PDA

View Full Version : [MU] Xin sv MU trên VMWare !!!

MrKnight
10-05-12, 12:32 AM
Mình rất thích sv 0.97D của ông sunhide or sv SS1 của Alexandria ( hàng cổ :-p ). Nhưng mình đang xài win7 64bit nên cài hoài không được cứ bị lỗi hoài không ah :((. Bạn nào cài được thì có thể cho mình xin sv chạy trên VMWare được không :X, hay là ai đã cài đã sv trên win7 64bit thì có thể hướng dẫn mình với. Thanks nhiệt tình luôn đó :). Cảm ơn vì đã xem topic :">

MrKnight
10-05-12, 10:20 AM
Ai giúp với nào :((. Này thì 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrr

tuyentc
10-05-12, 11:15 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MrKnight
10-05-12, 11:22 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình pm Y! bạn rùi đó :D. mà không thấy rep nơi :). 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nghienmu
10-05-12, 11:29 AM
thử pm chữ kí làm xem nào
30 cccccccccccccccccccc

MrKnight
10-05-12, 11:50 AM
Ai vô giúp với :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((. 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

xcaravelx
10-05-12, 12:48 PM
mấy sv cũ đó thì hồi đó làm gì đã có win 7 64 mà tương thích được. Muốn xài thì cài VM ware vô xong cài win server 2k3 sp1 vào rồi setup như trong hướng dẫn là OK.
Nhớ set cái card mạng của VM Ware kết nối ở chế độ bridged là được. Set IP tĩnh là chơi bt. Muốn config lên online thì cài thêm cái No-IP vào nữa là đc. Chúc bạn thành công

MrKnight
10-05-12, 01:25 PM
mấy sv cũ đó thì hồi đó làm gì đã có win 7 64 mà tương thích được. Muốn xài thì cài VM ware vô xong cài win server 2k3 sp1 vào rồi setup như trong hướng dẫn là OK.
Nhớ set cái card mạng của VM Ware kết nối ở chế độ bridged là được. Set IP tĩnh là chơi bt. Muốn config lên online thì cài thêm cái No-IP vào nữa là đc. Chúc bạn thành công

Nói thật mình ngu về mấy cái này lắm, nên chỉ mong ai cài được rồi chuyển qua VMWare hộ cho mình với thôi :(, híc. Hy vọng ai hảo tâm làm giúp mình cái, thanks nhiệt tình lun....

Tuan565
10-05-12, 02:23 PM
lấy con máy ảo cài sẵn Mu SS6.2 của mình

rồi xóa DB cũ đi add DB mới vào . IP máy ảo là 192.168.1.200

MrKnight
10-05-12, 02:30 PM

Cảm ơn bạn, mình đang down về, tí nữa test thử xem coi có được không :). 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

MrKnight
10-05-12, 02:37 PM

Ah bạn có thể hướng dẫn mình thêm một tí được không. Ví dụ như:
-Làm sao coppy dữ liệu từ máy mình sang máy ảo
-Muốn chạy sv kia thì thay toàn bộ sv và client kia vào, rồi attach DB vô thui ah
Xin lỗi mình không bik nên hỏi hơi nhìu :(

Tuan565
10-05-12, 02:58 PM
Ah bạn có thể hướng dẫn mình thêm một tí được không. Ví dụ như:
-Làm sao coppy dữ liệu từ máy mình sang máy ảo
-Muốn chạy sv kia thì thay toàn bộ sv và client kia vào, rồi attach DB vô thui ah
Xin lỗi mình không bik nên hỏi hơi nhìu :(

Ctrl + C rồi Ctrl + V là ok thôi . cài Vmware bản 8 mới nhất đó . Vmware tool trên máy ảo mình đã upgrade lên rồi nên copy thẳng dc
Thay DB SV trên mấy ảo còn Client thì Hex main về IP 192.168.1.200

MrKnight
10-05-12, 03:05 PM
Ctrl + C rồi Ctrl + V là ok thôi . cài Vmware bản 8 mới nhất đó . Vmware tool trên máy ảo mình đã upgrade lên rồi nên copy thẳng dc
Thay DB SV trên mấy ảo còn Client thì Hex main về IP 192.168.1.200

Link part2 sv bị lỗi rồi mình down không được, bạn coi lại dùm mình cái được không :). Thanks nhìu lắm :X

Tuan565
10-05-12, 03:15 PM
mình vừa check lại xong vẫn còn nguyên
Tốt nhất lên dir4u.org đăng nhập ID : tuan565 pass : tuan565 rồi post link để người ta leech cho bạn . Down liền mạch ko pause .ko down 2 file cùng lúc . File down về dùng 7zip giải nén ko join lại để tránh lỗi

MrKnight
12-05-12, 11:51 AM
mình vừa check lại xong vẫn còn nguyên
Tốt nhất lên dir4u.org đăng nhập ID : tuan565 pass : tuan565 rồi post link để người ta leech cho bạn . Down liền mạch ko pause .ko down 2 file cùng lúc . File down về dùng 7zip giải nén ko join lại để tránh lỗi