PDA

View Full Version : Server thục sơn

cuilui
08-05-12, 12:34 AM
Tình hình là vấn còn thấy có người quan tâm đến game này và cái server chạy trên colinux thì trên Win7 ko chạy được ( ít nhất là đối với máy mình). Vậy nên hôm nay mình share cho các bạn server này chạy trên Ubuntu, nó có một số đặc điểm :
- Chạy trên win xp, win7 ngon lành ( win 8 thì ko biết vì mình chưa cài ^^)
- Server chiếm ít HDD ( hơn 700mb)
- Trong server thi max lev mình để 99, ai muốn hạ xuống thì vào tìm file game_special.ini mà chỉnh .

- có thêm 18 pet mới, sách học skill tăng tốc độ cho pet
- 2 kỵ thú mới
- Chinh map Hắc Cốc thành toàn boss
- đồ tím 8x, 9x pvp ( oánh boss rớt ra )
- giới chỉ , hộ phù 7x,8x,9x ( oánh boss rớt ra )
- cấm địa 9x ( vào ở chỗ qua pb NLT)
- Nhiệm vụ noen nhận ở TD ( cái này cá chép nguyên si ở Tamgioi.net ^^)
- thêm 10 bộ trang sức pvp ( cũng của tamgioi ^^)
- thêm 4 con boss ở pb NLT : (1652,1059),(1737,965),(1727,1761),(1252,1565)

link download
server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Video HD : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SecureCRT : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass download : cuilui

nhactre8x
08-05-12, 06:42 AM
Colinux chạy trên win7 32 bit thì ok.còn 64 bít thì ko chạy đc với tất cả các window :).
hic hic cuilui ko share sớm hơn 1 tý cho đỡ khổ.mình cài ubuntu lòi mắt ra mới đc :-ss.
p/s :cuilui biết cách tăng level cho gamer train lên 11x ko? mình làm chỉ có gm và admin lên đc còn gamer max 100 là hết :(

nhocluka
08-05-12, 09:37 AM
sever gì mà nhẹ thế ko biết nửa

Server chiếm ít HDD ( hơn 700mb)

Bình thuòng 1 game 3d sever nặng tầm 2 đến 3G :)>-:)>-:)>-

cuilui
08-05-12, 10:16 AM
sever gì mà nhẹ thế ko biết nửa

Bình thuòng 1 game 3d sever nặng tầm 2 đến 3G :)>-:)>-:)>-

nếu vậy thì game này là ko bình thường rồi ^^

Bác chủ top có thể nói cụ thể hơn về dịch vụ và sản phẩm bên bác những ưu nhược điểm được không ạ, mình đang quan tâm tới sản phẩm này của bác!

mình làm chỉ để chơi off nên cũng ko biết lúc đưa lên onl nó thế nào.

@nhactre8x : lv max trên 100 thì mình cũng đã thử nhưng ko thành công. Theo suy nghĩ của mình thì phải chỉnh một loạt file .lua mới có thể được ( VD: bạn để ý lúc nhân vật chỉnh lên lv 100 thì bấm vào dịch chuyển ở Ngưng Bích Nhai thì nó ko nhận ra là lv của nhân vật lớn hơn lv5 ) .
mình cũng đã dạo qua ragezone thì hình như cũng chưa có ai làm được việc này .

koshino123
08-05-12, 02:00 PM
Chưa load về nhưng vẫn thank bác cuilui lâu lắm ko thấy sang box này :D
Tiện thì cho em hỏi thêm mấy cái câu lệnh chỉnh tỷ lệ drop item được không :D
Hoặc chỉnh trong sv thế nào bán hướng dẫn luôn giúp em với.
thanks bác :D
ah` sv này có khác với cái bản đã từng up lên freesvn.net là mấy không :)

cuilui
08-05-12, 02:42 PM
đã up xong.

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

xlinh
08-05-12, 03:03 PM
đã up xong.

thank u . rất đầy đủ cho a e dễ cài game chơi rồi =D>

herostreet25
08-05-12, 09:07 PM
anh ơi có thể chỉ em cách add mcash ko anh

hai07dv
08-05-12, 09:55 PM
bản coliux mình chạy được trên win 7 32 bit ;))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Quyết định nghịch cái thục sơn ..vì client tiếng việt hết ..đỡ phải ngồi việt hóa =))

cuilui
08-05-12, 10:50 PM

đăng ký 1 acc rồi vào User panel đăng nhập xong sẽ thấy có cái nút Add mCash

vô web nhập 127.0.0.1 ..có thanh tab đăng ký , đổi mật khẩu , add mcash .. mà bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Quyết định nghịch cái thục sơn ..vì client tiếng việt hết ..đỡ phải ngồi việt hóa

Với colinux thì vào web với địa chỉ này còn cái mình vừa share ở trên thì là 192.168.1.250

koshino123
09-05-12, 09:41 AM
đã up xong.

Còn cái vấn đề của em thì sao hả bác cuilui :P

cuilui
09-05-12, 11:00 AM
Còn cái vấn đề của em thì sao hả bác cuilui :P

Có thêm đồ với quái lv8x, map pbNLT mở hết

- có thêm 18 pet mới, sách học skill tăng tốc độ cho pet
- 2 kỵ thú mới
- Chinh map Hắc Cốc thành toàn boss
- đồ tím 8x, 9x pvp ( oánh boss rớt ra )
- giới chỉ , hộ phù 7x,8x,9x ( oánh boss rớt ra )
- cấm địa 9x ( vào ở chỗ qua pb NLT)
- Nhiệm vụ noen nhận ở TD ( cái này cá chép nguyên si ở Tamgioi.net ^^)
- thêm 10 bộ trang sức pvp ( cũng của tamgioi ^^)
- thêm 4 con boss ở pb NLT : (1652,1059),(1737,965),(1727,1761),(1252,1565)

koshino123
10-05-12, 10:10 AM
Có thêm đồ với quái lv8x, map pbNLT mở hết

Bác cuilui cho em xin cách chỉnh rate exp rate linh lực , item drop rate được không :)

omomoi
10-05-12, 10:28 AM
Làm sao để config lên onl nhỉ ,còn dư cái vps nên muốn làm game gì đó cho anh em chơi mà ko có :(

123abc
10-05-12, 12:37 PM
Thank bạn nhé thử chuyển sang cái sever mới ngâm cứu xem :D lôi về cho anh cùng nghiên cứu

nhactre8x
10-05-12, 03:07 PM
Làm sao để config lên onl nhỉ ,còn dư cái vps nên muốn làm game gì đó cho anh em chơi mà ko có :(
làm kiếm thế đi bạn.cái đó lợi nhuận nhiều lắm.

123abc
10-05-12, 03:16 PM
Mình bị cái lỗi connet timed uot CRT
Điền đúng như chủ pic hướng dẫn nó không bắt nhập pass
Ai biết dạy mình với
Thank :D
Tự nhiên lại được :D
Reset lại máy lại oke ảo thật :D

cuilui
10-05-12, 03:34 PM
Ai biết dạy mình với

kiểm tra xem IP máy của bạn thế nào ?

Bác cuilui cho em xin cách chỉnh rate exp rate linh lực , item drop rate được không :)
nó nằm ở file game_config.lua

123abc
10-05-12, 04:30 PM
Mình cài oke rồi mà chưa chơi thể loại game này bao giờ :D
Đang ngâm cứu cách chơi
Thank nhé

VND2012RS
10-05-12, 06:16 PM
chỉ tui nâng lên hamachi chơi với bạn lun y :)

nhactre8x
10-05-12, 07:55 PM
chỉ tui nâng lên hamachi chơi với bạn lun y :)

VND2012RS
10-05-12, 08:39 PM
cái này đâu có coLinux đâu mà sủa hả ông à ông có tất cả các lệnh của gm k cho tui với :D

camdoia12
15-05-12, 01:10 AM
cuilui ơi. bạn có thể up lại client sever dc hok. mình hok download dc. cam ơn bạn nhiều

camdoia12
15-05-12, 01:34 AM
bạn check lại file giúp mình nha cuilui. nếu có thể cho mình yahoo hay số điện thoại dc hok cuilui. thanks

cuilui
15-05-12, 11:19 AM
Colinux chạy trên win7 32 bit thì ok.

máy mình cũng là win7 32bit mà sao ko chạy được colinux nhỉ ? đã tắt firewall

bạn check lại file giúp mình nha cuilui. nếu có thể cho mình yahoo hay số điện thoại dc hok cuilui. thanks

vẫn download bình thường mà ?

___tnl1712___
15-05-12, 01:11 PM
máy mình cũng là win7 32bit mà sao ko chạy được colinux nhỉ ? đã tắt firewall

vẫn download bình thường mà ?

máy tôi cũng chạy dc nhưng 1 thời gian đi làm lại máy thì ko chạy dc #26 hình như tại bản ghost hà gì đó

nhactre8x
15-05-12, 04:20 PM
Colinux mình đã test trên win 32 bit ok, cả trên vps cũng ok hết.chỉ có 64 bít click vào start.bat nó tự biến mất sau 1s hoặc 2s.

cuilui
15-05-12, 04:26 PM
Colinux mình đã test trên win 32 bit ok, cả trên vps cũng ok hết.chỉ có 64 bít click vào start.bat nó tự biến mất sau 1s hoặc 2s.

tôi cũng đã test đủ kiểu với win 7 pro 32bit rồi click start.bat hiện lên phát xong biết mất luôn :-?

camdoia12
15-05-12, 05:11 PM

cuilui
15-05-12, 05:28 PM

vẫn download bình thường, vừa test xong.

camdoia12
16-05-12, 12:29 AM

FlynnRiderIT
16-05-12, 10:05 PM

Uh, đúng thật, part 2 client bị lỗi ko download dc cuilui ơi, hôm trước mình check vẫn ok, tối nay thử không thấy download dc, bạn nào down rồi up lên cho mọi người cùng down đi, mình trước lại chưa down, mới check link thôi :-t

cuilui
17-05-12, 04:15 AM
Uh, đúng thật, part 2 client bị lỗi ko download dc cuilui ơi, hôm trước mình check vẫn ok, tối nay thử không thấy download dc, bạn nào down rồi up lên cho mọi người cùng down đi, mình trước lại chưa down, mới check link thôi :-t

link vẫn bình thường (trả lời lần cuối cái vụ này)

click vào thấy nó hiện ra thế này thì chỉ việc điền những ký tự đó (trong ô màu đỏ) vào ô phía dưới rồi Enter là được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

FlynnRiderIT
17-05-12, 09:19 AM
link vẫn bình thường (trả lời lần cuối cái vụ này)

click vào thấy nó hiện ra thế này thì chỉ việc điền những ký tự đó (trong ô màu đỏ) vào ô phía dưới rồi Enter là được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)

Sáng nay lại download dc rồi, cái nhập mã capcha này ai cũng biết mà, nhưng khi vào download thì báo không tìm thấy file, lỗi 404
Giờ lại download dc bình thưởng, ko hiểu cái thằng mediafire dạo này bị sao nữa :-B

tyhoekaka
17-05-12, 07:15 PM
Bác cuilui ơi cho e hỏi tí làm thế nào để lúc mình đăg kí tài. Khoẳn là. Có sẵn mcash luôn hả bác.

trungninh
17-05-12, 07:59 PM
Cái khung bên tay phải hiện các thông tin về kn, vật phẩm... có cách nào tắt đi được ko ? ,với mình nhận Q thì bấm vào đấy ko thấy nó nút nhận ,kéo lên kéo xuống thấy mỗi chữ với vật phẩm nhận được, và có nút nhặt đồ nhanh ko,phải click chuột phải để nhặt đồ mình cảm thấy ko quen :) Ai trả lời dùm mình được ko :D

Tuan565
17-05-12, 08:16 PM
Cái khung bên tay phải hiện các thông tin về kn, vật phẩm... có cách nào tắt đi được ko ? ,với mình nhận Q thì bấm vào đấy ko thấy nó nút nhận ,kéo lên kéo xuống thấy mỗi chữ với vật phẩm nhận được, và có nút nhặt đồ nhanh ko,phải click chuột phải để nhặt đồ mình cảm thấy ko quen :) Ai trả lời dùm mình được ko :D

Cái khung bên tay phải bạn kéo sang bên trái thì nó gộp lại làm 1 . Quest nào ko nhận dc vậy .

tyhoekaka
17-05-12, 10:35 PM
Cái khung bên tay phải bạn kéo sang bên trái thì nó gộp lại làm 1 . Quest nào ko nhận dc vậy .

Bạn ơi sao mình tải sv về sau khi giải nén lại chỉ xuất hiện 2 file nhỉ.Sao chạy sv đây bạn chỉ giúp mình đc k nghiền quá khi xem clip hướng dẫn.

trungninh
18-05-12, 10:12 AM
Ai chỉ dùm mình cách chạy sv trong Ubutu luôn (dùng ý Terminal ) không phải thông qua SecureCRT nữa , tại cái SecureCRT của mình chạy hay bị treo ,mỗi lần chạy lại hơi lâu :)

Tuan565
18-05-12, 10:21 AM
Bạn ơi sao mình tải sv về sau khi giải nén lại chỉ xuất hiện 2 file nhỉ.Sao chạy sv đây bạn chỉ giúp mình đc k nghiền quá khi xem clip hướng dẫn.

chuẩn rồi đó . bạn cài thêm VMplayer hoặc Vmware workstation vào rồi cài ra . Config lại card mạng Vmnet -1 trong network connection về IP 192.168.1.205 ( 205 có thể thay bằng số khác cũng ok . trừ 1 và 250 ) . rồi cho kết nối qua card đó . video hướng dẫn thiếu bước này

tyhoekaka
18-05-12, 01:48 PM
Tình hình là vấn còn thấy có người quan tâm đến game này và cái server chạy trên colinux thì trên Win7 ko chạy được ( ít nhất là đối với máy mình). Vậy nên hôm nay mình share cho các bạn server này chạy trên Ubuntu, nó có một số đặc điểm :
- Trong server thi max lev mình để 99, ai muốn hạ xuống thì vào tìm file game_special.ini mà chỉnh .

link download
server : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Video HD : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SecureCRT : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn ơi đánh boss ở đâu ra đồ 8x và 9x thế hả bạn.Cả giới chỉ và hộ phù nữa...

--- Chế độ gộp bài viết ---

chuẩn rồi đó . bạn cài thêm VMplayer hoặc Vmware workstation vào rồi cài ra . Config lại card mạng Vmnet -1 trong network connection về IP 192.168.1.205 ( 205 có thể thay bằng số khác cũng ok . trừ 1 và 250 ) . rồi cho kết nối qua card đó . video hướng dẫn thiếu bước này

Anh cho em hỏi với nếu mún khi đăng ký tài khoản xong có sẵn MC lun ấy thì làm thế nào anh.Tự add khi đăng ký acc lun ấy.Ví dụ em đăng ký xong thì có sẵn 9999 mc lun ấy8-x

resconam
18-05-12, 02:06 PM
chủ thớt ơi hỏi cái cái sv của private post lại của ông có sử dụng được tool gM k có thì giúp nữa nha =P~

trungninh
19-05-12, 01:31 PM
đăng ký 1 acc rồi vào User panel đăng nhập xong sẽ thấy có cái nút Add mCash

Với colinux thì vào web với địa chỉ này còn cái mình vừa share ở trên thì là 192.168.1.250
Mình không thấy cái nút add mcash đâu :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cuilui
19-05-12, 02:58 PM
Mình không thấy cái nút add mcash đâu :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mem thường mới có .
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

VND2012RS
19-05-12, 03:05 PM
sao không trả lời tui 30charrrrrrrrrrrrrrrr

khjnkhjn
22-05-12, 12:55 PM

link download
server :
Client :

Video HD :
SecureCRT :

cho minh xin lai link down voi

nhactre8x
22-05-12, 05:59 PM
+khi đăng ký + mcash : ở phần đăng ký mở source lên tìm đến dòng query -> ở phần gd thì + 9999 vô là xong

khjnkhjn
23-05-12, 12:14 PM

ban co the huong dan minh cu the hon ko

sadlyken
23-05-12, 01:16 PM
thế còn lệnh của GM thì sao ?
định nghịch mà tinh luyện pháp bảo lên lv 99 chắc chết quá , dù đã chỉnh 100 linh lực 1 cấp rồi vẫn thấy nản, có cách nào chỉnh cấp pháp bảo ko?
xem hướng dẫn chỉ biết làm đúng cái lệnh setlev
còn lệnh nào nữa share lun đi bác

khjnkhjn
23-05-12, 10:53 PM
[QUOTE=cuilui;600085]Tình hình là vấn còn thấy có người quan tâm đến game này và cái server chạy trên colinux thì trên Win7 ko chạy được ( ít nhất là đối với máy mình). Vậy nên hôm nay mình share cho các bạn server này chạy trên Ubuntu, nó có một số đặc điểm :

minh bi cai loi connet timed uot CRT
sao cai IP cua minh ko hien len 192.168.1.xx giong ban

tranduchai
24-05-12, 11:46 AM
vừa mở chạy trên sever này L-)L-)L-)

VND2012RS
24-05-12, 12:19 PM
tui vô tui cầm tool tui sét admin :))

___tnl1712___
24-05-12, 04:39 PM
vừa mở chạy trên sever này L-)L-)L-)

bác nên chuyển tên ts khác ts ko Phục Sinh nghe phiêu lắm

tranduchai
24-05-12, 08:01 PM
chơi vui thui :)]:)] dịp hè sẽ qua mau

sadlyken
24-05-12, 11:19 PM
mà chơi off cũng nản, có nhiều cái đánh ko nổi. boss solo cũg ko nổi

khjnkhjn
25-05-12, 12:07 AM
cai game_sevver nam o dau vay ban

ban co the share minh game_server dc ko

camdoia12
29-05-12, 05:14 AM

minhjirachi
29-05-12, 10:42 AM
Cho mình hỏi làm cách nào để thăng cấp cái con Nguyên Thần lên cao nhất vậy? Nâng max nó luôn đó! Với lại cho mình xin lại nguyên cái list lệnh GM đi. Lâu quá không chơi giờ chơi lại làm mất tiêu hết òi. Hồi trước nhớ file .txt đó có hướng dẫn add 1 cái là pháp bảo +20 đồng thời là đồ bạch kim luôn. Nhìn đã quá xá đã. Ai biết thì chỉ dùm mình! Thanks!

mjnhug0o0
03-06-12, 11:16 AM
thế còn lệnh của GM thì sao ?
định nghịch mà tinh luyện pháp bảo lên lv 99 chắc chết quá , dù đã chỉnh 100 linh lực 1 cấp rồi vẫn thấy nản, có cách nào chỉnh cấp pháp bảo ko?
xem hướng dẫn chỉ biết làm đúng cái lệnh setlev
còn lệnh nào nữa share lun đi bác
-wsetlev .................................................. .................................................. .........................

Bạn ơi đánh boss ở đâu ra đồ 8x và 9x thế hả bạn.Cả giới chỉ và hộ phù nữa...

Anh cho em hỏi với nếu mún khi đăng ký tài khoản xong có sẵn MC lun ấy thì làm thế nào anh.Tự add khi đăng ký acc lun ấy.Ví dụ em đăng ký xong thì có sẵn 9999 mc lun ấy8-x

Làm hoài không được, cho mình yahoo để nói chuyện cho dễ đi bạn

bankubonmay
10-06-12, 12:25 PM
Game ts nhẹ lên sv cũng nhẹ

soituyet89
10-06-12, 08:10 PM
sao mình đăng nhập vào thì hiện bảng đang kết nối server rùi đứng đó lun ko vao dc.

sysut
18-06-12, 01:25 PM
sao mo cai file To-slax hk dcb-)

xanderrot
18-06-12, 07:52 PM
cái gam này phải cài cái chương trình máy ảo nửa hả bác cuilui

denhatNM
05-07-12, 02:17 PM

Quyết định nghịch cái thục sơn ..vì client tiếng việt hết ..đỡ phải ngồi việt hóa =))

sao mình ko vô đc 127.0.0.1 vậy bạn

traimuong
10-07-12, 12:39 PM
nghe nói clip thiếu cái gì đó à! ai biết chỉ rõ ràng tui với hic hic mới làm mà chả hiểu gì

manutd1752
13-07-12, 08:34 PM
Link Xem Hướng Dẫn Onl : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhớ Thanks nhé . \m/ \m/ \m/

yukito11
19-07-12, 02:04 PM
sao kiểm tra IP của máy mình nó như thế này zậy bạn, bạn giúp mình chuyển sang giống bạn đc ko

anhnenh0ck
31-08-12, 06:48 PM
down caj nao de choj vay AE,. ..................................................

vanvu25011
02-09-12, 05:24 PM
mình bị lỗi cái CRT conect time out .

strengnvm
02-09-12, 07:29 PM
Chủ topic up lại cái client với được ko . mình down về nối lại rồi mà ko giải nén đựoc . nó báo " no archives found "

bạn nào khác có client thì up lên giúp với .
nghỉ lễ ko có gì làm chán quá . con bồ nó về quê mịa rồi . đang chán

ip của mình là 192.168.71.140 thì cứ lấy luôn hay phải đổi thành 192.168.1.250 . mình không phải dân it . cung ít mày mò máy tính nên cũng ko biết đổi thế nào .trong diễn đàn có một bài viết thế này không biết làm theo được ko "
( Mở VMware lên. Vào Edit -> Virtual Network Editor...
file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CGAMES%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsoh tml1%5C01%5Cclip_image001.gif (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Chọn Tab Host Virtual Adapter -> Add... -> OK -> Apply
file:///C:%5CDOCUME%7E1%5CGAMES%5CLOCALS%7E1%5CTemp%5Cmsoh tml1%5C01%5Cclip_image001.gif (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Chọn Tab Host Virtual NetWork Mapping -> Ấn vào dấu mũi tên chỗ VM vừa add -> Chọn Subnet... -> Sửa IP thành 192.168.200.0 -> OK
Chọn File -> Open mở chỉ đường dẫn đến file Ubuntu.vmx vừa giải nén.
Kích đúp vào phần Network Adapter, tick vào Custom: Specific ... , Chọn VMnet2(Host-Only) là card mà bạn vừa add vào. Sau đó chọn Power on this virtual machine.
Chọn I moved it -> OK. Nếu nó hiện ra cái bảng báo lỗi thì chọn Try Again
Giờ config card mạng ở Windows.
Vào Network ở Window. Chọn VMware Network Adapter VMnet2 là card vừa add. Đổi IP thành 192.168.200.129 -> OK

Nếu như vậy bạn sẽ phải sửa cả Ip trong máy ảo kia nữa, Vì trong đó người cài đặt đã fix cứng IP máy đó rồi.

vanvu25011
02-09-12, 11:09 PM
Nếu như vậy bạn sẽ phải sửa cả Ip trong máy ảo kia nữa, Vì trong đó người cài đặt đã fix cứng IP máy đó rồi.

ý mình muốn hỏi cách làm sao để kết nối cái SecureCRT 6.5 .Vì mình làm nó toàn báo time out thôi . mình ko biết cách chỉnh IP ở chỗ nào hết

ltvphuc
09-09-12, 02:35 AM
cái này đâu có coLinux đâu mà sủa hả ông à ông có tất cả các lệnh của gm k cho tui với :D

- Trích từ rz <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

link trên có 3 file txt id của effects, items và skill.

- Nếu chỉ tự sướng thì ông xài cái nì là đủ. Đã check, khớp với bản của chủ topic

Mount (thu coi~)
-additem x plus y (x:count of items, y: level of items)

1200 Tiger
3482,Blue Flame Horse
3483,Red Flame Horse
3484,Moon Bear
3485,White Bear
4047,Sea Kylin
4048,Fire Kylin
4049,Holy Floater
4050,Elite Floater
4196,Silver Wolf
4197,Golden Wolf
5919,Fire Phoenix
5949,Aurora Reindeer
5950,Lightning Reindeer
6095,Bravo Tiger (+40%)
6096,Fancy Fox (+40%)
6097,Secret Fox (+40%)
6098,Golden Dragon (+40%)
6099,Cyan Dragon (+40%)

Potions (thuoc tang luc+ ve)
-additem x (x:count of items)

6236,Carol Pill of Strength,"Increase 20 points of Strength, lasting 20 minutes.",
6237,Carol Pill of Dexterity,"Increase 20 points of Dexterity, lasting 20 minutes.",
6238,Carol Pill of Intelligence,"Increase 20 points of Intelligence, lasting 20 minutes.",
6239,Carol Pill of Vitality,"Increase 20 points of Vitality, lasting 20 minutes.",
6240,Carol Pill of Speed,"Speed +10%, lasting 20 minutes.",
6241,Carol Pill of All,"Strength +20, Dexterity +20, Intelligence +20, Vitality +20, HP max limit +500, lasting 20 minutes.",
6242,Adv. Carol Pill of All,"Strength +20, Dexterity +20, Intelligence +20, Vitality +20, HP max limit +1000, speed +10%, lasting 4 hours.",
1003,Jackstraw x5, hinh nhan the mang
3949,Teleport Charm, ve dich chuyen
4034,Guild Token,The token can teleport you back to your Guild Demesne.,x 1
4577,Return Charm,Use it to return to the closest village/city.,
1402,Vulnerary (L),"Increase 1000 HP in 10 seconds, it can be used in battle.",x5
1405,Alchemy Pill (L),"Increase 1000 Mana in 10 seconds, it can be used in battle.",x5

Pet

1080,Pet Food of Tamer x5, thuc an cho pet bat
6116,Adv. Pet Food x5, thuc an cho pet buff
3511,Pet Level Up Book,Use it to make little pet level up. Pet level need be equal or higher than 10. You could use it when pet experience is full at current level.,x5
3507,Pet Exp Book,"Little pet gains 20 points extra experience in every minute, lasting 1 hour.",x5
3922,Pet Attributes Reset Book,Use it to reset attribute points of current pet.,
4327,Pet Rename Scroll,The rename chances of little pet can be restored to 3 by using the scroll.,
4913,Light Pet Skill Forget Book,"Use it, you can let your pet forget one chosen skill of its all skills except the original skill.",
3895,Pet Skill Book (Adv. Energy),"Pet learns the skill to increase master's energy, 3 + (pet level - 10) * 2 points in every 30 seconds. Pet can learn one more skill after reaching level 11, 15 and 20.",
4176,Pet Skill Book (Defense),"Pet learns the skill to increase master's physical defense (pet level * 1)%. Pet can learn one more skill after reaching level 11, 15 and 20. Pet can't learn the skill if it has grasped same skill before.",
4469,Pet Skill Book (HP Recovery),"Pet learns the skill to increase master's HP recovery speed in non-battle state. Pet can learn one more skill after reaching level 11, 15 and 20. Pet can't learn the skill if it has grasped same skill before.",
4470,Pet Skill Book (Mana Recovery),"Pet learns the skill to increase master's Mana recovery speed in non-battle state. Pet can learn one more skill after reaching level 11, 15 and 21. Pet can't learn the skill if it has grasped same skill before.",
4912,Pet Skill Book (Battle Mana Recovery),"Pet learns the skill to help master recover Mana in battle state. Pet can learn one more skill after reaching level 11, 15 and 20.",
5885,Pet Skill Book (HP Upper Limit),"Pet learns the skill to increase the master's HP upper limit. Pet can learn one more skill after reaching level 11, 15 and 20. Pet can't learn the skill if it has grasped same skill before.",
5888,Pet Skill Book (Energy),"Pet learns the skill to increase master's energy, 3 + (pet level - 10) points in every 30 seconds. Pet can learn one more skill after reaching level 11, 15 and 20.",
---------------------------------------
356,Little Panda (Pet),"Pet Little Panda, increase master's HP upper limit. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
530,Little Onion (Pet),"Pet Little Onion, increase master's HP upper limit, and increase master's HP recovery speed in non-battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
531,Ganoderma (Pet),"Pet Ganoderma, increase master's Mana recovery speed in non-battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
532,Little Wild Mule (Pet),"Pet Little Wild Mule, increase master's Mana upper limit. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
533,Golden Monkey (Pet),"Pet Golden Monkey, increase master's HP recovery speed in non-battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
3486,Golden Husky (Pet),"Pet Golden Husky, increase master's Mana upper limit, and increase master's mana recovery speed in non-battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
3487,Siberian Husky (Pet),"Pet Siberian Husky, increase master's Mana recovery speed in non-battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
3488,Red Hornbill (Pet),"Pet Red Hornbill, increase master's HP upper limit, and increase master's HP recovery speed in non-battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
3489,Blue Hornbill (Pet),"Pet Blue Hornbill, increase master's HP recovery speed in non-battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
3991,Firefly Cavy (Pet),"Pet Firefly Cavy, increase master's defense, and increase master's HP recovery speed in non-battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
3992,Moonlight Cavy (Pet),"Pet Moonlight Cavy, increase master's defense, and increase master's HP recovery speed in non-battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
4269,Mini Mech Monster (Pet),"Pet Mini Mech Monster, increase master's defense, and increase master's HP upper limit. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.", (nien thu)
4331,Grey Rabbit (Pet),"Pet Grey Rabbit, increase master's HP recovery speed in non-battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.
4835,Nine Tails Fox (Pet),"Pet Nine Tails Fox, increase master's Mana upper limit, and increase master's mana recovery speed even in battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
4836,Red-crowned Crane (Pet),"Pet Red-crowned Crane, increase master's HP upper limit, and increase master's HP recovery speed in non-battle state. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",
5530,Moon Rabbit (Pet),"Pet Moon Rabbit, increase master's mana recovery speed even in battle state, and increase 5% of moving speed. It will get attribution points for master and can learn extra skills from level 11.",

Gem

382,Blue Identify Gem
383,Golden Identify Gem
902,Titanium Stone, +5%luck khi up do
1172,Core Titanium Stone,Increase the combine success rate to 100% when combination of +4 ~ +6.,
4052,Dark Golden Identify Gem,"Dark Golden Identify Gem, use it to identify dark golden items, arouse the item's potential ability. Blacksmith can help you do the identification.",x 1
4053,Sky Blue Identify Gem,"Sky Blue Identify Gem, use it to identify sky blue items, arouse the item's potential ability. Blacksmith can help you do the identification.",x 1
4054,Jade Green Identify Gem,"Jade Green Identify Gem, use it to identify jade green items, arouse the item's potential ability. Blacksmith can help you do the identification.",x 1
4055,Platinum Identify Gem,"Platinum Identify Gem, use it to identify platinum items, arouse the item's potential ability. Blacksmith can help you do the identification.",x 1

Store (mo rong tui do)
1153,Small Lucky Bag (30 day),"Hire small lucky bag 1 day, during the time, you will have 1 extra page in your item box. The items in this extra page can't be used or moved if your hiring time expired. You need hire again to rediscover them.",
1157,Package (30 day),"Hire package 1 day, during the time, you will have 12 extra blanks in your warehouse item box. This extra item box will be closed if your hiring time expired, but the items there will not disappear. You need hire again to rediscover the items.",
1250,Super Lucky Bag,Use it to have an extra page of your item box forever., (mo rong tui do mai~ mai~)
1251,Super Package,Use it to have 12 extra blanks of your warehouse forever., (mo rong thung kho mai~ mai~)

Living Skills (items de hoc ky nang song)
2000,Red Grass,Material to make medicine (lvl 1),
2001,Wild Mushroom,Material to make medicine (lvl 1),
2002,Red Rooted Salvia,Material to make medicine (lvl 1),
2003,Summer Withered Grass,Material to make medicine (lvl 2),
2004,Red Fruit,Material to make medicine (lvl 2),
2005,Lichee Grass,Material to make medicine (lvl 2),
2006,Honewort,Material to make medicine (lvl 3),
2007,Polygonum,Material to make medicine (lvl 3),
2008,Honeysuckle,Material to make medicine (lvl 3),
2009,Grosvenor Momordica,Material to make medicine (lvl 4),
2010,Cowbane,Material to make medicine (lvl 4),
2011,Stone Orchid,Material to make medicine (lvl 4),
2012,Fig,Material to make medicine (lvl 5),
2013,Durmast,Material to make medicine (lvl 5),
2014,Thyme,Material to make medicine (lvl 5),
2015,Orange Ore,Material to make charm (lvl 1),
2016,Dolomite Ore,Material to make charm (lvl 1),
2017,Leucite Ore,Material to make charm (lvl 2),
2018,Green Ore,Material to make charm (lvl 2),
2019,Spinel Ore,Material to make charm (lvl 3),
2020,Barite Ore,Material to make charm (lvl 3),
2021,Magnesium Ore,Material to make charm (lvl 4),
2022,Flame Ore,Material to make charm (lvl 4),
2063,Aluminum Ore,Material to make charm (lvl 5),
2064,Silver Ore,Material to make charm (lvl 5),
4871,Tuckahoe,Material to make medicine (lvl 6),
4872,Ephedra,Material to make medicine (lvl 6),
4873,Silver Rhino Grass,Material to make medicine (lvl 6),
4874,Topaz Grass,Material to make medicine (lvl 7),
4875,Snow Grass,Material to make medicine (lvl 7),
4876,Gentian,Material to make medicine (lvl 7),
4877,Calcite Ore,Material to make charm (lvl 6),
4878,Magnesite Ore,Material to make charm (lvl 6),
4879,Manganese Ore,Material to make charm (lvl 7),
4880,Jade Ore,Material to make charm (lvl 7),
4881,Mica Ore,Material to make charm (lvl 7),

ltvphuc
09-09-12, 02:52 AM
sao kiểm tra IP của máy mình nó như thế này zậy bạn, bạn giúp mình chuyển sang giống bạn đc ko

chỉ cần chuyển duy nhất ip của loopback adapter thành 192.168.1.xxx (xxx số bất kỳ 1-255) là được. Không cần chỉnh IP mấy cái card mạng của VM.

hienteo
09-09-12, 08:47 PM
CuiLui cho mình hỏi khi chạy thục sơn hình như không chạy được 2 card mạng song song thì phải. minh đã thử config card thật ( Local Area Connection) về 192.168.1.104 thì card ảo ( Local Area Connection 2 ) không kết nối được Internet và nếu dùng card ảo ( Local Area Connection 2 ) config 192.168.1.104 thì SecureCRT 6.5 lại bao disconext mình mới học config mạng chơi game lên rất gà mọng các bác chỉ giáo ( đã chơi được game này rùi )

ironhide
17-09-12, 08:39 PM
Mình vừa down 1 sv về cài thử, SV chạy ok, nhưng client có vấn đề hay sao đó, khi login toàn báo là đang connect đến sv, mình đoán thì do ping config của sv chưa đúng,
Bạn nào có thể giúp mình được thì để lại yahoo được ko

tuyentc
17-09-12, 08:43 PM
Mình vừa down 1 sv về cài thử, SV chạy ok, nhưng client có vấn đề hay sao đó, khi login toàn báo là đang connect đến sv, mình đoán thì do ping config của sv chưa đúng,
Bạn nào có thể giúp mình được thì để lại yahoo được ko

tắt diệt virus đi là vào chơi đc ngay :))

ironhide
17-09-12, 08:48 PM
Bạn có thể team view xem giúp mình ko

Maximum
17-09-12, 08:52 PM

ironhide
17-09-12, 08:54 PM
Bạn Maximum chơi được rồi à, bạn có chỉnh file config.ini trong client ko, với lại cho t hỏi, sv này có động đến cái Card mạng loopback ko vì trong video Tut ko thấy nói

Maximum
17-09-12, 09:30 PM
Bạn Maximum chơi được rồi à, bạn có chỉnh file config.ini trong client ko, với lại cho t hỏi, sv này có động đến cái Card mạng loopback ko vì trong video Tut ko thấy nói

Bạn edit cái VMnet1 trong Network Connections thôi, ip dạng là 192.168.1.XXX, XXX miễn là ko phải 250 là đc, Network của Ubuntu bạn chọn Bridged,hình như chỉ cần có thế.

ironhide
17-09-12, 09:33 PM
Bạn edit cái VMnet1 trong Network Connections thôi, ip dạng là 192.168.1.XXX, XXX miễn là ko phải 250 là đc, Network của Ubuntu bạn chọn Bridged,hình như chỉ cần có thế.

edit cái VMnet1 trong Network Connections thôi, ip dạng là 192.168.1.XXX, edit cái này để làm gì, mấy cái VMnet của mình trước đây đã ko trùng 250 rồi, trong file config.ini của mình có đoạn

ServerIp = "192.168.1.250"
ServerPort = "8888"
Skiplogin = "0"
mình sửa thành

ServerPort = "8888"
Skiplogin = "0"

mà login nó cứ báo Đag liên kết tới máy chủ

Maximum
17-09-12, 09:42 PM
edit cái VMnet1 trong Network Connections thôi, ip dạng là 192.168.1.XXX, edit cái này để làm gì, mấy cái VMnet của mình trước đây đã ko trùng 250 rồi, trong file config.ini của mình có đoạn

ServerPort = "8888"
Skiplogin = "0"
mình sửa thành

ServerPort = "8888"
Skiplogin = "0"

mà login nó cứ báo Đag liên kết tới máy chủ

ironhide
17-09-12, 10:04 PM
Đã chỉnh như bạn nói, vẫn bị "Đang liên kết tới máy chủ"

tuyentc
17-09-12, 10:25 PM
Đã chỉnh như bạn nói, vẫn bị "Đang liên kết tới máy chủ"

bạn xem kĩ hướng dẫn nha. chỉ cần tắt diệt virus đi là ok mà. vào chơi ngon lành :)-
mã gm mà mình đc biết -setlev 99 -additem 10004

ironhide
17-09-12, 10:32 PM
bạn xem kĩ hướng dẫn nha. chỉ cần tắt diệt virus đi là ok mà. vào chơi ngon lành :)-
mã gm mà mình đc biết -setlev 99 -additem 10004

Cảm ơn nhé, mình vào được rồi, đúng là do cái anti virus thật

Maximum
17-09-12, 10:59 PM

ironhide
17-09-12, 11:21 PM
thư mục sm đấy, lúc chiều tìm cũng k ra, mãi mới thấy

Maximum
17-09-12, 11:31 PM

Thư mục đó để chạy sv còn file config sv nó nằm lỗ nào đó, mấy cái file để edit exp drop ấy.

ironhide
18-09-12, 11:11 AM
Hôm qua dùng mạng dây thì các máy trong mạng lan mình connect đến sv được, chơi đựoic,
Hôm nay chuyển sang dùng wifi thì máy thật ko thể connect đến máy ảo, mình đọc trên mạng thì thấy để Network của máy ảo thành Nat, ko dùng Bridge nữa, làm thử thì máy thật ping đc máy ảo, nhưng các máy trong mạng lan wifi thì ko thể connect đến máy ảo nữa.

Ai biết cách nào sửa ko

lentranvnag
19-09-12, 12:56 PM
Anh cuilui ơi có thể hướng dẫn giúp cài đặt game này trên win xp và kết nối mạng Lan được không anh.
Cám Ơn nhiều rất thích game này mà không biết cài

vanvu25011
20-09-12, 10:06 PM
cài thục sơn chạy mà ko thể mở sv bằng lệnh . cd/sm là lỗi gì vậy ai chỉ mình với .

shadow111
28-09-12, 10:24 PM
cài thục sơn chạy mà ko thể mở sv bằng lệnh . cd/sm là lỗi gì vậy ai chỉ mình với .
Bạn đánh là cd /sm chứ ko phải cd/sm
Nhân tiện hỏi có mấy cái nv trong server ko nhận được để lấy pháp bảo ví dụ như cái nhiệm vụ ở chỗ dược thương thiên hóa thôn. Bác cuilui xem hộ cái

vanvu25011
03-10-12, 12:42 PM
cám ơn bạn shadow111 nhé . mở sv được rồi :)) nhưng ko vào game được . . . nó bão lỗi [graph] gì gì đó .
mình nghĩ là do client hoặc do sai ip thôi chứ chạy sv ko có lỗi gì hết .... vảo web reg account bình thường mà

tyhoekaka
15-11-12, 06:54 AM
Có ai bít website sv này nằm ở file nào k

o0ol0veuo0o
15-11-12, 01:00 PM
sao mình ping config thì bị báo is not recofnized as an internal or external command, operable progam or batch file
...
còn edit virtural network editor cái vmnet1 thành 192.168.1.xxx ( xxx khác 250 ) thì toàn bị báo là an error has occurred in vmnet1 settings. the subnet ip and subnet mask are mismatch :(
híc

tyhoekaka
15-11-12, 11:03 PM

bạn có biết web của sv nằm ở thư mục nào k vậy.

s2hp91
15-11-12, 11:31 PM
ê lãng tử để tôi xem thử cho ^^

NgheoNhatXom
16-11-12, 12:26 AM

ko phải việt hóa tý nào hả bác hải

haotuan
18-11-12, 10:14 PM
Các bác cho hỏi! em moi biết chơi tìm mãi không biết đường đi qua các map 6x ,7x ,8x,9x thấy thông tin server có động 9x đi qua cho "NLT" là chỗ nào vậy ai biết chỉ dùm. Máp hắc cốc đi đường nào qua vật chỉ dùm em luôn. Cám ơn các anh chị

mjnhug0o0
22-11-12, 06:44 AM

luuthiphuong19
01-12-12, 10:38 AM
mình có thể chỉnh được max cấp lên lv tuỳ thích.cao nhất là 999
Bạn nào chơi off thích cảm giác lv cao và quái lv khủng bố pm yahoo
mình sẽ giúp.Còn các SV onl mình sẽ ko giúp.chỉ giúp off
Và hiện h có 2 SV đã có lv max là 140

cám ơn bạn shadow111 nhé . mở sv được rồi :)) nhưng ko vào game được . . . nó bão lỗi [graph] gì gì đó .
mình nghĩ là do client hoặc do sai ip thôi chứ chạy sv ko có lỗi gì hết .... vảo web reg account bình thường mà
Xem lại cái drivre nhà bạn nhé.Không có cline nào làn lỗi lên cái hiện tương lỗi Graph đâu.
hoặc bạn chỉnh sai ở đâu đó

vns.mrv
03-12-12, 01:29 PM
Bạn ơi cho mình hỏi với, mình dùng win8 64b, khi cài secureCRT nó báo lỗi ko load được các file .dll, bạn có thể giúp mình không?

tyhoekaka
05-12-12, 05:21 PM
Anh em vào chơi đê sv cũng vui lắm

kadjck2
08-12-12, 07:17 PM
mấy bác ơi giúp em về cái này cái :::: e chạy máy ảo chạy xong nó hiện trong máy ảo là >sever login< rồi nhấn sao mới vào được bên trong sever được mấy bác giúp em Y!M : mongseduoc_thathu Mấy Bác giúp em 8->

tyhoekaka
12-12-12, 10:46 PM
sv mới mua tên miền mới nè

hoduytho12
21-12-12, 11:27 AM
cuilui ơi chỉ mình cách cài với mình down hết rồi nhưng tới fần đầu tiên chỗ VMware bấm slax rồi start là nó bị lỗi cài gì đó :(( huhu mình đang chơi trên Win7 32bit

123yeahnet
25-12-12, 03:50 PM

bomcao
27-12-12, 05:36 PM
win7 64bit chay ngon lành rồi khổ cái chơi ko biết đường đi wa cái pb Nguyệt Long Thôn tim kiếm khắp diễn đàn toàn là tin open server thôi chóng mặt

123yeahnet
28-12-12, 12:07 PM
win7 64bit chay ngon lành rồi khổ cái chơi ko biết đường đi wa cái pb Nguyệt Long Thôn tim kiếm khắp diễn đàn toàn là tin open server thôi chóng mặt

Bạn này chắc ko đọc bài viết từ đầu tới giờ :)) có video hướng dẫn đường qua pb đó. Ráng lục lại đi

sonofheaven
22-01-13, 08:19 AM
Cảm ơn anh nhé, anh cuilui!
Sẵn tiện đây hỏi thăm anh rằng anh có thể làm bản Thục Sơn Offline mới nhất lấy từ NetGame Asia không vậy ạ?
Phiên bản bây giờ là 2.5.x gì đó anh?
;;) Mạo muội hỏi chút thôi mong anh đừng giận nhé!
Hay là anh chỉ cách em làm server luôn đi anh! =P~

zipntt
26-01-13, 11:17 PM

123yeahnet
18-02-13, 11:31 AM
Các bác cho em hỏi :-? Server của chủ topic share này muốn cài hamachi chơi LAN thì cài hamachi trên windows hay linux (vmware)? :x

tnbt1410
06-03-13, 08:16 PM
Ai cho mình hỏi file item ở đâu vậy ?
Cần bảng item để set mà vào kô thấy :|

zlacostez
30-03-13, 03:36 AM
có ai co phàn mền tạo máy chủ ảo VMware chậy trên linux add cho minh cái Link thank nhùi
:D:D:D

mình cũng bị mà không hiẻu nguyên nhân ai có bit khác phục chỉ cho moi người với\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

danhducdcnag
03-04-13, 10:15 AM
mình muốn thên tin tức làm sao vậy mấy bác???

heyZmen
11-04-13, 11:20 AM
Cuilui ơi bạn có thể chỉ mình cách setup từ A -> Z cái game thục sơn này ko?

VD như:

Bước 1: cài xampp
Bước 2: import database
Bước 3: cài server source
Bước 4: Config server
Bước 5: Config client cho đồng bộ với server.

Mình chưa rõ từ bước 3 -> 5 cách làm như thế nào những file nào cần chỉnh lại IP. Bạn có thể cho mình cái source server thôi chưa setup luôn ko? Thanks bạn nhiều!!!

cuilui
13-04-13, 05:40 AM
Cuilui ơi bạn có thể chỉ mình cách setup từ A -> Z cái game thục sơn này ko?

VD như:

Bước 1: cài xampp
Bước 2: import database
Bước 3: cài server source
Bước 4: Config server
Bước 5: Config client cho đồng bộ với server.

Mình chưa rõ từ bước 3 -> 5 cách làm như thế nào những file nào cần chỉnh lại IP. Bạn có thể cho mình cái source server thôi chưa setup luôn ko? Thanks bạn nhiều!!!

lấy về xem đi , xóa hết game này rồi may là còn trên mf

pass là cuilui thì phải ! ko đúng thì giờ tay lên nhé , lâu quá ko nhớ rõ :-B

bs.1510
27-04-13, 10:21 PM
mình muốn thên tin tức làm sao vậy mấy bác???

Theo mình biết thì bạn kết nối với Centos, bạn vào opt/lampp/htdocs bạn cứ theo đó mà làm.

bs.1510
27-04-13, 10:31 PM
Ai cho mình hỏi file item ở đâu vậy ?
Cần bảng item để set mà vào kô thấy :|

Item bạn cần đây, chữ bị lỗi font nên hơi khó nhìn tí.

Bạn set thử trong Vmnet1-hosonly là 192.168.1.0 thử xem còn bị k nhé, bên máy mình, mình làm nv thì k bị time out nữa.

s2hp91
30-04-13, 01:45 PM
ai còn giữ EVP tool không share cho tớ với thanks

star7979
04-05-13, 09:49 AM
ai còn giữ EVP tool không share cho tớ với thanks

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> day ban xem co phai ko

trongbt1990
23-06-13, 05:58 PM
tui san bos sao chang thay ra do tim toan` do cui ko ak` chinh the nao` the?

tnbt1410
30-07-13, 06:56 PM
Tình hình là toàn bị lỗi chạy SRT connection timed out :| ai biết fix kô thế

mrcuasua
01-07-14, 01:43 PM
Sao mình không vào được phó bản Âm Phong Động trong Phó bản Nguyệt Long thôn nhỉ? Help me!

nhocgucci
17-04-15, 11:10 AM
ai làm video hướng dẫn từ đầu đến cuối cụ thể đc k ạ

buffbh
20-05-15, 03:25 PM
Sao bản này mình dùng laptop để chạy thì thấy như thế này.
1. Khi chạy bằng mạng cắm dây mạng trực tiếp thì chạy off ok

Tình hình là toàn bị lỗi chạy SRT connection timed out :| ai biết fix kô thế
chắc bạn chạy bằng dùng mạng wifi. mình cũng gặp lỗi tương tự khi dùng wifi nhưng khi cắm dây mạng vào trực tiếp thì lại chạy dc.

buffbh
20-05-15, 03:31 PM
Ai biết dạy mình với
Tự nhiên lại được :D
Reset lại máy lại oke ảo thật :D
bạn dùng wifi hay mạng dây vậy. mình gặp quả này nhưng mạng dây thì ok. còn wifi vẫn connection time out

buffbh
20-05-15, 03:48 PM
chắc bạn dùng wifi giống mình. mình cũng dính cái lỗi này mà ko làm dc

mình bị lỗi cái CRT conect time out .

Giôgn mình rồi. bạn làm dc chưa

chỉ cần chuyển duy nhất ip của loopback adapter thành 192.168.1.xxx (xxx số bất kỳ 1-255) là được. Không cần chỉnh IP mấy cái card mạng của VM.
bạn hướng dẫn cụ thể đoạn này dc ko. vào đâu mà chuyển cái ip của loopback adapter dc. thankx bạn

buffbh
20-05-15, 04:07 PM
bạn chỉ mình cụ thể các edit cái Vmnet1 như thế nào với. vì dùng wifi nên làm bình thường như mạng dây ko chạy dc

handoi198914
15-06-15, 08:13 PM
thanks cho tinh thần của chủ pic....Lâu lắm rồi mới lại chơi lại game này :D....Thanh thành vô đối :D

handoi198914
15-06-15, 08:24 PM
links die rồi.... ai còn giữ bộ SV này share dùm mình với....ngồi vọc game này xem sao

trongbt1990
16-08-15, 10:51 AM
sao mình chạy ok hết rồi , vào đến chọn sever thì ko có sever nào nhỉ/ trong video thì tên sever là jupiter nhưng sao mình chẳng thấy bóng ma sever nào ta

darkbloody
14-05-16, 02:06 PM
em có 2 vấn đề muốn hỏi mong các bác giải đáp giúp :(
1 : Bác nào có tool EVP Editor cho em xin với link hỏng hết cả rồi
2 : Sv của bác cuilui trên máy ảo thì có thể tìm những file .evp và .lua để edit ở đâu ( cái này mong hướng dẫn cụ thể hơn :3 ) ví dụ vào đâu = winscp hay gì đó để tìm hay là ... vv

takeda12
17-03-19, 05:33 AM
Lâu ko vọc SV thục sơn kỳ hiệp..Nay e vọc lại server của bác cuilui...Mấy bác cho e hỏi là server này chỉnh pet tự nhặt đồ như thế nào ạ..e cho pet học kill nhặt sao nó nhặt gần và rất chậm..ai biết chỉ e cách fix pet có thể nhặt xa và nhanh 1 chút dc ko ạ..e chân thành cảm ơn ạ

buocvodoi
19-09-21, 02:24 AM
Cho mình hỏi mình cài xong hết đến lúc vào lauch bật game thì nó đòi phải bật bằng game.exe fix như thế nào vậy cảm ơn hix.

anhtuanapt
19-11-21, 10:09 PM
Cho mình hỏi mình cài xong hết đến lúc vào lauch bật game thì nó đòi phải bật bằng game.exe fix như thế nào vậy cảm ơn hix.

run = launcher.exe đợi 1 lúc là đc

thomeo36
06-11-23, 01:33 PM
Pet mới lỗi hết rồi, học kill ko tạc dụng. cuilui có the huong dẫn fix dc ko.

DungT
06-11-23, 03:47 PM
Pet mới lỗi hết rồi, học kill ko tạc dụng. cuilui có the huong dẫn fix dc ko.

bác nào có sv mới hơn sv của anh chủ thớt không vì sv này cũng từ năm 2012 rồi
chủ thớt cũng không có update gì thêm

luuhoainam20
27-12-23, 02:41 PM
bác nào có sv mới hơn sv của anh chủ thớt không vì sv này cũng từ năm 2012 rồi
chủ thớt cũng không có update gì thêm

Bạn chạy offline để chơi vui à.
kết bạn zalo mình nhé : 0979680026 Gọi điện nhớ nhắn tin trước

DungT
27-12-23, 07:30 PM
Bạn chạy offline để chơi vui à.
kết bạn zalo mình nhé : 0979680026 Gọi điện nhớ nhắn tin trước

zalo này không có bạn ơi 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

luuhoainam20
03-01-24, 08:57 PM
zalo này không có bạn ơi 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

Bạn gọi điện liên hệ trực tiếp mình nhé

DungT
05-01-24, 03:18 AM
Bạn gọi điện liên hệ trực tiếp mình nhé

có phí gì không bác 30 charrrrrrrrrrr

luuhoainam20
05-01-24, 05:49 PM
có phí gì không bác 30 charrrrrrrrrrr
Server không có tính năng thì tôi cho client về tự mà vọc

DungT
06-01-24, 11:04 AM
Server không có tính năng thì tôi cho client về tự mà vọc

kết bạn fb đi bác ơi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> kk