PDA

View Full Version : [Gunny] Hướng dẫn cài gunny 3.0

bachugacon122
12-05-12, 08:08 AM
Tình hình là mình hướng dẫn của duthli hơi sơ sài dẫn đến việt nhìu bạn ko cài được. Mình viết tut này để những bạn newbide như mình dễ dàng cài và test gunny 3.0
A.Hướng dẫn cài gunny 3.0
I. Tool cài
•IIS .................
•Sql 2k8 R2 (download ở toppic này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cái của duthli up ko dùng dc đâu])
•Net Farmework 4.0 (download ở toppic này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))
•Thư mục server (cài này là của bạn gì đấy up chỉ cần config phần server name là chơi dc. Mình down về thấy sài tốt nên thêm cái admingunny + Gunny3.4++ vào rùi úp lên lại. Down ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))
•Thư mục resource (Download ở toppic này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) .Nhớ tìm hết các upload cho hoàn chỉnh nhá.Nếu máy của bạn có mạng internet thì ko cần down cũng dc. Còn ko có mạng thì bắt buộc phải download, nếu ko download thì sẻ ko nhìn thấy vật phẩm đâu)
•Video của duthli để tham khảo (download ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))
II.Cài soft (nếu cài bước nào rùi thì bỏ qua nhé)
• Cài IIS
• Cài sql 2k8 R2 (cài trước và nhớ để pass là 123456 nhá)
• Cài net farmework 4.0
III.Cài đặt
• Giải nén file gunny3.0.rar
• Giải nén tiếp các file rar trong đó
• Coppy các folder release, request, Db, admingunny vào ổ đĩa cài win thường là ổ C
• Coppy 2 folder gunny, register và 2 file crossdomain.xml và index.html trong folder gunny3.4++ vào C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
• Vào sql, kích chuột phải vào Database chọn New database và tạo lần lược các db như sau: Db_Count, Db_Logs, Db_Membership, Db_tank, WebDB
• Xong rùi thì kích chuột phải vào từng cái chọn Tasks --> restore --> database rùi restore lại lần lước cái db nha
• Vào gunny3.4++\sql query mở từng cái query rồi ấn Execute!
• Xong rùi thì mở các file sau bằng notepad++ nhá
- Web.config ở C:\admingunny
- Web.config ở C:\Request
- Web.config ở C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Center.Service.exe.config ở C:\Release\Center
- Fighting.Service.exe.config ở C:\Release\Fight
- Road.Service.exe.config ở C:\Release\Road
•Thay đổi tất cả các dòng sau thành servername của máy bạn (còn thay đổi như thế nào và servername ở đâu thì tham khảo video của duthli nhé)
- GUNNY-C7686D3C2\SQLEXPRESS
- PC2012041417HQY\SQLEXPRESS
•Xong rùi thì mở file config.xml ở C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lên bằng notepad++. Nếu máy có thư mục resource thì chỉ cần Coppy thư mục đó vào C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là được, nếu ko có resource thì chỉnh lại như sau
- Tìm đến dòng <SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" /> và thay thành <SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" /> xong thì lưu lại nhá
•Reg net 4.0 (làm như hướng dẫn của duthli nhé)
•Vào IIS (cái này bạn chọn loại win của mình nhé)
- Win xp: Kích chuột phải vào Default Web Site chọn New --> Virtual directory nhấn next nhập request, next chọn đường dẫn đến folder request (C:\Request), next tích chọn 2 ô trên cùng thui nhé. Làm tương tự với folder admingunny, gunny, register.
- Win 7: - Kích chuột phải vào Default Web Site chọn Add application. Ở ô alias nhập request rùi chọn đường dẫn đến folder request. Làm tương tự với folder gunny, register
- Kích chuột phải vào Default Web Site chọn Add application. Ở ô alias nhập admingunny, chon đường dẫn đến folder admingunny,nhấn select rùi chọn ở ô application pool là ASP.NET v4.0, nhấn ok, ok
•Vào C:\Release chạy file run.bat rùi bật trình duyệt web lên nhập vào 127.0.0.1/index.html chiến thui
B.Các mẹo để chỉnh sửa gunny3.0 (cái này là cho newbide pro đừng chém nhá)
- Vì gunny 3.0 chính là gunny 2.3 chỉnh sủa lại phần giao diện và thêm đồ nên các bạn có thể xem các hướng dẫn của trantoai223 ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
•Cách add đồ vào nhân vật: vào trình duyệt nhập 127.0.0.1/admingunny. Đăng nhập với tài khoản: taikhoan và mật khẩu: matkhau
•Cách chỉnh level: Vào sql-->db_tank-->dbo.Sys_Users_Detail chỉnh cột GP càng nhìu thì level càng cao (cột GP là kinh nghiệm đó)
•Cách chỉnh vàng, xu, lễ kim: Vào sql-->db_tank-->dbo.Sys_Users_Detail chỉnh 3 cột honor, gold, money
•Cách đi được gà thường và gà khó: Vào sql-->db_tank-->dbo.Sys_Users_Detail chỉnh cột PvePermission thành FFFFF
•Cách add đồ số lượng lớn ( như 1000 cái huân chương chẳng hạn): bạn add 1 cái huân chương bằng cách add đồ ở trên. Xong rùi vào
sql-->db_tank-->dbo.Sys_Users_Goods tìm ở cột TemplateID xem thử ô nào có id của món đồ muốn chỉnh rùi chỉnh cột Count thành số lượng muốn chỉnh 1000.
•Cách edit và xem ko giới hạn hàng trong sql 2k8 R2: Vào sql chọn Tool-->Options-->SQL server Object explorer chỉnh 2 số trong table and view options thành 0 rùi nhấn ok. Khởi động lại sql và tận hưởng
•Cách thêm đồ vào shop: download cái ni về. Bật lên chọn uncompress file shopgoodshowlist.xml trong request. Bật file đã cover lên bằng notepad++ rùi thay các id trong đó thành id món đồ muốn thêm vào shop rùi lưu lại. Bật cái tool.swf lên chon compress rùi lưu file đó đè lên file shopgoodshowlist.xml cũ

Xem xong thì nhớ thanks nhá!!!!!
Ko thanks thì coi chừng em chém đó.

P/s: Xin lỗi mấy bác nhé, câu trên là em chém gió đấy. Nếu em có lỗi gì thì mong mấy bác "liệu hồn" mà tha thứ cho em nhé

Thêm cái video cho bạn nào chưa cài dc :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Win xp nhá

update: vieo HD cho win 7 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ở cuối ko vào dc là do máy này có cài Abyss Web Server nên nó lỗi

nhloiagu
12-05-12, 08:27 AM
Tình hình là mình hướng dẫn của duthli hơi sơ sài dẫn đến việt nhìu bạn ko cài được. Mình viết tut này để những bạn newbide như mình dễ dàng cài và test gunny 3.0
I. Tool cài
•IIS .................
•Sql 2k8 R2 (download ở toppic này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cái của duthli up ko dùng dc đâu])
•Net Farmework 4.0 (download ở toppic này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))
•Thư mục server (cài này là của bạn gì đấy up chỉ cần config phần server name là chơi dc. Mình down về thấy sài tốt nên thêm cái admingunny + Gunny3.4++ vào rùi úp lên lại. Down ở đây)
•Thư mục resource (Download ở toppic này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) .Nhớ tìm hết các upload cho hoàn chỉnh nhá.Nếu máy của bạn có mạng internet thì ko cần down cũng dc. Còn ko có mạng thì bắt buộc phải download, nếu ko download thì sẻ ko nhìn thấy vật phẩm đâu)
•Video của duthli để tham khảo (download ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))
• Cài IIS
• Cài net farmework 4.0
III.Cài đặt
• Coppy các folder release, request, Db, admingunny vào ổ đĩa cài win thường là ổ C
• Coppy 2 folder gunny, register và 2 file crossdomain.xml và index.html trong folder gunny3.4++ vào C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
• Vào sql, kích chuột phải vào Database chọn New database và tạo lần lược các db như sau: Db_Count, Db_Logs, Db_Membership, Db_tank 3.0, WebDB
• Xong rùi thì kích chuột phải vào từng cái chọn Tasks --> restore --> database rùi restore lại lần lước cái db nha
- Web.config ở C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
•Thay đổi tất cả các dòng sau thành servername của máy bạn (còn thay đổi như thế nào và servername ở đâu thì tham khảo video của duthli nhé)
•Xong rùi thì mở file config.xml ở C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> lên bằng notepad++. Nếu máy có thư mục resource thì chỉ cần Coppy thư mục đó vào C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là được, nếu ko có resource thì chỉnh lại như sau
- Tìm đến dòng <SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" /> và thay thành <SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" /> xong thì lưu lại nhá
- Win xp: Kích chuột phải vào Default Web Site chọn New --> Virtual directory nhấn next nhập request, next chọn đường dẫn đến folder request (C:\Request), next tích chọn 2 ô trên cùng thui nhé. Làm tương tự với folder admingunny, gunny, register.
- Win 7: - Kích chuột phải vào Default Web Site chọn Add application. Ở ô alias nhập request rùi chọn đường dẫn đến folder request. Làm tương tự với folder gunny, register
- Kích chuột phải vào Default Web Site chọn Add application. Ở ô alias nhập admingunny, chon đường dẫn đến folder admingunny,nhấn select rùi chọn ở ô application pool là ASP.NET v4.0, nhấn ok, ok
•Vào C:\Release chạy file run.bat rùi bật trình duyệt web lên nhập vào 127.0.0.1/index.html chiến thui
- Vì gunny 3.0 chính là gunny 2.3 chỉnh sủa lại phần giao diện và thêm đồ nên các bạn có thể xem các hướng dẫn của trantoai223 ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
•Cách add đồ vào nhân vật: vào trình duyệt nhập 127.0.0.1/admingunny. Đăng nhập với tài khoản: taikhoan và mật khẩu: matkhau
•Cách chỉnh level: Vào sql-->db_tank-->dbo.Sys_Users_Detail chỉnh cột GP càng nhìu thì level càng cao (cột GP là kinh nghiệm đó)
•Cách chỉnh vàng, xu, lễ kim: Vào sql-->db_tank-->dbo.Sys_Users_Detail chỉnh 3 cột honor, gold, money
•Cách đi được gà thường và gà khó: Vào sql-->db_tank-->dbo.Sys_Users_Detail chỉnh cột PvePermission thành FFFFF
•Cách add đồ số lượng lớn ( như 1000 cái huân chương chẳng hạn): bạn add 1 cái huân chương bằng cách add đồ ở trên. Xong rùi vào
sql-->db_tank-->dbo.Sys_Users_Goods tìm ở cột TemplateID xem thử ô nào có id của món đồ muốn chỉnh rùi chỉnh cột Count thành số lượng muốn chỉnh 1000.
•Cách edit và xem ko giới hạn hàng trong sql 2k8 R2: Vào sql chọn Tool-->Options-->SQL server Object explorer chỉnh 2 số trong table and view options thành 0 rùi nhấn ok. Khởi động lại sql và tận hưởng
•Cách thêm đồ vào shop: download cái ni về. Bật lên chọn uncompress file shopgoodshowlist.xml trong request. Bật file đã cover lên bằng notepad++ rùi thay các id trong đó thành id món đồ muốn thêm vào shop rùi lưu lại. Bật cái tool.swf lên chon compress rùi lưu file đó đè lên file shopgoodshowlist.xml cũ

P/s: Xin lỗi mấy bác nhé, câu trên là em chém gió đấy. Nếu em có lỗi gì thì mong mấy bác "liệu hồn" mà tha thứ cho em nhé

Bạn có thể fix để đi được gà khó và anh hùng mà;))

bachugacon122
12-05-12, 07:41 PM
116 lần xem mà chỉ có 1 trả lời
Bùn wa trời ơi

zquyenz
12-05-12, 09:41 PM

Link đâu :D

omomoi
13-05-12, 10:25 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass download là t
rồi down cái này

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
về mở cái tool.swf để Decrypt file XML

bachugacon122
13-05-12, 10:55 AM

Quên gửi link. Sorry nha, dùng link của bạn omomoi ấy

bboynam99
13-05-12, 06:59 PM
Bạn ơi,sao mình tạo room xong cho 2 acc vào bắn nhau không được
Cứ đếm thời gian thôi chứ không vào

zquyenz
13-05-12, 09:31 PM
Mình cũng giống bạn đó, chắc là do chưa fix xong :D

omomoi
13-05-12, 10:14 PM
Bạn ơi,sao mình tạo room xong cho 2 acc vào bắn nhau không được
Cứ đếm thời gian thôi chứ không vào
Cái đó là lỗi map ,1 số map ko có dữ liệu nên nó ko vào đc đành ngồi đếm time :))

bboynam99
13-05-12, 11:39 PM
úy trời,
.....
30 tỉ chả
Lại phải dev ah

javaz99
14-05-12, 09:43 AM
please make video guide
.................................

nghiadht
14-05-12, 02:38 PM
Con đường làm gunny 3.0 là một con đường gian nan .....

bachugacon122
14-05-12, 03:41 PM
please make video guide
.................................

Thế mà vẫn cần video ak
Vậy để 2 bữa nữa mình up cho

nhocsieu
14-05-12, 03:44 PM
Tks!!! Bạn nhiều nha ok men rùi

hiphopxalon
16-05-12, 01:25 PM
cho mình video,mình cài trên win7 lẫn win xp không được,up up up

bachugacon122
16-05-12, 02:19 PM
cho mình video,mình cài trên win7 lẫn win xp không được,up up up

Đã up video cho win xp ở trênb-(b-(b-(b-(

mynguyenvy
16-05-12, 04:41 PM
thanks ban rat nhieu, minh dang can lam

ngoc49ly1
16-05-12, 10:34 PM
lằng nhằng quá e k hiểu gì cả :-$

nhoksock97
17-05-12, 03:07 PM
tiu cài sao nó lỗi hoài ai rah~ team giúp voi yh: hotboy_hiphop_1997

hiphopxalon
17-05-12, 04:43 PM
bác nào xài win7 thì teamviewer với bác ấy đi,sẵn tiện có video cho anh em chứ !

duytungk87
17-05-12, 06:19 PM
Ai sài win 7 cho mượn máy làm cái video cho các mem khác dc ko
Nếu dc PM mình

ở chỗ nào đó tớ mang máy qua cài luôn máy tớ nè
vừa làm video mà tớ lại đỡ phải cài
:D :D

nhất cử lưỡng tiện

bachugacon122
18-05-12, 06:41 AM
ở chỗ nào đó tớ mang máy qua cài luôn máy tớ nè
vừa làm video mà tớ lại đỡ phải cài
:D :D

nhất cử lưỡng tiện

MÌnh ở đà nẵng bạn đem máy tới dc ko=))=))=))=))=))=))=))=))
PM mình đi
MÌnh team rồi làm video lun

hiphopxalon
18-05-12, 11:18 AM
mình làm theo hướng dẫn nhưng bị cái này

chỉ mình đi mình cài lâu lắm rồi

zquyenz
18-05-12, 02:34 PM
mình làm theo hướng dẫn nhưng bị cái này

chỉ mình đi mình cài lâu lắm rồi

nhattien94
18-05-12, 02:35 PM
Ai giúp mình lỗi này với

hiphopxalon
18-05-12, 04:02 PM

ẹc mình không có mạng sao team,bó tay rồi.Chuyển box khác quá hix

--- Chế độ gộp bài viết ---

chủ topic gắng kiếm máy làm win7 đi,chỉ khúc cài sql lun nha.Mình thấy bạn chỉ tận tình và chi tiết lắm.Cố lên cho anh em có chơi nha !:Laluot_188:

iloles741
18-05-12, 04:42 PM
mình cũng bị cái lỗi khi đăng nhập vào thì xuất hiện màn hình nâu ko bik fix = cách nào...pro nào vô cm giúp NB vs :-s

hiphopxalon
18-05-12, 06:24 PM
cài flash là hết thôi

chủ toppic chịu khó làm ghost cho anh em đi,cài hoài điên lun,có ghót up mediafire tải chừng 30 phút,ghost chừng 10 phút là chơi rồi,mình cài 5 ngày ko xong

bachugacon122
19-05-12, 08:12 AM
cài flash là hết thôi

chủ toppic chịu khó làm ghost cho anh em đi,cài hoài điên lun,có ghót up mediafire tải chừng 30 phút,ghost chừng 10 phút là chơi rồi,mình cài 5 ngày ko xong

OK vài bữa nữa mình làm 1 bản ghost win xp rùi úp lên nha
Chắc khoảng 1 gb=D>=D>=D>

hiphopxalon
19-05-12, 09:51 AM
OK vài bữa nữa mình làm 1 bản ghost win xp rùi úp lên nha
Chắc khoảng 1 gb=D>=D>=D>

1g là nhẹ hi hi,được vậy đỡ lắm bác thank bác nhiều,mà 1g nổi không,bản 2.3 có bản ghost tới 2 hay 3g gì lận !:))

hình như mình sai ở chổ port đó không biết chỉnh có chỉnh sai gì trong release không nửa hix

nqdonghy90
19-05-12, 10:11 AM
thanks bạn đã hướng dẫn :):):):):)

hiphopxalon
21-05-12, 03:50 PM
lẹ lẹ up ghost nha pò ơi,nhớ all main đó nha,anh em đang đợi đó
:Laluot_96:

bachugacon122
21-05-12, 03:59 PM
lẹ lẹ up ghost nha pò ơi,nhớ all main đó nha,anh em đang đợi đó
:Laluot_96:

Chắc phải vài bữa nữa bạn ak
Mình tạo fie ghost rùi 2.2gb nhưng máy lại bị chạm gì đó
Đang sửa

p/s : Đợi chờ là hạnh phúc(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|

tronghue123198
21-05-12, 05:16 PM
sao bản này cong nhiều lỗi vậy?
mua mấy đồ ko đc, ải thì đi đc kiến với gà thui ah.
a e vào test chung cho zui.
dùng hamachi nha > ID : taikhoan1-->taikhoan5 Pass:123456
vào reg acc nha.
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nghịch 1 mình buồn quá.

ktyenmy
21-05-12, 08:40 PM
Sao em không restore được nhỉ ?? pác team giúp e phát được không? e xài win 7 (:|

leonids79
21-05-12, 10:04 PM
bump.............................................. ..........................

bachugacon122
22-05-12, 10:52 AM
sao bản này cong nhiều lỗi vậy?
mua mấy đồ ko đc, ải thì đi đc kiến với gà thui ah.
a e vào test chung cho zui.
dùng hamachi nha > ID : taikhoan1-->taikhoan5 Pass:123456
vào reg acc nha.
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nghịch 1 mình buồn quá.

Thì cái này là mình HD cài thui chứ có nói là fix lỗi đâu;;);;);;);;)

mrken2513
22-05-12, 11:28 AM
Chán quá bị lỗi mà trả ai fix đc. Nản ghê

bachugacon122
22-05-12, 02:36 PM
Đã up thêm video HD cho win 7 ở trên=;=;=;=;=;=;=;=;=;

pikeman20
22-05-12, 03:47 PM
Mấy cậu cho mình hỏi sao mình mua mấy món đồ như quần áo, đã kt trong shop_gods list gì đó với trong database đều có dữ liệu nó nhưng mà mình vẫn không mua được ( Đa số món đồ mới )

trinh178
22-05-12, 04:21 PM
chừng nào bạn up ghost đây mình caj` 1 tuần oy mak chưa dc :((

hiphopxalon
22-05-12, 05:01 PM
Chắc phải vài bữa nữa bạn ak
Mình tạo fie ghost rùi 2.2gb nhưng máy lại bị chạm gì đó
Đang sửa

p/s : Đợi chờ là hạnh phúc(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|

èo,up mediafire nha đại ca,đặt làm sao mà nó không xóa đó 8-x

pikeman20
22-05-12, 09:06 PM
Có ai biết fix lỗi không hiển thị gió không? giúp mình với!

tronghue123198
23-05-12, 09:35 AM
Mình config len hamachi đc rùi ,bạn nào chỉ cho mình cách config với no-ip đi. làm hoài mà ko đc.
a e vào chém lúc cho zui ha.
dùng hamachi nha. DOWN: TẠI ĐÂY (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ID: taikhoan1 --> taikhoan5 Pass hamachi: 123456
vào tự reg acc nha.
Bạn nào chưa cài đc pm yh! ductrong_pt. bít jì mình sẽ júp mọi ng. đừng chém vì mình cũng chỉ là ga new thui.

nhoksock97
23-05-12, 09:40 PM
em cài xong nó bị vậy lun :(:(:(:(
ai bit fix gium em cái tkkk

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

yh:hotboy_hiphop_1997

kiepvesau96
24-05-12, 08:48 AM
pro rảnh pm yahoo kiepvesau96 em nhờ tý chủ thớt ơi

nampt
24-05-12, 04:05 PM
Bản này có gì mới ko bạn, phó bản ngon lành cả không

doanket098
24-05-12, 04:23 PM
thử cài cái coi được không >:P

hiphopxalon
24-05-12, 06:43 PM
ghost all main nha anh,ko là mêt lắm đó ;;)

dhaonline
28-05-12, 05:50 PM
bài rất hay, thank chu topic.....
:):):):):):)

cc0mm
30-05-12, 04:05 PM
hiphopxalon;605687

Bị lỗi y hệt bạn này nè! AI biết lỗi chỗ nào k chỉ mình k lại mất công cài lại từ đầu! Mình có cả Xp lẫn 7 nhưng xài bên 7 bác nào chỉ giúp ~~

duytung27st
31-05-12, 02:02 AM
hic, mình cài ngon lành hết rồi, mà khi chạy nó bị lỗi màn hình nâu, đã đọc và fix bằng cách cài flash (cài đủ các bản rồi) mà nó vẫn bị như vậy, dù dùng IE hay Chrome hay FF đều vẫn nâu...hic hic....ai giúp với...

romworld
31-05-12, 07:54 AM
hic, mình cài ngon lành hết rồi, mà khi chạy nó bị lỗi màn hình nâu, đã đọc và fix bằng cách cài flash (cài đủ các bản rồi) mà nó vẫn bị như vậy, dù dùng IE hay Chrome hay FF đều vẫn nâu...hic hic....ai giúp với...

để lại yahoo Romworld fix cho, không phải do Flash gì đâu

duytung27st
31-05-12, 07:07 PM
để lại yahoo Romworld fix cho, không phải do Flash gì đâu

ookurooo
02-06-12, 09:43 AM
em cài xong nó bị vậy lun :(:(:(:(
ai bit fix gium em cái tkkk

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

yh:hotboy_hiphop_1997

vậy là ok rồi đó vào test đi . sẵn tiện cho em hỏi chủ top sao thiên sứ ban phúc bị lỗi thế . bản này lun đó

bachugacon122
02-06-12, 04:03 PM
vậy là ok rồi đó vào test đi . sẵn tiện cho em hỏi chủ top sao thiên sứ ban phúc bị lỗi thế . bản này lun đó

Lỗi thiên sứ là do source bạn ak
:^o:^o:^o

duytung27st
02-06-12, 10:19 PM

đã làm đc y như bạn đó, sever chạy ngon lành (ko bị dòng chữ đỏ), nhưng ko hiểu tại sao khi login vào trang đăng nhập nó hiện ra 1 trang trắng tinh, có số 1 ở trên góc trái (nếu dùng chomre) hoặc kick vào nó nhảy lên đầu trang (nếu dùng IE)...hic hic

tainh0kng0k_98
02-06-12, 10:41 PM
đã làm đc y như bạn đó, sever chạy ngon lành (ko bị dòng chữ đỏ), nhưng ko hiểu tại sao khi login vào trang đăng nhập nó hiện ra 1 trang trắng tinh, có số 1 ở trên góc trái (nếu dùng chomre) hoặc kick vào nó nhảy lên đầu trang (nếu dùng IE)...hic hic
đọc nick yahoo mình xem nào...........

Louisxiao
02-06-12, 10:59 PM
cho mình hỏi iis là gì và cài ở đâu vậy???

wakka622
02-06-12, 11:35 PM
Thanks Chủ Theard để làm thử :x

duytung27st
03-06-12, 07:41 AM
đã làm đc ngon lành hết, chạy vào game ngon lành, nhưng ko hiểu sao vào thì bị lỗi ko thấy nhân vật và đồ đạc, vào thử 127.0.0.1/Resource thì nó thông báo lỗi ko vào đc " Directory Listing Denied

This Virtual Directory does not allow contents to be listed."

Mọi ng ai biết thì chỉ với ạ

đã tìm ra lỗi và h thì ok hết rồi, chiến thôi...hì hì...cảm ơn mọi ng nhé

bachugacon122
03-06-12, 07:55 AM
đã làm đc ngon lành hết, chạy vào game ngon lành, nhưng ko hiểu sao vào thì bị lỗi ko thấy nhân vật và đồ đạc, vào thử 127.0.0.1/Resource thì nó thông báo lỗi ko vào đc " Directory Listing Denied

This Virtual Directory does not allow contents to be listed."

Mọi ng ai biết thì chỉ với ạ

Vào 127.0.0.1/resource làm gì
Ko thấy đồ là do sai đường dẫn resource
Nếu máy bác có thư mục resource thì chỉ cần chép vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là dc
Còn ko có thì chỉnh lại đường dẫn

longkinh113
03-06-12, 09:39 AM
Bản sever nào em download cài cũng bị lỗi E:\Temp\Download\Phien-Nhatrang .....
Ai có sever nào ko bị lỗi này share cho em đi

duytung27st
03-06-12, 09:55 AM
Nếu máy bác có thư mục resource thì chỉ cần chép vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là dc

hì hì...đã làm đc bác ạ, lỗi là do config sai thôi ạ, h chơi ngon lành rồi, cảm ơn mọi ng và nhất là bác taihen nha

Louisxiao
03-06-12, 10:05 AM

bạn có thể cài giúp mình được không,mình add yahoo rồi pm mà không thấy bạn trả lời :(

trinh178
03-06-12, 10:34 AM
Ghost gunny 3.0 all main muôn năm
p/s : cài wai` ko dc hjx :D

phongcaithe
03-06-12, 11:59 AM
đã làm theo hướng dẫn nhưng bị lỗi này có ai giúp dùm mình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bachugacon122
03-06-12, 02:10 PM
đã làm theo hướng dẫn nhưng bị lỗi này có ai giúp dùm mình

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sử dụng db khác ak
Lỗi đó là do thiếu file máp

phongcaithe
03-06-12, 05:37 PM
mình xài cái db của chủ topic mà. mấy pro giúp với.

tainh0kng0k_98
03-06-12, 05:46 PM
mình xài cái db của chủ topic mà. mấy pro giúp với.

chạy run sever thì cứ để nguyên cho nó chạy

phongcaithe
03-06-12, 08:35 PM
mình chạy run xong để ở đó đâu có đụng j tới đâu

soccers_th
04-06-12, 10:21 PM
ấn đăng nhập thì hiện ra màn hình trắng có số 1 ở góc trái ~.~. Ai có lòng tốt giúp mình nha yahoo: soccers_94

soccers_th
04-06-12, 10:33 PM
:(:(:(:(:(:( 30 kí tự zzcoccc[COLOR="Silver"][COLOR="Silver"]

sssssky
04-06-12, 11:07 PM
Thanks bạn, mình đang cần cái này để vọc chơi :)

catvinhquang
05-06-12, 10:13 AM
Tks bạn nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!

cararylove
06-06-12, 09:41 AM
Ae cho em hỏi lỗi gì đây và cách fix lỗi này với

ookurooo
06-06-12, 10:56 AM
Ae cho em hỏi lỗi gì đây và cách fix lỗi này với

đã chạy query chưa bạn . có hd chạy query mà.

cararylove
06-06-12, 09:12 PM
đã chạy query chưa bạn . có hd chạy query mà.

Chạy query chỗ nào k thấy !! bạn à

cararylove
06-06-12, 09:17 PM
Msg 2714, Level 16, State 3, Procedure st_Forgotpassword, Line 20
There is already an object named 'st_Forgotpassword' in the database.
có cái như này là sao nhỉ ??

bachugacon122
07-06-12, 07:33 AM
Msg 2714, Level 16, State 3, Procedure st_Forgotpassword, Line 20
There is already an object named 'st_Forgotpassword' in the database.
có cái như này là sao nhỉ ??

Cho xin cái hình
Chắc là do cậu chưa chạy hết mấy cái query

anhkhuyen
08-06-12, 06:47 PM
chủ thớt cho mình hỏi:
Mình config xong tất cả chạy server ok nhưng khi đăng nhập xong hiện lỗi "99% và tank.login.fail2".
Lỗi này phải khắc phục thế nào!
Mình hỏi thêm 1 tí xíu nữa:
Nếu trên máy mình đã chạy ổn hết vậy làm cách nào để mọi người trong quán net (các máy trạm ý) cùng chơi được!
Rất mong sự giúp đỡ của chủ thớt vs các bạn biết về lỗi này!
Chân thành cảm ơn!
Y!H: nguyenanhkhuyennt

co2tap_s2
09-06-12, 12:21 AM
fix giùm cái lỗi này chủ thớt
đến bước db tank 3.0 rùi
cau3_online_na ( nếu cậu rảnh )

bachugacon122
09-06-12, 08:12 AM
đến bước db tank 3.0 rùi

Do cậu dùng sai bản sql
cách khắc phục : dow bản sql ở đầu toppic là dc/:)/:)/:)/:)

chủ thớt cho mình hỏi:
Mình config xong tất cả chạy server ok nhưng khi đăng nhập xong hiện lỗi "99% và tank.login.fail2".
Nếu trên máy mình đã chạy ổn hết vậy làm cách nào để mọi người trong quán net (các máy trạm ý) cùng chơi được!
Chân thành cảm ơn!

Cái đầu tiên cậu vào dbo.server list xem thử IP có đúng ko (127.0.0.1) và cột onl là bao nhiu (phải lớn hơn 1 nhá )
nếu chỉnh rùi mà vẫn còn lỗi thì dk nick khác vào lại thử

Còn chỉnh chơi lan thì chỉnh hết IP 127.0.0.1 thành IP máy là dc

co2tap_s2
09-06-12, 10:13 AM
Hi,
@ bachugacon122
nhờ bạn xem hộ mình cái lỗi này
mong đc sớm nhận đc sự giúp đỡ
Thanks.

minhbambi
09-06-12, 06:41 PM
Mình bị lỗi has stopped working khi vào release bấm run để chạy game,event là CLR20r3 ai chỉ giúp ~X(

bachugacon122
10-06-12, 03:30 PM
Hi,
@ bachugacon122
nhờ bạn xem hộ mình cái lỗi này
mong đc sớm nhận đc sự giúp đỡ
Thanks.

Hình die rùi cậu:-/:-/:-/:-/:-/:-/

thangnd10
10-06-12, 06:05 PM
ê nhà mình hok có mạng mình down cai nguồn về rui` xong cofig trong config.xml rui` sao vô vẫn hok có hình ảnh ji nhỉ

anhkhuyen
10-06-12, 11:19 PM
Hjx lại trục trặc!
Mình config xong chạy tốt!
Khi mình cho cả phòng net chơi thì chỉ connet dc vào khoảng 3 đến 4 ip máy trạm.
khi đã đủ 3 máy các máy còn lại ko thể vào dc!
Cho mình hỏi làm thế nào để tất cả các máy đều vào chơi được cùng 1 lúc!
Còn nữa:
Khi có 1 nhân vật online vào shop thì run server báo lỗi chữ đỏ ( mình chưa đủ điều kiện úp hình).
Lúc này rất khó để cái máy khác connet vào chơi, hoặc các máy trạm khác báo lỗi!
Ngoài ra có 1 số item trong shop ko mua được!
Mình rất mong ai biết chỉ giúp mình khắc phục các lỗi trên!
Cảm ơn rất nhiều vì đã đọc bài và đã giúp mình!

anhkhuyen
10-06-12, 11:24 PM
Chạy query chỗ nào k thấy !! bạn à
hj bạn cararylove lỗi của bạn có thể do 2 nguyên nhân sau:
1: Bạn chưa chạy query hoặc chạy ko thành công. -> nếu quá trình chạy bị báo lỗi bạn ấn vào cái nút para gì đấy có hình dấu tích đó
2: ISS của bạn thiếu cái Request -> bạn đọc lại config ISS.
Mình cũng đã bị lỗi này và đã thiết lập lại thành công!

anhkhuyen
11-06-12, 02:03 AM
ê nhà mình hok có mạng mình down cai nguồn về rui` xong cofig trong config.xml rui` sao vô vẫn hok có hình ảnh ji nhỉ

Bạn down luôn cái Resouce về kìa bạn.
down về rồi bỏ vô đây nè :C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vậy là thấy hình liền à!

mrken2513
11-06-12, 03:35 AM
Hjx lại trục trặc!
Mình config xong chạy tốt!
Khi mình cho cả phòng net chơi thì chỉ connet dc vào khoảng 3 đến 4 ip máy trạm.
khi đã đủ 3 máy các máy còn lại ko thể vào dc!
Cho mình hỏi làm thế nào để tất cả các máy đều vào chơi được cùng 1 lúc!
Còn nữa:
Khi có 1 nhân vật online vào shop thì run server báo lỗi chữ đỏ ( mình chưa đủ điều kiện úp hình).
Lúc này rất khó để cái máy khác connet vào chơi, hoặc các máy trạm khác báo lỗi!
Ngoài ra có 1 số item trong shop ko mua được!
Mình rất mong ai biết chỉ giúp mình khắc phục các lỗi trên!
Cảm ơn rất nhiều vì đã đọc bài và đã giúp mình!
Lỗi này là do trong db.Shop hay db.Shopitemlist thiếu thông tin về item đó.
Bạn nên down bản update new item 3.4 mà có áo giáp hoàng long,vv đó rồi update cho sv bạn là ok. Nhớ chạy query nhé.

chủ thớt cho mình hỏi:
Chân thành cảm ơn!
Tank.login.fail2 là sai mật khẩu đó. Nhập lại mật khẩu là ok.

mrken2513
11-06-12, 03:43 AM
đến bước db tank 3.0 rùi

Lỗi của bạn là sai phiên bản SQL đó.
Mình nghĩ là tại bản của chủ thớt. Bạn thử = link này là ok nè :
down cái x64 nếu là win 64bit
x84 nếu là 32bit

thangnd10
11-06-12, 09:24 AM
Bạn down luôn cái Resouce về kìa bạn.
down về rồi bỏ vô đây nè :C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vậy là thấy hình liền à!

mình làm như bạn rùi nhưng vẫn thế àk bo? resouce vao <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> config file config.xml van bi

anhkhuyen
11-06-12, 09:47 AM
mình làm như bạn rùi nhưng vẫn thế àk bo? resouce vao <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> config file config.xml van bi

Nếu bạn bỏ Resource vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì ko cần config lại file config đâu
Bạn vào kiểm tra lại file config, mấy dòng đầu như sau:
<?xml version="1.0" encoding="utf-8"?>
<root>
<config>
<SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<FIRSTPAGE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<REGISTER value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<REQUEST_PATH value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<LOGIN_PATH value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" siteName="DDTank" />
<FILL_PATH value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
192.168.1.100 là ip máy mình vì mình cho chạy Lan nên mới để vậy!
nếu bạn ko chỉnh sửa thì 127.0.0.1 là host của bạn!

Lỗi này là do trong db.Shop hay db.Shopitemlist thiếu thông tin về item đó.
Bạn nên down bản update new item 3.4 mà có áo giáp hoàng long,vv đó rồi update cho sv bạn là ok. Nhớ chạy query nhé.

Tank.login.fail2 là sai mật khẩu đó. Nhập lại mật khẩu là ok.
TK bạn!
Bạn cho mình hỏi 2 việc nữa nhé!
1: Mình có thể down cái update new item 3.4 ở đâu.
2: Còn 1 lỗi các máy trạm chơi game: tại sao 1 lần chơi chỉ có thể là 3 đến 4 máy trạm vào được?
Khi được 3 người hoặc 4 người là các máy trạm khác ko thể vào chơi game được. Mình phải làm thế nào để có thể 35 máy trạm của mình cùng chơi 1 lúc.
Cảm ơn bạn 1 lần nữa!

bachugacon122
11-06-12, 09:57 AM
Nếu bạn bỏ Resource vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì ko cần config lại file config đâu
Bạn vào kiểm tra lại file config, mấy dòng đầu như sau:
<?xml version="1.0" encoding="utf-8"?>
<root>
<config>
<SITE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<FIRSTPAGE value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<REGISTER value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<REQUEST_PATH value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
<LOGIN_PATH value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" siteName="DDTank" />
<FILL_PATH value="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" />
192.168.1.100 là ip máy mình vì mình cho chạy Lan nên mới để vậy!
nếu bạn ko chỉnh sửa thì 127.0.0.1 là host của bạn!

TK bạn!
Bạn cho mình hỏi 2 việc nữa nhé!
1: Mình có thể down cái update new item 3.4 ở đâu.
2: Còn 1 lỗi các máy trạm chơi game: tại sao 1 lần chơi chỉ có thể là 3 đến 4 máy trạm vào được?
Khi được 3 người hoặc 4 người là các máy trạm khác ko thể vào chơi game được. Mình phải làm thế nào để có thể 35 máy trạm của mình cùng chơi 1 lúc.
Cảm ơn bạn 1 lần nữa!

1 .cậu có thể tìm cái bài viết của trminpc
2. cậu vào sql chỉnh cột onl thành 100 thử
mấy cái này mình cũng ko rõ;)

anhkhuyen
11-06-12, 10:04 AM
hjx đã thử chỉnh nhưng vẫn thế!
Có ai biết sữa lỗi ko giúp mình với!

anhkhuyen
11-06-12, 11:02 AM
thêm 1 trục trặc nho nhỏ! :-|
LV41 là full hà. làm sao để chỉnh lên full lv là 60 zj.
Ai giúp mình tí!

thangnd10
11-06-12, 12:05 PM
Van vay hjc ma thuj doi may nua lap mang vay server ko co lu vang hu vang hu bac nhj?

soccers_th
11-06-12, 01:14 PM
Ai cho mình xin cái hình chỉnh sửa DB_streng_goods để vũ khí biến hình với. THank nhìu

anhkhuyen
11-06-12, 01:26 PM
1 .cậu có thể tìm cái bài viết của trminpc
2. cậu vào sql chỉnh cột onl thành 100 thử
mấy cái này mình cũng ko rõ;)

trminpc seach bài ko ra #:-s
bạn cho mình cái link nhé!

anhkhuyen
11-06-12, 03:53 PM
Ai cho mình xin cái hình chỉnh sửa DB_streng_goods để vũ khí biến hình với. THank nhìu

bạn down luôn cái db_tank về restore lại cái db này ko nhanh hơn à!
Chả nhẻ xin cái hình rồi ngồi gõ lại! :D

bachugacon122
11-06-12, 04:12 PM
trminpc seach bài ko ra #:-s
bạn cho mình cái link nhé!

tìm đi
nhớ chú ý ngày gửi bài để update đúng thứ tự nhé:D

soccers_th
11-06-12, 08:07 PM
Chả nhẻ xin cái hình rồi ngồi gõ lại! :D thế bạn cho mình xin cái biến hình vũ khí thành gold đi thank bạn nhiều

anhkhuyen
12-06-12, 12:49 PM
tìm đi
nhớ chú ý ngày gửi bài để update đúng thứ tự nhé:D

"Xin lỗi - ko tìm thấy bạn có thể tìm từ khóa khác"

bachugacon122
12-06-12, 02:30 PM
"Xin lỗi - ko tìm thấy bạn có thể tìm từ khóa khác"

cậu vào đây nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rùi bấm vào tìm tất cả bài viết bắt đầu

anhkhuyen
12-06-12, 03:40 PM
cậu vào đây nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rùi bấm vào tìm tất cả bài viết bắt đầu

ok cái này ok rồi! Vé ri thanh kìu!

lunglinh123
12-06-12, 03:44 PM
Chả nhẻ xin cái hình rồi ngồi gõ lại! :D

oh thx!
Cũng vừa mới loay hoay cái vụ đó, đang bỏ xó thì gặp topic này :)>-

anhkhuyen
13-06-12, 09:14 PM
Hay quá trời luôn!
Fix xong hết thất hình nhân vật he he!
Để làm lại cái source đã

nhokpretkool
14-06-12, 10:40 AM
hix, cứ bị lỗi này wai`,
ai pik cách fix add yh team view nhé: nhokpret.koolboy

maivantam
14-06-12, 11:29 AM
thay đổi ip như thế nào vậy các bạn :)>-

yankess
14-06-12, 05:45 PM
Sao mình setup xong mở run.bat nó báo lỗi tùm lum vậy bạn

anhkhuyen
15-06-12, 09:42 AM
hix, cứ bị lỗi này wai`,

cũng đang dính cái lỗi này! Để mình fix dc mình chỉ cho!

bachugacon122
15-06-12, 09:50 AM
hix, cứ bị lỗi này wai`,

Lỗi này hình như là do thiếu file map
có thể lúc giải nén cái release ko hoàn chỉnh hoặc bị lỗi gì đó
cậu thử chép cái script bên server nào đó đè vào server này thử

anhkhuyen
15-06-12, 10:59 AM
cái đó thường lúc vào shop nó bị zị á!
Sau khi update bài của bác trminhpc thì ok!
Nhưng ko biết cách thêm đồ vào shop!
Ai biết chỉ giúp mình nhé!
Mất hết mấy cái vũ khí truyền thuyết với mấy cái hoàng long giáp!
Trong itemslist thì có send ầm ầm!

anhkhuyen
15-06-12, 11:20 AM
Help me................................................ ........
Mình cần giúp đỡ những lỗi sau đây bạn nào rảnh vào giúp mình nhé!
Lỗi sau khi update xong những update của bạn trminhpc
1: Sau khi update xong Rương thần tài + Lu đồng không mở được.
2: Các items trong shop như vũ khí truyền thuyết, đồ hoàng long, Set Thần... biến mất không mua được( nhưng send từ admin vẫn bình thường).
3: Ai có ID của các loại thẻ bài thì share giúp mình với.
Mình gặp sự cố các vấn đề trên mong ai biết cách khắc phục giúp mình với!
Mình làm gunny để chơi trong quán net thôi nên muốn mọi người trong quán đếu mua được những món đồ trên.
À còn 1 xíu nữa làm sao để thay đổi số xu, vàng, lễ kim cho 1 acc sau khi tạo xong vậy?
Tk các bạn đã đọc bài và giúp đỡ mình!
Thành thật rất mong sự giúp đỡ!
p/s" vào ải 2 phó bản solo vô tư (kiến dễ, gà dễ) nhưng ải 2 92% đứng.

bachugacon122
15-06-12, 12:23 PM
cái đó thường lúc vào shop nó bị zị á!
Sau khi update bài của bác trminhpc thì ok!
Nhưng ko biết cách thêm đồ vào shop!
Ai biết chỉ giúp mình nhé!
Mất hết mấy cái vũ khí truyền thuyết với mấy cái hoàng long giáp!
Trong itemslist thì có send ầm ầm!

Bác qua đây tìm hiểu nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn ko thì khi thêm mấy món đồ của bác trminhpc ko cần chép file shopgoodshowlist vào request

mrken2513
15-06-12, 02:26 PM
.................................................. .........................

bachugacon122
16-06-12, 04:45 PM
thanks nhé tuy e biết cài rồi anh Khanh à

Bạn có muốn kiếm tiền từ source game?
Đơn giản thôi________game.bbitvn.com gặp admin nói :"tôi có fix lỗi ...(lỗi trong game, lỗi gì cũng dc)game gunny cần bán
Thế là có tiền rồi

soft.bbitvn.com-kho soft online
viddeo.bbitvn.com-video online
game.bbitvn.com-kho source online

Là quangbaoit98 hay là chủ nick thếb-)

huyhieudam
16-06-12, 04:57 PM

hôm trước mình có bị lỗi này, do là:
mình làm theo tutorial thêm Map (bài viết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
trong hướng dẫn này thì sẽ thay đổi mật số cái bảng sau :

Game_Map
MissionInfo
Pve_Info

nên dẫn đến sai.

Bạn hãy thử : xóa cái tất cả những dòng nào ID 1122 trong 3 bảng đó .

vì có thể là bạn download Source của mấy bạn đang làm dở cái Convert.

hoặc là xem kỹ các Cột trong 3 bảng đó , xem có cái nào NULL (khác lạ so với dòng khác )

..

mrken2513
16-06-12, 05:18 PM
Là quangbaoit98 hay là chủ nick thếb-)

quangbaoit98 nó vào nick đó............................

trieuthanh1993
16-06-12, 05:48 PM
hix, cứ bị lỗi này wai`,

bạn pm nick chát mình: dream.boy_199x
mình team cho! mình vừa fix ở máy mình xong =))) đơn giản như xỉa tăm mà thui
nếu k thấy mình OL yahoo thì bạn có thể nhắn tin vào số 01665373563 nhé
Ghi ID + pass team

nguyendung2011
16-06-12, 07:02 PM

BẠN NÀO GIÚP LỖI NÀY VỚI, ĐANG CÀI CÁI SQL 2K8 R2 MÀ NÓ LỖI THẾ ĐẤY :(

bachugacon122
17-06-12, 08:07 AM

Trời ak win 32 mà đow cái của win 64 làm gì
dow lại bản khác đi

anhkhuyen
17-06-12, 02:00 PM

của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Fucker9x
17-06-12, 03:55 PM
ai temvier trên win 7 em với nhocan1995 yahoo đó ai giúp e với còn 20k bảo kim tặng lun coi như thay lời muốn nói :)

leekimbu
17-06-12, 06:44 PM

kandann234
17-06-12, 07:05 PM
có cách nào để 2 máy cùng kết nốt 1 modern mạng chơi chung được không

kandann234
17-06-12, 07:49 PM

LuanKing1
17-06-12, 08:12 PM
Mình cài xong rồi chạy tới 99% thì hiện lỗi này

Tank.Request.Login.Fail2

Ai hướng dẫn mình cách khắc phục với.

trieuthanh1993
17-06-12, 09:23 PM

Tank.Request.Login.Fail2

đấy là tài khoản bị khóa ấy mà....sửa trong SQL là ok thôi

nguyendung2011
17-06-12, 11:00 PM
các bạn help mình lỗi restore này với :(, tks nhiệt tình :((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

trieuthanh1993
18-06-12, 02:05 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) lỗi này ra sao hả chủ thớt ơi....thoát game ra là nó bị như vậy....vào db.user.good thì chả thấy nó lưu item trong thùng đồ

bachugacon122
19-06-12, 09:34 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) lỗi này ra sao hả chủ thớt ơi....thoát game ra là nó bị như vậy....vào db.user.good thì chả thấy nó lưu item trong thùng đồ

Ko phải server mình nên ko bik

bachugacon122
19-06-12, 09:48 AM

Thì chỉnh như thế mấy cái máp gà mới sáng lên để chọn chứ

mrken2513
19-06-12, 10:28 AM
các bạn help mình lỗi restore này với :(, tks nhiệt tình :((

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Down đúng SQL 2k8 r2 10.50.1600.1 nhé. Hình như của chủ thớt hôk xài đc

Ngây Thơ
19-06-12, 11:49 AM
Tốt nhất xài Win 7 Ultimate SP1 rồi tải SQL 2010 Express with Tools về cài cho nhanh! Dung lượng có 700Mb, lại dễ cài đặt!

anhkhuyen
19-06-12, 07:14 PM

Tank.Request.Login.Fail2

Đấy là đăng nhập sai tài khoản.
Bạn Reg 1 tài khoản mới là ok!

có cách nào để 2 máy cùng kết nốt 1 modern mạng chơi chung được không

có đó bạn.
Mình đang chơi cho cả 1 phòng net.
pm Y!M: nguyenanhkhuyennt

sunrise1810
20-06-12, 03:01 PM
ai help dùm cái này đê restore ko đc. Minh xài 2k8 R2 ver:10.50.1600

vipbk
20-06-12, 03:10 PM
ai help dùm cái này đê restore ko đc. Minh xài 2k8 R2 ver:10.50.1600

chuyển qua tab Options -> đánh dấu: Overwrite the Existing Database (WITH REPLACE)

sunrise1810
20-06-12, 07:15 PM
Cho mình hỏi típ tý là mình làm được đến đây gòi

Mà chạy game vẫn chưa đc. Mình kiếm ko ra folder php de copy ko có nó ko vào đc game àh nếu có thể ai giúp dùm mình cái file đó. ~X(~X(~X( Dành cả ngày cho cái này gòi giờ ko vào đc tiếc lắm ==! thank trước

kiponline2001
20-06-12, 10:11 PM
Mình làm được hết run sever bình thường nhưng đến lúc vào 127.0.0.1/index.html thì kô được

anhkhuyen
21-06-12, 02:29 AM
Cho mình hỏi típ tý là mình làm được đến đây gòi

Mà chạy game vẫn chưa đc. Mình kiếm ko ra folder php de copy ko có nó ko vào đc game àh nếu có thể ai giúp dùm mình cái file đó. ~X(~X(~X( Dành cả ngày cho cái này gòi giờ ko vào đc tiếc lắm ==! thank trước

Bạn xem IIS đã config đúng và đủ chưa? với lại bạn đánh thiếu kìa bạn thử nhập: 127.0.0.1/gunny xem

sunrise1810
21-06-12, 09:06 AM
Mình config theo như bạn duthli chỉ trên video ko thiếu bước nào ==! coi bộ ko chơi đc gòi :((:((

anhkhuyen
21-06-12, 09:17 AM
Mình config theo như bạn duthli chỉ trên video ko thiếu bước nào ==! coi bộ ko chơi đc gòi :((:((

Bạn có teamviewer 7 ko mình giúp cho?
Y!M: nguyenanhkhuyennt

thienvinh12312
22-06-12, 10:08 PM
mình làm theo hướng dẫn nhưng ra cái lỗi này,mọi người xem dùm mình lỗi gì với

thienvinh12312
22-06-12, 10:30 PM
à cho mình hỏi là làm sao lập nick,lỗi ở trên mình đã sửa rồi,còn không bít cách lập nick bằng cách nào

bachugacon122
23-06-12, 08:35 AM
à cho mình hỏi là làm sao lập nick,lỗi ở trên mình đã sửa rồi,còn không bít cách lập nick bằng cách nào

Thì bấm vào đăng kí nhanh là dc mà bác ???:-L

iloles741
23-06-12, 08:56 AM
mình bị cái lỗi đăng nhập ra màn hình nâu dù đã update đầy đủ các flash :))...máy nhà ko có mạng nên ko nhờ ai team giúp đc...vậy phải làm sao đây...có pro hay ai biết thì viết một bài hướng dẫn sửa lổi này với, nhìu ng bị lỗi này rất ức chế...vì làm đến bước cuối cùng mà khi đăng nhập lại thấy nãn...bản thân khi ko cài đc đã chạy đôn chạy đáo ra vô net ko biết bao nhiêu lần nhưng 0 vẫn là 0...nên ai giúp dc thì pmm YH: danonglathe8145
giúp mình vs nhé...tks:((

tranformer2007
23-06-12, 12:42 PM
Cho em xin cái query mở lỗ khảm nạm châu báu được không mọi người :(

bachugacon122
23-06-12, 01:52 PM
Cho em xin cái query mở lỗ khảm nạm châu báu được không mọi người :(

Nó bị cái gì mà phải mở

ak mà nếu cậu add đồ bằng tool admin thì ko add châu báu dc đâu>-)>-)>-)>-)

Fucker9x
24-06-12, 01:42 PM
Em làm đến đây bật run.bat nên thì lỗi vậy ai chỉ em cách chữa với Win7 :(( yahoo nhocan1995

Fucker9x
24-06-12, 06:16 PM
Em làm đến đây bật run.bat nên thì lỗi vậy ai chỉ em cách chữa với Win7 :(( yahoo nhocan1995

úp đết ai giúp em với 30 charrrrrrrrrrrrrrr

vipbk
24-06-12, 06:42 PM
úp đết ai giúp em với 30 charrrrrrrrrrrrrrr

xem lại IP trong các file ........

Fucker9x
24-06-12, 06:47 PM
xem lại IP trong các file ........
Mình làm như hd win7
config đủ 6 files

hoduchuy113
24-06-12, 06:51 PM
Mình làm như hd win7
config đủ 6 files

Xem lại ip trong battle.xml trong thư mục Road

Fucker9x
24-06-12, 06:55 PM
Xem lại ip trong battle.xml trong thư mục Road

<?xml version="1.0" encoding="utf-8" ?>
<list>
<server id="1" ip="127.0.0.1" port="9208" key="1,7road" />
</list>
đó trong đó có như vầy h làm sao hả bạn

Fucker9x
24-06-12, 08:59 PM
mình ;àm đc rồi cho mình hỏi là làm sao để k bán mấy cái vip thượng cổ vs bu ở trong shop vậy xóa nó đi không bán nữa ý

sunrise1810
24-06-12, 10:16 PM
hiện tại mình đã làm đc tới đây giờ vào trang chủ xog bấm chơi game nó hiện ra thế này

clanhinata
25-06-12, 11:11 PM
Đây là lỗi gì và khắc phục ra sao ?

Tiện hỏi luôn là mình kích chuột phải vào Default Web Site mà không thấy Add application .

hieudkny11o2
26-06-12, 10:31 AM
I. Tool cài
•IIS .................
•Thư mục server (cài này là của bạn gì đấy up chỉ cần config phần server name là chơi dc. Mình down về thấy sài tốt nên thêm cái admingunny + Gunny3.4++ vào rùi úp lên lại. Down ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>))
• Cài IIS
• Cài net farmework 4.0
III.Cài đặt
• Vào sql, kích chuột phải vào Database chọn New database và tạo lần lược các db như sau: Db_Count, Db_Logs, Db_Membership, Db_tank, WebDB
• Vào gunny3.4++\sql query mở từng cái query rồi ấn Execute!

Thêm cái video cho bạn nào chưa cài dc :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Win xp nhá

update: vieo HD cho win 7 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ở cuối ko vào dc là do máy này có cài Abyss Web Server nên nó lỗi

làm gì thấy folder của admingunny và mấy thứ khác nhỉ :| chắc ban này nhầm

abcd0147
27-06-12, 07:01 AM
rõ là khoai.chạy thành công vào web ko có hình ảnh là sao vậy.ko hiển thị vật phẩm còn nhận vật thì cứ loading ?:-o

mystarlucky
27-06-12, 05:46 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g)

Ai giúp mình với
Yahoo: vn_xxx

AnhKhoi
17-09-12, 05:56 AM
mềnh có 2 bước bị lỗi
1 là shotcut aspnet_regiis trong frameware ra ngoài desktop, mở lên thì không giống như video, nó hiện lên khung command rồi tắt ngay.
2 là tạo 1 admingunny trong IIS nó ko có framework 4 như bạn mà nó chỉ để là DefaultAppPool thôi :|
bạn có thể giúp mình đc ko thanks bạn nhiều ;;)
yh: kjssmahass

AnhKhoi
17-09-12, 10:15 AM
Bạn ơi máy tính bạn sao double-click vào cài file này mà nó chạy được như chuột phải chọn "run as administrator" vậy? Mình nghĩ do cái này mà framework ko có hoạt động khi run để vào game...Máy tính mình cần phải chuột phải chọn run as administrator mới chạy được cái như hình dưới :|

vipbk
06-12-12, 01:03 PM
chủ topic cho mình hỏi: dùng Xampp thay thế IIS có được ko?

Edward_Newgate
06-12-12, 01:11 PM
chủ topic cho mình hỏi: dùng Xampp thay thế IIS có được ko?

Xampp ko chạy đc aspx nên ko thay thế được.

bboynam99
06-12-12, 01:22 PM
Không thích dùng IIS thì dùng Abyss đi bạn

piterpan23
21-01-13, 06:10 PM

bachugacon122
21-01-13, 07:13 PM

Lỗi này là do bạn config sai trong request
hoặc user ko tồn tại tức là trong csdl ko có tài khoản đó
bạn dk lại acc khác rùi vào lại thử

piterpan23
21-01-13, 07:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.jpg

kaibavi
26-01-13, 04:28 PM
cho em hỏi có thể đặt chung 1 Floder dc ko ạ( mấy thứ Admingunny, bla bla bla... đấy)

bachugacon122
26-01-13, 05:36 PM
cho em hỏi có thể đặt chung 1 Floder dc ko ạ( mấy thứ Admingunny, bla bla bla... đấy)

dc bạn ak nhưng mà thư mục đó phải là thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thmodz
08-02-13, 05:09 PM
Anh Khánh ơi !!! mà nếu như làm gunny thì máy có bị gì không vậy

Youekenres987
26-02-13, 09:20 AM
Híc mình ko biết cài:(..Videos thì mình xem ko được vì Win mình bị Lỗi C++ gì ấy

vipbk
26-02-13, 10:57 AM
tốt nhất nên ghost máy rồi cài là chuẩn, mình ko xem video, chỉ làm theo từng bước hướng dẫn = chữ, tóm lại cũng chỉ có vài bước, chủ topic giải thích thêm nên hơi dài thôi

Youekenres987
26-02-13, 11:31 AM
rất cảm ơn bạn..đang vọc mà nảy giờ chẳng biết bắt đầu từ đâu lun:D

versailles1
03-04-13, 10:58 PM
sao mình xem video nó cứ bị lộn ngc í nhỉ????

qilyt
04-04-13, 04:09 AM
Sao Source die hết rồi bạn
híc híc

versailles1
04-04-13, 05:03 PM
đúg r ai hảo tâm up cho cái soure đi hx

thieniu
01-06-13, 06:16 PM
ai hướng dẩn add resource vào với, cái bản gunny tải về ko có resoure nên ko hiển thị dc item + nhân vật, giờ dơn cái khác mà ko bít add, ai chỉ dùm tks

Iwaittingforu
23-06-13, 01:38 PM
Lỗi chạy query tank_Changepass
Lỗi chạy query tank_forgotpass
bạn xem lại hộ mình mấy cái Q này với. Thank

bachugacon122
23-06-13, 01:54 PM
Lỗi chạy query tank_Changepass
Lỗi chạy query tank_forgotpass
bạn xem lại hộ mình mấy cái Q này với. Thank

Lỗi đó là do query đã được chạy trước đó ( tồn tại trong database rùi )
lỗi này ko sao cả có thể bỏ qua :D

Iwaittingforu
23-06-13, 05:38 PM
Thannk bác nhiều. giờ thì mình bị vướng ở chỗ này. (:|(:|

bachugacon122
23-06-13, 05:57 PM
Thannk bác nhiều. giờ thì mình bị vướng ở chỗ này. (:|(:|

Bạn chạy sv với quyền administrator nhé :)

Iwaittingforu
23-06-13, 06:18 PM
Cám ơn bác đã giúp đỡ nhiệt tình :D! đang vui mở 1 cái online cho máu (no profit). :D thui mò mẫm thui hehe

dralink
17-07-13, 09:37 PM
Giúp tui với các bác ơi! Tui cài theo như hướng dẫn của win7 rồi nhưng khi chạy Run trong Release thì thấy xuất hiện thế này :

Rồi vào thử loading game thì cứ như thế này mãi. Mong các bác pro giúp tui với quá yahoo : mr.hanguyen0101

datdn74
17-07-13, 10:27 PM
Giúp tui với các bác ơi! Tui cài theo như hướng dẫn của win7 rồi nhưng khi chạy Run trong Release thì thấy xuất hiện thế này :

Rồi vào thử loading game thì cứ như thế này mãi. Mong các bác pro giúp tui với quá yahoo : mr.hanguyen0101

cái ấy là bạn config sv sai nhé xem lại phần config nhơ dùng tk sa ko dùng winmotherad gì đó nhá (trc cũng bị lần nên biết)

huythienhoang
08-08-13, 09:35 AM
Mong mấy bạn hướng dẫn cụ thể dùm
không đăng kí nhanh đc với chạy sv bị lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bachugacon122
10-08-13, 06:27 PM
không đăng kí nhanh đc với chạy sv bị lỗi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xem kĩ lại video để config cho đúng nhá =;

nhokvip99
11-08-13, 07:59 AM
Lổi này là do bạn config sai trong sever. Bạn thử cònig lại coi sao!!
Config:Fighting.Service.config
Road.Service.config
Center.Service.config
Xem kĩ trong phần Data. Source đó bạn xem nó trùng với sql chưa. Thường thì là phần mật khẩu chưa khớp đấy bạn!!!

saosongtu
12-08-13, 08:31 PM
mình vào trang admin gunny thì bị lổi như này

Directory Listing Denied

This Virtual Directory does not allow contents to be listed.

còn login vào chơi game thi bị lổi

The page cannot be displayed

The page you are looking for cannot be displayed because the page address is incorrect.
Please try the following:

If you typed the page address in the Address bar, check that it is entered correctly.
Open the 127.0.0.1 home page and then look for links to the information you want.
HTTP 405 - Resource not allowed
Internet Information Services

Technical Information (for support personnel)

More information:
Microsoft Support

là như nào vậy các pro giúp mình với

taospamtiep
05-02-14, 09:08 PM
lỗi này là gì m a

bachugacon122
05-02-14, 09:19 PM
lỗi này là gì m a

Bạn vui lòng kiểm tra lại link res ở file config.xml trong thư mục gunny nhé :)

iload9x
05-02-14, 09:21 PM
lỗi này là gì m a

Thiếu Resource nhé ông....................

taospamtiep
06-02-14, 09:27 AM
cảm Ơn. Nhưng giờ có 1 số câu hỏi mong trả lời
1. Muốn làm sv. ví dụ muốn đổi sv 3.4 thành 2.3 là xóa hết làm lại từ đầu như fle hướng dẫn hà ( có config cách khác không hay làm theo vẫn đc )
2. Muốn Làm khi đăng ký nick' Xong Vào Lên LV 20 . PHải làm sao . như trang #1 cũng hướng dẫn lên lv mà đọc hoài k hiểu ( 2 câu này Mong Trả lời )
3. Lúc nãy thử nghiệm đại dow lại 1 sv trên clbgamevn. về làm theo hướng dẫn
Nhưng Cái này cũng 3.0 mà sao lỗi hoài hôm qua thì Chạy sv. 3 cái đều có dòng màu đỏ mà chữ nào cũng màu đỏ.
hôm nay lại khác mà có chỉnh đại trong config.xml hay cái gì ấy . nên có vài chữ màu trắng + đỏ hết
:) ai hướng dẫn giúp Úp Ảnh Đây ạ

bachugacon122
07-02-14, 10:15 AM
cảm Ơn. Nhưng giờ có 1 số câu hỏi mong trả lời
1. Muốn làm sv. ví dụ muốn đổi sv 3.4 thành 2.3 là xóa hết làm lại từ đầu như fle hướng dẫn hà ( có config cách khác không hay làm theo vẫn đc )
2. Muốn Làm khi đăng ký nick' Xong Vào Lên LV 20 . PHải làm sao . như trang #1 cũng hướng dẫn lên lv mà đọc hoài k hiểu ( 2 câu này Mong Trả lời )
3. Lúc nãy thử nghiệm đại dow lại 1 sv trên clbgamevn. về làm theo hướng dẫn
Nhưng Cái này cũng 3.0 mà sao lỗi hoài hôm qua thì Chạy sv. 3 cái đều có dòng màu đỏ mà chữ nào cũng màu đỏ.
hôm nay lại khác mà có chỉnh đại trong config.xml hay cái gì ấy . nên có vài chữ màu trắng + đỏ hết
:) ai hướng dẫn giúp Úp Ảnh Đây ạ

1. Hướng dẫn này sử dụng cho các phiên bản gunny3.x :). Về cơ bản thì cài đặt các server đều giống nhau. CHỉ khác một ít ở bước config :). nếu bạn muốn cài server gunny 2.3 vui lòng xem qua video của bạn trantoai gì gì đó :) ( sr mình không nhớ chính xác tên, mong bác ý thông cảm :3 )
2. Mún đăng kí nick lên level 20 thi phải chỉnh trong StoredProcedure. account_register thì phải . CÒn mún lên level thì bạn vào theo hd + video. Trong video mình nhớ có một bược chỉnh table server_list. bạn có thể xem lại rồi chỉnh table sys_Users_detail theo hd ở #1
3. Có lẽ là do bạn config nhầm ở đâu đó, hoặc server không tương thích với db, bla bla bla

akasuki
07-02-14, 10:41 AM
Đây là lỗi gì và khắc phục ra sao ?

Tiện hỏi luôn là mình kích chuột phải vào Default Web Site mà không thấy Add application .
Bạn xem lại phần config ở center,fight,road nhá :)

taospamtiep
07-02-14, 11:21 AM
1. Hướng dẫn này sử dụng cho các phiên bản gunny3.x :). Về cơ bản thì cài đặt các server đều giống nhau. CHỉ khác một ít ở bước config :). nếu bạn muốn cài server gunny 2.3 vui lòng xem qua video của bạn trantoai gì gì đó :) ( sr mình không nhớ chính xác tên, mong bác ý thông cảm :3 )
2. Mún đăng kí nick lên level 20 thi phải chỉnh trong StoredProcedure. account_register thì phải . CÒn mún lên level thì bạn vào theo hd + video. Trong video mình nhớ có một bược chỉnh table server_list. bạn có thể xem lại rồi chỉnh table sys_Users_detail theo hd ở #1
3. Có lẽ là do bạn config nhầm ở đâu đó, hoặc server không tương thích với db, bla bla bla
:(( Cảm Ơn.
1. bạn có thể cho xin link xem video bởi kiếm k ra có vài video trên clbgamevn mà toàn link die dow về xem k đc . Không phải chỉ 2.3 mà Gunny II + Đủ Phiên Bản Để vọc chứ cài 1 cái thì sao vọc đc :( tôi nghỉ thế xin giúp .
2. muốn lên lv 20 thì phải chỉnh StoredProcedure. account_register nó nằm trong sql hay . ở đâu phải nó rõ đc không
3. làm y như hướng dẫn ở #1. không sai. mà lúc config phần này thì . không đc vì tải của người khác Center.Fight.Road nên config. Ctrl + H . bỏ .
Thay Thành tên PC
Làm theo video rõ mà nhưng không rõ có config đc không . ( tôi nghĩ như vậy nè )
bản của thớt thì khác bản tôi dow nên không có dòng
Nên config không đc vậy óa ra thì chưa config. nên vào
Source=ADMIN-PC thấy thế nên thay đổi Source=Tên Máy ( thế là xong hà ) có config chỗ nào nữa không
Hãy chỉ rõ . Giờ đang chờ đợi nên Xem từ trang #1 > 20 :)) xem có gì đc không
Đợi Câu Trả lời >>>>> mà tôi ghi có thể sai chính tả or Nghĩ sao ghi vậy đừng để bụng
ai chỉ cách config đi. .:) cảm ơn
À mà Ghi thế này đợi mãi mới có ng trả lời chán thật

hung3020
07-02-14, 11:27 AM
:(( Cảm Ơn.
1. bạn có thể cho xin link xem video bởi kiếm k ra có vài video trên clbgamevn mà toàn link die dow về xem k đc
2. muốn lên lv 20 thì phải chỉnh StoredProcedure. account_register nó nằm trong sql hay . ở đâu phải nó rõ chứ
3. làm y như hướng dẫn ở #1. không sai. mà lúc config phần này thì . không đc vì tải bản khác Center.Fight.Road nên config. Thay đổi
Thành tên ID máy . Center.Fight.Road+admin+Request+Register
Đều Không có .
khi . làm theo video thì nó hiện thông báo sữa đổi 0 file thì phải :(( ( cái này do tôi nghĩ nên không biết có đúng không nữa ) nên tôi suy ra :)) chẳng khác chưa config.
Mình phải thay đổi tên admin ở chỗ nào . thay đổi tên Máy PC ở chổ Source=ADMIN-PC hà. hay chỗ nào
ai chỉ cách config đi. .:) cảm ơn
À mà Ghi thế này đợi mãi mới có ng trả lời chán thật

Bạn add yahoo bjnboo_sunrang mình giúp cho :)

phuc9999
07-02-14, 06:15 PM
Mình đã cài server vào máy ảo, sau đó mình vào game bằng máy thật, web chạy ok, nhưng khi login vào game thì nó không hiện ra gì hết. Có ai biết cách làm chơi trong mạng lan không chỉ với :(

bachugacon122
07-02-14, 06:25 PM
Mình đã cài server vào máy ảo, sau đó mình vào game bằng máy thật, web chạy ok, nhưng khi login vào game thì nó không hiện ra gì hết. Có ai biết cách làm chơi trong mạng lan không chỉ với :(

Bạn phải config hết ip 127.0.0.1 thành ip của máy ảo đã :)

phuc9999
07-02-14, 06:37 PM
tks bác, để mình làm thử :))))))

phuc9999
07-02-14, 07:27 PM
hix, vẫn không được bác ơi, chỉnh lại thành ip máy ảo hết rồi, nhưng máy thật vẫn không chơi được :(

nhockc00l
04-03-14, 01:00 AM
2009
2010
no bj vay la sao pro naop giup voi
YH nhockc00l

bachugacon122
04-03-14, 07:59 AM
2009
2010
no bj vay la sao pro naop giup voi
YH nhockc00l

Bạn thử chạy với quyền Administrator thử xem :)

nhockc00l
04-03-14, 10:23 PM
Bạn thử chạy với quyền Administrator thử xem :)
nó báo thế này 2016 hjx hjx co bạn nào teamV gjup mjnh voi

bachugacon122
04-03-14, 10:39 PM
nó báo thế này 2016 hjx hjx co bạn nào teamV gjup mjnh voi

Vào thư mục center. Click chuột phải vào file Center.Service.exe chọn run as administrator
vào thư mục fight. Click chuột phải vào file Fighting.Service.exe chọn run as administrator
vào thư mục road. Click chuột phải vào file Road.Service.exe chọn run as administrator
Hướng dẫn thế này là siêu kĩ rồi đêý :'(

nhockc00l
04-03-14, 10:52 PM
ngon ùi. 2017 mà giờ vào nó bị vầy2018 , tớ làm sai bước nào thế, hjx, chắc làm lại từ đầu wa

kengaru
06-05-14, 01:22 PM

hottrang
08-06-14, 11:12 AM
Ai giúp em với

ukay_jack
09-07-14, 08:01 AM

như này rùi fix sao đây các bạn

nhoktrain
09-07-14, 08:51 AM
Cài sai bản SQL có thể bạn cài SQL 2008 để restore file Backup của bản SQL 2008R2 nên bị thế :)
Không rõ lắm nhưng nói chung trong DB có code mà bản SQL không đọc được nên báo lỗi

ukay_jack
09-07-14, 05:37 PM

tui dơnload SQL của bài đó

kautakckung
21-05-20, 12:07 PM
bác ơi. em cài con này để chỗ chạy sever rồi thì cái center sever này báo đỏ như ảnh này ạ
83% nó lỗi kết nối đến máy chủ ạ. bác giúp em cách fix với :(

tigerx8
14-01-24, 10:42 PM
Mình cài xong chạy ok hết rồi. Đến đoạn đăng kí acc là bị này :( Ai giúp với