PDA

View Full Version : [JX] Cần Các Anh Chị Hướng Dẫn Tận Tình

lamthuyhien18
07-05-12, 07:43 PM
Em mới tập dev jx nhưng kiến thức có hạn , mặc dù đã đọc hết Ebok nhưng vẫn ko tìm ra cách làm
em có 1 số câu hỏi dưới đây ai biết thì hướng dẫn giúp em tại đây nha
Hiện tại e đang làm sv Jxvietnam kết hợp hút hít của heocon245 tại topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
em đưa online quá hamachi và đã sảy ra 1 số lỗi em ko thể fix được như sau :

1 - Bị dis gameserver là nhân vật sẽ bị mất hết skill

2 - Cách chỉnh sửa thời gian vật phẩm biến mất , khi rớt xuống đất như là máu , mana , item .v..v .

3 - Hiện thị ngày giờ hết hạn của Account

4 - Làm từ server chỉ cho một ip Wan chỉ vào được 1 acc thôi , nếu vào acc thứ 2 sẽ kết nối server thất bại ...

hoặc sao cũng được miễn sao chi vào dc 1 acc duy nhât ( cách này hạn chế acc đăng nhập làm lag sv và dupe hay hack ..v...v.. )

thaihoa91
07-05-12, 07:50 PM
1 và 3 thì tui ko rành !

Còn 2 thì vào \Settings\obj\ObjData.txt

Mở nó bằng Excel và tìm cột LifeTime chỉnh số lại là dc !

lamthuyhien18
07-05-12, 10:26 PM
1 và 3 thì tui ko rành !

Còn 2 thì vào \Settings\obj\ObjData.txt

Mở nó bằng Excel và tìm cột LifeTime chỉnh số lại là dc !

em làm theo hưỡng dẫn và test thử bổng ,đao, kiếm được rồi vì nó ghi tên item , nhưng còn máu mana và 1 số item của ever thì ko ghi tên item e tìm ko ra anh ạ . a có thể hướng dẫn thêm 1 chút về phần này ko ?

thaihoa91
07-05-12, 10:47 PM
em làm theo hưỡng dẫn và test thử bổng ,đao, kiếm được rồi vì nó ghi tên item , nhưng còn máu mana và 1 số item của ever thì ko ghi tên item e tìm ko ra anh ạ . a có thể hướng dẫn thêm 1 chút về phần này ko ?

Liên quan tới potion hay bình dược chắc là có !