PDA

View Full Version : [Gunny] Cài đặt gunny với Mysql

romworld
11-05-12, 11:46 AM
Như đã hứa hôm nay mình sẽ share cái source mình đã cài được bao gồm web đăng nhập cho các bạn
đầu tiên chúng ta cài php nhé
php-5.3.13 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cái thứ 2 là mysql mysql (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
thứ 3 là mysql conect mysql conect (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
thứ 4 là Abyss Web Server X2 Abyss Web Server X2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
pass romworld-gamezone
ai cài dot4 rùi thì mình không nói nữa nha
mình đã làm 1 videos cho các bạn, xem và làm theo nó nhé đây là link souce
1.chạy server run server (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2.DB Database (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3.home trang chủ (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
4.resource part1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
part2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
5.request request (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
ok xong oy, mình giải nén ra và copy vào C:\Abyss Web Server\htdocs
giải nén ra nhớ phải là home\file bên trong chứ đừng có home\home\file bên trong nhé vì có bạn làm như thế nên không vào game dc
link video video hướng dẫn (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nhocluka
11-05-12, 11:55 AM
nhanh gọn. cho 1 tràng pháo tay =D>=D>=D>=D>=D>

VND2012RS
11-05-12, 12:07 PM
hoan hô hay quá tks nào anh em :)

VND2012RS
11-05-12, 12:39 PM
cái này là sao IIS vô k dc<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

romworld
11-05-12, 12:46 PM
bạn có để trùng port không đó, xem kĩ lại nha, tên kết nối lúc mới vào mình đặt đó, của mình là gunny như trong hình

VND2012RS
11-05-12, 12:53 PM
mà sao mình vào cái iis k dc :(

romworld
11-05-12, 01:09 PM
có cài chưa mà vào hok dc, cái này mình chưa từng thấy luôn :D

VND2012RS
11-05-12, 01:17 PM
ông tame wa làm giúp tui dc k :((((((((((

nh0cvjp123
11-05-12, 01:36 PM
Chủ pic cho xin cái yh, chỗ nào không làm được thì pm cho ông teamview dùm đc ko ?

romworld
11-05-12, 01:41 PM
bạn nào muốn mình giúp thì cứ để yahoo lại đi
mình pm và giúp cho

Scofield9x
11-05-12, 01:45 PM
Cai' nay` lay tren ragezone dung koh nhi?

VND2012RS
11-05-12, 01:58 PM
yahoo ne bạn resconam_nt1[-O< :(((((((((((

longkinh113
11-05-12, 02:12 PM
Anh ơi hướng dẫn kỹ dùm em bước này dc ko

Mở IIS lên các bạn tiến hành add application chọn đường dẫn đến folder newflash, các bạn không cần chọn "application pool là .asp 4" xong nhấn ok
tiếp đó ta làm với newrequest cũng tương tự như vậy

romworld
11-05-12, 02:17 PM
Anh ơi hướng dẫn kỹ dùm em bước này dc ko

Mở IIS lên các bạn tiến hành add application chọn đường dẫn đến folder newflash, các bạn không cần chọn "application pool là .asp 4" xong nhấn ok
tiếp đó ta làm với newrequest cũng tương tự như vậy
nghĩa là khi cài dot 4 khi đem nó ra desktop thêm vào -i phía sau đó là iis defaut của nó là .aps4 rùi không cần chọn thêm nữa

evilzone
11-05-12, 04:37 PM
romworld ơi giúp tớ với.
pm yh: nhoxpro.9xnet
giúp tớ cái gunny nha.
cảm ơn cậu trước

silop1d
11-05-12, 05:10 PM
tks cậu, test ngay cho nóng.... này thì 30 char

nh0cvjp123
11-05-12, 05:15 PM
Yahoo nè chủ pic : nh0ckute_dekcanai0805 :)

JetStar
11-05-12, 05:24 PM
test thử xem thế nào
:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x

slkungok
11-05-12, 05:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 03.jpg

bị như thế này là nó bị làm sao vậy

romworld
11-05-12, 06:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 03.jpg

bị như thế này là nó bị làm sao vậy
bạn đã cài mysql chưa, cài vào thử xem

evilzone
11-05-12, 06:28 PM
romworld cho tớ xin yh đi.
pm yh: nhoxpro.9xnet
đi cậu

nguyenvip
11-05-12, 07:02 PM
chạy đứng im 95% ko làm được chịu thôi

romworld
11-05-12, 07:07 PM
chạy đứng im 95% ko làm được chịu thôi
Mình đã update rùi đó chép vào folder flash nhớ sửa lại file config, mình là folder Flash chứ hok phải là NewFlash, àh cả port nữa

thanhsonitdlu
11-05-12, 07:28 PM
cho mình hỏi cái này đi được những Phó Bảng nào nhỉ ? (thanks!)

angelvipno.1
11-05-12, 07:47 PM
Bạn ơi, sao mình không nhập được pass vào để chơi vậy?

romworld
11-05-12, 07:55 PM
Bạn ơi, sao mình không nhập được pass vào để chơi vậy?
vào theo đường link mà mình gửi trên hướng dẫn đó

nguyenvip
11-05-12, 08:18 PM
có mỗi phó bản chán phèo.bạn add thêm phó bản hộ anh em cái đi nhé

angelvipno.1
11-05-12, 08:20 PM
vào theo đường link mà mình gửi trên hướng dẫn đó

Mình vẫn không nhập được hết pass của nó vào được. Hình như kí tự quá nhiều hay sao? Bạn giúp mình với!

angelvipno.1
11-05-12, 10:41 PM
Không ai giúp mình cái này hết sao??

thaihoang_html
13-05-12, 11:25 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bi nhu vay la sao ban ?

chaolegion01
13-05-12, 09:37 PM
sao chép cái sửa lỗi của chủ thốt vào rồi mà vẫn bị 99% loading là ngừng nhỉ

bombom859
14-05-12, 07:09 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhdt2
14-05-12, 09:03 PM
Thankssssssssssssssssssssssssss

nhoksock97
15-05-12, 11:44 AM
cai này la sao chủ topic giúp với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huyhieudam
15-05-12, 02:25 PM
cai này la sao chủ topic giúp với

mình cũng bị như vậy . báo lỗi trong error.log bên trong thư mục DDTank\Center\logs
nội dung :

14:12:34,041 - [MAIN] - ERROR - Center.Server.CenterService - Start center server failed:System.ServiceModel.AddressAccessDeniedExce ption: HTTP could not register URL h t t p / / +:2008/CenterService. Your process does not have access rights to this namespace (see h t t p : / / go.microsoft.com/fwlink/?LinkId=70353 for details). ---> System.Net.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Access is denied
at System.Net.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>()
at System.Net.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>()
at System.ServiceModel.Channels.Shared<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nager.OnOpen()
--- End of inner exception stack trace ---
at System.ServiceModel.Channels.Shared<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nager.OnOpen()
at System.ServiceModel.Channels.TransportManager.Open (TransportChannelListener channelListener)
at System.ServiceModel.Channels.TransportManagerConta iner.Open(SelectTransportManagersCallback selectTransportManagerCallback)
at System.ServiceModel.Channels.TransportChannelListe ner.OnOpen(TimeSpan timeout)
at System.ServiceModel.Channels.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nOpen(TimeSpan timeout)
at System.ServiceModel.Channels.CommunicationObject.O pen(TimeSpan timeout)
at System.ServiceModel.Dispatcher.ChannelDispatcher.O nOpen(TimeSpan timeout)
at System.ServiceModel.ServiceHostBase.OnOpen(TimeSpa n timeout)
at System.ServiceModel.Channels.CommunicationObject.O pen()
at Center.Server.CenterService.Start()

chủ thread giúp m với .

quanact
15-05-12, 03:12 PM
mình chạy web thì nó hỏi có lưu file loading.swf hay không? bạn chủ thớt giúp mình với

yahoo mình là o0o_nohssiw_o0o

chỉ mình với

nhoksock97
15-05-12, 05:56 PM
minh cai file update sao nó vậy nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dia chi web nhan vao mà no cứ sai chinh lai no cung hình vậy ai giup với

angelvipno.1
15-05-12, 11:02 PM
Không ai giúp mình lỗi kia hết sao? Chán thật!

romworld
16-05-12, 08:48 AM
minh cai file update sao nó vậy nè
dia chi web nhan vao mà no cứ sai chinh lai no cung hình vậy ai giup với
bạn coi lại pass của web.config trong request đã đúng chưa

romworld
16-05-12, 08:58 AM
Không ai giúp mình lỗi kia hết sao? Chán thật!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4A0E4A801FC3
đây là link vào game hiện chưa có trang đăng kí bạn ah mình đang làm, "NewFlash" tương ứng với folder của bạn

angelvipno.1
16-05-12, 09:22 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 4A0E4A801FC3
đây là link vào game hiện chưa có trang đăng kí bạn ah mình đang làm, "NewFlash" tương ứng với folder của bạn

Mình vào link vào game của bạn thì nó hiện ra thế này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg
Thế là sao vậy bạn?
Yahoo: angelvipno1

nhoksock97
16-05-12, 10:58 AM
bạn coi lại pass của web.config trong request đã đúng chưa

pass dung hết rồi nhung vào nó vẫn vậy chep cai údate vao cai no bi vay lun

yh mình : hotboy_hiphop_1997

haidang115
17-05-12, 08:15 PM
Anh ơi em cài cái db_count bị lỗi làm sao để khắc phục:-?:-?

wildarms993
17-05-12, 08:46 PM
Sao mình chạy sever đỏ lè..... bạn chỉ mình config trong mấy cái sever đi................................

snoxl2009
18-05-12, 08:51 AM
ông nội này rãnh thấy sợ,tiêu đề ghi là gunny mà hướng dẫn cài ddtank là sao....treo đầu dê bán thịt...lợn ak:-?:-?:-?

nhloiagu
18-05-12, 08:56 AM
ông nội này rãnh thấy sợ,tiêu đề ghi là gunny mà hướng dẫn cài ddtank là sao....treo đầu dê bán thịt...lợn ak:-?:-?:-?
Gunny và ddtank là 1 thui bạn à ;))

bboynam99
18-05-12, 10:17 AM
Ai bị lỗi hiện hình chọn nhân vật Nam,Nữ thì chuyển qua xài Abyss đi,đừng xài IIS nữa
Còn các lỗi khác chưa gặp chưa biết
Theo mình thì nên dùng Abyss
PS:cái bản MySQL này làm thế nào để thoát Game nó lưu dữ liệu của mình nhỉ??
Vào game mua đồ rồi mà thoát ra vô lại là đồ đạc mất hết

wildarms993
18-05-12, 12:39 PM
Các bạn giúp mình với... Vào tới đây bị lỗi này...
Cái IIS nó cứ báo là phải login,
Trong khi đó mình login vào được rồi...

romworld
18-05-12, 12:40 PM
tại không biết sửa chứ gì, bạn có chép cái file loading trong link tải cái update của mình về không.

bboynam99
18-05-12, 04:15 PM
romworld cho hỏi cái systemnotice trong request xài thế nào vậy?
Thấy cấu trúc của nó mà không biết xài,ví dụ mình muốn thông báo cho người chơi "system notice:Lưu ý!5 phút nữa bảo trì server,vui lòng thoát game" thì phải làm sao?

wildarms993
18-05-12, 06:05 PM
Bạn hướng dẫn làm giao diện 3.4 cho MySQL đi.... bên kia có nhưng mà không phải của MySQL

suhoang001
24-05-12, 10:01 AM
ko cài đc myspl...bão lỗi :| bó tay.....

heybaby2707
26-05-12, 09:04 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> r1.jpg

thangngo6
27-05-12, 01:48 PM
anh có thể hướng dẫn qua teamw cho em đc ko co 1 ít rất khó hiểu

minakoga
29-05-12, 10:14 PM
Oi cai loi 10%. hiccccccccccccccccccccc

minakoga
01-06-12, 12:30 PM
mọi người cho hỏi lỗi 99% là sao nhỉ??? Đôi khi thì hiển thị không kết nối được server, lúc thì đứng yên miết như thế, không làm gì được

pikeman20
02-06-12, 02:25 PM
Bản này fix được gió mà lại không có source nhỉ :(

sosoman
04-06-12, 09:49 AM
ai biết fix lỗi edition 21000 thì pm yahoo giúp mình voíe
YH mình : nestguard

romworld
04-06-12, 11:07 AM
ai biết fix lỗi edition 21000 thì pm yahoo giúp mình voíe
YH mình : nestguard

nếu bạn đã chỉnh trong db rù mà vẫn bị thì bạn nên restart lại cái mysql đi do no đấy

catvinhquang
05-06-12, 10:16 AM
Yahoo mình: kevin.tim_2ths_n10
Giúp mình nhé
Mình không đăng nhập được

--- Chế độ gộp bài viết ---

Giúp mình fix lỗi này với!
Tất cả các khâu đã hoàn thành, sv khởi động không lỗi, config như theo hướng dẫn nhưng lúc đăng nhập thì nó hiện ra trang Tạo nhân vật như vậy nè:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình nghĩ là do phần cài iis và dot net 4, bạn hướng dẫn kĩ giúp mình nhé!
Phần IIS thì mình mở Control Panel > Uninstall a program > Turn Windows features on or off > rồi mình Check IIS theo mặc định (không check thêm gì hết)

Không biết như vậy đã đúng chưa?

Rồi đến phần cấu hình IIS, lúc Add application cho NewFlash, NewRequest. Mình chỉnh Application pool: ASP.NET v4.0. Không biết có đúng với hướng dẫn của bạn không?

Yahoo của mình: kevin.tim_2ths_n10
Giúp dùm mình nhé! Cảm ơn bạn trước

romworld
05-06-12, 01:15 PM
do game không kết nói với request được đó

catvinhquang
05-06-12, 02:01 PM
do game không kết nói với request được đó

vậy bây giờ phải làm sao bạn? hic! mấy bữa nay thử mấy topic rồi mà chẳng làm được, đến topic của bạn thì sv ổn rồi, tới phút chót vẫn còn bị ~.~

sosoman
05-06-12, 02:24 PM
ko đc bạn ơi, mình thử lại rùi 8-|8-|8-|8-|8-|

nguyenlkdn
05-06-12, 06:32 PM
upupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupupup

romworld
05-06-12, 07:42 PM
mình sẽ up 1 bản của mình luôn cho các bạn đã vào game ok có cả web đăng nhập luôn, mình đang up lên mediafire các bạn ráng chờ nhé

phamtien23890
05-06-12, 08:06 PM
mình sẽ up 1 bản của mình luôn cho các bạn đã vào game ok có cả web đăng nhập luôn, mình đang up lên mediafire các bạn ráng chờ nhé
Chờ bản share của bạn. Cho xin cái hướng dẫn luôn bạn nhé. M gà quá

catvinhquang
05-06-12, 08:12 PM

Cảm ơn bạn trước nha! Mình chờ tin bạn!!! Hướng dẫn kĩ kĩ giúp mình nha. =:)

catvinhquang
05-06-12, 10:47 PM
Up up... Nhanh nhanh RomWorld ơi! :D:D Ghiền lắm rồi. hì hì

romworld
06-06-12, 02:58 PM
đã up lại bản mới các bạn quay lại đầu topic nhé

Edward_Newgate
06-06-12, 05:56 PM
ReUp lại 1 link cho mấy bồ nè

p/s: ai tiện thể đọc cái chữ ký của mình xem nó ok chưa, đọc xog comment lại nhé

catvinhquang
06-06-12, 08:52 PM
đã up lại bản mới các bạn quay lại đầu topic nhé

tks Romworld nhieu lam!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nh0cvjp123
06-06-12, 09:47 PM
Đến chỗ chạy sever bị lỗi này là sao ?

anhkhuyen
07-06-12, 03:24 AM
Bạn ơi mình send id teamvie bạn giúp mình nha!
bạn hướng dẫn khó hiểu quá!
mình đang làm net tính làm 1 bản cho anh em trong quán chơi ý mà!
CNTT thì mình không rành mấy!
mình dùng tv 6!
YH của mình: nguyenanhkhuyennt
Nếu đc bạn gúp mình sớm nha!
Tk bạn nhiều nhiều

romworld
07-06-12, 07:48 AM

bạn cài mysql user và pass là gì xem có đúng k

longnhj2
07-06-12, 09:47 AM
Chủ top ơi mình hỏi với minh chạy sv cái center sever bi lỗi con các cái kia chạy ok bạn qua giúp mình được ko

nh0cvjp123
07-06-12, 09:52 AM
bạn cài mysql user và pass là gì xem có đúng k
Wa team cho mình cái :((:((:((:((
Y!H : nh0ckute_dekcanai0805

catvinhquang
07-06-12, 01:53 PM

Mình đã từng bị lỗi này rồi. Tại bạn chưa cài MySQL Connector trong file Tool.rar đó :D Chúc bạn thành công

Romworld cho mình hỏi, dữ liệu không save được sau khi Thoát game là bị gì vậy bạn?

lxl.vn
07-06-12, 02:14 PM

romworld
07-06-12, 02:36 PM

đường dẫn của request là gì bạn xem đã đúng trong file config chưa, do chưa kết nói với request đó

Mình đã từng bị lỗi này rồi. Tại bạn chưa cài MySQL Connector trong file Tool.rar đó :D Chúc bạn thành công

Romworld cho mình hỏi, dữ liệu không save được sau khi Thoát game là bị gì vậy bạn?

mình đang tìm cách fix bạn ah,
mình đã nói rõ là cài hết những soft đó mà có mấy ai cài? vào game hok được rùi tự làm khổ mình

lxl.vn
07-06-12, 02:44 PM
[QUOTE=romworld;616158]đường dẫn của request là gì bạn xem đã đúng trong file config chưa, do chưa kết nói với request đó[COLOR="Silver"]

em được rùi cảm ơn anh

longnhj2
07-06-12, 03:08 PM
Chủ Pic Ơi Minh Hỏi Cái Lỗi Ở Center với sao mình cài hết soft chạy chj lỗi có cái đấy thui bạn cho mình yahoo tối mình nhờ với

lxl.vn
07-06-12, 03:20 PM
Chủ Topic ơi anh có hướng dẫn thay đổi Tỷ Lệ Cường Hóa ko?

romworld
07-06-12, 04:31 PM
Chủ Topic ơi anh có hướng dẫn thay đổi Tỷ Lệ Cường Hóa ko?

thay đổi sao, 100% hay là thế nào nói rõ hơn tí, nếu chỉnh vậy thui add đá cường hoá 10 vào đập cho sướng

Chủ Pic Ơi Minh Hỏi Cái Lỗi Ở Center với sao mình cài hết soft chạy chj lỗi có cái đấy thui bạn cho mình yahoo tối mình nhờ với

cho 1 tí demo đi bạn, lỗi sao nói vậy sao mình bt dc. chắc là do ip rùi
để lại yahoo đi mình pm

longnhj2
07-06-12, 06:07 PM
yahoo mình là leduonghoanglinh ban pm minh nhá tí về mình trả lời

longnhj2
07-06-12, 09:56 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.gif (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)chủ pic giúp mình cái nha thank bạn trước

lxl.vn
07-06-12, 10:31 PM
[QUOTE=romworld;616226]thay đổi sao, 100% hay là thế nào nói rõ hơn tí, nếu chỉnh vậy thui add đá cường hoá 10 vào đập cho sướng[COLOR="Silver"]

Vâng đúng rùi anh kiểu thế làm sao để tỉ lệ cườn hóa 100% cho sướng anh chỉ dẫn em với

mytday
08-06-12, 08:00 AM
Lỗi này fix như nào thế:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png

longnhj2
08-06-12, 09:13 AM
Lỗi này fix như nào thế:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> png

bạn cài mysql chưa kìa xem lại để pas là j

mytday
08-06-12, 09:34 AM
bạn cài mysql chưa kìa xem lại để pas là j
Mysql cài rồi. ID với Pass là root hết

romworld
08-06-12, 10:54 AM
cài mysql connect chưa nếu chưa thì cài vào đi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1.gif (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)chủ pic giúp mình cái nha thank bạn trước

cài dot4 chưa bạn, cái lỗi này mình đã gặp nhưng mình không nhớ rõ lắm bạn ah, thử tìm lại ở mấy topic cũ xem bạn

co2tap_s2
08-06-12, 11:47 AM
chủ Pic ơi mình mới học cài gunny cậu có thể làm 1 video tường tận đề mình học hỏi đc ko
nếu bạn ko phiền YH mình : cau3_online_na
mong đc bạn giúp đỡ

longnhj2
08-06-12, 12:38 PM
mình cài dotnet 4 rùi bạn àh mình dùng win 7

romworld
08-06-12, 01:36 PM
[QUOTE=romworld;616226]thay đổi sao, 100% hay là thế nào nói rõ hơn tí, nếu chỉnh vậy thui add đá cường hoá 10 vào đập cho sướng

Vâng đúng rùi anh kiểu thế làm sao để tỉ lệ cườn hóa 100% cho sướng anh chỉ dẫn em với

ok nếu bạn muốn mình sẽ cho bạn
tải về chạy query lên nhé chỉ cần đá 3 thui 1 viên là 1 cấp 12 viên là lên 12

chủ Pic ơi mình mới học cài gunny cậu có thể làm 1 video tường tận đề mình học hỏi đc ko
nếu bạn ko phiền YH mình : [COLOR="#0000FF"]cau3_online_na
mong đc bạn giúp đỡ

mình không nhận cài từ a-z bạn ah. mình không có thời gian, bạn xem lại mấy topic xem học cách cài

co2tap_s2
08-06-12, 04:00 PM
mình bị lỗi ko thầy đồ và nhân vật khi vào game
mình lên 4r thì có người bảo là sai đường dẫn resource
mình may mò hơn 2 tiếng rùi mà ko đc.
bày mình cách làm với

dragonknight12
08-06-12, 04:32 PM
cho mình hỏi có thể tạo thêm người chơi đc không
mình muốn đưa trò này lên online đc k

catvinhquang
08-06-12, 09:27 PM
hướng dẫn mình add trang admingunny với Romworld

sro2.0
08-06-12, 10:55 PM
Nếu mình chạy gunney offline trên win7 được không bạn?

duyanh680
08-06-12, 11:27 PM

pascal1991
08-06-12, 11:33 PM
sao game chơi xong nó không lưu vậy bác :(

romworld
09-06-12, 07:32 AM
sao game chơi xong nó không lưu vậy bác :(

do source build bị lỗi save đó bạn ah, mình không có source đê buil lại

catvinhquang
09-06-12, 09:05 AM
Trong 4rum chỉ có hướng dẫn add trang admingunny = SQL, mà mình thì đang sài ver MySQL của Romworld vậy phải add làm sao?

romworld
09-06-12, 10:02 AM
Trong 4rum chỉ có hướng dẫn add trang admingunny = SQL, mà mình thì đang sài ver MySQL của Romworld vậy phải add làm sao?

không có source build đâu bạn ah

co2tap_s2
09-06-12, 03:22 PM
mình làm theo hướng dẫn
đến bước add trên web nó bảo lỗi port 80 gì đó
thử port 8080 thì lại đc
giúp mình vs

romworld
10-06-12, 08:11 AM
mình làm theo hướng dẫn
đến bước add trên web nó bảo lỗi port 80 gì đó
thử port 8080 thì lại đc
giúp mình vs

chắc có 1 chương trình dùng port 80 nếu bạn đổi port khác vẫn vào dc nhưng cần config lại nếu không lỗi màn hình màu nâu ngay
hãy xem ứng dụng nào đang dùng port 80 thì tắt nó đi nhé

co2tap_s2
10-06-12, 10:06 AM
tìm trên mạng
có người bảo là SQL 2008 r2 dùng port
bạn bày mình cách tìm với
hoặc fix những chỗ nào chỗ nào trong sv nha

romworld
10-06-12, 01:32 PM
tìm trên mạng
có người bảo là SQL 2008 r2 dùng port
bạn bày mình cách tìm với
hoặc fix những chỗ nào chỗ nào trong sv nha

mình vẫn dùng sql 2008 r2 có vấn đề gì đâu, bạn có dung skype hay chương trình gì mới cài vào k

co2tap_s2
10-06-12, 11:54 PM
mình ko cài skype bạn ah
wall cũng tắt rùi ko hiểu nữa
chán quá
có phải do IIS ko cậu?

romworld
11-06-12, 07:48 AM
mình ko cài skype bạn ah
wall cũng tắt rùi ko hiểu nữa
chán quá
có phải do IIS ko cậu?

chài iiis sửa dụng port 80 đó bạn vào cho nó 1 port khác đi

sosoman
11-06-12, 01:12 PM
bạn có thể giúp mình add đồ và tao nik đc ko, mih` tạo nick bị lỗi

zzdeadzz
12-06-12, 10:29 AM
mÌNH BỊ LỖI NÀY BẠN TEAM VÀ GIÚP MÌNH NHÉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Yh i.mforeveralone

zzdeadzz
12-06-12, 12:01 PM
đây nhé dành cho những ai bị lỗi port 80 của IIS nhớ tks nha
Khắc phục lỗi Giải quyết một số trường hợp không hoạt động vì Apache tranh chấp Port với IIS. Ở một số trường hợp, mã PHP bạn viết hoàn toàn đúng và hợp lệ, nhưng Apache vẫn không hoạt động, và trình duyệt trả về lỗi hoặc không thể thực thi. Vấn đề ở đây là Apache và IIS cùng tranh chấp port 80 nên phát sinh vấn đề trên. Cách giải quyết đơn giản nhất ở đây là change port. Vì chúng ta đang cấu hình cho PHP chạy trên Apache, nên chúng ta sẽ change port của IIS. Chúng ta có thể change port của IIS tạm thời sang port 81 thay vì mặc định là 80. Cách change port cho IIS như sau : ( Mình thực hiện trên Vista, trên XP các bạn thực hiện tương tự ) - Vào Control Panel --> Administrative Tools --> Internet Information Services (IIS) Manager.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Ở cây thư mục bên trái, các bạn Click chuột phải vào Default Web Site và chọn Edit Bindings...
- Hộp thoại Site Bindings được hiển thị, các bạn chọn phần <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sau đó chọn Edit.
Hộp thoại Edit Site Bindings được hiển thị, ở mục Port, các bạn sẽ thấy giá trị mặc định của nó là 80, các bạn thay đổi nó sang 81. Click OK.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vậy là xong nhé

romworld
12-06-12, 06:35 PM
mÌNH BỊ LỖI NÀY BẠN TEAM VÀ GIÚP MÌNH NHÉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Yh i.mforeveralone

khởi động lại mysql là hết ah do mysql đang tắt hay gì đó bạn vào mysql xem dc không, nếu dc thì khởi động nó lại đi, lỗi đó là không kết nói tới data mặc dù đã config 21000 rùi

co2tap_s2
12-06-12, 07:39 PM
đây nhé dành cho những ai bị lỗi port 80 của IIS nhớ tks nha
Khắc phục lỗi Giải quyết một số trường hợp không hoạt động vì Apache tranh chấp Port với IIS. Ở một số trường hợp, mã PHP bạn viết hoàn toàn đúng và hợp lệ, nhưng Apache vẫn không hoạt động, và trình duyệt trả về lỗi hoặc không thể thực thi. Vấn đề ở đây là Apache và IIS cùng tranh chấp port 80 nên phát sinh vấn đề trên. Cách giải quyết đơn giản nhất ở đây là change port. Vì chúng ta đang cấu hình cho PHP chạy trên Apache, nên chúng ta sẽ change port của IIS. Chúng ta có thể change port của IIS tạm thời sang port 81 thay vì mặc định là 80. Cách change port cho IIS như sau : ( Mình thực hiện trên Vista, trên XP các bạn thực hiện tương tự ) - Vào Control Panel --> Administrative Tools --> Internet Information Services (IIS) Manager.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Ở cây thư mục bên trái, các bạn Click chuột phải vào Default Web Site và chọn Edit Bindings...
- Hộp thoại Site Bindings được hiển thị, các bạn chọn phần <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sau đó chọn Edit.
Hộp thoại Edit Site Bindings được hiển thị, ở mục Port, các bạn sẽ thấy giá trị mặc định của nó là 80, các bạn thay đổi nó sang 81. Click OK.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vậy là xong nhé

ảnh die hết rồi cậu ơi up lại mình cái

zzdeadzz
12-06-12, 10:41 PM
Mình vẫn thấy ảnh bình thường mà
ps chạy lại SQL kiểu j vậy chủ thớt

khuek8b
13-06-12, 03:32 AM
chuyển sang mYsql thì có đặc điểm gì nổi bật hơn ko ? :(

Edward_Newgate
13-06-12, 06:18 AM
chuyển sang mYsql thì có đặc điểm gì nổi bật hơn ko ? :(

Cài MySQL dễ hơn SQL Server mà
SQL Server yêu cầu cao + nặng + dễ lỗi

hoangphihung06
13-06-12, 08:32 AM
minh muon dua len choi mang lan hay online thi lam cach nao vay chu thot. sorry vi dung dt nen ko go tieng viet duoc

Saltemo
13-06-12, 09:21 AM
Đã cài xong :-s
Vào mua đồ nó đòi pass 2 =)):ar!

romworld
13-06-12, 10:04 AM
Đã cài xong :-s
Vào mua đồ nó đòi pass 2 =)):ar!

vào db user_detail mà xoá pass 2 đi mặc định 99 đó bạn xoá đi là hết ah

Saltemo
13-06-12, 10:50 AM
vào db user_detail mà xoá pass 2 đi mặc định 99 đó bạn xoá đi là hết ah

Thoát ra vào lại thì lại trở về nguyên bản à :-s

zzdeadzz
13-06-12, 10:57 AM
khởi động lại mysql kiểu j vậy mik chỉ thấy đc mỗi file cmd của nó thôi help mình nhe

Annampro
13-06-12, 11:43 AM
Bác nào giúp up lên vps dc k?. Pm yh phamngocminh94 giúp e nhé :D

zzdeadzz
13-06-12, 12:04 PM
chỉ bik up lên hamachi thôi[-(

Annampro
13-06-12, 01:49 PM
Các code này làm webgame trên host hay rls linux được k nhỉ

nguyenhauq
13-06-12, 05:34 PM
nói thiệt chứ em dân gà, mới đọc vài topic cài gunny.... nhìn zô chả hiểu, đã dowload mấy thứ mà chủ toipc yêu cầu, nhưng sau khi xem video chả thấy cách cài + chả thấy xuất hiện, ko khớp chút nào, xin lỗi đã đắc tội với chủ topic nhưng thật sự là em chả hiểu, video như bỏ không. Mong anh có 1 topic chỉ cặn cẻ hơn theo từng bước và video cũng logic theo chỉ dẫn. Đặc biệt mong anh định nghỉa tác dụng và cách sử dụng của mấy cái phần mềm anh nêu ra!

Nếu có thời gian thì teamview cho em nha!

YH: heaven_nt_2011

shinw4y
13-06-12, 06:16 PM
Mình làm theo đúng hướng dẫn rồi nhưng sao không chạy được server bị j vậy bạn

hình nè

Mình đã cài dot4 luôn rồi

zzdeadzz
13-06-12, 10:04 PM

hình nè

bạn chưa cài các bản dot trước đó
:|

hoangphihung06
14-06-12, 12:28 AM
bác nào giiusp em với em po tay cả tháng nay với cái lỗi này rùi
mấy bác chiu khó dùm.e chưa được post link

tungls9x
14-06-12, 03:05 AM
Cái này đc ko đó =P~=P~=P~=P~=P~

shinw4y
14-06-12, 09:58 AM
bạn chưa cài các bản dot trước đó
:|

Chắc không bạn, mình nghe nói cài bản dot4 FULL 1 cái là được mà cần j cài từ đầu. Ai cho mình ý kiến đi....

romworld
14-06-12, 04:01 PM
Chắc không bạn, mình nghe nói cài bản dot4 FULL 1 cái là được mà cần j cài từ đầu. Ai cho mình ý kiến đi....

nhưng mình vẫn chưa thấy dot 2 và 3.5 ở đó báo lỗi .net đó cài vào xem dc thì thanks

aceshy
14-06-12, 04:06 PM
Khó Quá ... Nhờ Ai Teamview ĐƯợc Thì Tốt :)

Saltemo
14-06-12, 04:31 PM

hình nè

Phải cài thêm dot 3.5 để chạy.
Không thì phải cài full net4 ( không phải bản 48mb ) nó sẽ cài tất cả những thứ cần thiết.
Mình đã cài ok (phải cài thêm dotnetfx3.5 ) nhưng không save được info nên bỏ

Khó Quá ... Nhờ Ai Teamview ĐƯợc Thì Tốt :)

Cài đủ dotnet 3.5 và 4.0 thì mềnh teamviewer cho. Import DB cũng tốn thời gian lắm.

hoangnghiep
14-06-12, 04:55 PM
Có ai biết cách cài đặt pm mình qua Y! honemnhiettinh_2005 vs

shinw4y
14-06-12, 07:16 PM
Mấy bạn cho mình hỏi luôn là cái mysql conect cài đặt để làm j vậy, sao không thấy nó chạy j hết. Setup nó xong có thấy j đâu.

À cho mình hỏi luôn là nếu mình không đặt pass mysql là root mà đặt pass khác thì mình cần cofig những chỗ nào vậy bạn.

cruko90
14-06-12, 11:43 PM
trong C:\Abyss Web Server\htdocs có các folder nào...sao nhìn zô clip thấy nhiều quá mà down về có mấy cái ko có

romworld
15-06-12, 08:49 AM
Mấy bạn cho mình hỏi luôn là cái mysql conect cài đặt để làm j vậy, sao không thấy nó chạy j hết. Setup nó xong có thấy j đâu.

À cho mình hỏi luôn là nếu mình không đặt pass mysql là root mà đặt pass khác thì mình cần cofig những chỗ nào vậy bạn.

nếu không cài mysql conect vào thì làm sao chạy server dc hả bạn, không cài lỗi đỏ liền, nếu bạn đặt pass không phải root thì vào chay_server sửa lại mấy file center.exe.config, fight.exe.config, road.exe.config

trong C:\Abyss Web Server\htdocs có các folder nào...sao nhìn zô clip thấy nhiều quá mà down về có mấy cái ko có

do mình cài mysql và sql nên nhìu chứ chỉ có resource và request và home thôi không có gì khác

zzdeadzz
16-06-12, 02:23 PM
Mình lại bị lỗi này ai fix nào<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vippro0
17-06-12, 10:28 AM
- mình làm được mấy bước cơ bản bạn nào cần thì pm mình teamview cho :D cute_notguiltyproud :)

lxl.vn
18-06-12, 07:46 AM
chủ topic ơi cho em hỏi mấy cái trong shop sao hôk mua được vậy nhất là cái Châu báu ý em mua hoài hôk được và còn nhiều thứ khác.ma quen bác ơi trong cái tools download về có cái MapConvertor.exe là cái gì à??? (newbie)

vippro0
18-06-12, 02:07 PM
- bản mysql này run thích hơn nó cũng đơn giản, mak run xong vào game lỗi tùm lum out game data ko save lại được .......... rất rất nhiều bug

mrtran0781
18-06-12, 03:58 PM
cho mình hỏi cái này có sever lun hum zậy

Saltemo
19-06-12, 11:03 PM
Cái link để vào Gunny trực tiếp như thế nào nhỉ :-s
Vào bằng web login toàn lỗi tự OUT

ken07
19-06-12, 11:50 PM
ai rảnh TeamViewer cài hộ em với Win7 64Bit cài mà Đỏ Ngòm :D
yahoo:Mr.Thanh_haui

kenken1992
20-06-12, 09:19 AM
[QUOTE=romworld;601911]Như đã hứa hôm nay mình sẽ share cái source mình đã cài được bao gồm web đăng nhập cho các bạn
php-5.3.13 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ----> Link nay hong roi pa kon oi sua gium di......................

zzdeadzz
20-06-12, 10:05 PM

romworld
21-06-12, 11:17 AM
[QUOTE=romworld;601911]Như đã hứa hôm nay mình sẽ share cái source mình đã cài được bao gồm web đăng nhập cho các bạn
php-5.3.13 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ----> Link nay hong roi pa kon oi sua gium di......................

của bạn đây php-5.3.14 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) chắc do nó up bản mới nên die đó mà
sr nha

longnhj2
21-06-12, 11:51 AM
chu pic cho mình hỏi là vps linux có làm được ko vậy

romworld
21-06-12, 02:49 PM
chu pic cho mình hỏi là vps linux có làm được ko vậy

mình chưa dùng vps linux bao giờ nên mình cũng không rõ bạn ah, hỏi các bạn khác xem

kmacblad
21-06-12, 11:33 PM
T chạy ổn rồi nhưng có vài vấn đề, thử nhất là ko lưu item sau khi thoát (vào lại là mất), thứ 2 là đi phụ bản hiện yêu cầu 2 người rồi ko đi dc.

qweasdcz
24-06-12, 12:26 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> asd.bmp (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) help me plzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

hieudkny11o2
24-06-12, 08:57 PM

Phong_JxOnline
25-08-12, 09:44 AM
pass 2 của NV : Admin sao vậy mún mua đồ bị cái pass 2 này hoài

kolboy1029
10-12-12, 10:43 AM
bạn nào muốn mình giúp thì cứ để yahoo lại đi
mình pm và giúp cho

giup voi nha

snoxl2009
23-01-13, 09:17 PM

loveboy2195
11-04-13, 05:18 PM
bạn biết fix lỗi này ko
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
tiện cho mình hỏi luôn cách đưa lên online

Kulteam
06-03-15, 01:36 PM
Sau nhìu ngày chật vật cuối cũng em cũng cài đc !
Khi cài mình hay bị lỗi chữ đỏ ! Bạn nào nếu bị dính thì remote cái mysql và mysql connector đi rùi cài lại là đc !
Cảm ơn chủ pic nhìu nha !
Mình đã cài thành công rùi !
Review :
K lưu đồ sau khi thoát game !
Một số món đồ k mua đc
1 số Item mua đc nhưng k sử dụng đc
Chỉ đi đc phó bản kiến và bộ lạc tà thần ! Các phó bản còn lại thì mình bó tay k chơi đc
Dù gì cũng thank chủ thớt nhìu .....
Demo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

romworld
09-03-15, 09:37 PM
Sau nhìu ngày chật vật cuối cũng em cũng cài đc !
Khi cài mình hay bị lỗi chữ đỏ ! Bạn nào nếu bị dính thì remote cái mysql và mysql connector đi rùi cài lại là đc !
Cảm ơn chủ pic nhìu nha !
Mình đã cài thành công rùi !
Review :
K lưu đồ sau khi thoát game !
Một số món đồ k mua đc
1 số Item mua đc nhưng k sử dụng đc
Chỉ đi đc phó bản kiến và bộ lạc tà thần ! Các phó bản còn lại thì mình bó tay k chơi đc
Dù gì cũng thank chủ thớt nhìu .....
Demo : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thím đào mộ ghê thật, từ bấy lâu cơ mà....cái này k phát triển thím ạ

phamtuanduongg
05-06-15, 02:45 PM
giúp em vs ko đăng nhập đc MySql anh ơi cho xin Mỹ Sql của anh đc ko?
face của em <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

romworld
05-06-15, 06:34 PM
giúp em vs ko đăng nhập đc MySql anh ơi cho xin Mỹ Sql của anh đc ko?
face của em <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sao không tìm bản khác đi bạn, bản này lỗi mà

Sadlove123
18-08-15, 04:07 PM
Bác chủ topic này còn hoạt động hông? Giúp mình với mình là newber

romworld
19-08-15, 08:22 AM
Bác chủ topic này còn hoạt động hông? Giúp mình với mình là newber

tìm bản khác mà cài nha bạn, 6.1 hay 5.5 đầy ra đó, bản này lỗi không dùng được đâu