ..Bạn copy

htdocs\resource\GameLoader.swf
htdocs\resource\GameLoaderInterface.swf
htdocs\resource\LoadInterface.swf

Ở V1 qua V2 ..sau đó F5 lại sẽ được như hình dưới

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 191139.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

herostreet25
13-05-12, 08:55 PM
trong htdocs ko có folder phpmyadmin nên bạn dùng navicat để import nhé :)>-
bạn hướng dẫn mình import đc ko ban :(

kelalung
13-05-12, 09:05 PM
hình như cái GameLoaderInterface.swf để ngắm chứ ko có dùng thì phải nhỉ

herostreet25
13-05-12, 09:18 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 190956.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cách fix ..Bạn copy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 191139.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mình làm như bạn copy mấy file . swf thì vào game ko đc nưa =='

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
13-05-12, 09:55 PM
Buồn buồn ngồi chụp cho anh em xem vài tấp ảnh nè.

herostreet25
13-05-12, 09:57 PM
1. mình import file bạn đơn vè thì làm đi làm lại mấy lần đc có mỗi tên NPC đc việt hóa
2. mình chép file NPC từ 1k/nhatkiem/YJJHserver\line1\msgServer\script\NPC vào 1k v2 ở main và line 6. sau đó copy mấy file swf thì ko vào đc game. nó đứng ngay cây load 100 %.
Các bạn có thể hướng dẫn mình cụ thể đc ko. mình là newbie

hai07dv
13-05-12, 10:03 PM
Buồn buồn ngồi chụp cho anh em xem vài tấp ảnh nè.

Share cách việt hóa tên NPC có dấu trong khung đối thoại đi bro :)>-

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình làm như bạn copy mấy file . swf thì vào game ko đc nưa =='

1. mình import file bạn đơn vè thì làm đi làm lại mấy lần đc có mỗi tên NPC đc việt hóa
2. mình chép file NPC từ 1k/nhatkiem/YJJHserver\line1\msgServer\script\NPC vào 1k v2 ở main và line 6. sau đó copy mấy file swf thì ko vào đc game. nó đứng ngay cây load 100 %.

Chạy lại server xem sao :D..Mình không bị lỗi nên chã biết giúp kiểu gì

herostreet25
13-05-12, 10:04 PM
các bác việt hóa xong share mình với mình làm hoài không đc :((. Bạn nào làm xong leech lên MF đc hem :((.
Cần người giúp việt hóa, làm hoài hem đc :((

calvinan
13-05-12, 10:22 PM
Trong tuần tới tớ sẽ share cái việt hoá mấy file trong htdocs lẫn file Server :D , hiện tại đang làm 1 mình nên chưa public sớm vài pic cho các bạn dc :P

P/s: Àh sẵn đây cho mình hỏi có tool auto dịch nào mấy loại ngôn ngữ kiểu này không ...

ÖØÉè MySQL root ÃÜÂë .. È¡Ïû ´úÀíÐéÄâÖ÷»ú v..v

Bạn nào có link Flash Professional CS5.5 full crack share mình với nha, tìm google quài ko có :-s

hai07dv
13-05-12, 11:37 PM
Trong tuần tới tớ sẽ share cái việt hoá mấy file trong htdocs lẫn file Server :D , hiện tại đang làm 1 mình nên chưa public sớm vài pic cho các bạn dc :P

P/s: Àh sẵn đây cho mình hỏi có tool auto dịch nào mấy loại ngôn ngữ kiểu này không ...

Bạn nào có link Flash Professional CS5.5 full crack share mình với nha, tìm google quài ko có :-s

Copy đoạn chữ đó vô notepad++ xong chọn Encodeing => character sets => chinses => BG2312 xem thế nào

Còn cái FL pro mình có portable CS3 + full CS4 + CS5 (key, crack) =))

Cần thì cm mình sẽ up cái key lên ( yêu cầu nếu anti phát hiện thì cho nó qua nhé ...ko die lun đó =)) )

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
13-05-12, 11:59 PM

Đúng đó do chủ top xài data của 1kv1 nên không bị vấn đề đó, dùng data 1kv2 phải làm lại nhiều thứ lấm.

Chú hai07dv cho xin nít chát được không vậy? mình có chuyện muốn nói riêng.

hai07dv
14-05-12, 12:49 AM
Đúng đó do chủ top xài data của 1kv1 nên không bị vấn đề đó, dùng data 1kv2 phải làm lại nhiều thứ lấm.

Chú hai07dv cho xin nít chát được không vậy? mình có chuyện muốn nói riêng.

1/ data mình share là của V2 ..và việt hóa kiểu auto ..Bạn có thể view xem sẽ biết ..có nhiều từ dịch # hoàn toàn so với data V1 (chưa chỉnh lại cho chuẩn ý mà )

2/ Nick yahoo thì bạn đã biết ngay trong chính câu bạn nói =)) (từ bôi đen )
Có điều yahoo ít online thui :))

helloboy
14-05-12, 12:53 AM
bạn hai07dv cho hỏi:
sau khi việt hóa lấy 1 số thứ từ 1kv1 sang thì có lỗi ko vào đc hí viện và ko học đc skill ẩn luôn.

-Hướng dẫn game up ngày 11-5

Gửi bởi hai07dv
Share cho mem cái list file swf của 1K cũ ..dựa vào đấy là copy file việt hóa sv cũ sang sv mới ....

Mấy dòng màu đỏ là không được copy qua nhé ..(chỉ dựa vô đó để việt hóa file server mới thui )

Mấy dòng màu đen là copy qua được hết

Mấy dòng màu xanh là bỏ qua không cần thiết

htdocs\resource\Resources\GameData\campaignInfo.sw f => Bảng Hoạt động hành ngày
htdocs\resource\Resources\GameData\ModelOffsetXML. swf => Hiện thì hình ảnh quái, NPC và title trên đầu
htdocs\resource\Resources\GameData\OtherXML.swf => Tu chân, level, skill
htdocs\resource\Resources\GameData\SkillXML.swf => skill môn phái, kỹ năng sống, skill pet

htdocs\resource\Resources\Enemy => folder chứa hình ảnh flash của quái
htdocs\resource\Resources\EnemyIcon => folder chứa icon nhỏ của quái
htdocs\resource\Resources\Face => folder chứa mặt của NPC, quái khi click vào
htdocs\resource\Resources\GameSkill => folder chứa hình ảnh hiệu ứng của skill
htdocs\resource\Resources\NPC => folder chứa hình dạng flash của NPC

htdocs\resource\Resources\Filter.swf => cửa sổ chat
htdocs\resource\Resources\LoaderBackground.swf => Hình nền khi load đăng nhập game
htdocs\resource\Resources\Market.swf => Thương thành
htdocs\resource\Resources\Notice.swf => Thông báo, chú ý trong game
htdocs\resource\Resources\Properties_1.swf => Thông tin vũ khí, quần áo
htdocs\resource\Resources\Properties_2.swf => Thông tin về vật phẩm
htdocs\resource\Resources\taskInfo.swf => Bảng nhiệm vụ
htdocs\resource\Resources\UILibrary_1.swf => Toàn bộ giao diện game
htdocs\resource\Resources\WordConfig.swf => từ điển trong game ( sức mạnh, gợi ý, tổ đội....v.v)

------- folder nhiều thứ linh tinh nhất -------------
htdocs\resource\Resources\GameDLC\RoleImages => folder chứa hình ảnh của class nhân vật
htdocs\resource\Resources\GameDLC\ActivityCard360. swf => nhập mã đổi lễ bao ( NPC đứng gần lạc thần )
htdocs\resource\Resources\GameDLC\ArenaMsgPanel.sw f => Bảng theo dõ phó bản " Thất sát "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\ArenaPanel.swf => Bảng xếp hạng phó bản " Thất sát "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\Artifice.swf => Bảng phân giải trang bị
htdocs\resource\Resources\GameDLC\BallAndticket.sw f => Bảng đổi Kim nguyên bảo
htdocs\resource\Resources\GameDLC\BigMap.swf => Bản đồ thế giới full
htdocs\resource\Resources\GameDLC\campaignInfo.swf => Bảng hoạt động hằng ngày
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CardBase.swf => Bảng nhập code gift
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CastSpirit.swf => Bảng ép chú linh cho trang bị
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CastSpiritTransf er.swf => Bảng di chuyển chú linh từ trang bị gốc -> trang bị mục tiêu
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CastSpiritUp.swf => Bảng tăng chú linh của trang bị
htdocs\resource\Resources\GameDLC\Championship.swf => Bảng event võ lâm tranh bá
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CompensateStorag e.swf => Bảng bồi thường thú nuôi
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CopyLead.swf => Bảng phần thưởng mục tiêu chỉ định
htdocs\resource\Resources\GameDLC\EquipSpecial.swf => Hiệu ứng pháo hoa
htdocs\resource\Resources\GameDLC\FemaleJingMai.sw f => Bảng kinh mạch " nữ "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\field.swf => Không cần quan tâm
htdocs\resource\Resources\GameDLC\FriendMsgIcons.s wf => Không cần quan tâm
htdocs\resource\Resources\GameDLC\GmTools.swf => Gửi yêu cầu đến GM để hộ trợ ( việt hóa)
htdocs\resource\Resources\GameDLC\GmTools1.swf => Gửi yêu cầu đến GM để hộ trợ ( china)
htdocs\resource\Resources\GameDLC\GreatMaster.swf => Bảng sư đồ
htdocs\resource\Resources\GameDLC\head_notice_1.sw f => Không cần quan tâm
htdocs\resource\Resources\GameDLC\Help.swf => Hướng dẫn tân thủ
htdocs\resource\Resources\GameDLC\Icon.swf => Chữ " hoạt, đội, hữu, chúc "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\IdentifyingCode. swf => Bảng nhập mã kiểm chứng
htdocs\resource\Resources\GameDLC\judgeCopy.swf => Bảng thông báo " hoàn thành or chưa vào" phụ bản
htdocs\resource\Resources\GameDLC\maleJingMai.swf => Bảng kinh mạch " nam "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\Manufacory.swf => Bảng chế tạo đồ ( kỹ năng sống)
htdocs\resource\Resources\GameDLC\marketBelle.swf => Hiện hình ảnh kế bên thương thành
htdocs\resource\Resources\GameDLC\MediaCard.swf => Bảng đổi quà ( china)
htdocs\resource\Resources\GameDLC\MusicPlayer.swf => Bảng điều khiển bài hát trong game
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewerHelpEqu.swf => Bảng chú thích việc cường hóa
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewerHelpFri.swf => Bảng chú thích kết hảo hữu
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewerHelpPet.swf => Bảng chú thích tính năng của PET
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewFriend.swf => Bảng hảo hữu, cừu nhân....
htdocs\resource\Resources\GameDLC\newPet.swf => Bảng thông tin PET
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewPlayerAward.s wf => Bảng thành tựu 10 ngày tân thủ
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewTask.swf => Bảng nhiệm vụ
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewTeam.swf => Bảng tổ đội
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewUnity.swf => Bảng bang phái
htdocs\resource\Resources\GameDLC\OpenTreasure.swf => Bảng khiêu chiến
htdocs\resource\Resources\GameDLC\PrepaidLevel.swf => Bảng nạp thẻ được gì đó
htdocs\resource\Resources\GameDLC\PreventWallow.sw f => Bảng kiểm chứng 18t
htdocs\resource\Resources\GameDLC\ReName.swf => Đổi tên ( không rõ đổi tên j )
htdocs\resource\Resources\GameDLC\SimpleCreateRole .swf => Bảng nhập tên khi tạo nhân vật
htdocs\resource\Resources\GameDLC\StarTransfer.swf => Bảng di chuyển tinh cấp ( chuyển sao * trang bị cũ sang trang bị mới )
htdocs\resource\Resources\GameDLC\StrengthenTransf er.swf => Bảng di chuyển cường hóa
htdocs\resource\Resources\GameDLC\tankuang.swf => Không quan tâm
htdocs\resource\Resources\GameDLC\taskAccept.swf => Chữ " tiếp nhận nhiệm vụ "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\taskComplete.swf => Chữ " hoàn thành nhiệm vụ "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\TaskFollowAccPan el.swf => Bảng theo dõi nhiệm vụ
htdocs\resource\Resources\GameDLC\UILibrary_Role.s wf => Giao diện lựa chọn class nhân vật ( server trên GZ ko có phần này)
htdocs\resource\Resources\GameDLC\VipHeadIcon.swf => Bảng thay đổi gương mặt
htdocs\resource\Resources\GameDLC\VipShow.swf => Bảng thông tin VIP
htdocs\resource\Resources\GameDLC\VoteCard.swf => Bảng đổi mã lễ bao
htdocs\resource\Resources\GameDLC\WardAthena.swf => Bảng theo dõi " event bảo vệ NPC địch thanh "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\WardAthenaRank.s wf => Bảng xếp hạng " event bảo vệ NPC địch thanh "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\wishEffects.swf => Hiệu ứng pháo hoa
================================================== ================================
htdos\resource\ gameloader, gameloaderInterface, LoadInterface.swf sang 1kv2
Bạn chỉ dùm cách sửa lại để học dc skill ẩn.

hai07dv
14-05-12, 01:06 AM
bạn hai07dv cho hỏi:
sau khi việt hóa lấy 1 số thứ từ 1kv1 sang thì có lỗi ko vào đc hí viện và ko học đc skill ẩn luôn.

-Hướng dẫn game up ngày 11-5

Gửi bởi hai07dv
Share cho mem cái list file swf của 1K cũ ..dựa vào đấy là copy file việt hóa sv cũ sang sv mới ....

Mấy dòng màu đỏ là không được copy qua nhé ..(chỉ dựa vô đó để việt hóa file server mới thui )

Mấy dòng màu đen là copy qua được hết

Mấy dòng màu xanh là bỏ qua không cần thiết

htdocs\resource\Resources\GameData\campaignInfo.sw f => Bảng Hoạt động hành ngày
htdocs\resource\Resources\GameData\ModelOffsetXML. swf => Hiện thì hình ảnh quái, NPC và title trên đầu
htdocs\resource\Resources\GameData\OtherXML.swf => Tu chân, level, skill
htdocs\resource\Resources\GameData\SkillXML.swf => skill môn phái, kỹ năng sống, skill pet

htdocs\resource\Resources\Enemy => folder chứa hình ảnh flash của quái
htdocs\resource\Resources\EnemyIcon => folder chứa icon nhỏ của quái
htdocs\resource\Resources\Face => folder chứa mặt của NPC, quái khi click vào
htdocs\resource\Resources\GameSkill => folder chứa hình ảnh hiệu ứng của skill
htdocs\resource\Resources\NPC => folder chứa hình dạng flash của NPC

htdocs\resource\Resources\Filter.swf => cửa sổ chat
htdocs\resource\Resources\LoaderBackground.swf => Hình nền khi load đăng nhập game
htdocs\resource\Resources\Market.swf => Thương thành
htdocs\resource\Resources\Notice.swf => Thông báo, chú ý trong game
htdocs\resource\Resources\Properties_1.swf => Thông tin vũ khí, quần áo
htdocs\resource\Resources\Properties_2.swf => Thông tin về vật phẩm
htdocs\resource\Resources\taskInfo.swf => Bảng nhiệm vụ
htdocs\resource\Resources\UILibrary_1.swf => Toàn bộ giao diện game
htdocs\resource\Resources\WordConfig.swf => từ điển trong game ( sức mạnh, gợi ý, tổ đội....v.v)

------- folder nhiều thứ linh tinh nhất -------------
htdocs\resource\Resources\GameDLC\RoleImages => folder chứa hình ảnh của class nhân vật
htdocs\resource\Resources\GameDLC\ActivityCard360. swf => nhập mã đổi lễ bao ( NPC đứng gần lạc thần )
htdocs\resource\Resources\GameDLC\ArenaMsgPanel.sw f => Bảng theo dõ phó bản " Thất sát "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\ArenaPanel.swf => Bảng xếp hạng phó bản " Thất sát "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\Artifice.swf => Bảng phân giải trang bị
htdocs\resource\Resources\GameDLC\BallAndticket.sw f => Bảng đổi Kim nguyên bảo
htdocs\resource\Resources\GameDLC\BigMap.swf => Bản đồ thế giới full
htdocs\resource\Resources\GameDLC\campaignInfo.swf => Bảng hoạt động hằng ngày
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CardBase.swf => Bảng nhập code gift
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CastSpirit.swf => Bảng ép chú linh cho trang bị
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CastSpiritTransf er.swf => Bảng di chuyển chú linh từ trang bị gốc -> trang bị mục tiêu
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CastSpiritUp.swf => Bảng tăng chú linh của trang bị
htdocs\resource\Resources\GameDLC\Championship.swf => Bảng event võ lâm tranh bá
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CompensateStorag e.swf => Bảng bồi thường thú nuôi
htdocs\resource\Resources\GameDLC\CopyLead.swf => Bảng phần thưởng mục tiêu chỉ định
htdocs\resource\Resources\GameDLC\EquipSpecial.swf => Hiệu ứng pháo hoa
htdocs\resource\Resources\GameDLC\FemaleJingMai.sw f => Bảng kinh mạch " nữ "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\field.swf => Không cần quan tâm
htdocs\resource\Resources\GameDLC\FriendMsgIcons.s wf => Không cần quan tâm
htdocs\resource\Resources\GameDLC\GmTools.swf => Gửi yêu cầu đến GM để hộ trợ ( việt hóa)
htdocs\resource\Resources\GameDLC\GmTools1.swf => Gửi yêu cầu đến GM để hộ trợ ( china)
htdocs\resource\Resources\GameDLC\GreatMaster.swf => Bảng sư đồ
htdocs\resource\Resources\GameDLC\head_notice_1.sw f => Không cần quan tâm
htdocs\resource\Resources\GameDLC\Help.swf => Hướng dẫn tân thủ
htdocs\resource\Resources\GameDLC\Icon.swf => Chữ " hoạt, đội, hữu, chúc "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\IdentifyingCode. swf => Bảng nhập mã kiểm chứng
htdocs\resource\Resources\GameDLC\judgeCopy.swf => Bảng thông báo " hoàn thành or chưa vào" phụ bản
htdocs\resource\Resources\GameDLC\maleJingMai.swf => Bảng kinh mạch " nam "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\Manufacory.swf => Bảng chế tạo đồ ( kỹ năng sống)
htdocs\resource\Resources\GameDLC\marketBelle.swf => Hiện hình ảnh kế bên thương thành
htdocs\resource\Resources\GameDLC\MediaCard.swf => Bảng đổi quà ( china)
htdocs\resource\Resources\GameDLC\MusicPlayer.swf => Bảng điều khiển bài hát trong game
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewerHelpEqu.swf => Bảng chú thích việc cường hóa
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewerHelpFri.swf => Bảng chú thích kết hảo hữu
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewerHelpPet.swf => Bảng chú thích tính năng của PET
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewFriend.swf => Bảng hảo hữu, cừu nhân....
htdocs\resource\Resources\GameDLC\newPet.swf => Bảng thông tin PET
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewPlayerAward.s wf => Bảng thành tựu 10 ngày tân thủ
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewTask.swf => Bảng nhiệm vụ
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewTeam.swf => Bảng tổ đội
htdocs\resource\Resources\GameDLC\NewUnity.swf => Bảng bang phái
htdocs\resource\Resources\GameDLC\OpenTreasure.swf => Bảng khiêu chiến
htdocs\resource\Resources\GameDLC\PrepaidLevel.swf => Bảng nạp thẻ được gì đó
htdocs\resource\Resources\GameDLC\PreventWallow.sw f => Bảng kiểm chứng 18t
htdocs\resource\Resources\GameDLC\ReName.swf => Đổi tên ( không rõ đổi tên j )
htdocs\resource\Resources\GameDLC\SimpleCreateRole .swf => Bảng nhập tên khi tạo nhân vật
htdocs\resource\Resources\GameDLC\StarTransfer.swf => Bảng di chuyển tinh cấp ( chuyển sao * trang bị cũ sang trang bị mới )
htdocs\resource\Resources\GameDLC\StrengthenTransf er.swf => Bảng di chuyển cường hóa
htdocs\resource\Resources\GameDLC\tankuang.swf => Không quan tâm
htdocs\resource\Resources\GameDLC\taskAccept.swf => Chữ " tiếp nhận nhiệm vụ "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\taskComplete.swf => Chữ " hoàn thành nhiệm vụ "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\TaskFollowAccPan el.swf => Bảng theo dõi nhiệm vụ
htdocs\resource\Resources\GameDLC\UILibrary_Role.s wf => Giao diện lựa chọn class nhân vật ( server trên GZ ko có phần này)
htdocs\resource\Resources\GameDLC\VipHeadIcon.swf => Bảng thay đổi gương mặt
htdocs\resource\Resources\GameDLC\VipShow.swf => Bảng thông tin VIP
htdocs\resource\Resources\GameDLC\VoteCard.swf => Bảng đổi mã lễ bao
htdocs\resource\Resources\GameDLC\WardAthena.swf => Bảng theo dõi " event bảo vệ NPC địch thanh "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\WardAthenaRank.s wf => Bảng xếp hạng " event bảo vệ NPC địch thanh "
htdocs\resource\Resources\GameDLC\wishEffects.swf => Hiệu ứng pháo hoa
================================================== ================================
htdos\resource\ gameloader, gameloaderInterface, LoadInterface.swf sang 1kv2
Bạn chỉ dùm cách sửa lại để học dc skill ẩn.

Mình có nói trước mà ...copy file V1 nào qua mà bị lỗi thì vui lòng dùng lại file của V2 ....8-}

Mà túm lại ..chờ mình or pro nào đó hoàn thiện server full xong sẽ share sau

Chắc do dùng loadface của V1 nên bị lỗi ...

quanact
14-05-12, 06:11 AM
hi vọng các bro việt hóa xong share share ^^"
đang ngồi chwoi bản tiếng trung, chán chỉ muốn chết

daikimvuong1
14-05-12, 07:46 AM
cái này để khi nào các bạn việt hóa chuẩn send ra server mới rồi ... chơi .

đạo này bỏ games nên cũng làm biến đi tìm hiểu game có đc gì thì chơi đó

calvinan
14-05-12, 11:47 AM
Copy đoạn chữ đó vô notepad++ xong chọn Encodeing => character sets => chinses => BG2312 xem thế nào

Còn cái FL pro mình có portable CS3 + full CS4 + CS5 (key, crack) =))

Cần thì cm mình sẽ up cái key lên ( yêu cầu nếu anti phát hiện thì cho nó qua nhé ...ko die lun đó =)) )

Send liền đi bồ :x

Thanks nhé để thử :))

hai07dv
14-05-12, 12:09 PM
Send liền đi bồ :x

Thanks nhé để thử :))

Link down virut cho FL CS 4 + 5 =))
pass: giống nick mình :))

herostreet25
14-05-12, 01:04 PM
Các pro cố tran 1kv2 với :D em them wa chịu hem nổi mà trình độ có hạn :( nếu hem mún nói là hem bik cái j lunz :(( .. h chỉ trông chờ các pro thui

talamadayoo
14-05-12, 01:12 PM
làm theo các bác chỉ = cách coppy .swf cũng chỉ việt hóa một phần cũng chưa đc hết#-o#-o#-o

killer040891
14-05-12, 01:26 PM
Anh em ai có resource của nhatkiem.com up cho anh em nhé, với lại cho hỏi làm sao thây đổi font cho file LoadInterface.swf được nhỉ, ai hướng dẫn mình với, thanks rất nhiều.
Có nhiều bạn bị lỗi copy LoadInterface.swf từ v1 => v2 không load được anh em ai biết giải pháp giúp với nhé.... thanks anh em nhiều

killer040891
14-05-12, 01:34 PM
Anh em cho hỏi mình định code asp.net cho web chạy thử nhưng ko biết cách bố trí kết nối với source game sao ta... hic hic

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
14-05-12, 01:37 PM
wangpudb VH của chủ top dành cho ai không biết Import được, chỉ cần copy bỏ vào PHPNOW\MySQL-5.1.50\data

hai07dv
14-05-12, 01:52 PM
Anh em ai có resource của nhatkiem.com up cho anh em nhé, với lại cho hỏi làm sao thây đổi font cho file LoadInterface.swf được nhỉ, ai hướng dẫn mình với, thanks rất nhiều.
Có nhiều bạn bị lỗi copy LoadInterface.swf từ v1 => v2 không load được anh em ai biết giải pháp giúp với nhé.... thanks anh em nhiều

3 file ở D:\YjJh_Wy4f\PHPNOW\htdocs\resource không được copy từ V1 qua V2 ..vì như thế ko thấy skill ẩn ...còn vụ ko load được mình potay ...vì mình copy qua chạy ầm ầm ..chỉ bị mất skill ẩn thui =))

làm theo các bác chỉ = cách coppy .swf cũng chỉ việt hóa một phần cũng chưa đc hết#-o#-o#-o

Copy qua là việt hóa được trên 50% rùi đó ...:))

Đang mần cái Thương Thành mà còn bị lỗi ;))

francaiseo14
14-05-12, 01:56 PM
vào up ủng hộ bác nè, mau hết hàng nhé bác

hai07dv
14-05-12, 02:36 PM
Đã việt hóa xong file market.swf =))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 143513.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 143734.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 143743.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Giờ mần tiếp cái properties_1 + properties_2 :))

killer040891
14-05-12, 02:52 PM
Hic, share với, có ai chỉ mình cách chuyển kiểu font sang utf8 của file LoadInterface.swf hay bất kỳ file .swf nhỉ, thanks rất nhiều

hai07dv
14-05-12, 04:15 PM
Đã cập nhật viết hóa market.swf + properties_1(2).swf ở # 1

Bonus thêm cái file việt hóa gốc chưa chỉnh sửa cho các bạn không thích xài việt hóa của mình...Các bạn tùy ý chỉnh sửa tên trong .fla rồi build lại swf nhé

kelalung
14-05-12, 04:29 PM
cái LoadInterface.swf này dịch ngược ra fla rồi flash cs3 edit font thành utf8, nhưng bị lỗi ko kết nối với mấy em khác, cái GameLoader.swf cũng vậy, ko có source gốc thì ngu ra

hai07dv
14-05-12, 04:34 PM
cái LoadInterface.swf này dịch ngược ra fla rồi flash cs3 edit font thành utf8, nhưng bị lỗi ko kết nối với mấy em khác, cái GameLoader.swf cũng vậy, ko có source gốc thì ngu ra

việt hóa hết đống file kia xong ..rùi ngâm 3 swf ngoài ...hơi khó build thiệt ;))

ongkeprobg
14-05-12, 04:35 PM
up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

talamadayoo
14-05-12, 05:25 PM
bạn ơi việt hóa skill của nhân vật với võ hồn thì làm ở file nào nhỉ#-o

hai07dv
14-05-12, 06:01 PM
bạn ơi việt hóa skill của nhân vật với võ hồn thì làm ở file nào nhỉ#-o

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Xem cái list file swf nhé ...swf trong Gamedata đó :-?

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
16-05-12, 11:08 AM
Có ai cùng mình vh tiếp 1k v2 này không vậy

hai07dv
16-05-12, 06:55 PM
Share folder GameData việt hóa

Cái cuối cùng mình share..Bạn nào vọc tip thì tự việt hóa chỗ còn lại

helloboy
16-05-12, 07:40 PM
bạn hai07dv ơi cho hỏi dùng flash profession convert cái script của ModelOffsetXML thành file sw như thế nào vậy.
mình dùng Flash Decompiler Trillix convert ra 1 thư mục có tên ModelOffsetXML trong đó có script dùng flash profession cs5 mở ra để sửa nhưng ko biết chuyển sang swf thế nào. Bạn chỉ giúp với. thank. Tính sửa lại cái file bạn share để cho nó hay hay tí.

hai07dv
16-05-12, 07:45 PM
bạn hai07dv ơi cho hỏi dùng flash profession convert cái script của ModelOffsetXML thành file sw như thế nào vậy.
mình dùng Flash Decompiler Trillix convert ra 1 thư mục có tên ModelOffsetXML trong đó có script dùng flash profession cs5 mở ra để sửa nhưng ko biết chuyển sang swf thế nào. Bạn chỉ giúp với. thank. Tính sửa lại cái file bạn share để cho nó hay hay tí.

File => Export => movie......................

helloboy
16-05-12, 09:51 PM
File => Export => movie......................

Không có bạn ah. bạn dùng phần mềm j convert vậy chỉ gium mình với. dùng cs5 nhưng menu file ko có dòng export chỉ có import thôi. mình mở thẳng script = cs5.

hai07dv
17-05-12, 01:16 AM
Không có bạn ah. bạn dùng phần mềm j convert vậy chỉ gium mình với. dùng cs5 nhưng menu file ko có dòng export chỉ có import thôi. mình mở thẳng script = cs5.

script để chỉnh sửa file .as ...còn build swf thì chuyển qua tab file .fla mới export dc nhé :|

Mở trực tiếp file .fla sẽ thấy bên trái có nút edit script

helloboy
17-05-12, 08:06 AM
script để chỉnh sửa file .as ...còn build swf thì chuyển qua tab file .fla mới export dc nhé :|

Mở trực tiếp file .fla sẽ thấy bên trái có nút edit script

thank bạn. đã làm đc, bạn chỉ cách fix dùm lỗi ko vào đc hí viện. kich vao npc mà ko thấy j.

killer040891
17-05-12, 10:37 AM
Mình làm ko dc ^^! Mình export file WordConfig.swf ra dc 2 file: WordConfig.swf.fla và file script MainTimeline.as nhưng mình mở Flash cs5 file .fla mà ko biết add cái .as vào để export lại file .swf. Ạnh em ai biết giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều

hai07dv
17-05-12, 10:50 AM
thank bạn. đã làm đc, bạn chỉ cách fix dùm lỗi ko vào đc hí viện. kich vao npc mà ko thấy j.

Mình không dev nữa :D ..Mà chạy cả 2 cái msgserver mà cũng không được thì nó đã bị bỏ ...Thử dùng msg V1 xem sao =)) ...cứ test nhiều xem thử thế nào

herostreet25
18-05-12, 12:27 AM
bạn nào up hộ mình cái folder NPC của 1k v1 đi =='... cái của mình sài hoài mà vào game đứng ngay màn hình load. Nếu bạn nào việt hóa đc hết ùi leech hộ mình với. cảm ơn nhìu :))... bùn là bản v2 ko học đc skill ẩn

quanact
18-05-12, 01:05 AM
nếu bạn hai07dv không dev nữa, có thể share cho cá nhân mình hoặc anh em trong gamezone những gì bạn đã việt hóa không, mình muốn phát triền v2 lắm, vì máy mình chạy v1 không tốt lắm.
Hứa danh dự là sẽ giữ bản quyền cho bạn dù mình có mang đi đâu :) và chỉnh sửa thế nào cũng sẽ có dòng tên bạn. Mình thấy trong ảnh bạn việt hóa được nhiều thứ lắm rồi, bỏ đi tiếc lắm.
Chân thành cảm ơn!

hai07dv
18-05-12, 03:05 PM
nếu bạn hai07dv không dev nữa, có thể share cho cá nhân mình hoặc anh em trong gamezone những gì bạn đã việt hóa không, mình muốn phát triền v2 lắm, vì máy mình chạy v1 không tốt lắm.
Hứa danh dự là sẽ giữ bản quyền cho bạn dù mình có mang đi đâu :) và chỉnh sửa thế nào cũng sẽ có dòng tên bạn. Mình thấy trong ảnh bạn việt hóa được nhiều thứ lắm rồi, bỏ đi tiếc lắm.
Chân thành cảm ơn!

Muốn bỏ dev 1K ..mà giờ chã bjt nghịch cái j...thui đành quay lại vậy =))

@quanact: hàng cũng của tàu thui.......bản quyền để làm cái j chứ...nói vậy chắc bạn hiểu nhỉ :))

quanact
18-05-12, 08:21 PM
Muốn bỏ dev 1K...mà giờ chã bjt nghịch cái j...thui đành quay lại vậy =))

@quanact: hàng cũng của tàu thui.......bản quyền để làm cái j chứ...nói vậy chắc bạn hiểu nhỉ :))

hô hô, vote cho người tâm huyết, làm đi rồi có hàng còn share cho mọi người nha bạn. Mong sớm nhận được hàng họ của bạn ;)

herostreet25
20-05-12, 09:20 AM
bạn nào share cho mình cái NPC của v1 với

popping01
20-05-12, 02:06 PM
hiện tại VH cái resouces hơi mệt mới tập dev 1 nhìn vào muốn ói8-x8-x8-x8-x

helloboy
20-05-12, 09:40 PM
Bác nào chỉ giúp tại sao thêm đồ vào thương thành khi vào game nó không có hiện hình ảnh mà thành dấu ?, mặc dù trước đó khi chưa sửa vẫn ok.(lỗi này bị khi mình di chuyển món đồ sang tab khác hoặc thêm vào tab đo mấy đồ mới. )

hai07dv
20-05-12, 09:43 PM
Bác nào chỉ giúp tại sao thêm đồ vào thương thành khi vào game nó không có hiện hình ảnh mà thành dấu ?, mặc dù trước đó khi chưa sửa vẫn ok.(lỗi này bị khi mình di chuyển món đồ sang tab khác hoặc thêm vào tab đo mấy đồ mới. )

Bạn check xem đã khai báo trong database chưa + hình ảnh swf của vật phẩm

thientruongdx
20-05-12, 10:13 PM
Mới kiếm Source của 1k xong :))

hai07dv
20-05-12, 10:24 PM
Mới kiếm Source của 1k xong :))

Full không đại ca...hay lại ...."bão" nhỉ (:|(:|

thientruongdx
20-05-12, 10:31 PM
Full không đại ca...hay lại ...."bão" nhỉ (:|(:|

Chỉ có Source của MSG thôi nhưng thế là quá đủ rồi :))

hai07dv
20-05-12, 10:36 PM
Chỉ có Source của MSG thôi nhưng thế là quá đủ rồi :))

Trước lão khue có share scr MSG rùi ...ko bjt bản của pác là ver nào nhỉ =P~=P~

helloboy
20-05-12, 10:41 PM
Khai báo như thế nào vậy bạn. chỉ giúp đc ko?.

hai07dv
20-05-12, 10:48 PM
Khai báo như thế nào vậy bạn. chỉ giúp đc ko?.

Thương thành thì nó ở trong này
wb_goods_vas

killer040891
20-05-12, 11:14 PM
Các bạn cho mình hỏi cái file nào quy định Tên NPC trong khung vậy, trong database đánh kiểu NCR thì ngoài nó có hiển tiếng việt thật nhưng vào NPC thì lỗi nó hiện thị đúng như mình đánh NCR luôn, anh em nào giúp với, thanks.

helloboy
20-05-12, 11:16 PM
Thương thành thì nó ở trong này

đã làm như bạn chỉ thêm id món đồ vào table trên nhưng vẫn bị lỗ còn cách swf gì đó thì chỉnh ở chỗ nào bạn.

khuek8b
21-05-12, 01:54 AM
@Thientruong kiếm bến china đúng ko?
chính tay bảo tụi nó build cái source c++ :))

hai07dv
21-05-12, 05:54 AM
@Thientruong kiếm bến china đúng ko?
chính tay bảo tụi nó build cái source c++ :))

Sao cái source MSG build = vc++ 6 mà toàn báo lỗi thế nhỉ =)) haizzzzzzzz add thêm file .h thiếu vô ..càng build càng thiếu 8-}

akai0754
21-05-12, 02:32 PM
a hai07dv cho e hỏi sao thương thành bản v2 có nhìu thứ mới click mua ko đc vậy a ?

hai07dv
21-05-12, 03:18 PM
a hai07dv cho e hỏi sao thương thành bản v2 có nhìu thứ mới click mua ko đc vậy a ?

Mình đang test sơ bộ (tại nhiều thứ quá item + npc + Q + BOSS...)...Bạn vui lòng nói rõ item mua ko được trong thương thành nhé ...Để mình xem thử :D

akai0754
21-05-12, 04:53 PM
à, mấy cái item a mới cho thêm vô thương thành đó, như là con hỏa kỳ lân,..... còn 1 cái là chép v2 vô v1 h ko hõ đc kỹ năng pet, nó cứ báo lỗi " hãy chọn kỹ năng "

hai07dv
21-05-12, 05:18 PM
à, mấy cái item a mới cho thêm vô thương thành đó, như là con hỏa kỳ lân,..... còn 1 cái là chép v2 vô v1 h ko hõ đc kỹ năng pet, nó cứ báo lỗi " hãy chọn kỹ năng "

1/V2 có sẵn hỏa kỳ lần
2/Không chép được V2 qua V1 nhé ...............V2 có nhiều cái # so với V1

gau.caonguyen
21-05-12, 05:48 PM
Khi mình tải GameData.exe cái diệt vius chặn link lại thông báo? xin ai nén file exe lại gửi lại được không? cảm ơn.
URL Blocked

The URL that you are attempting to access is a potential security risk. Trend Micro OfficeScan has blocked this URL in keeping with network security policy.

URL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Risk Level: Risk level cannot be displayed because active scripting is disabled. High Medium Low

Details: For more information about this URL or to report it to Trend Micro for reclassification,visit <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

akai0754
21-05-12, 05:49 PM
cho minh xin topic tải v2 đi :D mới cài v1 hum wa à hok bik nhìu ^^ tks

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
21-05-12, 05:55 PM
Khi mình tải GameData.exe cái diệt vius chặn link lại thông báo? xin ai nén file exe lại gửi lại được không? cảm ơn.
URL Blocked

The URL that you are attempting to access is a potential security risk. Trend Micro OfficeScan has blocked this URL in keeping with network security policy.

URL: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Risk Level: Risk level cannot be displayed because active scripting is disabled. High Medium Low

Details: For more information about this URL or to report it to Trend Micro for reclassification,visit <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Không có virut ma là có pass thôi bạn, mình dùng KAS quét không có mà bạn

hai07dv
21-05-12, 06:09 PM

Sao giống file của mình thế nhỉ 8-} ...

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
21-05-12, 08:37 PM
Sao giống file của mình thế nhỉ 8-} ...

Của cậu chứ của ai nửa mà hỏi ?

hai07dv
21-05-12, 09:10 PM
Của cậu chứ của ai nửa mà hỏi ?

Kiếm được cái swf học được skill ẩn ...thế mà build ra không nổi .fla =)) ..haizzzzzzzzzzzzz

akai0754
21-05-12, 09:20 PM
hai07dv cho mình xin link tải cài v2 đi

gau.caonguyen
21-05-12, 09:47 PM

Khổ nỗi nó chặn mình ngay từ vào web chưa download về được. nhờ nén rar lại giùm.
Mình cũng sài bản 1kv2 mà sao chép vào những file việt hóa bị lỗi font NPC. Có cách nào chỉ mình với. Cảm ơn
Mình đang sài Sothink.SWF.Decompiler.6.3.3221 đễ việt hóa. không biết sài đựoc ko? mình mới tập tò. Nếu có gì các bạn chỉ giáo giùm cảm ơn
Mình thử đổi font TQ sang font tahoma không thấy lỗi. mình chỉ mới thử file GameLoader.swf lần đầu làm không rành lắm nên sợ đụng vô lỗi code.
Có Anh Em nào hảo tâm làm tut hướng dẫn việt hóa cho anh em nghiên cứu với.

killer040891
22-05-12, 10:23 AM
Hai07dv ơi, bạn có thể share cái Loadinterface học skill cuối dc ko ? chơi offline đã chán mà còn ko full skill dc nữa hic hic, à sẵn tiện ngoài trừ cách đưa online no-ip và hamachi nếu mình mua VPS thì đưa online sao ta ?

hai07dv
22-05-12, 01:31 PM
Share LoadInterface + skill để học full skill ẩn

Đã test OK trên máy có cài font...chưa có time test trên máy no font ....

Vui lòng đọc kỹ hướng dẫn trước khi..."ném đá"

Tut: down về đổi đuôi .hai07dv => .rar rồi giải nén pass: hcom
Sau đó copy vô PHPNOW\htdocs\resource

Tắt trình duyệt đi rồi vô lại nhé ..F5 cũng không được đâu

The end

Khổ nỗi nó chặn mình ngay từ vào web chưa download về được. nhờ nén rar lại giùm.
Mình cũng sài bản 1kv2 mà sao chép vào những file việt hóa bị lỗi font NPC. Có cách nào chỉ mình với. Cảm ơn
Mình đang sài Sothink.SWF.Decompiler.6.3.3221 đễ việt hóa. không biết sài đựoc ko? mình mới tập tò. Nếu có gì các bạn chỉ giáo giùm cảm ơn
Mình thử đổi font TQ sang font tahoma không thấy lỗi. mình chỉ mới thử file GameLoader.swf lần đầu làm không rành lắm nên sợ đụng vô lỗi code.
Có Anh Em nào hảo tâm làm tut hướng dẫn việt hóa cho anh em nghiên cứu với.

Folder GameData đã nén lại .rar cho bạn đây...cần thì down nhé. Muốn học full skill ẩn thì down cái ở trên

Link:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Down về đổi đuôi .hai07dv => .rar giải nén với pass: hcom

killer040891
22-05-12, 03:05 PM
Hai07dv có cách nào change font của file Loadinterface đó ko ? chỉ giúp với

hai07dv
22-05-12, 03:50 PM
Hai07dv có cách nào change font của file Loadinterface đó ko ? chỉ giúp với

Thấy mà không build được ...click vô là soft nó đơ lun 8-} ..Hiện tại chưa tìm được cách build thằng này :(

killer040891
22-05-12, 04:05 PM
Cho mình hỏi lúc vào game xong có dõng chữ tiếng tài hiện lên giống như giới thiệu vậy cái đó nằm ở đâu vậy

hai07dv
22-05-12, 06:33 PM
Cho mình hỏi lúc vào game xong có dõng chữ tiếng tài hiện lên giống như giới thiệu vậy cái đó nằm ở đâu vậy

Chụp hình cụ thể lên ..tớ mới giúp được ..nói chữ nhiều lúc hem tưởng tưởng được chỗ nào 8-}

helloboy
23-05-12, 08:03 AM
Có bác nào chỉ cách lấy con boss 5000 ở 1kv2 ra làm pet đc ko. Thượng cổ kỳ lân đánh cho máu.
Đã test thử cái bạn hai07dv đưa trên no font (mới học thử 1 skill - cái bang) thấy ok. Nhưng lại bị lỗi font tiếng việt của NPC (nhiệm vụ, đối thoại...). Bạn chỉ dumg cách sửa với.

hai07dv
24-05-12, 03:32 PM
Có bác nào chỉ cách lấy con boss 5000 ở 1kv2 ra làm pet đc ko. Thượng cổ kỳ lân đánh cho máu.
Đã test thử cái bạn hai07dv đưa trên no font (mới học thử 1 skill - cái bang) thấy ok. Nhưng lại bị lỗi font tiếng việt của NPC (nhiệm vụ, đối thoại...). Bạn chỉ dumg cách sửa với.

Hiện tại chưa sửa được cái GameLoaderInterface + loadinterface nữa...sửa fla rùi mà build báo lỗi ..đang tìm cách fix nó (:|

033718730
24-05-12, 04:18 PM

Cách fix ..Bạn copy

Sao mình làm như trên mà không được nhỉ đã thử cả ở no font và có font

doanket098
24-05-12, 04:25 PM
hơi khó ăn nhỉ (:|

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
25-05-12, 05:27 PM
Hai07 cho mình hỏi sao mình copy cái Share LoadInterface + skill để học full skill ẩn bỏ vào là nó không vào được game

hai07dv
25-05-12, 05:54 PM
Hai07 cho mình hỏi sao mình copy cái Share LoadInterface + skill để học full skill ẩn bỏ vào là nó không vào được game

Bạn thử cài font xem thế nào..Tại mình đã test trên máy có font :D

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
25-05-12, 08:13 PM
Bạn thử cài font xem thế nào..Tại mình đã test trên máy có font :D
Máy mình có font luôn mà bạn, bạn cho mình xin luôn 3 file : GameLoader, GameLoaderInterface, LoadInterface
Cám ơn nhiều!

hai07dv
26-05-12, 12:43 PM
Máy mình có font luôn mà bạn, bạn cho mình xin luôn 3 file : GameLoader, GameLoaderInterface, LoadInterface
Cám ơn nhiều!

Nó đây Hàng mình đang xài ..chưa vọc dc cái này để thêm mã UTF-8 vô :(

pass: đặt chi cho mệt

nhatchung1989
26-05-12, 12:57 PM
hải giúp minh cài dc ko pm yahoo superjunior861989 ok bạn

๑۩۞۩๑๑۩۞۩๑
26-05-12, 07:58 PM
cám ơn hai07 nhiều để mình tét thử coi được không

herostreet25
31-05-12, 08:23 AM
bạn nào có thể share cho mình file npc của v1 dc hem

cygnus
31-05-12, 02:25 PM
Đã thanks:D. mà sao em chạy = xampp 1.7.4 nhiều lỗi các bác :ops:

herostreet25
01-06-12, 07:19 AM
ai up cho em 2 file npc của bản v1 di. Cái của em chép vào lỗi ko ah

lieuthiemdinh
27-10-12, 12:47 PM
- Các pro cho hỏi tí, sao tui đục lỗ vũ khí mà nó lại bảo " Đã không còn vị trí có thể đục lỗ", mặc dù tui chưa ép 1 cái gì zô vũ khí!! Khắc phục lỗi này làm sao zậy mấy pro thân mến ??
- Phó bản Lương Hồng Ngọc sao tui vào mà không vao giờ đi được, mặc dù đã chỉnh NPC y như ác pro hướng dẫn "count > 0". Kích vào là nó hiện chữ chả hiêu gì, phía trước là số 25, chắc là nó đòi hỏi phải lv 25 mới đi được, trong khi tui lv 150 rồi, các pro giúp với??

nguyenhai710
27-10-12, 01:38 PM
WordConfig file này của v1 không dùng cho v2 được, chép sag nó không hiện thông tin ở bảng theo dõi nhiệm vụ nữa, ai có file dùng cho v2 cho mình xin vơi, thanks