PDA

View Full Version : [KT] Hepl me : lỗi font hiển thi tiếng việt.

ami00
09-05-12, 10:23 PM
Minh chỉnh sửa mấy file.lua viết thi vẫn hiển thị tiếng việt nhưng khi lưu lại rồi chạy SV >> vào game thi lại lỗi font. Bác nào hướng dẫn hộ em với.Thanks

ami00
09-05-12, 10:55 PM
Minh chỉnh sửa mấy file.lua viết thi vẫn hiển thị tiếng việt nhưng khi lưu lại rồi chạy SV >> vào game thi lại lỗi font. Bác nào hướng dẫn hộ em với.Thanks
Sau 15p tìm trên mạng mình đã tim ra cách HD luôn cho anh em nào cần :"nếu cần gõ tiếng việt bạn chỉ việc vào Menu Fomat > Encode in Utf-8 + Bảng mã unicode,kiểu gõ telex là tiếng Việt sẽ hiển thị chính xác 100%.". Nhớ là dung Notepad ++ nhé

minbukyo
09-05-12, 11:16 PM
Sau 15p tìm trên mạng mình đã tim ra cách HD luôn cho anh em nào cần :"nếu cần gõ tiếng việt bạn chỉ việc vào Menu Fomat > Encode in Utf-8 + Bảng mã unicode,kiểu gõ telex là tiếng Việt sẽ hiển thị chính xác 100%.". Nhớ là dung Notepad ++ nhé

1 cách đơn giản hơn . cài notepad ++ bản mới nhất . Xài unikey font unicode . Vào notepad chỉnh Encoding -> Encode in UTF-8 without BOM là xong . đánh thoải mái

Sesshomaru
09-05-12, 11:51 PM
Bạn sử dụng Notepad++ để edit.không dùng notepad của win.trên menu chọn tab encode và chọn UTF-8 without BOM