PDA

View Full Version : [MU] Mấy bác làm online rồi cho em hỏi tí

xProAx
08-05-12, 11:13 AM
hiên em Mun mở cái Mu onlie em có cái mấy như thế này thì có sức chưa bao nhiêu người vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ổ cứng HDD 1Tb SATA Western
2 cây ram mổi cây 4gb DDRIII 4Gb Bus 1333 Kingmax
Nguồn Acbel 510W rất ổn định
Mainboard GIGABYTE H61M-S2PV
đường chuyền cáp quang viettel 650k 1 tháng như vậy mở online ôn định k vậy mấy bác em cảm ơn

Domino9990
08-05-12, 11:16 AM
quá good rồi 300+.....................

xProAx
08-05-12, 11:29 AM
quá good rồi 300+.....................
thế mà em cứ sợ nó lag hehe em mua cây đó với gia 13 triêu bao hanh 3 năm hư cái zi 1 đổi 1 khoe

chuotyeulua
08-05-12, 12:50 PM
mình nghĩ bạn nên thuê vps thì tốt hơn, 1.3 triệu / tháng, làm hợp đồng thuê 3 tháng, vì Mu chỉ có doanh thu cao ở thời gian đâu thôi, bạn làm vậy thì chi phí ban đầu cao quá. Làm nhỏ lẻ trước, khi nào có kinh nghiệm hãy đầu tư làm lâu dài

Mr.LeViAi
08-05-12, 01:11 PM
VPS sao bằng máy của bạn ý đc trong khi máy bạn ý mua rồi , cáp quang lắp rồi
giờ có mất phí thì cũng tiền mạng + điện ( chưa đến 1 tr / 1 tháng )
mà cái VPS 1tr3/ 1 tháng liệu Onl đc mấy sub và mấy người :))
Máy mình ram 8gb chip Q8400 chạy 6 Sub , 8% CPU ( có thể chạy đến 20 sub :) )
Máy chủ Topic như vậy là quá ngon rồi

bistro007_hp
08-05-12, 01:17 PM
hiên em Mun mở cái Mu onlie em có cái mấy như thế này thì có sức chưa bao nhiêu người vậy
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ổ cức HDD 1Tb SATA Western
đường chuyền cáp quang viettel 650k 1 tháng như vậy mở online ôn định k vậy mấy bác em cảm ơn
máy vậy quá ngon.
Hỏng mu này bác này tính làm Mu khác được đyấ =)) bỏ tiền thuê vps mà chỉ là thuê.
còn mua này của mình luôn sướng hơn chứ :)

xProAx
08-05-12, 02:11 PM
mình nghĩ bạn nên thuê vps thì tốt hơn, 1.3 triệu / tháng, làm hợp đồng thuê 3 tháng, vì Mu chỉ có doanh thu cao ở thời gian đâu thôi, bạn làm vậy thì chi phí ban đầu cao quá. Làm nhỏ lẻ trước, khi nào có kinh nghiệm hãy đầu tư làm lâu dài
nhỏ lẻ đả tưng làm rồi bác ah vps thue 1 triêu mấy thì củng dùng cái mấy soàn soàn k = mấy bàn nhà minh nửa ah... mua mấy về vừa có cái mấy vừa k mất tuền thue mang cáp quan keo về chia ra cho mấy thăng gân nhà dùng chia đi chia lay thi thang mất tâm 300k la cao lấm rồi

VPS sao bằng máy của bạn ý đc trong khi máy bạn ý mua rồi , cáp quang lắp rồi
giờ có mất phí thì cũng tiền mạng + điện ( chưa đến 1 tr / 1 tháng )
mà cái VPS 1tr3/ 1 tháng liệu Onl đc mấy sub và mấy người :))
Máy mình ram 8gb chip Q8400 chạy 6 Sub , 8% CPU ( có thể chạy đến 20 sub :) )
Máy chủ Topic như vậy là quá ngon rồi
cảm ơn bác nha do mở mà sơ nó bi lag nên phải đi hỏi cảm ơn mấy bác nhiều

máy vậy quá ngon.
Hỏng mu này bác này tính làm Mu khác được đyấ =)) bỏ tiền thuê vps mà chỉ là thuê.
còn mua này của mình luôn sướng hơn chứ :)
bacbistro0007_hp nói hơp ý em đó mục đí em đầu tư là vậy tính đi tính lại thì mình vẩn lời cái mấy.
hôm bứa định chơi con chíp xeon ngon gấp đôi con chip Co i 7 mà có cái con chip đó phải dùng điều hòa để làm mát mấy nên k mua....
nếu ai có điều kiên thì tính toán như em đi để cho đở tốn tiền vps lai lời cái mấy nửa ah

Domino9990
08-05-12, 02:14 PM
trùi làm máy nhà là sướng nhất còn gì bằng...............

Alexandria
08-05-12, 02:17 PM
Sv lag hay không 1 từ thôi " đường truyền " :)) cho dù ram 64G xeon đi mạng chậm cũng lag như thường :))

Thế này của bác không qua nổi 1 trận DDoS :))

xProAx
08-05-12, 02:20 PM
Sv lag hay không 1 từ thôi " đường truyền " :)) cho dù ram 64G xeon đi mạng chậm cũng lag như thường :))

Thế này của bác không qua nổi 1 trận DDoS :))
em đâu để wed ở nha đâu mà doss hả bác.. dùng hosting mà bác

Domino9990
08-05-12, 02:28 PM
em đâu để wed ở nha đâu mà doss hả bác.. dùng hosting mà bác

:D DDos có nhìu dạng đâu phải ddos web là xong đâu :D

xProAx
08-05-12, 02:32 PM
:D DDos có nhìu dạng đâu phải ddos web là xong đâu :D
zậy hả vậy nghiên cứa chống doss cho rồi keke

vuhaihoang
08-05-12, 11:51 PM
thế mà em cứ sợ nó lag hehe em mua cây đó với gia 13 triêu bao hanh 3 năm hư cái zi 1 đổi 1 khoe
Mua ở đâu giá 13 củ thế bạn-> bạn có ở Hà Nội k?

minhtan123
08-05-12, 11:58 PM
ổ cức HDD 1Tb SATA Western

hàng cùi rồi, ổ cức chứ ko phải ổ cứng =)) =)) =))

lasker
09-05-12, 12:17 AM
hàng cùi rồi, ổ cức chứ ko phải ổ cứng =)) =)) =))

=)) hết đỡ =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

xProAx
09-05-12, 07:10 PM
Mua ở đâu giá 13 củ thế bạn-> bạn có ở Hà Nội k?
mua ở đà nẵng công ty fpt chỉ có nhân viên kĩ thuật trong công ty mới mua được cái giá đó bạn

xunhim8x
10-05-12, 01:26 PM
Máy ngon :D xem chữ kí hộ mình :D tks các bạn đã đọc :)