PDA

View Full Version : [TLBB] Không thể kết nối navicat đến mysql của ubuntu

nhactre8x
06-05-12, 11:47 AM
chào mọi người.
mình cài đặt ubuntu xong thì mắc 1 lỗi là
khi mình kết nối navicat từ máy thật vô ubuntu thì ko được báo lỗi : Can't connect to mysql server on '192.168.1.109' (10061).
những navicat mình cài trong ubuntu thì lại kết nối bình thường.
trong phần www có 1 trang index khi mình thay đổi hoặc copy vào folder www đó ko đc.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg)
còn trang index ko sửa code đc

It works!

This is the default web page for this server.

The web server software is running but no content has been added, yet.
ai giúp mình lỗi này với mình cám ơn nhiều

nhactre8x
06-05-12, 10:34 PM
f5 mõi tay vẫn chưa có ai rep.
ai có thể hướng dẫn mình cách set user cho o ngoài connect vào ubuntu ko?

legend1250
07-05-12, 08:06 PM
1) Về MySQL thì mình thấy lỗi đó wen wen, thường là do chưa khởi động MySQL nên gặp vậy. :) Ko phải bỏ qua nhé :-s
Lệnh khởi động:

/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root

2) Chưa gặp bao giờ nên mình chưa biết :(

lemdzung
06-07-13, 11:04 PM
chào mọi người.
khi mình kết nối navicat từ máy thật vô ubuntu thì ko được báo lỗi : Can't connect to mysql server on '192.168.1.109' (10061).
trong phần www có 1 trang index khi mình thay đổi hoặc copy vào folder www đó ko đc.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pg)

Bị lỗi giống bác này cần cao nhân chỉ giúp ??

dodt93
07-07-13, 03:27 AM
chào mọi người.

Bước 1: Lại tiếp tục mở lại Terminal và đưa vào dòng lệnh sau:

sudo apt-get install mysql-server

Bước 2 (không bắt buộc): Để các máy tính khác trong mạng xem được server mà bạn đã tạo, đầu tiên là bạn phải chỉnh sửa “Bind Address”. Bắt đầu bằng việc mở Terminal để sửa file my.cnf.

gksudo gedit /etc/mysql/my.cnf

Tại dòng

bind-address = 127.0.0.1

đổi địa chỉ 127.0.0.1 thành địa chỉ IP của bạn

đổi thì mới kết nối dc navicat nhé...100% . hôm nay vừa bị