PDA

View Full Version : [DDTank 3.0] gamezone.vn xuất hiện Hoàng Kim Thần Long

trminhpc
05-05-12, 08:45 AM
Tuy đang rất bận với các project Game Admin và dev source 2.3 len 3.0, nhưng vẩn bỏ ít time ra update item mới.

Một số Item mới trong đợt này là:
++Hoàng Kim Thần Long Giáp
++Bạch Kim Thần Long Giáp
++Thiết Long Thần Giáp
++Hoàng Long Khôi
++Bạch Long Khôi
++Thiết Long Khôi
++Bùa may mắn 50%
++Bùa may mắn 100%
++Cờ đỏ sao vàng (cánh)

Vài ảnh demo

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Down:

Hướng dẩn:
hướng dẫn thay bác chủ topic nè
down về giải nén copy TemplateAlllist.xml ShopItemList.xml ShopGoodsShowList.xml vào thư mục request
run cái addnewweapon.sql = sql 2k8 r2 chọn execute
copy folder image trong ResourceUpdate04052012 vào floder Resource_2.4.2012 run server và tận hưởng
Ghi chú:
---Tất cả các item trong hình demo đều đã có trong shop
---Bạn sử dụng sever do duthli share, có thể sẽ không mua được item Cờ đỏ sao vàng (cánh), nên các bạn chụi khó add thủ công nhé!

Chúc các bạn thành công!

omomoi
05-05-12, 08:48 AM
Phải thanks gấp thôi ,mới sáng ra có hàng nóng xài rùi :X

thanhbeokute
05-05-12, 08:49 AM
bốc tem.............................................:D

nhocluka
05-05-12, 08:56 AM
tem tập 3 ,........................................

trminhpc
05-05-12, 08:58 AM
tem tập 3 ,........................................

ủa tưởng từ dã Gunny rồi :> ;;)

nhocluka
05-05-12, 09:00 AM
ủa tưởng từ dã Gunny rồi :> ;;)

chả kiếm dc cái sever nào ra hồn , mà làm biếng fix lổi ,do bận cái HKGH.
từ dã rùi , nhưng bon chen up cho vui nhà vui cửa :D:D:D

trminhpc
05-05-12, 09:05 AM
chả kiếm dc cái sever nào ra hồn , mà làm biếng fix lổi ,do bận cái HKGH.
từ dã rùi , nhưng bon chen up cho vui nhà vui cửa :D:D:D

oh! thế chúc bác thành công nhé, chứ cháu từ HKHG lâu rồi, củng tại nó mà ta format nguyên cái HDD :-B

Sesshomaru
05-05-12, 09:11 AM
Hướng dẩn: Do mức độ "Hot" của item nên sẽ không có bất cứ hướng dẩn nào, chỉ share thôi.

bài của bạn sẽ rất hoàn hảo nếu ko có câu này

phatkhin152
05-05-12, 09:19 AM
gunny làm = VMW là làm = mạng ảo , chép vào xài dc ko ạ ?

trminhpc
05-05-12, 09:23 AM

Vẩn hoàn hảo đấy chứ nếu ai đọc và làm d.c ở topic này :
Fix lỗi Set và add cánh mới cho Resource của DDTank 3.0
thì bài này cũng đơn giản

phatkhin152
05-05-12, 09:25 AM

vậy em làm Gunny = Mạng ảo VMW chép vào xài dc ko ạ

zZK3yL0v3Zz
05-05-12, 10:46 AM
Cái này mình có từ lâu rùi hehe fix đc cái lỗi vũ khí mới rùi ......................................

Sesshomaru
05-05-12, 10:52 AM
Một người đã biết Add thì có cần chờ bạn share không=)).những người không biết mới phải chờ.mình không cài gunny.chỉ là góp ý một chút thôi

omomoi
05-05-12, 11:08 AM
Cho mình hỏi ,resource trong cái config của mình là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ,mình làm theo hướng dẫn bên kia nhưng khi thay vào = ip(ip của mình)/Resource/ thì sever bị lỗi ko chạy đc ,vậy mình có cách nào để up mấy item này không ,hoặc nếu đc cho mình xin ID mấy cái item này nhé :D TKs

duyhungvt
05-05-12, 11:21 AM
Bạn ý cứ nói tự add cái cờ :-s, mà có id đâu :))[COLOR="Silver"]

--- Chế độ gộp bài viết ---

SR, quên có file đó :-s, ko để ý ;;)

silop1d
05-05-12, 11:24 AM
hướng dẫn thay bác chủ topic nè
down về giải nén copy TemplateAlllist.xml ShopItemList.xml ShopGoodsShowList.xml vào thư mục request
run cái addnewweapon.sql = sql 2k8 r2 chọn execute
copy folder image trong ResourceUpdate04052012 vào floder Resource_2.4.2012 run server và tận hưởng

duthli
05-05-12, 11:31 AM
cái nỳ dễ update mừ
có query cái sql lên xog copy mấy file kia vào request là xog
copy cả hình ảnh vào resource là đc:)>-:)>-

8xonline
05-05-12, 12:06 PM
Help: trminhpc cho hỏi là edit file ShopItemList.xml thì làm thế nào? Tại shop của bác bán vk vip quá mà sv của mình lại ko cần đến nó nên muốn bỏ bớt vk đi..

MinYeuVy
05-05-12, 01:09 PM
Có ai giúp mình cái lỗi này được không ?
Web 3.4++ không đăng nhập được.

romworld
05-05-12, 01:23 PM
cái source release cua thăng loz này cho vào cái iis của duthchi kia làm đéo loa được item vơi map
vkl
con dog nỳ mang con bỏ chợ hả :-w

trminhpc,đau khổ chưa, có thì xài chửi người ta thằng "loz", "dog" thiếu văn hóa dữ vậy, người ta đã nói trước rùi mà, cái này hok xài dc cái source của duthi cài vào rùi mắn mỏ người khác, lỗi gì gì up hình lên bt mà fix, người ta có người ta share còn hơn người có mà không share để ôm 1 mình để chết đem theo =))

nhokhuynhpq
05-05-12, 01:32 PM
Tuấn àh, mình cũng ngại share như bạn ấy, có thì xài chửi người ta thằng "loz", "dog" thiếu văn hóa dữ vậy, người ta đã nói trước rùi mà, cái này hok xài dc cái source của duthi cài vào rùi mắn mỏ người khác, lỗi gì gì up hình lên bt mà fix, người ta có người ta share còn hơn người có mà không share để ôm 1 mình để chết đem theo =))
Reporting đi ông ơi cho banned vài ngày chơi

trminhpc
05-05-12, 02:49 PM
Help: trminhpc cho hỏi là edit file ShopItemList.xml thì làm thế nào? Tại shop của bác bán vk vip quá mà sv của mình lại ko cần đến nó nên muốn bỏ bớt vk đi..
Cái đó edit file ShopGoodsShowList.xml ko phải file ShopItemList.xml đâu, mở file ShopGoodsShowList.xml tim id vu khi vip rồi xóa đi, xong compress lại.
---------------
hừm bài này không được như mong muốn, đành tìm forum khác share thôi. PP gamezone.vn ^:)^

romworld
05-05-12, 02:57 PM
vậy đi bạn khỏi share GM 2.1 gì hết đó cả request 3.0 luôn

zZK3yL0v3Zz
05-05-12, 03:02 PM
Ôi cái forum ngày càng loạn người ta đã share cho rùi còn chửi đúng là thiếu văn hóa ko bjk làm thì nói một tiếng người ta chỉ cho chứ làm vậy chỉ để người ta bik con người bạn như thế nào rùi

phamngochai2
05-05-12, 04:37 PM
Tui ủng hộ chủ top đấy, chủ top cứ tiếp tục làm công việc của bạn đy, bạn không cần phải đọc những c.m thiếu văn hóa đâu.Những người không biết tôn trọng những j mà người khác share cho, những người đó còn thua cả súc vật.

thantainho
05-05-12, 04:57 PM
Ủng hộ ông bạn đã giúp mình nè. con mấy cái thằng không được học hành nó là như thế đấy... Bố mẹ nó chắc cũng không dạy được nó........

silop1d
05-05-12, 05:36 PM
Cái đó edit file ShopGoodsShowList.xml ko phải file ShopItemList.xml đâu, mở file ShopGoodsShowList.xml tim id vu khi vip rồi xóa đi, xong compress lại.
---------------
hừm bài này không được như mong muốn, đành tìm forum khác share thôi. PP gamezone.vn ^:)^
a đừng nản lòng thế chứ :( 4rum có người tốt lại có loại 4 chân. a cứ mặc chúng nó đi. đọc cm nó làm gì mà chán hã a, khâm phục tài năng của a từ lâu, làm dc gì đều share cho ae cả. E mong a suy nghĩ đừng bỏ rơi chúng e ở đây, chả biết gì hết :(( nếu được a có thể cùng e mở gunny online nhé, e đã có vps rồi hiện tại đang mở vgunny.com . còn cái vps mới chưa dùng tới nếu a vào giúp thì tốt biết mấy.
nếu được a liên lạc e nhé YH :accidentally_stupjdguy
sẵn cho e hỏi thêm đồ vào rương thần tài và lu đồng ở table nào thế ?

nghiadht
05-05-12, 05:37 PM
Rất là hot ... Thanks Được thì thanks nữa .. chắc phải tạo thêm vào acc nữa quá ;)

Thanks nhá ..

javaz99
05-05-12, 05:47 PM
thank you
..................................

ps
all *.xml has Encryption (cant read)

MinYeuVy
05-05-12, 05:47 PM
Hic không share nữa à, chấp thì mấy thằng đó :-s

linhcentrio
05-05-12, 06:00 PM
thank for share!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

duyhungvt
05-05-12, 06:35 PM
Pó tay ==''. Thếu văn hóa phải kệ thôi :(
p/s: id item cho ai k biết :)

5629 Thiết Long Thần Giáp(nữ)
5628 Bạch Kim Thần Long Giáp(nữ)
5627 Hoàng Kim Thần Long Giáp(nữ)
5529 Thiết Long Thần Giáp(nam)
5528 Bạch Kim Thần Long Giáp(nam)
5527 Hoàng Kim Thần Long Giáp(nam)
2408 Bạch Long Khôi(nữ)
2407 Thiết Long Khôi(nữ)
2406 Hoàng Long Khôi(nữ)
2311 Bạch Long Khôi(nam)
2310 Thiết Long Khôi(nam)
2309 Hoàng Long Khôi(nam)
11029 Bùa may mắn 50%
11028 Bùa may mắn 100%
15043 Cờ đỏ sao vàng

kucacld
05-05-12, 11:28 PM
thử xem nào....................................

xonatph
10-05-12, 01:47 AM
Cái này hay à, sao không hướng dẫn cụ thể luôn đi chứ, hic

javaz99
10-05-12, 12:13 PM
thank you
...................................

chikavt
10-05-12, 08:47 PM
có con này nữa à , cám ơn bác nhiều

quangbaoit98
20-05-12, 03:50 PM

mrken2513
20-05-12, 05:30 PM
Ai biết cách fix gió k vậy. Đi war k gió chán quá...

ongtung09
20-05-12, 06:42 PM
thank!!!!!!!!!!!!!!!!! để thử xem nào :D

skriptank
20-05-12, 10:53 PM
khà khà, ko muốn thank nhưng mà ko thank ko đc, phải thanks :))

dongnguyen0510
01-07-12, 11:05 PM

bac toai cho em hoi item khong hien thi va khong the mua duoc bang xu la loi gi bac.thank bac truoc

fx570
02-07-12, 11:24 PM

Cho mình xin yh được k :):D:D:D:D:D:D:D

satthupro95
14-07-12, 11:28 PM
E bị lỗi này khi run quẻy cái addnewweapon.sql các pro giúp e với T.T e dùng bản DDTank 3.0 trên máy ảo

omomoi
15-07-12, 02:11 PM
bac toai cho em hoi item khong hien thi va khong the mua duoc bang xu la loi gi bac.thank bac truoc
Chưa có source ..............................

satthupro95
15-07-12, 02:37 PM
Chưa có source ..............................

trminhpc
15-07-12, 03:45 PM
Lổi này là so trong Phần Pic của item này có khoản trắng. bạn vào database và file temlateallist tìm đến item này bỏ khoản trắng trong phần Pic đi là được.
Vd: Pic="HKGL" =>Đúng
Pic="HKGL "=> sai

satthupro95
15-07-12, 04:00 PM
Lổi này là so trong Phần Pic của item này có khoản trắng. bạn vào database và file temlateallist tìm đến item này bỏ khoản trắng trong phần Pic đi là được.
Pic="HKGL "=> sai

Không có khoảng trắng lun T.T

Pic="HKGL "=> sai

trminhpc
15-07-12, 04:15 PM
Không có khoảng trắng lun T.T

her, nếu sử dung query trong bài samurai và reFix 3 vk mới, thì các query củ khong xài được nhé.

satthupro95
15-07-12, 04:50 PM
her, nếu sử dung query trong bài samurai và reFix 3 vk mới, thì các query củ khong xài được nhé.

E đã fix được rồi do TemplateAllList và DB.shop_good không đồng bộ vs nhau ^^ Thanks các pro ^^