PDA

View Full Version : [JX] Ai đã chơi qa sever này thì vào Giúp tớ 1 chút .

tienhung15
10-05-12, 05:48 PM
Ai đã chơi qua sever này thì giúp mình với . [ Tại vì 2 cái Link mình Post Phía dứi để lại câu hỏi ko ai trả lời nên mạo mụi post ở đây xin cái pro giú p.. Xin mod đừng close topic ] .

+Đây là Patch :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Đây là Sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tại vì trong Sever kêu tải Patch full Tháihòa91 nên tui tìm đc trong 4rum Cybergamevn

+Vào game đúng là có skill 200 . rất đẹp mắt . Nhưng Tiếng việt không dấu , nói chuyện ko Enter được , Đánh qái và lụm tiền hệ thống ( chữ màu đỏ góc trái dứi ) ko hiện lên là được nhiêu exp nhiêu tiền .
+ Cọp tàng hình ko thấy Icon , Đồ vô danh , hoàng kim , bạch kim ( nữ ) mặc vào có 1 hình icon , ko có đa dạng hình . Ví dụ : Cái bang Mặc Vô danh vô thì nhân vật ở ngoài mặc áo khác , áo HK Và BK mặc vào thì nhân vật đang mặc áo khác .
+Xuống ngựa = M ko được .
+Chuyển sinh không có vòng sáng .
+Nhiệm vụ Long Ngủ không làm được , BLH không có võ sư .
+Không Liên đấu được
+Nhiếp thí trần ko nhận đc nv Bos sát thủ mà có chức năgn ép đồ như Kiếm thế .
+Không có lệnh bài gọi boss.
+Ngựa Du Huy , Dạng vũ trong chức năng nhận ngựa của Admin có ghi nhưng nhận ko ra ngựa chỉ ra những item khác .
+Không có kỳ trân cát để sử dụng tiền xu
---Còn lại thì cái nào cũng Ngon hết .
Không có NCP gia nhập Thúy Yên . Vậy làm sao để fix những lổi này ??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Rogue
10-05-12, 10:45 PM
Ai đã chơi qua sever này thì giúp mình với . [ Tại vì 2 cái Link mình Post Phía dứi để lại câu hỏi ko ai trả lời nên mạo mụi post ở đây xin cái pro giú p.. Xin mod đừng close topic ] .

+Đây là Patch :
+ Đây là Sever : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tại vì trong Sever kêu tải Patch full Tháihòa91 nên tui tìm đc trong 4rum Cybergamevn

+Vào game đúng là có skill 200 . rất đẹp mắt . Nhưng Tiếng việt không dấu , nói chuyện ko Enter được , Đánh qái và lụm tiền hệ thống ( chữ màu đỏ góc trái dứi ) ko hiện lên là được nhiêu exp nhiêu tiền .
+ Cọp tàng hình ko thấy Icon , Đồ vô danh , hoàng kim , bạch kim ( nữ ) mặc vào có 1 hình icon , ko có đa dạng hình . Ví dụ : Cái bang Mặc Vô danh vô thì nhân vật ở ngoài mặc áo khác , áo HK Và BK mặc vào thì nhân vật đang mặc áo khác .
+Xuống ngựa = M ko được .
+Chuyển sinh không có vòng sáng .
+Nhiệm vụ Long Ngủ không làm được , BLH không có võ sư .
+Không Liên đấu được
+Nhiếp thí trần ko nhận đc nv Bos sát thủ mà có chức năgn ép đồ như Kiếm thế .
+Không có lệnh bài gọi boss.
+Ngựa Du Huy , Dạng vũ trong chức năng nhận ngựa của Admin có ghi nhưng nhận ko ra ngựa chỉ ra những item khác .
+Không có kỳ trân cát để sử dụng tiền xu
---Còn lại thì cái nào cũng Ngon hết .
Không có NCP gia nhập Thúy Yên . Vậy làm sao để fix những lổi này ??

SV bạn đang dùng thuộc loại sv cũ nên chưa có lên xuống ngựa
Hiển thị nhận kn, tiền,... là do CoreClient.dll bên client qui định
Nhận item này ra item kia do khai báo sai id questkey, item,...
Không có vòng sáng chuyển sinh là do bạn chưa add spr vòng sáng
Muốn có tiếng Việt có dấu fải có represent2.dll của thachlong78 + thêm thư mục font
Muốn gõ tiếng Việt có dấu cần có bộ font chữ tiếng Việt, điều chỉnh bộ gõ về TCVN3 (ABC)
Các lỗi còn lại do fần script
====>>> Bạn hãy thử dùng update client của thaihoa91 ver 3.0 (k bị giới hạn 1 map) để fix về fần client + lên xuống ngựa, ngũ hành quái,...(có thể gây BUG)
====>>> Điều chỉnh lại id queskey,item,res,spr,... để fix lỗi hiển thị, nhận item
====>>> Các tính năng thì fải tự viết hoặc chỉnh sửa lại script
Chúc thành công !

tienhung15
11-05-12, 07:07 AM
SV bạn đang dùng thuộc loại sv cũ nên chưa có lên xuống ngựa
Hiển thị nhận kn, tiền,... là do CoreClient.dll bên client qui định
Nhận item này ra item kia do khai báo sai id questkey, item,...
Không có vòng sáng chuyển sinh là do bạn chưa add spr vòng sáng
Muốn có tiếng Việt có dấu fải có represent2.dll của thachlong78 + thêm thư mục font
Muốn gõ tiếng Việt có dấu cần có bộ font chữ tiếng Việt, điều chỉnh bộ gõ về TCVN3 (ABC)
Các lỗi còn lại do fần script
====>>> Bạn hãy thử dùng update client của thaihoa91 ver 3.0 (k bị giới hạn 1 map) để fix về fần client + lên xuống ngựa, ngũ hành quái,...(có thể gây BUG)
====>>> Điều chỉnh lại id queskey,item,res,spr,... để fix lỗi hiển thị, nhận item
====>>> Các tính năng thì fải tự viết hoặc chỉnh sửa lại script
Chúc thành công !

Cám ơn bạn rất nhiều hihi .. Để mình đi tìm xem sao :D ...nhưng còn vụ Điều chỉnh lại ID queskey ,res,spr...này kia thì mình ko biết làm bạn có thể giúp mình đc ko..

Rogue
11-05-12, 12:32 PM
Cám ơn bạn rất nhiều hihi .. Để mình đi tìm xem sao :D ...nhưng còn vụ Điều chỉnh lại ID queskey ,res,spr...này kia thì mình ko biết làm bạn có thể giúp mình đc ko..

Đối với item questkey bạn mở script nhận đồ lên, tìm dòng AddEventItem(...) rồi sửa số trong ngoặc thành id item bạn muốn nhận
id của item questkey nằm ở Settings\item\questkey.txt (mở = excel) cột C
id của item mặc trên người (áo,mũ,nón,ngựa,...) bạn mở các file trong Settings\item (mở = excel) rồi mò theo cấu trúc sau

AddItem(ItemClass,DetailType,ParticualrType,Level, Series,Luck,MagicLevel)
Giải thích: AddItem: tên của hàm, miễn bàn.
ItemClass: Hạng mục item. Gồm có những giá trị sau:
0 : vật dụng mang trên người(vũ khí, áo, mũ...)
1 : vật dùng hồi sức(máu, mana...)
4 : vật phẩm nhiệm vụ
5 : thổ địa phù
DetailType : loại item.Giá trị từ 0 đến 10 tuơng tứng với [Vũ khí gần, Vũ khí xa, Áo, Nhẫn, Dây chuyền, Giày, Thắt lưng, Mũ, Bao tay, Ngọc bội, Ngựa]
ParticualrType : ID của item ( giá trị ở cột D của item tương ứng)
Level : đẳng cấp món đồ (giá trị ở cột L của item tương ứng)
Series: thuộc tính ngũ hành (giá trị ở cột J của item tương ứng)
Luck:chỉ số may mắn của item (chả biết là gì, nên để mặc định là 0)
MagicLevel:đẳng cấp phép thuật của món đồ,giá trị từ 1 - 10, số càng cao, dòng trên món đồ càng xịn(trong trường hợp giá trị lớn nhất và nhỏ nhất của các opt không trùng nhau, nếu trùng thì từ 1-10 số nào cũng được)

còn về res,spr, bạn xem ebook dùm mình

tienhung15
11-05-12, 10:23 PM
Đối với item questkey bạn mở script nhận đồ lên, tìm dòng AddEventItem(...) rồi sửa số trong ngoặc thành id item bạn muốn nhận
id của item questkey nằm ở Settings\item\questkey.txt (mở = excel) cột C
id của item mặc trên người (áo,mũ,nón,ngựa,...) bạn mở các file trong Settings\item (mở = excel) rồi mò theo cấu trúc sau

AddItem(ItemClass,DetailType,ParticualrType,Level, Series,Luck,MagicLevel)
Giải thích: AddItem: tên của hàm, miễn bàn.
ItemClass: Hạng mục item. Gồm có những giá trị sau:
0 : vật dụng mang trên người(vũ khí, áo, mũ...)
1 : vật dùng hồi sức(máu, mana...)
4 : vật phẩm nhiệm vụ
5 : thổ địa phù
DetailType : loại item.Giá trị từ 0 đến 10 tuơng tứng với [Vũ khí gần, Vũ khí xa, Áo, Nhẫn, Dây chuyền, Giày, Thắt lưng, Mũ, Bao tay, Ngọc bội, Ngựa]
ParticualrType : ID của item ( giá trị ở cột D của item tương ứng)
Level : đẳng cấp món đồ (giá trị ở cột L của item tương ứng)
Series: thuộc tính ngũ hành (giá trị ở cột J của item tương ứng)
Luck:chỉ số may mắn của item (chả biết là gì, nên để mặc định là 0)
MagicLevel:đẳng cấp phép thuật của món đồ,giá trị từ 1 - 10, số càng cao, dòng trên món đồ càng xịn(trong trường hợp giá trị lớn nhất và nhỏ nhất của các opt không trùng nhau, nếu trùng thì từ 1-10 số nào cũng được)

còn về res,spr, bạn xem ebook dùm mình

+ cám ơn Rougue nhìu ^^ :X hihii .. I love u =]] . pặc pặc .