PDA

View Full Version : [JX] Cần help về Jx Script gấp :( ..Xin giúp

tienhung15
04-05-12, 12:40 PM
Tình hình là trong máy tính mình có tới 3 Sv jx , mỗi sv có 1 ưu điểm riêng :

+ Sever 1 : có đồ ô kim +10 , thú đa dạng , VA liên hoàn 18 ải , phong lăng độ , chức năng admin đầy đủ ( x5 exp lấy đồ ngựa này nọ v.v...) , Skill 150 Dame chuẩn , hình đẹp [ chỉ có võ đang kiếm là bị lỗi ko đánh ra chiêu] và có 1 món bảo bối cực PRO . Sinh tử lệnh . Muốn có nhiu máu+mana ( bình màu nâu ) thì cứ bấm là ra nguyên 1 rương :D .

+ Sever 2 : có Chuyển sinh , có đồ TNGH thấp , trung , cao nhìn đẹp lắm . op cũng đc đc :) .

+ Sever 3 : có lãnh địa , có liên đấu , có công thành chiến , Chức năng Admin đầy đủ hơn Sever 1 , có đồ HK BK OK luôn , có đánh bạc này nọ nói chung đầy đủ hơn 2 SV kia .

<+> Nhưng mà Sever 3 có 1 số lỗi :

+ Tới giờ VA ko VA được , tới thằng báo danh nó chỉ ghi thời gian VA máy giờ máy giờ chứ ko có những dòng ghi Đăng ký VA hay là Thời gian VA còn lại bao nhiêu.

+ Chức năng Admin đầy đủ nhưng thiếu vài cái quan trọng : Dòng Quản lí Nhân vật , x2 3 4 5 exp , Dòng lấy lệnh bài Thả boss , Dòng nhận Bí kíp các phái , nhận Skill 120 . Dòng nhận Phúc duyên lộ và Danh vọng lộ [ tạm thời chỉ phát hiện có nhiu đây ]

+ Không có skill 150 [ ko biết add :( ]

+ Đồ Ô kim ko add lên +10 được như Sv 1

+ Trong Script rõ ràng có những file .lua về Chuyển sinh , rùi chức năng Admin đưa ngừi chơi lên đảo này nọ , Công thành , liên đấu . mà đều xài ko đc , ko thì ko có thấy NCp . ( ví dụ : Cs thì ko thấy Bắc đẩu thần tăng mặc dù có file .lua rõ ràng .v...v )

+ Chức năng Liên đấu NCP chỉ đưa tới quảng trường liên đấu còn muốn liên đấu thì không được , NCp ko cho đánh , cứ bảo chưa tới giờ .

+ Không có đi Phong Lăng Độ .

+ Và chỉ mình cách làm sao cho Không bao giờ có mưa nha :( . Tiếng mưa ồn qá ko tắt đc :( .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tienhung15
04-05-12, 01:32 PM
Ai giúp với :( . Ko giúp đc nhìu thì giúp ít đâu có sao đâu :( .. Pleaseee help meeeee.

mrkubot
04-05-12, 01:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tienhung15
04-05-12, 02:02 PM

Sv 3 nè : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

ông cũng chăm chỉ đi vòng vòng nguyên cái góc JX Pri này qá har :) rôm nào cũng thấy ông hết hahah :))

mrkubot
04-05-12, 07:19 PM
đang tìm tòi học hỏi mà ông :|

cuncon82
04-05-12, 11:33 PM
Mỗi một SV đều có cấu trúc khác nhau, điển hình như Cyberteam với AWJX hay TDJX.
Muốn lấy của thằng nọ phang vào thằng kia thì phải hiểu về JX.
Túm lại để tổng hợp thành 1 SV hoàn thiện có đầy đủ chức năng không phải 1,2 ngày là xong.
Ví dụ tui muốn chức năng bán hàng từ TDJX sang các SV khác, thì tôi phải đợi đến khi nào tôi build từ source code ra hoặc ai hảo tâm share thì mới làm được.
Mỗi SV có 1 ưu, nhược điểm riêng.
:">